เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. torcutelove

torcutelove เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    คุณแคมปัสครับ สงสัยว่า จะมี มนตด แฝงในหมู่พวกเราไหม และจะสังเกตุยังไงครับ

2. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่า เค้าสามารถปะปน หรือ ปลอมตัวมาเป็นคนที่เรารู้จักได้

สังเกตุ เนื้อเรื่องที่พุดคุยจะเปลี่ยนไป ไม่เหมือนเดิม

3. Learn

Learn Active Member

ดาวอื่น มีภพภูมิของ นรก สวรรค์ รึปล่าว. แต่ส่วนตัวคิดว่าบางดาวคงไม่มี เพราะ ในเมื่อหยั่งรุ้เรื่องมิติของเวลา และรุ้อนาคต. เมื่อ ทำผิดก็กลับไปแก้ไขได้ การชดใช้ความผิดคงไม่มี นรกก้ไม่มี

4. แคมปัส

ขออภัยที่ไม่ได้ตอบบางคำถามครับ

บางเรื่อง กึ่ง จะรู้ ไม่รู้ กึ่ง จะใช่ ไม่ใช่ ผมขอไม่ตอบแล้วกันครับ

มีอีกเรื่องนึงที่ผมนึกขึ้นมาได้ ระหว่างคำถามล่าสุดนี้

เป็นเรื่องราว สมัย เรียน ม.ต้น ที่โรงเรียน แห่งหนึ่งใน กทม.

ซึ่งตอนนั้น ผมยังจำเรื่องราวที่เล่ามาทั้งหมดนี้ไม่ได้

เหตุเกิด ที่ร้านขาสของชำบริเวณ สี่แยกหน้าวัดไผ่เงิน (ยานนาวา)

5. แคมปัส

เมื่อประมาณ 27 ปีก่อน ผมพักอยู่ในระแวกนั้น

มีครั้งนึง พีชาย ที่เป็นลูกของลุง ที่ผมไปอาศัยอยู่ด้วย ใช้ให้ผมไปซื้อของที่ร้านของชำแถววัดไผ่เงิน

โดยบอกร้านค้ามาซื่งไม่ใช่ร้านที่ไปซื้อของประจำ แต่เฮียแก บอกไปเจอของ

ที่ร้านนี้มา ร้านอื่นไม่มี ผมเลยถามกลับว่า เจอแล้วทำไมไม่ซื้อมาเลยละ

แกบอก เอาเถอะไปซื้อให้หน่อย มีคนอยากจะคุยด้วย

ผมถาม ตกลงจะให้ไปซื้อของ หรือไปทำอะไร

แกตอบ ก็ไปซื้อของนั่นแหละ ผมก็ปั่นจักรยานไปที่ร้านดังกล่าว

คนขายเป็นผู้หญิง ลักษณะออก หมวยๆ ท้วมๆหน่อย อายุประมาณ 20ปี

ที่แปลกคือ มีผมสีทอง และในตาสีฟ้า นั่งอยู่หลังโต๊ะเก็บเงิน ทำท่าโน้มตัวก้มลงนิดๆ แบ้วกวักมือเรียกผมเข้าไปหา

ผมถาม ตกลงคุณมีเชื้อสาย จีน และผรั่งด้วยใช่หรือเปล่า หรือใส่คอนแท็กเลน ย้อมผมสีทอง

เค้าตอบไม่รู้เป็นมาตั้งแต่เกิดแล้ว ขณะนั้นมีป้าคนนึงเดินออกมาจากห้อง

ลักษณะเป็น อาอึ้ม เลย พูดว่า ไม่รู้เหมือนกัน ในวงตระกูลไม่มีใครเป็นฝรั่งเลย

แต่มันออกมาอย่างนี้ตั้งแต่เกิด แล้วมันก็หายไปไหนไม่รู้ ตั้งเป็น 10-20 ปี

เพิ่งจะโผล่มาเนี่ย ตอนมันหายไปใหม่ๆนะ หากันจ่าละหวั่นหมด

พอทำใจได้แล้ว ดันโผล่มา จริงๆไม่ต้องกบับมาก็ได้นะ

ทำใจได้แล้ว กลับมามันก็ทำท่าแปลกๆ ถามไปไหนมาก็ไม่ตอบ

มันบอก มาหาคน นี่ถ้ามันเจอ มันก็จะไปอีกละมั้ง รีปๆไปก็ได้นะ

ผู้หญิงคนนั้น จับ อาอึ้มหันหลัง และดันไปทางประตูที่เดินออกมา

แล้วพูดว่า แม่เข้าไปก่อนจะคุยทุระ

อาอึ้ม พูด ทุระอะไรของมัน แล้วก็เดินเข้าไป

ผู้หญิงคนนั้นก็เริ่มถามผมเลย คำถามแรกคือ

ไปอยู่ด้วยกันใหม ผม งง เลย เจอผู้หญิงชวนไปอยู่ด้วย

ผมทำเสียง เออๆๆๆๆๆๆๆๆ เค้าพูดต่อว่า พวกเราประชุมกันแล้ว

พวกเค้าเสนอให้ ทำลายเธอ แต่ฉันมองว่าเธอไม่มีภัยอะไร

เธอเป็นแค่ผู้ถูกกระทำ (ผง งง และยืนฟัง) พวกเค้านำเธอไปทดสอบแล้ว

เธอเป็น C ที่มีแนวโน้มจะเป็น B ผมถาม c อะไร b อะไร แกรตเหลอ

เค้าพูดต่อ แต่ไม่ใช่ a (ผมนึกในใจ จะบอกว่าเราโง่ใช่ไหมเนี่ย)

เค้าบอก พวกเราเป็น C และฉันเสนอให้พวกเรา รับเธอไปอยู่กับพวกเรา

(ผม งง แล้วก็คิด จะหลอกไปขายหรือไงเนี่ย) แล้วผู้หญิงคนนั้นก็ทำท่าเหมือนคุยกับใคร แต่ผมไม่เห็นตัว

อะไรนะ ตรวจพบสัญญาณ สงสัยจะอยู่ไม่ได้แล้ว ต้องรีบไปแล้ว

เสียง อาอึ้มตะโกนมาจากข้างใน จะไปไหนอีกละนั่น จะไปแล้วใช่มะ จะไปก็ไป ไม่ต้องมาลานะ

ผู้หญิงคนนั้นทำท่าลูกรี้รุกรน รุกขึ้นจากเก้าอี้ พร้อมกับพูดว่า

พวกเค้าบอกแล้ว เธออาจจะเป็นตัวล่อ สปาย อะไรนะ สปาย

อยู่ไม่ได้แล้ว ไปละนะ ฉันพูดกับพวกเค้าแล้ว ไม่ให้ทำลายเธอ ไปละนะ

แล้วก็เดินออกจากร้านไป ผมก็งง ตะโกนถาม อาอึ้ม แล้วของที่ผมซื้อละ

อาอึ้มตอบ จะเอาอะไรก็ไปหยิบซิ ผมไปหยิบ แล้วถาม เท่าไหร่ครับ

อาอึ้มตอบ แล้วเค้าให้มาเท่าไหร่ก็เท่านั้นแหละ วางไว้บนโต๊ะนั้นแหละ

ผม งง ขายของยังงี้ก็มีด้วย ไม่บอกราคา ไม่สนใจมาเก็บตังด้วย

ผมก็ถือของ แล้วก็ปั่นจักยานออกไป

6. doguz

doguz สมาชิก

3 กุมภาพันธ์ 2006

รร. เปรม หรือ พระแม่มารีคะ?

7. แคมปัส

ยานนาเวศวิทยาคม ครับ

8. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    27ปีที่แล้ว มีคุณแคมปัสรู้จัก คอนเทคเลนท์ล้วเหรอคะ (รู้สึกเหมือนตัวเองโง่จังเลย555)คเลนท์แ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2014
  9. แคมปัส

ผมคอนแท็กครั้งแรก น่าจะเกือบ 40ปีก่อนแล้วครับ

ตอนนั้นผมไม่ได้ใช้คำซ่า คอนแท็ก ครับ เด็กบ้านนอกอย่างผมเรียก ไปหาหมอ ครับในเวลานั้น

10. แคมปัส

ตกลง เราจะรู้ได้ยังไง ว่าที่เราพบเป็นเผ่าพันธุ์ไหน และต้องการอะไร ครับ

11. แคมปัส

ทุกวันนี้ผมยังเตรียมใจไว้ อยากจะคอนแท็กอีกโดยไม่ต้องลบความทรงจำของผมครับ

12. แคมปัส

ถ้าท่านเป็น มนุษย์ต่างดาว ผมขออณุญาติ คอนแทคด้วยครับ

ยังหวังว่าจะได้รับเกียรติครับผม

13. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    1
    คุณแคมปัสเคยทราบเรื่องราวของอาณาจักรเลมูเลียและแอตแลนติสบ้างไหมครับจากการคอนแทค ผมเข้าใจว่าช่วงนั้นเป็นยุคที่มีมนุษย์ต่างดาวและมนุษย์ทำงานอยู่ร่วมกัน แต่ต่อมาอารยธรรมต่างๆในยุคนั้นดูเหมือนจะหายสาปสูญไปเหลือแต่ตำนานที่เล่าขานเท่านั้นครับ

14. แคมปัส

เท่าที่จำได้ ไม่มีเรื่องเมือง แอดแลนติส นะครับ

แต่เรื่องการอยู่ร่วมกับมนุษย์ พวกเค้าบอกว่า ครั้งนึงเคยอยู่ร่วมกับมนุษย์อย่างเปิดเผย

แต่ไม่ใช้การอยู่ร่วมแบบปะปนทั่วไป พวกเค้ามีที่อยู่เป็นของพวกเค้าเอง และเลือกติดต่อกับคนบางกลุ่มเท่านั้น

โดยส่วนใหญ่เป็นกลุ่มของ กษัติ หรือผู้มีอำนาจปรกครอง เท่านั้น

แล้วต่อมา ก็เกิดอะไรขึ้นบางอย่าง ทำให้พวกเค้าตัดสินใ ปลอยให้มนุษย์ อยู่กันเองแบบอิสระ

15. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

3
    ขอโทษนะคะ ที่ถามหมายถึงคอนเท็คเลน เมื่อ 27 ปีก่อนมีแล้วเหรอคะ?แถมเป็นแบบสีด้วย (จากคำถามของคุณ) ไม่ได้ถามเรื่องคอนแท็กค่ะ
    ขอบคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2014
  16. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    1
    พระพุทธเจ้าที่คุณแคมปัสเห็นคล้ายภาพนี้ไหมครับ
    http://upic.me/show/24461032

17. แคมปัส

มีมาก่อนหน้านั้นนานพอสมควรแล้วครับ แต่ต้องซื้อกับแพทย์

ไม่ใช่วางขายทั่วไปเหมือนปัจจุบัน

18. แคมปัส

เค้าหน้าคล้าย จมูกมีสันมากว่า เบ้าตาลึกกว่า ผิวสีคล้ำกว่า ซูปกว่า(ไม่อิ่มขนาดในรูป)

ผมไม่ได้รวบ ปร่อยหยักโสกตามธรรมชาติ ครับ

19. แคมปัส

การพูดคุยเรื่อง การทดลองเกียวกับสมอง สายพันธุ์กรรม และ การโคลนนิ่ง

20. แคมปัส

เรื่องนี้เป็นการพูดคุยในการคอนแท็กตอนประมาณ 5 ขวบ ในตอนนั้น

ผมถามเค้าเรื่องการทำให้ตัวเองเป็น อมตะ ผมถามพวกเค้าว่า ถ้าเราสร้างร่างกายใหม่ แล้วเอาสมองของเราเข้าไปใส่ เราจะเป็นเจ้าของร่างนั้นใช่ใหม

พวกเค้าตอบว่า เซล์ในร่างกายส่วนใหญ่ สมารถเจริญต่อเชื่อมกันหด้ในเวลาไม่นาน

แต่เซลล์ ประสาท โดยเฉพาะบริเวณ ฐานของสมอง จะต่อเชื่อมกันยากมาก

ถ้ามีการผ่าตัดในส่วนนี้ โอกาศประสพความสำเร็จต่ำมาก

การปลูกเซลล์ สมอง ยังทำได้ง่ายกว่า หากมีความจกเป็นในการต่อเชื่อมประสาท ในส่วนนี้ พวกเรานิยมการเชื่อมโดยบายพาสสัญญาณมากกว่า

ผมถามบายพาสยังไงครับ พวกเค้าตอบ พวกเราจะนำอุปกรณ์ อิเล็กทรอนิกส์ขนาดเล็ก ที่มีลักษณะเป็นแผ่น มาทำการเชื่อมต่อกับประสาททั้งสองฝั่ง แล้วให้ อุปกรณ์ ส่องส่วนนี้ส่งสัญญาณผ่านในรูปแบบเดิมของมัน

วิธีการนี้ ยังสามารถเชื่อมต่อ ระยะไกลได้ด้วยนะ