ยอดสุดในดวงใจของตนเอง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 4 ธันวาคม 2014.

1. midorimon

midorimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากร่วมแจมด้วยอีกองค์ครับ วัดท้องถิ่นแถวบ้าน เหรียญหลวงปู่โต๊ะ ออกวัดพระธาตุสบฝาง อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ ปี 2522 ของดีราคาย่อมเยาว์ เลี่ยมพร้อมอาราธนาบูชาติดตัวอีกองค์ครับ

[​IMG][​IMG]

2. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ไม่ได้ห้อยคอครับ แต่ขาดไม่ได้ครับ
    1.พระพุทธเจ้าพร้อมอัครสาวกฝังพระธาตุ สำนักปฎิบัติธรรมทางเหนือ
    2.หลวงพ่อด่วนอีกด้านหลวงปู่ทวด วัดบางนอน ระนอง
    3.เข็มกลัดหลวงพ่อฤาษี
    4.หลวงพ่อรุ่ง วัดท่าไม้
    5.ตะกรุดเจ้าพ่อส่งศรี วัดตะเครา ของตกทอดมาจากแม่ผมครับ

3. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    รู้ว่าพี่เคชอบรูปหล่อ ผมถ่ายภาพห่วยๆ ลองถ่ายเองมาให้ชมแล้วกัน
    โดนเซียนใหญ่สวดไม่เลิก ผมก็บอกแล้วแท้หรือเก๊ก็ไม่ขายแต่ผมชอบโชว์
    พวกหล่อโบราณหมด ถ่ายมือถือกากๆนี่แหละ บางอันลองตัดชอ)จากมือถือนี่แหละ
    บอกก่อนพระทุกองค์พระใช้เอง ล้างมาทุกองค์ครับ ไม่ใช่เดิมๆ

[​IMG][/url][/IMG]

4. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ชุดเครื่องราง ของผมอาจจะไม่ค่อยดีในสากล นะขอรับ แต่ประสบการ ส่วนตัวเลยขาดมิได้

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      226
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      173
      ขนาดไฟล์:
      6.2 KB
      เปิดดู:
      196
      ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      177
  5. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับอาจารย์โต หลวงพ่อทวด สุดยอดครับ(good)(good)

6. sit01

sit01 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้ฮอตตลอดเลยครับ พี่คิงคอง ... ปัจจุบันผมแขวน 3 องค์ที่ชอบๆครับ

7. midorimon

midorimon เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาเพิ่มอีกองค์ สุดยอดในดวงใจอีกนึงองค์ พระผงชานหมาก มีเส้นเกศา
    รุ่นแรก หลวงปู่ขาวอนาลโย วัดถ้ำกลองเพล ได้มาเลี่ยมพลาสติกเก่าเดิมๆ เอาไว้ พอแกะพลาสติกเลี่ยมออกหอมกลิ่นชานหมากมาเลยครับ ความเชื่อส่วนตัวชอบมากครับนึกถึงตอนที่ท่านสวดมนต์หรือบริกรรมคาถา อยู่นั้นจะผ่านชานหมากในปากท่านเหมือนปลุกเสกไปในตัวหลายๆครั้งครับ

8. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจมด้วยคนนะครับพี่เค กับชุดนี้ครับ ที่ติดตัว
    ชุดล่างไม่เคยเปลี่ยน แต่องค์บน เพิ่งเปลี่ยนไม่กี่วันที่ผ่านมากครับ
    ชาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2014
  9. คิงคอง99

ยอดสุดในดวงใจ ของแต่ล่ะคน งามหยด บดใจคิงคองมากมากครับ เบ่งตาเป็นมันส์เลยจริงๆ(ping)(ping-love(smile)

10. udomanthony

udomanthony เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้ามานานครับ ขออนุญาติโชว์พระที่ใช้อยู่ประจำครับ

11. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่เค ยินดีด้วยกับกระทู้ใหม่
    รู้สึกว่าตัวเองหายไปจากพลังจิตนานพอสมควร
    หลังจากที่เกือบจะเลิกเล่นพระไป
    เข้ามาครั้งนี้เจอกระทู้ดีๆ หลายกระทู้

สำหรับกระทู้สุดยอดพระในดวงใจนี้
    ต้องบอกว่าสำหรับผมนั้นมีอยู่หลายองค์พอสมควร
    และก้อเป็นคนที่ไม่ค่อยแขวนเดี่ยวด้วยครับ
    แต่ก็รู้นะครับ ว่าองค์ไหนแขวนเดี่ยวแล้วมั่นใจได้

ตอนนี้ พระเกจิอาจารย์ที่ผมถือว่าเป็นที่สุดยอดในใจ
    ผมเลือกหลวงพ่อกวยครับ แม้จะรู้จักท่านมาไม่นานนัก
    แต่มีประสบการณ์และรู้สึกว่าสัมผัสได้ ช่วงเวลาที่ผ่านมา
    ได้ขับรถไปกราบสรีระท่านนับครั้งไม่ถ้วน
    ได้ทำกฐินหลวงพ่อติดกันมา 2 ปีแล้ว
    และตั้งใจจะไปงานทำบุญวันมรณะของท่านทุกๆ ปีครับ
    ชุดพระที่ใช้ติดตัวส่วนใหญ่ จึงมีของหลวงพ่อกวยอยู่ด้วย
    ชุดไหนไม่มี ก็จะใช้วิธีเหน็บกระเป๋าเสื้อไปครับ

ชุดนี้มีเหรียญรุ่นสามหลังหนุมาน หลวงพ่อกวย
    พระพุทธชินราช หลวงพ่อโม วัดสามจีน
    และพระพิมพ์ซุ้มแหลม เนื้อว่าน หลวงปู่บุญครับ

ขนาดไฟล์:
      248.3 KB
      เปิดดู:
      9,326
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2014
  12. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

สวยดูง่ายทุกองค์ครับพี่ ไม่เคยผิดหวัง:cool::cool::cool:

ว่าเเต่ทำไมถึงอยากเลิกเล่นพระละครับ ส่วนตัวผมเคยพยายามเลิกสามสี่ครั้ง บางทีไม่จับไม่ส่องเป็นปีๆ สุดท้ายก็กลับมาคันเหมือนเดิม เเต่จะให้เช่าพระเเพงราคาเต็มเหมือนตะก่อนคงไม่เอาละครับ

13. udomanthony

udomanthony เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันครับ ว่าจะเลิกๆ สุดท้ายก็กลับมาส่องทุกที
    ตอนนี้ ก็กำลังศึกษา พระพุทธชินราชอินโดจีนอยู่ครับ

14. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    พิมพ์อะไรครับ อ.K

ผมเดาว่าต้องเป็น นาง พิมพ์นิยม (มีเธอแล้วไม่จน)
    ที่วงการเรียกหาแน่ ๆ แตจะขอเช่าราคาเท่าไร อ.K
    ก็คงไม่ปล่อยแน่น ๆ รักเท่าชีวิต(ping)(ping-love(smile)

15. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาสาธุกับอาจารย์หนุ่มครับที่ได้ถวายกฐินทุกปี

อนุโมทนาสาธุกับอาจารย์หนุ่มครับที่ได้ทำกฐินถวายหลวงพ่อกวยทุกปี
    มีโอกาสผมก็อยากไปร่วมด้วยครับ
    ส่วนผมไปทางจันทร์สายหลวงปู่สมชายทุกปีเลย สาธุ สาธุ

16. คิงคอง99

สวัสดีครับคุณหนุ่ม ถึงว่าคุณหนุ่มหายไปยาวเลย คุณหนุ่มถือได้ว่าเป็นคนคุณภาพคับแก้วในการสะสมพระได้รอบคอบไม่เคยประมาทเลยทีเดียวนะครับ พระเครื่องที่คุณหนุ่มสะสมนั้น สภาพพระแต่ละองค์สมบูรณ์สุดขีด ที่สำคัญในการสะสม คือ แท้แบบไร้ข้อกังขาจริงๆพี่คิงคอง ก็คิดถึงเสมอนะครับ ไงก็กลับมาเล่นพลังจิตในยามว่างๆกันต่อนะครับ ขอบพระคุณ คุณหนุ่ม มากครับ(good):VO

17. คิงคอง99

อาจารย์โต รู้ใจผมเสมอเลยครับ รักเธอเสมอใจ จริง จริง(smile)(good)(good)

18. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมสนุกด้วยคนครับ...ผมชอบแขวนเยอะๆอุ่นใจดีครับ(smile)(smile)(smile)

19. คิงคอง99

[​IMG]ผมลืมอีกแล้ว ความจริงห้อยพญาครุฑ หลวงพ่อเส็ง วัดบางนา อยู่ด้านหลังเชือกตลอดเลยมิเคยขาดเพราะเอาไว้สยบภรรยาซึ่งเกิดปีมะเส็ง งูน้อยน่ารักอิอิ ซึ่งก็รับรู้ถึงพลังอำนาจได้ว่า ก็โอเคนะแต่ไม่อยากบรรยายมากสิ่งเหล่านี้ต้องสัมผัสเอาเองกันด้วยนะครับเพราะเป็นพลังลึกลับ.. ผมก็เปลี่ยนแปลงเชือกเล็กน้อย หลังจากที่นั่งศึกษาหลวงพ่อทวดวัดประสาท พิมพ์ใหญ่เล็บเหยี่ยว จนกระจ่างใจในพระตนเองแล้วว่าแท้100% ไม่มีผิดพลาด จึงต้องอาราชธนาองค์หลวงพ่อทวดขึ้นคออีกองค์ ทีนี้ก็ขาดองค์ประธานไปซิ จึงไปนิมนต์สมเด็จเกศไชโย 7 ชั้น กรุคู้สลอด มาเป็นองค์ประธานซะเลย ก็ครบจบข่าวไป นอกนั้นก็เหมือนเดิมครับ*0* ไว้เปลี่ยนแปลงเมื่อไหร่จะมาลงให้ชมอีกทีครับ

20. คิงคอง99