ยังจำเรื่องปลาบู่ได้ไหมเอ่ย ?(อาทิตย์หน้ารู้กัน ชัวร์-มั่วนิ่ม)

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ตั่วเฮีย, 6 เมษายน 2012.

1. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แน่ เมษา 55 นี้ อาจจะโหมโรงพร้อมกันทุกรูปแบบ ไม่ประมาท ไม่ขลาดกลัว ไม่ขาดสติ

2. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ตั้งแต่อดีตและปัจจุบันนี้ก็มีผู้บริหารหลายคนบริหารแบบเชื่อหมอดูเป็นตัวตั้งอยู่แล้ว
    โดยเฉพาะจะดูว่าตัวเองจะทำเคล็ดอย่างไรให้อยู่ในอำนาจนานที่สุด
    โดยเฉพาะกระทรวงที่ทำงานแบบเกียร์ว่าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2012
  3. myhamster1

myhamster1 สมาชิกใหม่

26 กุมภาพันธ์ 2012
    อย่าเลื่อนอีกเลย -/\-

4. PumpDemon

PumpDemon Active Member

ให้มันถล่มทั้งโลกเลย คนชั่วเยอะ

5. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

ชัวร์-มั่วนิ่ม นั้น ไม่ได้หนักใจและใส่ใจอะไร รอรับสถานการณ์อย่างใจสงบ ++

6. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ทุกอย่างมันอยู่ที่ผมผมเป็นคนที่มาแก้มันไว้ เพราะผมคือพระอินมาเกิด ผมอยากออกรายการวู๊ดดี้มากเลยตอนนี้ถึง เวลาแล้วที่ผมต้องออกมาเปิดเผยตัว เพราะผมนิพพานแล้วบนโลกใบนี้ เขื่อนจะไม่แต่ผมได้ไปแก้มาแล้วในฝัน ใครก็ได้พาผมไปออกรายการก็ได้ตอนนี้
    มีแต่คนหาว่าผมบ้า แต่ผมกลับมาเพื่อประเทศไทย นี่เบอร์ผมโทรมาได้ในตอนนี้เลย
    0845940030 แม้กระทั่งปลาบู่ผมเจอมาแล้วในความฝันเพราะต่อไปคนจะเหาะได้
    มาหาผมได้ที่บ้านแห่งนี้ 15/1 หมู่12 ต.วังม้า อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ 60150 เพราะ
    ผมได้ระลึกชาติแล้วในตอนนี้ ใครก็ได้ช่วยผมทีโทรมาหาผมด้วย พาผมไปกรุงเทพด่วนใครมีเงินและมีบุญบนเวปนี้ จะช่วยได้ไหมถ้าจะมาช่วยพระศรีอารี

7. ANAN JANG

ช่วงนี้คงจะร้อนชิมิ >.<

8. llคนธรรมดาll

llคนธรรมดาll สมาชิก

17 มิถุนายน 2011

อาการหนักนะ...แบบนี้มีคนเดียวที่จะช่วยคุณได้คือ จิตแพทย์ - -"

9. hotleague

hotleague เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ถ้าคุณไม่เชื่อเด๊ยวก็รู้ว่าจริง หรือไม่จริง เพราะผมได้ได้ รู้แจ้งเห็นจริง สัจจะธรรมบนโลกใบนี้ มันจะมีสักกี่คนที่ทำได้แบบผมเด๊ยวก็รู้เอง ผมใช้อภิญญาในความฝัน แล้วใช้แค่ความคิด
    เพราะตอนนี้คิด ที่จะเปิดเผยตัวแล้วไง เพราะมันมีวงล้อไง ของพระพุทธศาสนาไงที่จะต้องทำให้มันหมุนต่อ เขื่อนจะแตกได้ไงถ้าวงล้อมันยังหมุนอยู่ คือพระพุทธพระธรรมและพระสง ไง

10. ด้วยรัก30

ด้วยรัก30 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขอขอบคุณๆลุงมากที่เมตตานำเรื่องของพระมาเล่าให้พวกเราฟังผมขอเป็นกำลังให้คุณลุงด้วยคน และยังอยากให้บันทึกเรื่องอื่นๆที่&shy;พระเมตตาเล่าไว้ให้พวกฟังอีกด้วยเท่าที่คุณลุงจำได้เช่นเรื่องเหล็กไหลเพื่อประดับความรู้หรือเรื่องอื่นๆเ&shy;พื่อให้ลูกหลานได้ศึกษาและเรียน&shy;รู้ต่อไป
    ได้เข้ามาอ่านแล้ว ขอชมว่ามีคนเก่งหลายคนที่เข้ามา&shy;เขียนไว้เป็นประโยชน์มากได้ความ&shy;รู้ให้เราเลือกเก็บเอา ขอให้ท่านที่&shy;มีจิตใจดีจิตอาสาตลอดไป(ให้ปล่อ&shy;ยผ่านที่เขียนอื่นๆไป)ใครจะสงสัยอะไรก็ได้นะจะได้ใช้ปัญญาพิจารณาอีกแง่มุมหนึ่งแต่ต้องไม่ก้าวล่วงกันและกันให้เป็นบาปนะ แต่ก็ต้องเป็นผู้ศึกษาและฟังธรรมะมามากนะ(เจออะไรที่เป็นประโยชน์เป็นอ่านเป็นฟังและจะเข้าใจอะไรมากขึ้นจ๊ะ)

ถ้ามาสร้างกลุ่มรักคุณลุง&shy;กันไว้ก็จะดีนะ ให้คิดว่าคำนายเป็นเหมือนเงาก็ยังดีกว่าไม่รู้อะไรเลยไม่ไช่หรือ(&shy;ถ้าไม่รู้จริงกำหนดไปเองไม่ได้&shy;โดยคุณลุง ที่ไปพนันกับคนอื่นๆนั้นไม่ได้นะลุงๆเป็นแค่คนสื่อสารเท่านั้นไม่ไช่หรือ เพราะภูมิความรู้ยังไม่มีอยู่จริง ส่วนใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็แล้วแต่ตามที่ลุงบอก คำทำนายของพระปลาบู่ตรัสนั้นนะ(&shy;ไม่เกี่ยวคำของลุงเองนะเพราะอาจจำบางอย่างมา&shy;ผิดหรืออาจมีต่อเติมไปบ้างอันนั้นไม่เกี่ยวนะ)ผมเชื่อในคำตรัสข&shy;องพระโพธิสัตต์ท่านตรั&shy;สไว้เช่น ว่าโลกเกิดมาจากไหน เอาแค่ข้อนี้ข้อเดียว ให้ไปถามเลยนาซ่าหรือนักวิทย์ศาส&shy;ตร์ใครก็ได้ทั้งหลายผมคิดหาคนตอบแทบไม่ได้เลยแล้วจะ&shy;ว่าอย่างไร(ลุงแกคงไม่มีปัญญาความ&shy;รู้มากขนาดนั้นแน่ลองใช้ความคิดกันดูและยังมีในข้ออื่นๆอีกที่น่าสนใจที่พระบอกไว้จะยกมากล่าวด้วยเหตุผลวิเคราะห์กันอีกก็ยังมี (แต่ให้ระวังมีคนฉลาดเอาข้อมูลที่มีประโยชน์ไปแล้วเขียนอะไรหลอกไว้ให้) (และยังเชื่อ&shy;อีกว่าเจดีย์ดีศาลาแปดเหลี่ยมที่ท่านบอก&shy;ไว้ต่อไปจะมีคนรีบสร้างให้กันให&shy;ญ่เลย ผมยังอยากร่วมด้วยเลย ใครที่ยังไม่สำเร็จมรรคผลก็ยังอยากได้ทันและได้เห็นและได้อยู่ในยุดพระยาธรรมมิกราชได้รู้แจ้งธรรมะด้วยก็เขียนไว้มีอยู่หนังสือโบราณก็กล่าวไว้)
    แต่ถึงอย่างไรก็ดี มีผู้ช่วยเหลือทั้งหลายเรื่องเขื่อนแล้วได้ข่าวมาว่าที่ผ่านมามีท่านผู้รับฟังแล้วได้เมตตาไปแจ้งข่าวเรื่องนี้ให้ หลวงพ่อเกษม วัดสามแยก ช่วยด้วยแล้ว และขอขอบคุณทุกท่านในประเทศนี้ด้วยที่สวดมนต์ สมาธิภาวนาแล้วช่วยไม่เกิดเรื่องไม่ดีขึ้นก็ทำให้สบายใจได้มากขึ้นแต่อย่างไรก็ต้องอาจระวัง1มค.56 หาทางหนีทีไล่ไว้ด้วยเผื่อไว้บ้างเพื่อความไม่ประมาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2012
  11. tanaa

tanaa สมาชิก

ขออนุญาตแชร์ในเฟสนะครับ

12. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005

คุณเติมเงินให้ผมก่อน50บาทแล้วผมจะโทรไป ผมจะให้คุณยืมเงินมาเลี้ยงข้าวผมดีมั้ย

13. ตั่วเฮีย

ตั่วเฮีย เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ทำใจร่มๆกันไว้น่ะครับ ...

14. ตั่วเฮีย

ตั่วเฮีย เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    แต่ที่แน่ๆ ผมว่านี่เป็นรูปถ่ายติดที่ชัดที่สุดเลยน่ะ , ท่านมาเตือนพวกเราแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

15. LloydVernet

LloydVernet เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    จะเกิดขึ้นหรือไม่เกิด มีสติ ให้ใจเกาะ ในอารมณ์ พุทธานุสติ ธรรมานุสติ สังฆานุสติ
    เกาะในพระรัตนะตรัย จักเป็นการดี
    คนถึงคราวจะตายจริงๆ ก็ต้องตาย คนส่วนมากมัวแต่หลงตามภายนอก ไม่เจริญสติเข้ามาดูข้างใน
    ลงนรก ไปอบายกันเยอะ มัวแต่จิตไปขุ่นมัว พะวงหน้าหรือหลังว่าจะเกิดหรือไม่เกิด
    เรื่องทุกอย่างทำใจให้เป็นกลางได้ ใจจะได้บริสุทธิ์ สักแต่รู้ สักแต่ดู สักแต่เห็น

ทุกเหตุการณ์ผู้มีศีลย่อมอยู่รอด

อนุโมทนาครับ

16. ANAN JANG

ดูไม่เป็นครับ ++

17. PumpDemon

PumpDemon Active Member

ผมอ่านข้อความของคุณแล้วแหม่ง ๆ นะคับ คุณเป็นอะไรเหรอ ?????

18. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

คงเป็นคนมีองค์ครับ ฮา

19. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วคำทำนายเก่า ๆ ใครยืนยันได้ล่ะว่า ได้ทำนายไว้จริงเมือหลายสิบปีก่อน มันผ่านมาแล้วถึงพูดออกมาหรือเปล่า หรือเป็นกลอุบายของชาวบ้านแถว ๆ นั้นที่ต้องการหาเงินสร้างวัด

20. pongsiri

pongsiri เป็นที่รู้จักกันดี

สังเกตุดูที่เขาว่าแม่น ๆ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องที่ผ่านมาแล้วทั้งสิ้น พิสุทธ์ยังไงล่ะว่า พูดจริงเมือหลายสิบปีก่อน