รวบรวมสุดยอดวัตถุมงคล หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต เพื่อร่วมบุญทุกอย่างกับหลวงพ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Palungthat4, 10 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ได้รับปัจจัยเรียบร้อยค่ะ

แต่จะรบกวนสอบถามค่ะว่า
    เผอิญสมุนไพรรักษาเส้น แก้ปวดเมื่อย หมดค่ะ
    ไม่ทราบว่า จะรับเป็นสมุนไพรแก้อัมพฤกษ์ แทนได้ไหมคะ
    พลังธาตุ 4 กราบเรียนถามหลวงพ่อแล้วค่ะ
    ท่านบอกว่า สามารถแทนได้ด้วย สมุนไพรรักษาอัมพฤกษ์
    เพราะสรรพคุณ คือ
    แก้อัมพฤกษ์ อัมพาต ปวดเมื่อยเส้นเอ็น ปวดเมื่อยตามร่างกาย
    (ถ้าถามความแตกต่าง ในส่วนตัว พลังธาตุ 4 คิดว่า แก้อัมพฤกษ์
    จะช่วยเรื่องเป็นเหน็บชา ด้วยค่ะ)

ไม่ทราบว่า คุณสุวัฒน์ จะรับเป็นสมุนไพรแก้อัมพฤกษ์ แทนได้ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2014
  2. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

พลังธาตุ 4 มีรายละเอียดย่อ ๆ และชื่อวัตถุมงคล ที่หลวงพ่อเล่าให้ฟังค่ะ
    แต่ไว้รอได้รายละเอียดครบ แล้วจะรีบมาแจ้งทุกท่านนะคะ
    เพราะท่านบอกไว้ว่า ให้เปิดรับจองได้
    และถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง น่าจะเป็นประมาณเดือน กุมภาพันธ์ ค่ะ

3. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

4. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รอร่วมบุญกับคุณ Palungthat4 ครับ

ใจจริงอยากจะบูชาตะกรุดพระเจ้า ๕ พระองค์ไว้ แต่ติดเรื่องปัจจัยนิดหน่อย ถ้ามีโอกาสจะจองร่วมบุญนะครับ

โมทนากับคุณ Palungthat4 ด้วยครับ

5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ได้ครับ

6. Palungthat4

(บอกใบ้ได้ว่า เป็นวัตถุมงคลที่จะออกในช่วง
    งานแสดงมุทิตาจิตหลวงพ่อค่ะ)

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

7. Palungthat4

ขอโมทนาบุญด้วยทุกประการ กับคุณ taroball ค่ะ

สำหรับตะกรุดพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ สามารถจองไว้ก่อน
    เมื่อสะดวกแล้วค่อยโอนได้ค่ะ
    เพราะหลวงพ่อมักจะเน้นกับพลังธาตุ 4 เสมอ ว่า
    " เราไม่ใช่พุทธพาณิชย์ นะลูก "

หรือ จะค่อย ๆ รอชมวัตถุอื่น ๆ ของหลวงพ่อ และ โครงการบุญต่าง ๆ ของหลวงพ่อได้ค่ะ

8. Palungthat4

รับทราบค่ะ

9. Palungthat4

แผ่นยันต์นะหน้าทอง และ ตะกรุดนะหน้าทอง (มหาโชคลาภ)

แผ่นยันต์ และ ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ)

สุดยอดวัตถุมงคลล่าสุด ในด้านโชคลาภ เมตตา ค้าขาย ของ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต

หลวงพ่อเมตตา จารเองทุกแผ่น พร้อมลงคาถากำกับขณะจาร และ
    ปลุกเสกพิเศษด้วยพระคาถาสำคัญต่าง ๆ รวมถึงคาถาหัวใจ ในการเรียกลาภ และ เมตตาค้าขาย ค่ะ

พุทธคุณของแผ่นยันต์ และ ตะกรุด รุ่นนี้ เน้นในเรื่องโชคลาภ เมตตา ค้าขายไม่ขาด อุดมด้วยทรัพย์สิน

(ท่านเล่าให้ฟังว่า ชุดแรกที่ทำออกมา ท่านเอาไว้ใต้หมอน
    ปรากฏว่า คืนนั้น ท่านได้นิมิตรเห็นครูบาอาจารย์ที่สอนวิชานี้แก่ท่าน .. เหมือนเป็นการมาช่วยยืนยันความเข้มขลัง ศักดิ์สิทธิ์ ของแผ่นยันต์นี้)

แผ่นยันต์นี้ ขนาด 5 x 5 นิ้ว สามารถติดได้ทั้งที่บ้าน และ ที่บริษัท ร้านค้า

ถ้าติดไว้ที่ ร้านค้า หรือ บริษัท จะทำให้บังเกิด เมตตา ค้าขายคล่อง โชคลาภ สามารถเรียกลูกค้าเข้าร้าน เข้าบริษัท ได้

ถ้าติดไว้ที่ บ้านพักอาศัย จะทำให้คนในบ้านมีเมตตาต่อกัน บังเกิดโชค บังเกิดลาภ

สำหรับสวมคอ หรือ พกติดตัว ขนาด 2 x 2 นิ้ว
    จะทำให้ผู้พบเห็นบังเกิดความเมตตา สามารถเจรจาการค้าได้สำเร็จสมความปรารถนา

(เวลาพกตะกรุดติดตัว เวลาที่ตะกรุดอยู่กับตัวเรา ถ้าบูชาอย่างถูกต้อง และด้วยศรัทธา ความศักดิ์สิทธิ์จะบังเกิดได้อย่างรวดเร็ว เพราะในร่างกายเราประกอบด้วยธาตุทั้ง 4 ซึ่งจะเป็นสื่อให้ถึงตรงได้โดยเร็ว)

*** การบูชา แผ่นยันต์ และ ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) นี้ เปรียบเหมือนผู้บูชาได้รับการลงนะหน้าทอง โดยหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ค่ะ ***

แผ่นยันต์ และ ตะกรุด นี้ เปิดให้บูชา 2 เนื้อ คือ เนื้อเงิน และเนื้อทองเหลือง

*** เนื้อเงิน*** (สร้างตามจำนวนสั่งจองเท่านั้น)
    แผ่นยันต์ ปัจจัยบูชา 2,199 บาท
    ตะกรุด สำหรับสวมคอ (หรือพกติดตัว) ปัจจัยบูชา 1,099 บาท

** พิเศษ ... บูชาเนื้อเงินคู่กันทั้งแผ่นยันต์ และ ตะกรุด ปัจจัยบูชา 3,000 บาท **

โดยแบ่งการเปิดจอง พร้อมโอนปัจจัย และจัดส่ง เป็น 3 ช่วง ดังนี้

ช่วงที่ 1 : เปิดรับจอง พร้อมโอนปัจจัย ตั้งแต่บัดนี้ - วันศุกร์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2557 และ จัดส่ง ภายในเดือนมีนาคม 2557

ช่วงที่ 2 : เปิดรับจอง พร้อมโอนปัจจัย ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 1 - วันจันทร์ที่ 31 มีนาคม 2557 และ จัดส่ง ภายในเดือนเมษายน 2557

ช่วงที่ 3 : เปิดรับจอง พร้อมโอนปัจจัย ตั้งแต่วันอังคารที่ 1 - วันพุธที่ 30 เมษายน 2557 และ จัดส่ง ภายในเดือนพฤษภาคม 2557

*** เนื้อทองเหลือง ***
    แผ่นยันต์ ปัจจัยบูชา 1,099 บาท
    ตะกรุด สำหรับสวมคอ (หรือพกติดตัว) ปัจจัยบูชา 199 บาท

ในการบูชาทั้งแผ่นยันต์ และ ตะกรุดนี้
    จะมีใบฝอยพระคาถาบูชา และ ขั้นตอนการบูชาที่ถูกวิธี แนบให้ด้วยค่ะ

โดยพระคาถาบูชานี้ หลวงพ่อบอกว่า เป็นของเก่าแต่โบราณ ศักดิ์สิทธิ์มาก
    พ่อยังไม่ค่อยเห็นใครรู้จักพระคาถานี้เลย

สามารถโอนปัจจัยได้ ดังรายละเอียดนี้
    ธนาคารกรุงเทพฯ บัญชีออมทรัพย์ สาขาถนนเพลินจิต
    เลขที่ # 205-0-61496-1
    บัญชีชื่อ Piyawan E.

เมื่อได้ทำการโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งการโอน พร้อมทั้ง scan ใบสลิป ในกระทู้นี้ หรือ ส่งมาที่ palungthat4@gmail.com

สำหรับท่านที่ต้องการส่ง sms แจ้งการโอนปัจจัยจาก ATM สามารถส่งมาได้ที่ 089-9945934

ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้มีจิตศรัทธาร่วมบุญกับ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ด้วยทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  10. Palungthat4

หลาย ๆ ท่าน คงยังไม่ทราบว่า
    ช่วงนี้หลวงพ่ออาพาธบ่อยครั้ง
    ส่วนหนึ่งเพราะท่านพักผ่อนน้อย
    เหตุเพราะช่วงนี้ท่านพยายามจะเน้นเรื่องการปฏิบัติ
    จึงพยายามสอนลูกศิษย์ ให้ได้มากที่สุด

และอีกส่วนหนึ่งมาจากการพยายามสร้างวัด
    เพื่อให้เป็นที่พึ่งของญาติโยมจากทั่วทุกสารทิศ

อาการอาพาธของหลวงพ่อ ที่เป็นเรื้อรังมาในช่วงเกือบปีที่ผ่านมานี้
    คือ อาการปวดไหล่ขวา เนื่องจากหินปูนเกาะ
    ท่านต้องหมั่นทำกายภาพ และ รักษาอย่างสม่ำเสมอ
    เพราะคุณหมอที่ดูแลท่านอยู่ ไม่ต้องการให้หลวงพ่อผ่าตัดเนื่องจากท่านสูงอายุแล้ว

บางครั้งที่อาการปวดกำเริบมาก ๆ
    ท่านแทบจะยกใช้แขนข้างขวาไม่ได้เลย
    แต่ท่านปรารถนา จะให้ผู้มีจิตศรัทธา ได้มีของดีไว้บูชา
    ถึงจะต้องลำบากกายท่านก็ไม่เคยเอ่ยปากบ่นเลย

พลังธาตุ 4 จึงถือเป็นความเมตตาอย่างสูงของท่าน
    ที่ได้ออกวัตถุมงคลทั้ง 2 อย่างที่ท่านจารเอง
    (คือตะกรุดพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ และ
    แผ่นยันต์/ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) นี้)

เพื่อให้สมกับเจตนารมณ์ และ ความตั้งใจ ของท่าน
    ขอเชิญชวนทุกท่านที่มีจิตศรัทธา ร่วมบุญบูชา ตะกรุดพระพุทธเจ้า 5 พระองค์
    และ แผ่นยันต์ / ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ) นี้ กันค่ะ

11. Palungthat4

ในขณะนี้ มีแผ่นยันต์ทองเหลือง 4 แผ่นที่สามารถจัดส่งได้ค่ะ

(ตอนแรกท่านมอบให้ 5 แผ่น
    ปรากฏว่า ยังไม่ทันออกจากวัด
    มีสามีภรรยา คู่นึงมากราบหลวงพ่อพอดี
    พอเห็น และ ได้ยินท่านพูดถึงพุทธคุณแผ่นยันต์นี้
    ก็ขอบูชาทันทีค่ะ ^^)

12. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเข้ามาเห็นข้อความค่ะ สอบถามคุณแม่แล้ว ท่านบอกว่ายังพอมีเหลืออยู่ 1 กระปุกค่ะ ท่านขอรอสมุนไพรแก้เมื่อยค่ะ เพราะเคยทานแล้วถูกกัน ท่านเลยไม่อยากเปลี่ยนค่ะ หากมีสมุนไพรมาแล้ว รบกวนแจ้งทาง pm อีกครั้งนะค่ะ เผื่อไม่ได้เข้ามาดูในห้องนี้ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ และขอเป็นกำลังใจในงานบุญต่อไปค่ะ:cool:

13. Palungthat4

รับทราบค่ะ
    ถ้ามีแล้วจะ pm แจ้งนะคะ

ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังใจ

14. maxico

maxico เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ palungthat 4

ผมเข้ามาอ่านกรพทู้เห็นท่านอื่นๆได้รับตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์แล้ว
    ผมยังไม่ได้ตะกรุดพระเจ้า 5 พระองค์เลยน่ะครับ รบกวนตรวจสอบให้ด้วยครับ

ขอบคุณมากน่ะครับ

15. Palungthat4

จัดส่งเรียบร้อยนะคะ
    EK 7286 8252 4 TH

[​IMG] [​IMG]

จัดส่งเมื่อวันที่ 11/01/57 มีผู้เซ็นต์รับ เมื่อวันทื่ 13/01/57 ค่ะ
    รบกวนลองสอบถามสมาชิกในบ้านดูก่อนนะคะ เผื่อมีใครรับไว้ให้

16. Palungthat4

จัดส่งเรียบร้อยค่ะ
    เลขที่ส่งแจ้งทาง pm ค่ะ

17. Palungthat4

เลขที่ส่งแจ้งทาง pm ค่ะ

18. Palungthat4

EK 8029 5052 1 TH

ขอบคุณค่ะ

19. Palungthat4

พุทธคุณของแผ่นยันต์ และ ตะกรุด นะหน้าทอง (มหาโชคลาภ)
    เน้นในเรื่องโชคลาภ เมตตา ค้าขายไม่ขาด อุดมด้วยทรัพย์สิน

20. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    แจ้งได้รับ ยารักษาโรคมะเร็ง แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ
    อนุโมทนาสาธุ ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้