รอฟังเพลงวันพ่อ "ในหลวงของแผ่นดิน" ค่ะ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 24 สิงหาคม 2014.

1. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ใบบุญเก่งจังเลย , ยินดีด้วยนะคะ.... :)
    พี่แมวก็เก่งได้เกือบเต็มแน่ะ :)

2. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เหล่าฮู ไม่รู้จะมาทันวันนี้รึเปล่าน้อ , งั้นลาล่าจองคิวไว้ให้ได้มั้ย
    คาดว่าน่าจะร่วมร้องด้วยค่ะ ^ ^

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณลาล่าจ้า เรื่องผลสอบ
    พี่แมวเก่งม๊ากมากเลยจ้า เวลาเรียนก็นั่งหลับใบบุญเห็นประจำเลย อิอิ
    ใบบุญเรียนทั้งสองสาขา เวลาเรียนก็นั่งหลับสองครั้ง อิอิ

และขอบคุณที่มาจองคิวไว้ให้พี่ฮูด้วยจ้า
    รู้สึกสบายใจแล้วล่ะ ที่พี่ฮูไม่ตกรถด่วนรอบสุดท้ายจ้า

ดีใจจังเลยจ้า อิอิ

4. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจอง ลงชื่อเหล่าฮูไว้แล้วค่ะ

5. ดอกใบบุญ

สุขสันต์วันอาทิตย์ที่สดใสจ้า

บุญรักษาบารมีคุ้มครองทุกท่านจ้า สาธุจ้า

ยินดีต้อนรับนักร้องทั้ง 33 ท่าน และก็เสียดาย

ที่นักร้องที่มารายงานตัวและหัวใจไม่ทัน อิอิ

ไว้กิจกรรมหน้าค่อยว่ากันอีกครั้งหนึ่งจ้า ต้องมีสักกิจกรรม

ที่จะได้ร่วมร้องเพลงด้วยกันจ้า ....

เสาร์-อาทิตย์ ก็ตื่นสายทุกทีเลยจ้า

สิ่งที่ตั้งใจในวันหยุดก็ล้มเหลวทุกทีจ้า

อิอิ 55555

6. Kob

ขอเวลาเช็คสมาชิก 2 ท่านสุดท้ายก่อนนะคะ
    (f)(f)(f)(f)

7. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

ไม่ต้องรีบ ตรวจสอบให้แน่ใจก่อน ถ้าประกาศแจ้งท่อนไปแล้วจะแก้ไขลำบาก

ปล. กด like ได้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2014
  8. ดอกใบบุญ

รับทราบจ้าพี่กบ&พี่คิม อิอิ

กด Like มิได้มิเป็นไรจ้า ติดค้างได้จ้าพี่คิม แต่คิดดอกLike จ้า อิอิ

9. ดอกใบบุญ

เย้ๆๆ พี่คิมกด Like ได้แล้ว
    ดีใจจ้า อิอิ

10. ดอกใบบุญ

ข่าวด่วนผ่านวัดธรรมแจ้งข่าวดีมาแล้วนะคะ
    ว่าร่วมร้องเพลงด้วยกันจ้า ทันหรือเปล่าเนี้ย (คนแจ้งถามมา)
    เลยตอบไปว่าพี่กบกับคุณหนูตารอคำอยู่จ้า อิอ

ยินดีต้อนรับ พี่โนเนมจ้า

ดีใจที่สุดเลยจ้า

คนสุดท้ายมีเคล็ดค่ะ แจ้งคนสุดท้ายแฟนสวย อิอิ 5555555555
    ขอให้สมปรารถนะคะ หุหุ 55555555555

ใบบุญรอส่งเสียงเพลง
    อยากเป็นคนแรกจ้า อิอิ 555555

แบบว่าคู่แข่งไม่ว่างจ้า อิอิ
    ยุ่งย้ายบ้าน 55555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2014
  11. Kob

ลำดับที่ 33 ยืนยันร้องค่ะ

ส่วนคุณเหล่าฮูมีปัญหาบางอย่าง พี่กบขอรอคำยืนยันจากน้องลาล่าก่อนนะคะ ว่าจะติดต่อคุณเหล่าฮูได้หรือไม่

เพื่อนคนอื่นๆกรุณารอก่อนนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2014
  12. ดอกใบบุญ

ค้นหา พี่ฮู จ้า
    คราวหน้าต้องติด GPS
    ไว้ดีกว่าจะได้ตามสะดวก อิอิ 55555

13. ดอกใบบุญ

วันหยุดทำไมนาฬิกาเดินเร็วๆๆจ้า

ไปร้องเพลงคั่นเวลาได้สองเพลง เสียงแหบแห้งเลยจ้า อิอิ

และก็ไปค้นหาเพลง สากลได้หลายเพลงเลยจ้า อิอิ
    เพลงสากลก็ร้องไปตามใจตัวจ้า อ่านไม่ออก
    ก็ดำน้ำมุดน้ำไปตามประสาของใบบุญจ้า อิอิ
    จะร้องเพลงสากล คั่นเวลาอีกจ้า อิอิ

ละครรักต้องอุ้มใบบุญใกล้มาแล้วจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2014
  14. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

sleeping_rb มารอลุ้นด้วยคนครับ

15. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ในหลวงของแผ่นดิน

คำร้อง วิเชียร ตันติพิมลพันธ์
    ทำนอง/เรียบเรียง สราวุธ เลิศปัญญานุช
    cover by สมาชิก พลังจิต

ท่อนที่ 1 ( jasminine)
    มอง เห็นพระเจ้าอยู่หัว
    ท่ามกลางคนมืดมัว เหมือนเห็นแสงทองส่อง

ท่อนที่ 2 (สายลมรัก)
    ใจ ตื้นตันเพียงได้มอง
    พนมมือทั้งสอง ก้มลงกราบด้วยหัวใจ​

ท่อนที่ 3 (Mead)
    มอง พระผู้ทรงเมตตา
    เฝ้าดูแลประชา ทั่วอาณาใกล้ไกล​

ท่อนที่ 4 (deneta)
    เมื่อยามอ่อนล้า หมดหวังพระองค์อยู่เป็นหลักนำหัวใจ​

ท่อนที่ 5
    (magicaem)(s__17)(ryuzaki_benz)
    ยึดเหนี่ยวอยู่ภายในว่าวันพรุ่งนี้ยังมีหวัง​

ท่อนที่ 6 (KeLBeRoS)
    หล่อรวมให้เม็ดดินทรายกลายเป็นแผ่นดินที่ยิ่งใหญ่​

ท่อนที่ 7 (หนูตา)
    หยดน้ำ หยาดเหงื่อพระองค์หยดลงที่ไหน​

ท่อนที่ 8 (tangOAH 1)
    ทุกข์ร้อนจะพลันสลายทุกข์ภัยจะไม่อาจแผ้วพาน​

ท่อนที่ 9 (Kejimin)(sam_sbcc)
    ในหลวงของแผ่นดิน​

ท่อนที่ 10 (popy#love)
    ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน​

ท่อนที่ 11
    (ดอกใบบุญ)(catjoobjoob)
    ตั้งแต่เล็ก จนโตจำได้ทุกอย่าง​

ท่อนที่ 12 (kikinlala)
    ใต้ร่มพระบริบาล​

ท่อนที่ 13
    (กาไก่)(kwantrakul)
    สุขสราญด้วยความร่มเย็น​

(ดนตรี)​

ท่อนที่ 14
    (Kob)(AddWassana)(Hanashi)

ท่อนที่ 15 (patz_bkk)
    ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน​

ท่อนที่ 16
    (catjoobjoob)(Tawee gibb)(panombe2013)
    ตั้งแต่เล็ก จนโตจำได้ทุกอย่าง​

ท่อนที่ 17
    (ชมพู่หวาน)(tanaong2011)(sam_sbcc)
    ใต้ร่มพระบริบาล สุขสราญด้วยความร่มเย็น​

ท่อนที่ 18 (sayong6 )
    แผ่นดินนี้คือบ้าน คือแดนสวรรค์ แสนสุขใจ​

ท่อนที่ 19 (maysa79)
    มีทุกอย่างที่ดีเพราะใคร​

ท่อนที่ 20 (pporjai)(chakaj)(panombe2013)
    ฉันจะไม่ลืม ​

ท่อนที่ 21
    (พร้อม ช.)
    หล่อรวมให้เม็ดดินทรายกลายเป็นแผ่นดินที่ยิ่งใหญ่
    (Noname)(Tawee gibb)(สายลมรัก)(cat13)
    หยดน้ำ หยาดเหงื่อพระองค์หยดลงที่ไหน
    (tanaong2011)(Hanashi)(kwantrakul)
    ทุกข์ร้อนจะพลันสลายทุกข์ภัยจะไม่อาจแผ้วพาน
    (wvichakorn) (cat13)​

ท่อนที่ 22
    (พร้อม ญ)
    ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน
    (chakaj)(Thep Tavada)
    ตั้งแต่เล็ก จนโตจำได้ทุกอย่าง
    (Kob)(Kejimin)(ดอกใบบุญ)(AddWassana)
    ใต้ร่มพระบริบาล
    (magicaem)(ryuzaki_benz)(s__17)
    สุขสราญด้วยความร่มเย็น
    (หนูตา)(ชมพู่หวาน) (kikinlala)

ท่อนที่ 23
    แผ่นดินนี้คือบ้าน คือแดนสวรรค์ แสนสุขใจ
    (KeLBeRoS)(patz_bkk)(deneta)(Thep Tavada)
    มีทุกอย่างที่ดีเพราะใคร
    (tangOAH 1)(กาไก่)(popy#love)(Mead)
    ฉันจะไม่ลืม
    ( jasminine)(sayong6 )(maysa79)(pporjai)(s__17 *ขอเสียงแหลมผู้หญิงลากยาวนะคะน้องเอส)​

~ ♥ ~

• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸.☼ ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸.☼
    \¸. Long live the king of Thailand .¸¸.
    .\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸.☼
    ..\

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2014
  16. ดอกใบบุญ

ขอบคุณคุณหนูจ้า....

ท่อนที่ 9 (Kejimin)(sam_sbcc)

ท่อนที่ 10 (popy#love)

ท่อนที่ 11

(ดอกใบบุญ)(catjoobjoob)

ท่อนที่ 21
    (พร้อม ช.)
    หล่อรวมให้เม็ดดินทรายกลายเป็นแผ่นดินที่ยิ่งใหญ่
    (Noname1)(NoName2)(สายลมรัก)(cat13)
    หยดน้ำ หยาดเหงื่อพระองค์หยดลงที่ไหน
    (tanaong2011)(Hanashi)(kwantrakul)
    ทุกข์ร้อนจะพลันสลายทุกข์ภัยจะไม่อาจแผ้วพาน
    (wvichakorn) (cat13)​

ท่อนที่ 22

(พร้อม ญ)​

ทรงเป็นที่รักและที่พึ่งพิงให้เราแสนนาน
    (chakaj)(Thep Tavada)​

(Kob)(Kejimin)(ดอกใบบุญ)(AddWassana)​

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3246727/[/MUSIC]

พี่แมวท่อนของสองเราต้องร้องให้เพราะที่สุดในโลกเลยน้อ อิอิ

ร้องที่ไรนึกถึงคนนี้จ้า อิอิ

โหยยยยขอบอกว่าแค่ท่อนสั้นๆ เท่านี้ ผ่านลำบากมากเลยน้อ
    ยากกกกกกกกกกกกมากเลยจ้า แต่ไม่ยอมแพ้พี่แมวหรอกนะคะ อิอิ
    แบบนี้ต้องพยายามที่สุดในโลก เจ็บคอนิดหนึ่ง เจ็บแต่วันเสาร์แล้วจ้า
    เมื่อเช้าก็เลยแวะซื้อยาแก้อักเสบมาด้วยจ้า

แวะมาซ้อมท่อนของใบบุญจ้า อิอิ
    เอ! เสียงแน่นๆ เขาทำไงกันนะ อิอิ
    ทำไมทำมิเป็นเลยน้อ 55555

เช้านี้บะหมี่ไปหนึ่งชาม อร่อยที่สุดเลยจ้า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2014
  17. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ส่งได้เลยนะคะ.. :d พร้อมรับแล้วค่ะ >>> ดอกใบบุญ

18. ดอกใบบุญ

อิอิ คุณหนูตารู้ใจจัง

ร้องเรียบร้อยแล้วจ้า
    ส่งให้พิจารณา ไฟล์ที่ 1 ถ้าผ่านแจ้งด้วยจ้า
    ถ้าไม่ผ่านมีเวลาเยอะสามารถซ้อมได้อีกจ้า อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ษิตา

1,230
    ร้องจนกว่าจะพอใจเลยค่ะ
    ผ่านไม่ผ่านนี่คงต้องพี่แมวอ่ะจ๊ะ

ขอตัวไปทำนั่นนี่ก่อนค่ะ พรุ่งนี้วันพระใหญ่ ยังเตรียมอะไรต่อมิอะไรยังไม่เสร็จเลยอ่ะ
    (กำลังห่อเหรียญสำหรับโปรยทานพรุ่งนี้ด้วยค่ะ ^_^ )

20. ดอกใบบุญ

อนุโมทนาบุญด้วยจ้าคุณหนูตา

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ฝันดีจ้าทุกคน