รับดูดวงชะตาฟรีค่ะ... น้ำตาลทราย

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Sinetharika, 21 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ PM ไปนะครับ

2. red_reborn

red_reborn สมาชิก

15 กรกฎาคม 2014
    อยากถามเรื่องการเรียนการงานเพิ่มอะครับและปีหน้าพอมีหวังกับงานราชการมั้ยครับ

3. woralak

woralak สมาชิก

ขอสอบถามเรื่องงานค่ะ เหมือนจะมีงานเข้ามาแต่ทำไปทำมาก็ไม่มี ที่ทำไปแล้วก็ยังเก็บเงินไม่ได้ค่ะ ตอนนี้ติดขัดเหลือเกิน รบกวนด้วยนะคะ

4. ดาโกต้า

ดาโกต้า เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    งานใหม่ที่รออยู่จะได้หรือไม่ ไปแล้วดีกว่าที่เป็นอยู่มั้ยคะ ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2015
  5. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้ารบกวน อยากทราบว่าป้าจะมีวิธีใดที่จะปลดหนี้ได้คะและอีกนานไม๊คะ

6. Nanaa24

Nanaa24 สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะคะ อยากทราบว่าจะสอบบรรจุได้เป็นข้าราชการเมื่อไหร่ค่ะ มีวาสนาไหม ท้อใจจัง การงานจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

7. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

ขอถามเรื่อง ความรัก ค่ะ

8. whitetia

whitetia สมาชิก

กำลังหางานใหม่ แต่ก็ยังไม่ได้ซักที ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร( อยากเปลี่ยนงาน เพราะไม่มีสวัสดิการอะไร และ เขาให้เราทำงานมากกว่าคนอื่นๆ เหนื่อยและก็ท้อ )

9. convoy95

convoy95 สมาชิก

พอจะมีเงินก้อนใหญ่ ๆ ตั้งแต่ 6 หลักเข้ามาบ้างหรือไม่ครับ
    ขอบคุณครับ

10. carvalry

carvalry สมาชิกใหม่

จะมีโอกาสขายบ้านและที่ดินของตนเอง หรือของที่ผู้อื่นฝากให้ขายอย่างไรบ้าง

11. ราศีเมษ

ราศีเมษ Active Member

สวัสดีครับ

ประกาศขายบ้านไว้ จะขายได้ภายใน 1-2 เดือนนี้ไหมครับ พอดีจะเอาเงินมาใช้หนี้ ใช้สินให้หมดซะที

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2015
  12. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ถามเรื่องการงาน การเงิน ช่วงนี้ค่ะ

13. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ในช่วงนี้คุณมีเรื่องให้ต้องคิด ต้องเครียด มีปัญหาหนักอกหนักใจ ที่ไม่สามารถแก้ไขได้อยู่ แต่คุณเป็นคนมีจิตใจเข้มแข็ง แม้จะมีเรื่องให้เครียด เหนื่อยใจแค่ไหน ก้ไม่คิดท้อ จึงทำให้คุณสามารถผ่านพ้นมันไปได้ด้วยดี แต่ต้องรอให้เวลาผ่านพ้นไปสักระยะนึงก่อนค่ะ ขอให้คุณมีสติ จะตัดสินใจทำอะไรก้ขอให้คิดให้รอบคอบนะคะ

ุคณหมั่นทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆนะคะ (ความทุกข์ในใจจะได้เบาบางลงค่ะ)

14. Sinetharika

Sinetharika เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้คุณเครียดเรื่องการเงิน หมุนเงินไม่ทัน การเงินฝืดเคือง ติดขัดมากเลยค่ะ มีปัญหาให้ต้องจ่ายเงินตลอดเลยค่ะ เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ต้นปีแล้วค่ะ และเริ่มจ่ายมากขึ้นเรื่อยๆ ตามลำดับด้วยค่ะ เดือนหน้าขอให้คุณอดทน บริหารการเงินให้ดีๆนะคะ อาจจะต้องเสียเงินเป็นก้อนค่ะ การเงินจะเริ่มดีขึ้น คลี่คลายในเดือนกรกฏาคมค่ะ ส่วนใหญ่ เงินที่ได้ก้มาจากการทำงาน เรื่องเสี่ยงโชค นั้น คุณไม่ชอบอยู่แล้ว ลดความเครียดลงบ้าง เครียดมากอาจมีผลต่อสุขภาพได้ค่ะ

15. Sinetharika

ตอบให้แล้วค่ะ

16. friendforever

friendforever สมาชิก

ขอถามเรื่อง ความรักครับ

17. Sinetharika

ศาสตร์ที่ไปเรียนเกี่ยวกับ สิ่งลึกลับ พวกโหราศาสตร์ พลังจิต หากคุณไปเรียนพวกที่ต้องใช้พลังจิต พลังใจนั้น ช่วงแรกๆ นะคุณพอไหวอยู่นะค่ะ แต่ถ้านานๆกลัวจะไม่โอเคนะคะ เพราะตอนนี้ดูเหมือนคุณจะหวั่นใจมากนะคะ ขึ้นอยู่กับระยะเวลาที่ไปเรียนนะคะ หากเป็นช่วงสั้นๆ ไม่เกิน 3 เดือน ก็โอเคอยู่ค่ะ แต่หากนานกว่านั้นกลัวคุณจะไม่ไหว และอีกกรณีนึงคือ หากเวลาสั้น มากๆ แค่วันสองวัน ตัวคุณนะไปเรียนได้อยู่แล้ว แต่ใจคุณนะ จะไม่รับรู้ในสิ่งที่เรียนเลยค่ะ คือ เรียนไม่รู้เรื่องนะคะ

18. Sinetharika

เรื่องหนี้สินนั้น นั้นมันเรื้อรังมานานแล้วนะคะ และคุณควรจะค่อยเป็นค่อยไปค่ะ จะให้ได้เงินก้อนแล้วไปปลดหนี้ทีเดียวหมดเลยนั้น เห็นจะยากอยู่นะคะ ฉะนั้นทางออกทีดีสำหรับคุณน่าจะเป็นแบบค่อยๆผ่อนจ่าย นะคะ ที่สำคัญหวังเงินก้อนใหญ่ๆในช่วงนี้ไม่มีนะคะ ที่จริงการเงินก็มีปัญหาอยู่นะคะ และก้เป็นสาเหตุให้ทะเลาะกับแฟนด้วยค่ะ ดูแฟนคุณเป็นคนใจร้อนนะคะ คุณกับคู่ก็ไม่ค่อยจะหวานกันมากนัก และคุณก็รู้สึกเหนื่อยใจมากๆด้วยในตอนนี้ ไม่ถึงขนาดแยกทางกันหรอกค่ะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะสุขใจกันมากนักนะคะ

19. Sinetharika

คุณเนี่ยไม่ค่อยจริงจัง หรือยึดติดกับอะไรเลยนะคะ ทำตัวสบายๆ ไม่เครียด เฮอาปาร์ตี้ สนุกกับชีวิต การงาน ก็เรื่อยๆไม่หวังอะไรมากนัก เป็นไปตามสภาพที่ควรจะเป็น การเงิน ก้ไม่ขัดสน แต่ไม่รู้จักเก็บออม ส่วนความรัก ก้ไม่คิดจะรักใครจริง หรืออยากจะลงเอยกับใครจริงเลย

20. Sinetharika

คุณบอกว่าแอบชอบ แล้วคุณบอกว่าชอบเขาหรือยังค่ะ ได้แต่มองๆ และก็มองเขาอยู่ ทักทายพูดคุยกันแบบเพื่อน เขาก็ไม่รู้หรอกค่ะว่าคุณรู้สึกอย่างไร คุณยิ้มให้เขา เขาก็ยิ้มตอบคุณกลับตามมารยาท เขาเป็นคนเรียบร้อย น่ารัก อ่อนหวาน ส่วนคุณก็สุภาพ ขี้อาย ไม่กล้า ความสัมพันธ์ของคุณทั้งสอง ยังต้องดำเนินอีกยาวค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้