รับดูดวง(ไม่เสียค่าใช้จ่าย)รับรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ..แนะนำวิธีรักษาโรคด้วยกำลังสมาธิ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะโมวิมุตตานัง, 6 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พุทธรัตนา

พุทธรัตนา เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาผลบุญกับคุณนะโมวิมุตตานัง ด้วยนะครับ
    ผมอยากทราบว่าปีนี้จะเจอคู่ไหม และอนาคตหน้าที่การงานเป็นอย่างไร

2. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    เมื่อวานผมได้ทำบุญกับพระสมรักษ์ฯแล้ว100บาท รบกวนดูดวงให้ผมด้วยครับ
    1.การงานและการเงินในอนาคตเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่
    2.ความรักที่ทำไมมีคนเข้ามาหามากทั้งจริงใจและไม่จริงใจเป็นเพราะกรรมอะไร
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2009
  3. supermart

supermart เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเจ้าของกระทู้หายไปไหนแล้วครับ

4. pepe_s

pepe_s สมาชิกใหม่

อยากทราบเรื่องความรักว่าทำไมถึงมีปัญหาเรื่องบุคคลที่สามตลอด เป็นเพราะกรรมแบบไหน และจะแก้ด้วยวิธีใดบ้าง

5. สกุลตลา

สกุลตลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามเรื่องความรัก
    เมื่อไหร่ผู้ใหญ่จะเปิดไฟเขียวให้สักทีค่ะ
    ต้องทำอย่างไรค่ะ

6. ฝ้าย52

ฝ้าย52 สมาชิกใหม่

การงานเป็นอย่างไรค่ะ จะสอบรับราชการติดไหม
    ดิฉันมีโรคประจำตัวค่ะ รักษาให้หายไหม มันบั่นทอนสุขภาพมากเลยค่ะ ทำให้บางครั้งทำงานลำบากค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. khunchay1

khunchay1 Active Member

10 กรกฎาคม 2008
    1.อยากทราบว่าทำไมตอนนี้ถึงได้มีปัญหาหรืออุปสรรคเกี่ยวกับทางการเงินมากมายเหลือเกินเหรอครับ
    2. หน้าที่การงานจะดีขึ้นหรือไม่

8. kojo0092000

kojo0092000 สมาชิก

รบกวนท่านช่วยดูให้ผมหน่อยคับ

หวัดดีคับ ท่าน

1. โรคที่ผมเป็น ชอลเบลอ มึนหัว หนักหัว บางครั้ง พูดกลับไปมา พอสักพัก ก็หายไปเป็นปกติ
    2. โรคนี้ ......หลังจากที่ผมนั่งสมาธิ มีหลายอย่างเกิดขึ้น มีบางสิ่งในตัวผม
    ผมไปรักษามาหลายดี เขาบอกว่าโดนคุณไสย์ ผมก็ไปนั่งสมาธิ ที่ตำหนัก ทุกอาทืตย์ จนดีขึ้น ๖มีอาการแปลก เราไม่สามารถบังคับตัวเองได้)แต่ตอนนี้เป็นปกติแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าผมจะปฎิบัติอย่างไร ต้องรับขันธ์ไหม

รบกวนชี้ทางสว่าง
    ขอบคุณคับ

9. Baansuan

Baansuan เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากทราบว่า
    1) จะมีโอกาสทำธุรกิจส่วนตัวในเร็วๆ นี้ได้หรือไม่ หรือต้องเป็นลูกจ้างเขาตลอดไป
    2) คุณแม่เป็นอย่างไรบ้าง มีอะไรน่าเป็นห่วงหรือไม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะทำบุญให้ตามกติกานะคะ

10. kojo0092000

kojo0092000 สมาชิก

หวัดดี คับ

ผมรบกวนพี่ช่วยดูให้หน่อยนะคับ

1. บางครั้งผมจะมีการเบลอ มึนหัว พูดสลับไปสลับ ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร
    เดี่ยวเป็น เดี่ยวหาย

2. การงานผมทนกับแรงกดดันไม่ไหวแล้ว ผมจะได้งานใหม่ อีกนานไหม

3. มีเรืองเหนือธรรมชาติที่ผมไม่รู้ว่าคืออะไร เรื่องเกิดจากการที่ผมนั่งสมาธื
    และมีบางอย่างอยู่ในตัวผม มีการแสดงอาการ ผมไปรักษา ที่ตำหนัก ก็ดีขึ้น เขาบอกให้ผมรับขันธ์ ผม ควรทำอย่างไรดี และการปฏิบัตตน

11. sugarfree_83

sugarfree_83 สมาชิก

ขอเรียนถามนะคะ
    1. ชีวิตเหมือนโดนกลั่นแกล้ง ใส่ร้าย อึดอัดเหมือนคนเป็นใบ้ที่พูดไม่ได้คะ ถ้าลาออกจะได้งานใหม่ที่ดีกว่านี้ไหมคะ
    2. ผู้ชายที่ ดูอยู่ขณะนี้ ใช่เนื้อคู่เราไหมคะ

12. num_mon

num_mon เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอถาม
    1.ขาดความวิริยะ ทั้งที่มีสามารถ นอกจากแก้ที่ตัวเองแล้ว มีเหตุปัจจัยอะไรทำให้เกิด แก้ไขอย่างไร
    2. สุภาพมีปัญหาเกี่ยวกับลำไส้ เกิดจาก อะไร แก้ไขให้ได้ไหม คับ

ขอบคุณ อนุโมทนาสาธุ กับความตั้งใจอันดี

13. คนไทยรักชาติ1972

คนไทยรักชาติ1972 สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2008
    รบกวนช่วยดูกรรมด้านความรัก ว่าเป็นยังไงบ้างคะ และในชาติปัจจุบันนี้ จะสามารถปฏิบัติธรรมได้ถึงระดับใด โมทนาค่ะ

14. fonsit

fonsit Active Member

25 พฤศจิกายน 2008
    รบกวนช่วยดูเรื่องการเงินด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าจะหมดหนี้เมื่อไหร่คะ และเรื่องความรักเมื่อไหร่จะมีความสุขกับเค้าซักที ดิฉันป่วยเป็นโรคไวรัสตับอักเสบบีค่ะ พอจะมีวิธีรักษามั้ยคะ กลัวมันจะกลายเป็นมะเร็งตับค่ะ เพราะช่วงนี้เจอแต่คนที่เป็นมะเร็งตับเสียชีวิตเยอะมากเลย

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ

15. หิมะไร้ร่องรอย

หิมะไร้ร่องรอย สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2008
    รบกวนช่วยดูการเงิน และสุขภาพด้วยค่ะ ปีนี้พอจะมีโชคลาภไหมค่ะ และปีนี้สุขภาพไม่ค่อยดีค่ะจะมีวิธีแก้ไหมค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

16. panu_832

panu_832 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    ขอถามเรื่องว่าตอนนี้แม่ผมขายที่อยู่อะครับ อีกนานไหมกว่าจะขายได้การเงินจะเป็นไงบ้างครับ และขอถามเรื่องย้ายที่ทำงานอะครับ ว่าผมจะได้ย้ายไหม ผมเป็นข้าราชการครับ

17. taromajung

taromajung สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอถามเรื่องโรคของคุณพ่อค่ะ จะหายไหมจะทำยังไงถึงจะดีขึ้น และเรื่องเรียนต่อด้วยค่ะ ว่าจะได้เรียนที่ไหนยังไง จะมีปัญหาหรือเปล่าถ้าจะไปเรียนต่างประเทศ

18. learm

learm สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนาบุญกับคุณ "นะโมวิมุตตานัง" อย่างจริงใจ
    ขอรบกวน
    1.ตอนนี้มีโรคประจำตัวที่เป็นอยู่อยากทราบว่าจะมีโอกาสหายขาดไหมครับ ถ้ามีจะเป็นเมื่อไร ช่วยแนะนำเรื่องการรักษาด้วยครับ
    2.อยากทราบว่ามีเนื้อคู่ไหมครับ แล้วถ้ามีจะเจอเมื่อไรรูปร่างลักษณะเป็นอย่างไร

19. Jobeo

Jobeo Active Member

มีความทุกข์มากตรงที่มีสามีที่ขี้เกียจ (ที่สุดในโลก) ไม่ทำมาหากิน รอให้พ่อให้เงิน ทั้งๆ ที่ตอนนี้ก็มีลูกอ่อนอยู่อีกคน ไม่ทราบเมื่อไหร่สามีจะพอขยันทำกินบ้าง เพื่อที่จะได้พึ่งพาตนเองได้ ดิฉันกับสามีชอบทำบุญค่ะ แต่เสียดายสามีไม่ชอบทำงาน กรรมอันนี้ของดิฉันจะแก้ไขอย่างไรดีคะ ทะเลาะกันจวนจะเลิกกันหลายทีแล้ว อดทนไว้ได้ก็เพราะมีลูกและยังเห็นถึงความดีส่วนอื่นของเขาอยู่บ้าง (ตอนนี้ดิฉันก็เป็นแม่บ้านเลี้ยงลูกจึงไม่ได้ทำงานเช่นกัน) เมื่อสามีไม่ทำงานอีกคนจึงทุกข์ใจมากค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ และจะไม่ลืมทำบุญให้คุณตามที่แนะนำมาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

20. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้ หายไปนะค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้