เว็บพลังจิต รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน

ในห้อง 'พระไตรปิฎก เสียงอ่าน' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 24 มิถุนายน 2006.

1. indie-buddhism

indie-buddhism สมาชิก

11 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมเป็นอีกหนึ่งคนที่มีส่วนร่วมค่ะ
    แต่ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างคะ
    แล้วต้องอ่านจากที่ไหนเอ่ย
    เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกวันนี้เองค่ะ
    หรือช่วยบอกที่ indy5482@hotmail.com

ขอบคุณมากๆค่ะ

2. queenie

queenie เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2007
    ยินดีร่วมงานด้วยคนค่ะ โปรดบอกรายละเอียดมาให้ทราบได้เลยค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆทุกคนด้วยค่ะ

3. นารถะสุญญตา

นารถะสุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2007
    ขอสมัครเป็นคนอ่านด้วยคนครับ รบกวนช่วยส่งรายละเอียดและวิธีการผ่านทางเมล์ให้ด้วยนะครับ

4. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่สมัครอ่าน

พี่กบส่งข้อความส่วนตัวไปให้แล้ว เชิญชวนทดลองอ่านมานะคะ
    มีปัญหาอะไรส่งข้อความส่วนตัวมาถามได้คะ

5. น้ำส้ม

น้ำส้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอ่าน พระไตรปิฎกด้วย 1 คนจ้ะ

6. Sutthiwat

Sutthiwat สมาชิก

ขอร่วมงานอานพระไตรปิฎกด้วยครับ

7. JeaaB

JeaaB สมาชิก

12 กรกฎาคม 2007
    ดิฉันขอเป็นส่วนหนึ่งในการ อ่านพระไตรปิฎก ด้วยคนนะคะ ดิฉันสนใจอยากจะทำอะไรดีๆให้กับสังคมเพื่อส่งเสริมให้ชาวพุทธพบความสุขที่แท้จริงค่ะ

8. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ผ่อนคลาย, JeaaB </TD></TR></TBODY></TABLE>

ยินดีต้อนรับ คุณ JeaaB และทุกท่านครับ แล้วแบ่งเวลาฝึกออกเสียงตามเว็บกรมประชาสัมพันธ์

<TABLE class=tborder id=threadslist cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=alt1>[​IMG]</TD><TD class=alt2 colSpan=6>เปิดอ่าน: 53 [​IMG] ประกาศ: ผู้สมัครทุกท่านควรฝึกบ่อยๆเพื่อความเตรียมพร้อมในการทำมหากุศลการอ่านพระไตรปิฎกดังนี้
    30-05-2007 ผ่อนคลาย (ทีม พระไตรปิฏก)

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ตามประกาศที่ติดไว้เป็นต้นนะครับ และซ้อมอ่านอัพมาให้ได้ฟังกันนะครับ หากสงสัยประการใดก็สอบถามได้ที่กระทู้นี้ได้ครับ ขออนุโมทนาครับผม

..............​

คุณกบจะส่งพีเอ็ม(ข้อความส่วนตัว) มีคำแนะนำต่างๆไปให้ทุกท่านที่มาสมัคร ก็เปิดดูที่ ส่วนบนของหน้าต่างเว็บพลังจิต นะครับ จะเห็นประมาณข้างล่างนี้

ยินดีต้อนรับ คุณ ผ่อนคลาย(ชื่อคุณเองในที่นี้เป็นชื่อผมเป็นตัวอย่าง)
    คุณมาครั้งล่าสุดเมื่อ วันนี้ เวลา 03:57 PM
    ข้อความส่วนตัว: ยังไม่ได้อ่าน 0, รวม 1495.

ก็คิดที่ ข้อความส่วนตัว และเปิดอ่านดูได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2007
  9. thasany

thasany Active Member

23 กันยายน 2006
    สมัครเป็นสมาชิกอ่านพระไตรปิฏกค่ะ kapooksilom@hotmail.com

10. boyy365

boyy365 เป็นที่รู้จักกันดี

สมัครเป็นสมาชิกอ่านพระไตรปิฏกครับ boyy365@hotmail.com

11. อนุโมทนาบุญ

อนุโมทนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    สมัครเป็นสมาชิกอ่านพระไตรปิฎกด้วยคนค่ะ จะต้องทำอย่างไรบ้าง กรุณาแนะนำด้วยค่ะ เพราะเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ

12. Kob

ใช่แล้วคะคุณเต้ ถ้าพี่กบกดอนุโมทนาแล้วแสดงว่าพี่กบส่งพีเอ็มไปให้เรียบร้อยแล้วคะ ขอบคุณน้องเต้มากที่เข้ามาช่วยดูแลตรงนี้ด้วย

13. Kob

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 635947" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>EARN MORE</TD><TD class=alt2>(verygood) ขออนุโมทนา</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 628788" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>รักเธอประเทศไทย</TD><TD class=alt2>ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ ..</TD></TR></TBODY></TABLE>

อยากชวนมาร่วมอ่านด้วยนะคะ ทั้งสองท่านเลย

14. makiyaz

makiyaz Active Member

15. ยัยซน

ยัยซน สมาชิก

15 ธันวาคม 2006
    ขอสมัครด้วยคนหนึ่งค่ะ ไม่เกี่ยงเรื่องอายุใช่ไหม
    naughty_zon@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2007
  16. เด็กอนุบาล

เด็กอนุบาล เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    เด็กอนุบาลขอโมทนาและร่วมทีมอ่านอัดเสียงพระไตรปิฎกนี้

ติดต่อเด็กอนุบาลได้เลยครับที่ 081-7200251, sawetchai@gmail.com ยินดีช่วยให้งานจรรโลงพระศาสนานี้สำเร็จด้วยดี ทั้งปัจจัยและแรงกายครับ(b-smile)

17. จิตพอดี

จิตพอดี สมาชิก

ขอสมัครอ่านพระไตรปิฎกค่ะ

ดิฉันขอลงชื่อสมัครอ่านพระไตรปิฎกค่ะ

18. สุพัฒนา

สุพัฒนา Active Member

อยากร่วมอ่านพระไตรปิฎกด้วยค่ะ อยากทำอะไรดีดีตอบแทนสังคมบ้าง
    แต่อยู่ต่างจังหวัด จะทำไงบ้างคะ

19. Kob

ได้ซิคะ เพราะเราจะใช้การอัดเสียงแล้วส่งไฟล์เสียงมาอัพไว้ที่ในบอร์ดคะ

ใครจะอยู่ไหนก็ร่วมอ่านได้คะ มีสมาชิกหลายท่านที่อยู่ต่างประเทศก็สมัครอ่านด้วยคะ

เดี๋ยวพี่กบจะส่งข้อความส่วนตัวไปให้นะคะ

20. pookie1974

pookie1974 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคนจ้า

ขอร่วมแรงด้วยคนนะค่ะ