รายการPromotionพิเศษ (ครั้งที่ 3)มอบพระของหลวงพ่อฤาษีฯ มีจำนวนจำกัด

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vichian, 22 ตุลาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิเชียรครับเห็นว่ามีทั้งแบบหนาและแบบบางต่างกันอย่างไรครับเห็นในตู้วัตถุมงคลที่วัดบอกว่ารุ่นน้ำมันชาตรีสร้างปี 30 แต่มีอีกรุ่นสร้างปี 34 สร้างไม่พร้อมกันหรือครับ

2. KBANANAG

KBANANAG เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิเชียรครับผมขอประเดิมรายการที่ 4 เป็นคนแรกครับพี่ ผมขอจอง 1 องค์ถ้าพี่มี่พิมพ์แบบหนาผมขอนะครับผมอยากได้มวลสารเยอะๆๆครับพี่ รายการนี้ผมจองต่างหากครับคนละรายการกับที่จองให้เพื่อนไม่ทราบว่าพี่จะให้พระบรมสารีริกธาตุกับผมไหมครับ(อย่าหาว่าผมงกเลยนะครับ)

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    โอ๋ยโย๋...ไปซะสี่หน้าแล้ว ตามมาดูแทบไม่ทัน

ระวังจะระวิง แล้ววิงเวียนก็ถามหา วุ่นวายก็ตามมา ก็เพราะว่าส่งผิดคน ส่งเกินเราไม่ว่า ถ้าส่งช้าเราขอบ่น ส่งผิดคนเราโวยวาย ถ้าส่งให้ไม่ครบ...ท้ารบเลยครับท่าน มิต้องเกรงใจ

สรุปว่ากฐิน 2 วัดในปีนี้ พี่วิเชียรหมดไปเป็นตัวเลขหกหลักแล้วครับ
    ขอโมทนากับทุกๆกระแสที่หลั่งไหลเข้ามาจากทุกท่านด้วยครับ

4. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะสร้างคนละปีครับ ส่วนเรื่องหนาบางผมไม่ทราบจุดประสงค์ในการสร้างครับ เพราะพระรุ่นนี้พระที่วัดเป็ผู้สร้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2007
  5. vichian

รายการที่แล้วส่งเกินไปหนึ่งท่าน ท่านนี้ก็แสนดีPMมาบอกและต้องการส่งที่เกินคืนมา ส่วนที่ขาดผมก็จะส่งไปให้ ก็ถือว่าทำงานสำเร็จเกือบ100%ครับ

6. vichian

ฮั่นแน่...น้องเราต้องลืมอะไรไปสักอย่างแน่นอนเลย

7. tmongkolsawat

tmongkolsawat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินแล้วครับ SCB 22102007 TIME 1857 LOCAT.8396 SEQ.5354 1370บาทครับ

ธีรศักดิ์ มงคลสวัสดิ์
    บริษัท ซันโอ อินดัสตรี้ (ประเทศไทย) จำกัด
    7/209 หมู่ 6 ต.มาบยางพร
    อ.ปลวกแดง จ.ระยอง 21140

8. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอจองรายการที่ 5 แก้วมะเฟืองสีเหลือง,3,19 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2007
  9. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

**อนโมทนาครับ**
    กระผมขอร่วมทำบุญใน(จอง)
    รายการที่ 1 <O:p</O:p
    พระคำข้าวพิมพ์ธรรมดา 10
    องค์<O:p</O:p
    ให้ร่วมบุญบูชาองค์ละ 455 บาท จำนวน 1 องค์ครับ
    <O:p</O:p

ขอความกรุณาคุณพี่วิเชียรโปรดพิจารณาด้วยครับ
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาในองค์หลวงพ่อเช่นเดียวกัน
    กำลังศึกษาอยู่ชั้นมัธยมปลาย โดยเงินที่ร่วมทำบุญนี้เป็นเงินจากการ
    เก็บจากค่าขนมที่คุณพ่อและคุณแม่ให้ ความจริงผมก้อคิดว่าการใช้เงิน
    มากขนาดนี้จะเป็นการไม่สมควร
    แต่พอมาคิดว่า การที่ได้ร่วมทำบุญในบวรพุทธศาสนา เป็นสิ่งที่ดี
    จึงได้ตัดสินใจจองครับ

***พูดตรงๆเลยครับ ยังโอนเงินไม่เป็น เลย

แต่พรุ่งนี้ผมจะไปธนาคารและถามๆเค้าดูก้อแล้วกัน ฮ่าๆๆๆ

ขออนุโมทนากับพี่วิเชียรด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

10. vichian

รับทราบการจองเพิ่มครับ

11. vichian

รับทราบการจองของน้องใหม่ครับ

12. vichian

รับทราบการจองเพิ่มครับ

13. vichian

รับทราบการจองได้เฉพาะสมเด็จเงินไหลมาครับ เพราะพระผงน้ำมันหลวงปูศุขถูกจองหมดแล้วครับ

14. vichian

โมทนาบุญด้วยครับ แต่ที่ผมแจ้งว่าพระผงน้ำมันหลวงปู่ศุขถูกจองหมดแล้ว ขอเอาพระผงน้ำมันหลวงปู่สำราญวัดปากคลองมะขามเฒ่าแทนได้ไหมครับ เพราะหลวงพ่อฯท่านก็เข้าร่วมพุทธาภิเสกกับท่านอื่นๆเช่นกัน และสณ้างปีเดียวกันครับ รายละเอียดและรูปพระตามนี้ครับ ยังไงช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ

พระผงน้ำมันรูปเหมือนหลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่า จ.ชัยนาทปี2508ปลุกเสกหมู่ครับอาทิ หลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี,หลวงพ่อพรหมวัดช่องแค,หลวงพ่อฤาษีลิงดำ,หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามจ.ชัยนาท,หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่าและท่านอื่นๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2007
  15. vichian

อย่าลืมนะครับ ขอความกรุณาโอนอย่างช้าภายในวันที่ 26/10/2550 เพราะกฐินทอดวันที่ 28/10/2550จะไปที่วัดตอนเย็นวันที่ 27/10/2550

โมทนาสาธุกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้วครับ

16. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

Promotion(ครั้งที่ 3)
    รายการที่ 23<O:p</O:p<O:p</O:p

พระผงชานหมากเกศาหลวงพ่อฯ วัดโพธิ์สุทธาวาส แบบสี่เหลี่ยม 8 องค์<O:p</O:p
    ให้ร่วมบุญบูชาองค์ละ 445 บาท<O:p</O:p
    [​IMG] [​IMG]

จองร่วมบุญ2รายการนี้นะคะ พรุ่งนี้โอนเงินค่ะ

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยนะคะ

17. tmongkolsawat

tmongkolsawat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญด้วยครับ แต่ที่ผมแจ้งว่าพระผงน้ำมันหลวงปู่ศุขถูกจองหมดแล้ว ขอเอาพระผงน้ำมันหลวงปู่สำราญวัดปากคลองมะขามเฒ่าแทนได้ไหมครับ เพราะหลวงพ่อฯท่านก็เข้าร่วมพุทธาภิเสกกับท่านอื่นๆเช่นกัน และสณ้างปีเดียวกันครับ รายละเอียดและรูปพระตามนี้ครับ ยังไงช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ

ได้ครับ ขอทราบประวัติหลวงปู่สำราญด้วยครับ ไม่ทราบประวัติท่านเลย
    ขอบคุณมากครับ
    อนุโทนาบุญกับคุณวิเชียรด้วยครับ ขอให้เข้าถึงพระนิพานในชาตินี้ครับ

18. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เหรียญของขวัญวันเกิดมีหลายรุ่นครับ แต่ที่เป็นเหรียญลักษณะนี้มีด้วยกัน 4 รุ่นครับ รุ่น 1 เป็นธงชาติ รุ่น 2 และ 4 มีโบว์ยันต์บารมี 30 ทัศ แต่รุ่น 3 ไม่มี รุ่น 1และ 2 อัดกรอบพลาสติก และที่แตกต่างจากเหรียญรุ่นอื่นที่เห็นชัดเจนก็คือรุ่น 3 ไม่มีโบว์ คำว่า ฤาษี (มีสระ า) ในขณะที่รุ่นอื่น เป็นคำว่า ฤษี ทั้งสิ้นครับ

เหรียญนี้เป็นเหรียญที่ได้เคยแนะนำให้หาเก็บกันเอาไว้ แต่ไม่ค่อยจะมีคนสนใจสักเท่าไร แต่พอเหรียญใกล้หมด กลับมีบางคนไปเอากันครั้งละนับร้อยเหรียญ จนเจ้าหน้าที่ต้องกำหนดให้รับได้ท่านละ 2 เหรียญ และท้ายสุดเหลือเพียงท่านละ 1 เหรียญ จนหมดไปในที่สุด สาเหตุที่น่าเก็บไว้ก็เพราะว่ามีอานุภาพตามแผ่นแนบของทางวัดดังนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2007
  19. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง ๑ องค์ จะโอนเงินให้ไม่เกิน 26 ต.ค.นะครับ แล้วต้องบวกค่าผอบที่ใส่พระบรมสารีกธาตุ 170 บาท มั้ยครับ เห็นที่ต้นกระทู้ไม่บอก แต่กระทู้เก่าเห็นบอกไว้

20. vichian

รับทราบการจองครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้