รายชื่อผู้ที่ปราถรถนาพุทธภูมิ(ในเว็บนี้)

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย thanan, 12 พฤศจิกายน 2004.

1. ANUWART

ANUWART เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญพุทธภูมิแบบปัญญาธิกะ ศรัทธาธิกะ และ วิริยะธิกะ สร้างบารมี

;aa36
    ขอเชิญเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วปฏิบัติธรรม ณ สำนักปฏิบัติธรรม (สำนักสงฆ์) ธรรมเจริญ (วังน้ำย้อย บ้านขุนพัง ) หมู่ ๘ ต.หินตก อ.ร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช ในวันพฤหัสบดี ที่ ๑๙ มี.ค.๕๒
    เชิญเป็นเจ้าภาพทำบุญโดยโอนเงินเข้าบัญชี ชื่อ สมทบทุนสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐม<O:p</O:p
    ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธกส.) สาขาร่อนพิบูลย์ จ.นครศรีธรรมราช<O:p</O:p
    บัญชีเลขที่ ๙๑๕

2. ANUWART

พุทธภูมิ แบบปัญญาธิกะ
    สร้างกำลังใจไม่ย่อท้อ
    แต่พระท่านสอนให้ไปพระนิพพาน
    สร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ๑ องค์ อุปมา ประมาณว่าย้นระยะเข้าสู้พระนิพพานเร็วขึ้นแบบหลวงพ่อบอกในหนังสือ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมอยากนิพพานครับพี่

4. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญทั้งหลายทั้งปวงกับท่านที่ปรารถนาพระโพธิญาณทุกๆท่าน
    ที่มีบุญกุศลใหญ่ ที่มีเมตตากรุณาที่จะสงเคราะห์สรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งสามโลกให้พ้นภัยจากวัฏฏะสังสารทั้งหลายทั้งปวง การรื้อขนสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงนี้ มิใช่ทำเพื่อตนเองเลย เพื่อส่วนรวมโดยแท้ ไม่ว่าจะบำเพ็ญแบบใดก็ตาม ก็ขอให้ทุกๆท่าน สำเร็จดั่งใจปรารถนา ผมขออนุโมทนากับเหล่าหน่อพระโพธิสัตว์ทุกๆท่านครับ

5. NikuSeed

NikuSeed เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    มีกระทู้รวมรายชื่อแบบนี้ด้วย =[]=
    (แบบว่า พึ่งเข้ามาได้ไม่ถึงครึ่งปีน่ะครับ แหะๆ = =")

อนุโมทนาทุกท่านนะครับ

6. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ปราถนาเพื่อช่วยเหลือสรรพสัตว์ทั้งหลายในวัฏสังสารวัตร ที่ยังเวียนว่ายตายเกิดอยู่ ช่างประเสริฐยิ่งนัก มีความเมตตายิ่งใหญ่นักสมแล้วที่จะปราถนา

แต่ผมขอปราถนาจะนิพพานในชาตินี้เป็นที่สุด เป็นเพราะเบื่อหน่ายแล้วในเรื่องของการเกิด มันเป็นทุกข์

อนุโมทนาสาธุครับ

7. kengkenny

kengkenny เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านที่ปราถนาโพธิญาณครับ อย่างไรก็ตาม เมื่อเกิดมาในชาตินี้ก็ต้องบำรุงพระศาสนา และสร้างสัมมาทิฐิให้เกิดขึ้นแก่จิตให้ได้เป็นอันดับแรก ต่อมาก็ไปตามทางโคจรของบิดา คือ พระศาสดาเราท่านทั้งหลาย ถึงอย่างไรกระผมก็ขออนุโมทนาในความปราถนาของท่านทั้งหลายครับ

8. ANUWART

อนุโมทนาสาธุครับ

เชิญทำบุญซื้อ อิฐ หิน ดิน ทราย เหล็ก ปูน สร้างศาลาแก้วถวายสมเด็จองค์ปฐม

เชิญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมและศาลาแก้วพระจุฬามณี ที่ จ.นครศรีธรรมราช (สำนักสงฆ์ธรรมเจริญ)

" บุญกุศลใดที่พึงจะได้รับ ก็ขอให้ทุกท่านได้รับเช่นเดียวกันถ้วนหน้าสถาพร ทั้งโลกนี้และโลกหน้า ที่สุดถึงซึ่งพระนิพพานด้วยกันเทอญฯ สาธุ"<!-- google_ad_section_end -->

9. สมภาพธรรม

สมภาพธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ผู้ปรารถนาบำเพ็ญพุทธภูมิลองถามเรื่องการบำเพ็ญบารมีกับ อาจารย์กร พงศ์พานภักดี สถานปฏิบัติธรรมรังสีมุนี นะครับ ท่านจะให้ความรู้และข้อปฏิบัติเกี่ยวกับการปฏิบัติได้เป็นอย่างดี โทรไปได้เลยครับ 081-4298481

10. Deetom

Deetom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบด้วยครับ
    ผมปรารถนาพุทธภูมิวิริยะธิกะแบบพิเศษ ที่พระสิกขีทศพล พระองค์ใดพระองค์หนึ่งในอนาคต สาธุ

11. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ดูให้ปลาด้วยสิค่ะ แหะๆ

12. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    1
    ข้าพเจ้าขอโมทนาบุญกับความปรารถนาดีต่อสรรพสัตว์ทุกๆท่านครับ ข้าพเจ้าปรารถนาว่าจะได้มีส่วนช่วยเหลือเกิ้อกูลและเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ปรารถนาพุทธภูมิให้ประสบผลสำเร็จในการสร้างบุญสร้างบารมีจนบรรลุถึงซึ่งพระโพธิญาณ ตามกำลังที่จะช่วยได้

ผลบุญอันใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำมาดีแล้วนับแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ข้าพเจ้าขอน้อมถวายแด่พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต พระอริยสงฆ์สาวกของพระพุทธเจ้าทุกๆองค์ ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และในอนาคต และรวมไปถึงเหล่าพระโพธิสัตว์ทั้งหลายทั้งปวงที่กำลังบำเพ็ญบารมีอยู่ในปัจจุบันด้วย เพื่อเสริมบุญบารมีในการช่วยเหลือเหล่าสรรพสัตว์ทั้งหลายให้สำเร็จสมดังความปรารถนาทุกประการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2009
  13. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    แวะมาดู เพิ่งรู้ว่ามีชื่อตัวเองอยู่ใน list ด้วย หุหุ

ว่าแต่ไม่อยากเกิดแล้วอะ เบื่อจริงๆ

14. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเป็นคนทำโพยนี้รึครับ หรือเจ้าตัวต้องเข้ามาบอกเอง

15. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ให้เจ้าตัวมาโพสต์เองครับ

16. ผู้ตามหา

ผู้ตามหา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ผมปราถนาเพียงแค่หลุดพ้นบรรลุและถึงนิพพาน ก็พอครับ

17. Ghosty Rat

Ghosty Rat เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพวกท่านจะลืมข้าพเจ้าแล้วซินะ ข้าพเจ้าขออนุญาตประกาศว่าข้าพเจ้าชอบแบบท่านพระมหาโพธิสัตว์อวโลกิเตศวรกวนอิม ท่านพระมหาโพธิสัตว์กษิติครรภ์โพธิสัตว์ และท่านโฆษะบุรุษ ข้าพเจ้าตั้งจิตอธิษฐานว่าขอให้สำเร็จโพธิญาณตามรอยท่านข้างตนจนไม่ไหวจริงๆแล้วจะต้องขนให้ได้มากสุดแบบวิริยะกะพุทธเจ้า ขอให้สัจจะวาจานี้่จงดลบัลดาลให้ข้าพเจ้าอย่าลืมสัจจะนี้และกำลังความพร้อมจนถึงที่กล่าวมา รวมทั้งขอให้ทุกท่านที่ปราถนาพุทธภูมิจงได้เข้าถึงพุทธภูมิที่ท่านหวังเพื่อให้ท่านหลุดพ้นทุกข์ที่แท้จริงและรื้อขนเวไนยสัตว์ หากท่านได้ถึงนิตยในชาติใดขอให้ข้าพเจ้าได้มีโอกาสส่งเสริมท่านเพื่อโปรดและลุล่วงในการบำเพ็ญด้วยเถอะ

18. ก็แค่นั้น

ก็แค่นั้น เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    โอ้โห..ดีใจจัง ที่มีคนปรารถนาเยอะแบบนี้ อนุโมทนาด้วยนะครับ ครั้งนึงผมคิดอยากเป็นปัจจุบันไม่แล้วครับ เพราะพอมองดูแล้วมีนิยตกับอนิยตเยอะมากๆๆ ผมเลยเปลี่ยนความคิดที่จะเป็นแล้ว ปัจจุบันคิดว่าไปก่อนได้ก็ไปก่อนเลย อย่างน้อยก็เป็นการแบ่งเบาภาระให้กับพระโพธิสัตว์ทั้งหลาย ไปก่อน1คนก็ลดภาระ1คน อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ

19. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    สาธุ...................ขอให้ท่านทั้งหลายในบอร์ดนี้ ได้รับพุทธะพยากรณ์ ในศาสนาพระศรีอาริย์ทุกๆๆท่านเลยนะครับ สัตว์โลกจะได้มีที่พึ่งครับ

20. tao-tao

tao-tao Active Member

ผมก็ปรารถนาพุทธภูมิเช่นกัน
    แต่มีความรู้สึกว่าน่าเป็น ปัญญาธิกะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ปรารถนาพุทธภูมิ
    ขอให้สำเร็จตามที่ท่านทั้งหลายตั้งจิตอธิษฐานไว้ในกาลก่อนก็ดี ในกาลนี้ก็ดีสาธุ