รู้เขารู้เรา เรียนรู้เรื่องของอิลูมินาติ กับฟรีเมสัน (ฉบับจินตนาการกันเถอะ)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย มะกะโท, 21 มกราคม 2010.

1. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    รู้เขารู้เรา

stefa ว่านะ ใครได้อ่าน กระทู้นี้นะ
    เอาไปคิด วิจารณญาณ ให้ดี นิ
    มะกะโทเร่งมา สันโดษเร่งไป
    มะกะโทรุกกลับ สันโดษรุกย้อน
    คนหนึ่งผลัก คนหนึ่งดัน
    ได้เรื่องได้ราว แบบว่า

ถ่ายทอดรายละเอียดของเรื่องนี้ได้ถี่ ถี่
    สนุกไปอีกแบบ
    ได้อารมณ์ในการอ่าน เหมือนติดตามเรื่องนี้
    อย่างสนุกสนาน โดยไม่รู้ตัว
    เพราะต้องการดูทั้ง มะกะโท และ สันโดษ ว่า
    ใครจะถูก ใครจะผิด

ในที่สุด ก็ได้เรื่องราวของหัวข้อกระทู้นี้
    แบบกระแทกฝีปากกัน

[​IMG][​IMG]

2. รพินทร์ไพรวัลย์

รพินทร์ไพรวัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

555 เสมอเจ้าบ้านครับ
    เป็นกำลังใจให้และขอบคุณสำหรับข้อมูล
    ชอบท่าน มะกะโท แล้วสิ อึดดีครับ555 แมนมากๆเลยท่าน จะติดตามผลงานตอนต่อไป
    ปล.ผมเองก็เป็นแค่จินตนาการ

3. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    คุณ ท น่าจะสบายดีครับ ก็เห็นแกมีบ้านตั้งหลายหลังอ่ะนะ
    ธุรกิจก็มีเยอะแยะให้ทำ จริงๆ อยู่เฉยๆ ไม่สู้ยังได้เลย

ในความคิดเห็นส่วนตัวนะ ผมคิดว่าการที่คุณ ท ไปอยู่ข้างนั้น
    เป็นผลดีต่อคนไทย และ อาจไปไกลถึงเป็นผลดีต่อมนุษยชาติ
    เลยด้วยซ้ำครับ

ผมหวังว่าคุณ ท แกจะเปลี่ยนใจคนพวกนั้นได้อ่ะนะ

เอาใจช่วยคุณ ท สู้ๆ

4. ^ ^

นอกจากนั้นแล้ว น้ามะกะโท ยังมีลูกสาวสวย ด้วยนะ พี่พราน อิอิ

5. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    อิอิ มิน่า คุณยิ้ม ตามเกาะสถานะการณ์ไม่ปล่อยคุณ มะกะโท เรย...นะ

เอาจินตนาการเข้าสู้ ฝันยังไงก็ได้ อันลิมิต อยู่แร้น

พวกฝันเป็นพระเจ้า เป็นลูซิเฟอร์ เป็นบาโฟเม็ต ยังได้เรย

สู้ๆ เขานะ คุณยิ้ม สงสัยลูกสาวน้ามะกะโทจะสวยจริง เหอๆ

6. ^ ^

ป่าวนะ ผมแค่ล่อเป้าให้พวกน้องๆ ของพี่พราน มารุมน้ามะกะโท ต่างหากล่ะ 555+

ส่วนตัวผมเองอ่ะ ขอผ่าน เพราะ รักชีวิตคนโสด มากกว่าจ้า ^ ^

7. k.kwan

ว้า...หมดสนุกเรย
    ยังงี้ เจ๊ก็ทำเสียอีกแล้วซิ เปิดหลุมพรางซะแระ ไม่มีเหยื่อหลงเข้ามาแหงมๆ
    ขอโทดน้า คุณยิ้ม ครั้งหน้าจะไม่ทำกะเปิ๊บกะป้าบแระ
    จะ ออน เดอะ ภู ดูละครอย่างเดียว (พูดได้แต่ไม่รู้จะทำได้ไหม เหอๆ)

8. ^ ^

เรื่องนี้ยังไม่แน่นะ ยังงัยๆ ก็ยังคงยืนยันเช่นเดิม ว่าลูกสาวน้ามะกะโทสวย
    สวยกว่าลูกสาวคุณ ท ด้วยนะ อิอิ

เรื่องลูกสาวสวย ยังงัยๆ ยังล่อเหยื่อได้อยู่ดีแระ

ป่ะเจ๊ เราขึ้นภู ดูเหยื่อ มาติดกับกันดีกว่า 55

9. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    แล้วชาตินี้ หละค่ะ แต่ว่าพี่ห้ามเป็นมารนะ เป็นห่วงง อิอิ

10. รพินทร์ไพรวัลย์

รพินทร์ไพรวัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

เสร็จกัน...
    ท่านยิ้มเก่ง เทพจริงๆ มีญาณพิเศษแน่ๆ จับจุดอ่อนของพรานได้ซะละ
    จุดอ่อนของคนที่รักทุกคนบนโลก คือ หยุดรักไม่ได้

11. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    รักทุกคนจริงรึเปล่าต๊ะเอง..ไม่ใช่เห็นเค้ามะใช่หญิงแล้วชิ่งหนีเป็น
    โรคกลัวกระเทียมนะต๊ะเอง..มุขพระโพธิสัตใช้มะได้แล้วนะ..อย่าเลียนแบบเค้านะ..แป๊กแร้ว.555.

12. รพินทร์ไพรวัลย์

รักนะ...รักทุกคน
    แต่คงไม่เท่ากันทุกคน กระเทียมกระทิง ที่บ้านผมมีหมดหละครับ ยังรักกันดีอยู่ทุกคน
    อืม...มุขพระโพธิสัต นี่ผมไม่เก็ตอะครับ มันคืออะไรไม่เข้าใจจริงๆ พอดีไม่ค่อยได้สนใจเรื่องปลีกย่อยดูไม่ค่อยมีเนื้อ เรื่องที่ว่ากันเป็นร้อยๆแสนกัปล์ผมพื้นที่ความจำในสมองน้อย ไม่ค่อยได้จำครับ
    ผมรักทุกคนไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ทุกคนอย่ามารักผมละกัน เป็นเรื่องแน่

13. k.kwan

อิอิ มุขพระโพธิสัต กะมุขเทพมาเกิด อะ คล้ายๆกัน
    เขาทักเล่นๆ ใครอยากเป็นหลวมตัวเข้าไป เดี๋ยวก็ได้เป็นสมใจอยาก
    สร้างอุปทานหมู่เข้าไป หลอนเข้าไป พอได้ที่แล้วค่อยเชือด
    ผู้หญิงสวยๆ อาจมีเรื่องถึงขั้นเสียตัวเสียใจ อื่นๆ ก็มีอาจเสียตัง เสียเวลา
    เพราะเขาจะสั่งให้ไปกู้โลก ช่วยชาวโลก อะไรเทือกนั้นอะ
    มันจะจริงหรือเปล่า หรือก็ไม่รู้ เรารู้แต่ว่า เราไม่มีเวลาว่างไปทำแบบนั้น
    ในเว็บนี้ คนดีก็มี คนเลวก็มาก พูดเหมารวม เดี๋ยวคนที่เขาทำดี ก็จะเสียกำลังใจ
    เอาเป็นว่า ก่อนจะเชื่อใคร หลงคารมใคร ก็ใช้สติพิจารณาให้มากๆ อยู่กับความจริงให้มากๆ
    ยังไง ก็ควรเชื่อคนในครอบครัวมากกว่าคนแปลกหน้า อะนะ เพราะคนในครอบครัว
    เขาหวังดีกับเรา แต่กับคนอื่น เรารู้หน้าแต่ไม่รู้ใจ จะทำอะไร ก็อย่าไปคนเดียว หาเพื่อน
    ไปเยอะๆ อย่างน้อยก็จะได้เตือนสติ ช่วยเหลือกันได้ แต่เว็บพระพุทธศาสนาเนี่ย บางที
    คนเลวแฝงมาหากินกับคนที่กำลังทุกข์หนักขาดสติก็มี เจอคนดีก็ดีไป เจอคนร้ายก็คงต้อง
    โทษเรื่องเวรกรรมแหละเนอะ เพราะเราเลือกเองไง ถ้าเราไม่เลือกก็ไม่มีใครมาทำอะไร
    เราได้

14. ^ ^

จุดอ่อน พี่พรานอยู่ที่หน้าแรก 555+

แต่พี่พราน มีเมียแล้วมิใช่หรอ ตอบกระทู้ระวังหลังมั่ง เน้อ 555+

15. รพินทร์ไพรวัลย์

พวกที่มาแสวงหาผลประโยชน์ มองแปร๊ปเดียวก็ดูออกครับ
    จะขยันโพส และมีโฆษณาแฝงแปะเข้าไป สารพัดจะขายได้ ดูดวง ต่อชะตา พระเครื่อง
    แต่ก็เป็นเรื่องของเขา เวรใครกรรมมัน ส่วนพวกที่ชอบสร้างเรื่องสร้างราวให้ชาวบ้าน เดือดร้อนไม่นานครับ เมื่อเวลาที่ต้องชดใช้กรรมมาถึง เรื่องเตือนสตินี่คงต้องเลือกเป็นบางคนแล้วหละครับ บางตนเตือนไม่ได้นะครับ อัตตาสูง ตัวกู ของกู สูงมาก ขึ้นมึงกูเลยนะ หมดศํทธาเลย
    เรื่องที่มีพวกมาหลอกลวง หากินกับความทุกข์คนอื่น เราทำอะไรที่พอจะทำได้ก็ช่วยกันทำ
    ผมไม่เกรงใจที่จะโพสแรงๆ ถ้ากระทู้มี เจตนาไม่ดี หรือ ส่อไปในทางชักจูงไปในทางที่ผิด เช่นพวกหมอผี หมอดู หมอต่อชะตา คนได้อ่าน100คนถ้ามีคนเชื่อผมไม่ถูกหลอกสัก2-3 ก็ถือว่าได้ช่วยได้อานิสงส์แล้ว ช่วงนี้กะลังสร้างภาพลักษณ์ใหม่ ปีหน้าจะลงสมัคเป็นผู้ใหญ่บ้านที่หนองน้ำแห้งครับ

16. รพินทร์ไพรวัลย์

rose_tk4<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2881125", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เจ๊ๆ นี่อ่ะฝาแผดเหรอ อะไรจะใจตรงกันขนาดนั้นอะ หรือว่ามีสาขา
    ท่านยิ้มเก่งครับ จะบอกความลับให้นา เวปนี้หละตัวช่วยอันดับ 1ผมเลย
    เวลาแม่บ้านเดินผ่านผมเวลาอยู่หน้าคอม ผมก็จะรีบเปลี่ยนเป็นหน้าเวปพลังจิต แม่บ้านมาส่องๆดูก็จะเห็นผมกำลังค้นคว้าทางธรรมอยู่ 5555 แม่บ้านก็สบายใจ+ไว้ใจ พอลับหลัง ผมก็มีทุกกระบวนท่ามารที่นักท่องเน็ตเค้ามีกันหละครับ จะร้อยจอ เต็มจอ MSN hi5 Taged ก็สุดแต่กำลังจะขนขวาย เพื่อใช้ในการประกอบ การพิจารณาครับ เรื่องลูกสาวชาวบ้านผมไม่มีปัญญาไปวุ่นวายกะใครหลอกครับ
    ผมมีแต่ปืนครับไม่มีลูก เลยได้แต่เล็งยังไม่เคยยิงคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2010
  17. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    เข้ามาอ่าน และก็จากไปอย่างเงียบๆ

18. มิคาเอล777

มิคาเอล777 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามอ่าน แล้วจินตนาการตามก็ สนุกดีนะ :)

19. k.kwan

เจ๊ มาเดี่ยว ไม่มีสาขาหรอก มีไอดีเดียวนี่แหละ
    ส่วนรูปแทนตัวนี่ของเว็บเขา ขี้เกียจหา เอาง่ายๆที่เป็นตัวอย่างของเว็บ ง่ะ
    มันก็เลยโหลโหล อิอิ เรื่องขึ้นมึงกู นี่ต้องดูเจตนาของคนพูด ถ้าพูดเป็นกิจวัตร
    ก็คงไม่ดี แต่กับบางสภาวะก็จำเป็นสำหรับบางคน ไม่งั้นก็ไม่รู้สึกตัว แต่ที่เห็นด่าๆ
    กันนี่ ก็เพื่อนๆกันทั้งนั้นอะ เข้ามาเล่นตั้งกะปี 07 เถียงกันมาเป็นชาติแล้ว เราเห็นเขา
    จากคนปกติปฏิบัติธรรมท่าไหนไม่รู้ กลายเป็นอย่างนี้ไปซะแระ เราเห็นเราก็อยากช่วย
    เขานะ แต่เขาก็คงเห็นว่ารู้ไม่ถูก เขารู้ถูกทำถูกแล้ว ก็เลยเป็นแบบนี้แหละ คุยกันไม่รู้
    เรื่อง อีกอย่างคุณสันโดษเขาคงอุเบกขาจนเหลืออดแล้ว ถึงได้ระเบิดออกมาซักที
    พูดกันดีดี ก็ไม่รู้เรื่อง ก็ต้องพูดแรงๆ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีก ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร
    เพื่อนๆกันพูดแรงๆ เขาก็คงไม่ชอบใจ แต่ถ้าเขาเห็นว่า เราต้องการพูดเพื่อเตือนสติ
    ก็คงจะคิดได้มั่ง เรื่องวิปัสนูกิเลสของคนปฏิบัติธรรมเนี่ย พูดยาก พอมันเชื่อฝังใจแล้ว
    ต่อให้พระมาพูดก็ยังไม่เชื่อเลย เราก็ช่วยเฉพาะคนที่คิดว่าเป็นเพื่อนเท่านั้นแหละ
    คนอื่นเราไม่กล้าหรอก กลัวถูกเตะสลบ อิอิ คนไม่รู้เรื่องอาจจะงง แต่ถ้าเป็นคนเก่าๆ
    เขาก็คงคิดว่า ไอ้พวกนี้ด่ากันเองอีกแระ แต่ครั้งนี้ยอมรับว่าเจ๊เล่นแรง เพราะเจ๊คิดว่า
    มันทำกันเกินไปละ ถ้าสันโดษเขาไม่พูดออกมา เจ๊ก็ไม่รู้หรอก เจ๊นึกว่าแค่บ้าเรื่องพระ
    โพธิสัต กับเทพสวรรค์แค่นั้น เนี่ยถ้าพวกเขารู้สึกตัว ได้นะ กลับมาเป็นคนปกติ
    เจ๊สันโดษ เขาก็คงอภัยให้ เจ๊ก็ไม่โกรธใครนานอยู่แล้ว ถ้ารู้สำนึกผิด ก็กลับมาเพื่อน
    กันใหม่ แต่ถ้ายีงพูดจาเลอะเลือนไม่เลิก เจ๊ ก็บายเหมือนกัน ไม่อยากบ้า ก่อนวัยอันควร
    ยังต้องเลี้ยงลูก กะดูแลซ้ามีอีกนาน ไม่มีเวลาไปช่วยคนอื่นตลอดหรอก

20. brotherpray

brotherpray เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2006
    จินตนาการ และ ความคิด ไม่ใช่แค่มโนภาพ หรือเป็นเพียงพลังงานที่ไร้ตัวตัว แต่มันมีความเป็นจริง จริง เทียบเท่าก่อนหินก้อนหนึ่งที่จับต้องได้
    ทุกความคิด อารมณ์ จินตนาการ ก่อเกิดเป็นความเป็นจริงหมด มันถูกส่งออกไปสู่เส้นทาง มิติ ภูมิภพ กาลเวลา และไปปรากฏ ก่อเกิดเป็นความเป็นจริง
    ความจริงคือ มนุษย์ไม่ได้รับรู้มันได้ด้วยประสาทสัมผัสทั้งห้า

ความคิด จินตนาการ เป็นประตู ระหว่างโลกหนึ่ง กับอีกโลกหนึ่ง
    มิติกับมิติ

ที่จริง สมาคม กลุ่ม องค์กร หรืออะไรที่ลับๆ มืด พวกนี้ ขอเรียกสิ่งเหล่านี้ว่าอารยธรรมมืด มีมานานแล้ว มันแฝง อยู่ในโลกของเรา สังคมวัฒนธรรม
    การปกครอง และศาสนา มานานแล้ว มันเข้ามาในโลก มานานแล้ว
    ผม รู้ (สึก) ได้จาก จินตนาการ ความคิด ว่ามันไม่ใช่อะไรของโลกนี้
    มันมาจากที่ไหนสักแห่งหนึ่ง มันถูกส่งมาด้วยความตั้งใจ เพื่อจะให้สิ่งนี้งอกงามบนโลกใบนี้

ผมเข้าใจในสิ่งที่ คุณ มะกะโท จะสื่อ สัญลักษณ์ทางภาษา และการตีความหมายของผู้อ่านทำให้ทุกอย่างเพี้ยนไป

หัดฟังความรู้สึกของตัวเอง ก็ดีเหมือนกันนะ เพราะว่าบางความรู้สึกมันมาจากอนาคต (ลางสังหรเป็นต้น) ตัวตนในโลกอื่น ชาติภพอื่น มิติอื่น
    จากผู้หวังดี ในสากล
    อย่าคิดนะว่าความคิดนี้มันมีแค่ของเรา (แรงบันดาลใจเป็นต้น)

เคยสงสัยไหม ว่าทำไมความบังเอิญ จึงเหมาะเจาะเหลือเกิน ??