ร่วมบุญกองละ 69 บาท ถวายองค์พระแด่หลวงพ่อไก่ มอบองค์พระให้ไปบูชา ให้ฝึกจิตกันครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Aeknut2012, 19 กรกฎาคม 2013.

1. Aeknut2012

Aeknut2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้ออกพรรษาเข้ามาทุกทีแล้วนะครับ
    ตอนนี้ยังมีกองบุญให้ร่วมบุญอยู่นะครับ
    ขอเชิญๆ... ได้รับองค์พระพุทธคุณสูง ไปบูชา ไปฝึกจิต กันครับ

2. k_plug

k_plug สมาชิก

8 มิถุนายน 2006
    ตอนนี้มีกองบุญไหนที่จะร่วมบุญได้บ้างครับ

3. Aeknut2012

กองบุญ A ยังร่วมบุญได้ 8 กองบุญครับ
    กองบุญ C ยังร่วมบุญได้ 3 กองบุญครับ
    กองบุญ D ยังร่วมบุญได้ 3 กองบุญครับ

4. Aeknut2012

ใกล้ออกพรรษาเข้ามาทุกทีแล้วนะครับ
    ตอนนี้ยังมีกองบุญให้ร่วมบุญอยู่นะครับ
    ขอเชิญๆ... ได้รับองค์พระพุทธคุณสูง ไปบูชา ไปฝึกจิต กันครับ

กองบุญ A ยังร่วมบุญได้ 8 กองบุญครับ
    กองบุญ C ยังร่วมบุญได้ 3 กองบุญครับ
    กองบุญ D ยังร่วมบุญได้ 3 กองบุญครับ

5. Aeknut2012

6. Aeknut2012

รูปถ่ายล่าสุด... องค์พระทั้งหมดที่หลวงพ่อไก่ อธิษฐานจิตตลอดพรรษานี้...
    ส่วนที่จะนำมามอบให้กับผู้ร่วมบุญทั้งหลายที่จองไว้ กำลังเดินทางอยู่...

ไฟล์ที่แนบมา:

7. Aeknut2012

ขอแจ้งให้ผู่ร่วมบุญทุกท่านทราบครับ...

ตอนนี้องค์พระทั้งหมดอยู่ที่ผมแล้วนะครับ

รอวันอาทิตย์ที่ 27 นี้... จะนำองค์พระทั้งหมดไปขอเมตตาบารมีจากองค์พระโพธิสัตว์ อธิษฐานจิตเพิ่มกำลังพุทธคุณให้อีกวาระหนึ่ง ตามที่ทุกท่านแจ้งเจตนามาตั้งแต่ต้น ...

ขอเวลาแพ็คองค์พระ เพื่อจัดส่งด้วยครับ
    โดยจะเริ่มจัดส่งตั้งแต่วันพุธ 30 พย. 56 เป็นต้นไป
    จัดส่งตามลำดับคิว จนกว่าจะครบครับ
    และจะมาแจ้งความคืบหน้าให้ทราบอีกครั้งครับ

ขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ
    เอกณัฏฐ์

8. Aeknut2012

9. Aeknut2012

การอธิษฐานจิตวาระที่ 2 ... สำเร็จเรียบร้อยแล้วครับ
    ครูบาอาจารย์อธิษฐานจิตให้เต็มกำลัง อารธนาบารมีองค์พระพุทธเมตตาให้ด้วย...
    องค์พระพลังพุทธคุณเยี่ยมยอดเลย สงบ เย็น ละเอียด และมีกำลังช่วยให้จิตตั้งมั่นง่ายมาก ช่วยฝึกจิตได้ตั้งแต่รูปฌาน ถึงอรูปฌานกันเลยทีเดียว...

ใครมีไว้บูชา ใครสัมผัสได้ ต้องอุทานเลย... พระคุณเจ้า ตื่นตะลึงกันไปเลยละครับ

เดียวท่านที่ร่วมบุญไว้ จะทยอยจัดส่งให้ตั้งแต่วันพุธนะครับ จัดส่งให้ตามลำดับคิวนะครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ
    เอกณัฏฐ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2013
  10. Aeknut2012

จะมีองค์พระบางพิมพ์ที่ไม่ได้รับกลับมานะครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    แต่ได้มอบพิมพ์อื่นไปให้แทน ตามเหตุปัจจัย...
    องค์พระทุกองค์พลังพุทธคุณสูง สามารถอารธนาใช้ฝึกจิตได้ทุกองค์นะครับ
    ขอให้ทุกท่านเข้าใจและโปรดเมตตาต่อกัน...

วันนี้ได้เริ่มจัดส่งไปให้ทุกท่านแล้วนะครับ...

ตามนี้นะครับ...

คุณ พยงค์
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290187956TH

คุณ อธิษฐาน
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290187960TH

คุณ จุฑามาศ
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290187973TH

คุณ พิพิธ
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290187987TH

คุณ ธนกฤษ
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290187995TH

คุณ บุญทิวา
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188007TH

คุณ อนุวัตร
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188015TH

คุณ อภิวัฒน์
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188024TH

คุณ กฤษณะ
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188038TH

คุณ จริยา
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188041TH

คุณ ชูพล
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188055TH

คุณ ทรงศักดิ์
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188069TH

คุณ อนุสร
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188072TH

คุณ ชำนาญ
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ RH290188086TH

คุณ สมเกียรติ
    รหัสพัสดุไปรษณีย์คือ EK550246773TH

ท่านใดตกหล่นไม่มีในรายชื่อ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ ขอให้ทุกท่านฝึกจิตและดำเนินชีวิต ด้วยธรรม
    และก้าวหน้าในกุศลผลบุญต่างๆ เจริญทั้งทางโลก ทางธรรมครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    เอกณัฏฐ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  11. Aeknut2012

ท่านใดต้องการนำองค์พระไปแจก ควรจัดทำเอกสาร ตามข้อมูลด้านล่างนี้ครับ

วาระที่ 1 หลวงพ่อไก่ ( สำนักสงฆ์ดงบ้านแต้ พระธาตุแต้แย้ ตำบลศรีโคตร จตุรพักตรพิมาน ร้อยเอ็ด )
    เมตตาอธิษฐานจิต ตลอดในพรรษา ปี56 ในองค์พระมีญาณบารมี กระแสพลังเมตตานำ กระแสเย็น มีกำลังช่วยให้จิตนิ่งสงบเป็นสมาธิง่าย

วาระที่ 2 องค์พระโพธิสัตว์อธิษฐานจิต บรรจุพลังในการฝึกจิต พลังปราณจักระ และขอบารมีพระพุทธเมตตา ช่วยเสริมกำลังในองค์พระ
    รวมถึงมีกำลังพระจักรพรรดิด้วย ฝึกได้ตั้งแต่ รูปฌานไปจนถึงอรูปฌาน

องค์พระพุทธทุกองค์ องค์พระหลวงปู่ทวด หลวงปู่โต ( บารมีครูองค์โพธิญาณ )
    จัดสร้างโดยการตั้งจิตอาราธนาบารมีครู องค์หลวงปู่ทวด องค์หลวงปู่ดู่ องค์หลวงปู่โต เพื่อจัดสร้างให้มีพุทธคุณส่งเสริมการปฏิบัติธรรม เจริญสมาธิ เจริญภาวนา ซึ่งสามารถใช้ภาวนาร่วมกับพระคาถาได้หลายๆพระคาถา เช่น คำภาวนาพุทโธ พระคาถาพระนามหลวงปู่ทวด , พระคาถาพระนามหลวงปู่ดู่ , พระคาถาพระนามหลวงปู่โต , พระคาถาจักรพรรดิ , พระคาถาชินบัญชร เป็นต้น... อีกทั้งยังใช้ฝึกได้กับทุกสายวิชา ทุกวิธีการปฏิบัติ เพียงแค่นำองค์พระมากำไว้ในมือ ( ให้ลองทั้งสองมือ มือข้างไหนสัมผัสรับรู้คลื่นพลังพุทธคุณได้ดี ก็ใช้มือข้างนั้นฝึก ที่ฝ่ามือจะรับรู้พลังงานได้ดี ) แล้วก็นั่งสมาธิภาวนาแบบที่ท่านถนัดได้เลย เช่น การบริกรรม , การสวดพระคาถาจักรพรรดิ , การตามรู้ลมหายใจ , บริกรรม ยุบหนอ พองหนอ , การตั้งนิมิตดวงแก้วหรือตั้งนิมิตองค์พระ , การฝึกลมปราณจักระ ขอเพียงแค่ห้อยคอ หรือกำไว้ในมือขณะนั่งสมาธิ รับรองว่าจิตจะนิ่งขึ้น สงบขึ้น จิตเกิดความตั้งมั่น การภาวนาจะง่ายขึ้น ถ้ามีความเพียรต่อเนื่อง เกิดความก้าวหน้าในการทำสมาธิอย่างแน่นอน...

ขอให้ฝึกต่อเนื่อง จิตจะเกิดสมาธิไปตามลำดับของฌาน ตั้งแตฌาณ 1 ถึง 4 เป็นเป้าหมายสำคัญ จนจิตเป็นหนึ่ง อารมณ์เป็นหนึ่ง ( เห็นสภาวะแยกรูป แยกนาม ด้วยญาณทัศนะ ) เมื่อได้ฌาน 4 แล้ว... จิตจะมีสภาวะจิตผู้รู้ จิตแยกออกจากกาย ถ้าต้องการจะพ้นทุกข์ มีปัญญาเห็น การเกิด การแก่ การเจ็บ การตาย เป็นทุกข์ทั้งสิ้น และเกิดความเบื่อหน่าย... ( เมื่อถึงสภาวะแยกรูป แยกนามได้แล้ว ควรเข้าไปกราบขอศึกษาความรู้ด้านการเจริญวิปัสสนากรรมฐานเพิ่มเติมจาก พ่อแม่ครูบาอาจารย์ องค์อริยสงฆ์ )

การเจริญวิปัสสนากรรมฐาน ให้ยกร่างกายขึ้นมาพิจารณา ให้เห็นเป็นอาการ 32 ก็ได้ เป็นอสุภะก็ได้ ... เห็นร่างกายเป็นเพียงธาตุสี่ ดิน น้ำ ลม ไฟ ก็ได้ ( จิตมีคุณภาพที่จะเห็นได้ เพราะมีอำนาจของสมาธิหนุนหลัง อำนาจของจิตที่ทรงฌาน เกิดนิมิตแทงทะลุกาย เห็นการความเสื่อมไปเป็นธรรมดาของกาย จนกายว่างจากตัวตน เห็นอย่างแจ่มแจ้งด้วยปัญญา ) และก็พิจารณากายลงไตรลักษณ์ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา คือ เห็นกายเป็นความไม่เที่ยง เห็นกายเป็นกองทุกข์ มีความเสื่อมไปเป็นธรรมดา เห็นกายไม่มีตัวตนที่แท้จริง เป็นแค่เพียงธาตุมาประชุมกัน พิจารณาซ้ำๆซากๆ ไปเรื่อยๆ ญาณปัญญาก็จะเห็นความจริงของสัจธรรม อยู่ทุกขณะ เกิดแล้วก็ดับๆ จิตก็จะเห็นกายไม่มีตัวตน เห็นอยู่ซ้ำๆซากๆ ไปเรื่อยๆๆๆ จนวันหนึ่งจิตก็ปล่อยวางกายได้ในที่สุด เมื่อนั้นก็เข้าถึงซึ้งโสดาปฏิมรรคกับโสดาปฏิผล ( เห็นธรรมในชั้นต้น ตามองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า )

พระโสดาบันบุคคล ... ไม่ยาก จริงๆทุกท่านที่มีความเพียรต่อเนื่อง เอาจริงทำจริง ฝึกอย่างถูกขั้นตอน ทำได้ในชาตินี้
    พระโสดาบันบุคคล ไปพระอรหันต์ ... ศีล สมาธิ สติ สัมปชัญญะ รู้ตัวอยู่ทุกขณะจิตๆ เห็นกายและจิตล้วนเป็นไตรลักษณ์ จนจิตบริสุทธิ์ สว่างรุ่งเรือง
    สุดท้ายจริงๆๆๆๆๆ แม้จิตที่สว่างบริสุทธิ์ ก็ยึดถือเอาไว้ไม่ได้ จิตก็เป็นไตรลักษณ์ ต้องปล่อยวางจิตอย่างแท้จริง นิพพานก็ปรากฏ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2013
  12. Aeknut2012

วิธีฝึกจิตด้วยองค์พระ ( แบบแยกรูป แยกนาม เพื่อต่อยอดเจริญวิปัสสนากรรมฐาน )
    องค์พระรุ่นนี้ เน้นพลังพุทธคุณด้านการปฏิบัติภาวนาเป็นหลัก องค์พระพลังแรงมาก ช่วยกระตุ้นสัมผัสในการรับรู้คลื่นพลังงานในองค์พระได้ด้วย บ้างท่านอาจจะยังไม่เกิดความคืบหน้าในการปฏิบัติธรรม ขอให้ลองฝึกด้วยองค์พระสมเด็จ ขอให้มีความตั้งใจจริง มีความเพียรต่อเนื่อง โดยฝึกสัมผัสพลังพุทธคุณในองค์พระ แล้วตามดูกระแสคลื่นพลังงานไปอย่างสบายๆ อย่างมีสติ มีความรู้สึกตัว พลังงานในองค์พระจะช่วยนำจิต ขยายจิตๆ ออกกว้างๆ เป็นระลอกคลื่นแผ่ออกจากกาย จิตจะค่อยๆพัฒนา และละเอียดขึ้นเรื่อยๆ ไม่ต้องเพ่งใดๆทำแบบสบายๆ เป็นไปตามสภาวะธรรมที่เหมาะสม เมื่อฝึกอย่างต่อเนื่องจิตจะเบา จิตจะละเอียด จิตจะแยกออกจากกายในที่สุด เมื่อถูกส่วน จะเป็นการแยกรูป แยกนาม เพื่อต่อยอดเดินปัญญา โดยการพิจารณากายเป็นไตรลักษณ์ สุดท้ายแม้จิตเองก็เกิดดับ เป็นไตรลักษณ์เช่นกัน เป็นการเห็นด้วยปัญญาญาณ ...
    เมื่อเพียรตามรู้ ตามเห็นด้วยปัญญา เรื่อยไปๆ จิตก็เกิดปัญญาปล่อยวางกายก่อน และปล่อยวางจิตในที่สุด เมื่อถึงสภาวะแยกรูป แยกนามได้แล้ว ควรเข้าไปกราบขอศึกษาความรู้ด้านการเจริญวิปัสสนากรรมฐานเพิ่มเติมจาก พ่อแม่ครูบาอาจารย์ องค์อริยสงฆ์ ขอรับรองว่าฝึกด้วยองค์พระสมเด็จแล้วคุณจะสามารถเป็นนักภาวนาและก้าวหน้าได้อย่างแน่นอน

13. Aeknut2012

พระคาถาที่แนะนำให้สวดร่วมกับองค์พระ ( ถ้าท่านถนัดการสวดมนต์ภาวนา )
    บทสวดพระคาถามหาจักรพรรดิ ... นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ ( 3 ครั้ง )
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ( 9 จบ ) , นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ ( 9 จบ ) , นะโม โพธิสัตโต พรหมรังสี ( 9 จบ )
    นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมมา พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย อะหังวันทามิ สัพพะโส พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ
    ***เสร็จแล้วให้สวดบทอัญเชิญพระเข้าตัว*** บทอัญเชิญพระเข้าตัว ( แผ่เมตตา )
    สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา พะลัปปัตตา ปัจเจกานัญจะ ยังพลัง อะระหันตานัญจะ เตเชนะ รักขัง พันธามิ สัพพะโส
    ( สวดตั้งแต่ ”สัพเพพุทธา” จนถึง ”สัพพะโส” 5 จบ ) พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิ สังฆัง อธิษฐามิ

พระคาถาพระพุทธเจ้า 5 พระองค์เปิดโลก ( นะโม 3 จบ )
    พระพุทธังอาราธนา พระพุทธเจ้าเปิดโลก พระธัมมังอาราธนา พระพุทธเจ้าเปิดโลก พระสังฆังอาราธนา พระพุทธเจ้าเปิดโลก
    นะเปิดบุญ โมเปิดบารมี พุทเปิดวาสนา ธาเปิดจิต ยะเปิดธรรม เปิดโลกเปิดจิตครอบจักรวาล ด้วยนะโมพุทธายะ
    ยะเปิดการณ์ดี ธาเปิดงานดี พุทเปิดโชคดี โมเปิดลาภดี นะเปิดอำนาจดี เปิดสิ่งดีๆทั้งหลายมาสู่ตัวข้าพเจ้า ด้วยยะธาพุทโมนะ
    นะมะพะธะ พุทธัง ธัมมัง สังฆัง ขออำนาจบารมีของพระรัตนตรัย โปรดเชื่อมโยงบุญบารมี ทานบารมี ศีลบารมี เมตตาบารมี ปัญญาบารมี วาสนาบารมี ฌาณบารมี ญาณบารมี ทั้งหลายทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า จงมารวมกัน ณ ปัจจุบันชาติ และขอเบิกบุญบารมีทั้งหลายมาสู่ตัวข้าพเจ้า ณ ปัจจุบันชาตินี้ เปิดโลกเปิดจิตเปิดธรรม เปิดด้วยนะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ ( 3 จบ หมั่นสวดเป็นประจำทุกวัน )

พระคาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ( นะโม 3 จบ ) .... อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเส พุทธนาเมอิ อิเมนา พุทธตังโสอิอิโสตัง พุทธปิติอิ ( 9 จบ )

พระคาถาบูชาครูบาอาจารย์องค์โพธิญาณ ( นะโม 3 จบ )
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ( 9 จบ )
    นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ ( 9 จบ )
    นะโม โพธิสัตโต พรหมรังสี ( 9 จบ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2013
  14. athithan_p

athithan_p เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. Aeknut2012

ลูกแก้วพระศรีโพธิญาณรังสี... ที่ทุกท่านได้ไปคนละ 1 ลูกนั้น...

เห็นลูกเล็กๆแบบนั้น... พลังพุทธคุณสูงมากนะครับ

เข้าพิธีมา 4 พิธีนะครับ...
    วาระที่ 1 หลวงตาม้า วัดถ้ําเมืองนะ จ.เชียงใหม่
    วาระ 2 3 4 องค์พระโพธิสัตว์อธิษฐานจิตให้เต็มกำลัง

ไม่มีอีกแล้วนะครับ เก็บให้ดีๆ เอาไว้ฝึกจิตส่วนตัวนะครับ

และยินดีด้วยที่ท่านได้รับองค์พระกันบ้างแล้ว ฝึกได้ผลอย่างไรมาบอกเล่ากันบ้างนะครับ

ท่านใดที่ได้รับองค์พระ แล้วมีองค์พระแตกหัก ( ที่เป็นพระผง )
    แจ้งมาได้ครับ ผมยังมีอีกครับ มอบให้เพิ่มได้ครับ

เจริญในธรรม
    เอกณัฏฐ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2013
  16. Aeknut2012

วันนี้ได้นำองค์พระชุดนี้ จำนวนหนึ่ง...
    ( น่าจะประมาณร้อยกว่าองค์ไปแจกที่วัดปทุมวนาราม ปทุมวัน กทม. )

เดียวจะนำไปแจกอีกครั้ง กำลังเตรียมการแพ็คอยู่ ...ที่
    1.วัดปทุมวนาราม ปทุมวัน กทม. ( ในศาลาพระราชศรัทธา )
    2.ภวายพระ และแม่ชี ที่วัดธาตุทอง เอกมัย กทม. แจกอีกทางหนึ่ง

ขอทุกท่านร่วมอนุโมทนา
    เอกณัฏฐ์

17. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พระท่านได้เดินทางมาถึงเรียบร้อยแล้ววันนี้ครับ

พระท่านได้เดินทางมาถึงเรียบร้อยแล้ววันนี้ครับ
    กลิ่นหอมพระผงฟุ้งกระจายเลยครับ
    อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง
    พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล
    ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้
    าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สุขภาพแข็งแรง
    มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    แผ่เมตตาและอุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ

18. Aeknut2012

กองบุญ A ยังร่วมบุญได้ 7 กองบุญครับ
    กองบุญ C ยังร่วมบุญได้ 2 กองบุญครับ
    กองบุญ D ยังร่วมบุญได้ 2 กองบุญครับ

ปิดรับการร่วมบุญในวันสุดท้ายที่ 9 พย. 56

19. whalewhite

whalewhite เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม

แต่มีบางองค์แตกอะครับ

สงสัยเพราะตอนการจัดส่ง น่าเสียดายจังที่แตกไป

20. Aeknut2012

สวัสดีครับ

ต้องขออภัยด้วยครับ วันนั้นผมจัดส่งหลายท่านเลยอาจจะมีการแพ็คผิดพลาดได้...

รบกวนช่วยแจ้งพิมพ์พระที่แตก จำนวนองค์ และชื่อ ที่อยู่ อีกทีครับ ผมจัดส่งไปให้ใหม่ครับ ยังมีองค์พระเหลือพอครับ

ส่วนองค์ที่แตกหักพลังพุทธคุณก็ไม่ได้เสียหายอะไร สามารถนำไปร่วมบุญในการจัดทำองค์พระได้เลย ( เป็นมวลสารที่ดีมากๆ )

ดีใจที่ได้รับนะครับ

ขอขอบคุณและอนุโมทนา
    เอกณัฏฐ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2013