ลป.บุดดา,ลพ.เกษม,ลพ.อุดม,ลป.สี และอื่นๆเบาๆบ้านๆ นับถอยหลังปิดกระทู้ครับผม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 13 กรกฎาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รายการที่ 10

เหรียญรูปเหมือนเต็มองค์ ครูบาศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนา เนื้อทองแดง สภาพสวยกริ๊บ หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ปลุกเสก ออกที่วัดฝั่งหมิ่น จ.เชียงราย ปัจจุบันนี้ผมก็เข้าเวปพระเครื่องอื่นๆบ่อย เห็นว่าพวกเซียนพระเขากำลังฮิตเก็บพระของ ลพ.คูณ กันมากก็ไม่ทราบว่าเพราะอะไร แต่สำหรับคนงบน้อยแนะนำครับ

หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา ท่านสั่งว่า เมื่อมีพระเครื่องของท่านติดตัวให้ภาวนา “พุทโธ” ทำจิตใจให้แน่วแน่ ไม่สอดส่ายไปที่ไหน นั่นหมายความว่าใจเป็นสมาธิ จะช่วยปกป้องคุ้มครองเราได้ดียิ่ง วัตถุมงคลที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากท่านล้วนแต่มีประสบการณ์มากมาย ทั้งแคล้วคลาด คงกะพันชาตรี โดยเฉพาะด้านการเดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย

เหรียญนี้ออกที่ วัดฝั่งหมิ่น จ.เชียงราย เมื่อปี พ.ศ.2537 ช่วงนั้น หลวงพ่อคูณ ท่านดังมากๆครับ มีงานปลุกเสกพระที่ไหนต้องมีหลวงพ่อคูณที่นั่นครับ โดยทาง วัดฝั่งหมิ่น จ.เชียงราย ก็ได้นิมนต์ท่านมาปลุกเสกวัตถุมงคลให้ด้วยครับ ตอนปี 2536 แต่ออกปี 2537 ครับ มีหลายแบบทั้งพระพุทธรูปบูชา รูปเหมือนบูชา เหรียญต่างๆ พระสมเด็จ พระปิดตา ฯลฯ ครับ เหรียญนี้ ลพ.คูณ ปลุกเสกให้จริงๆครับ เพราะตอนผมไปบูชาเมื่อ 3-4 ปีที่แล้วที่วัดก็เห็นมีภาพตอนที่ ลพ.คูณ มาปลุกเสกให้ติดในบอร์ดวัดด้วยครับ ไม่ต้องกลัวมั่วนิ่มครับ

โดยเหรียญพระภิกษุที่ทางภาคเหนือสร้างกันมากที่สุด แทบทุกวัด ไม่บอกก็ต้องรู้ว่าต้องเป็นรูปของ ครูบาศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนาไทยแน่นอนครับ ด้วยความเคารพศรัทธาที่ไม่เปลี่ยนแปลงของชาวล้านนา และได้รับการปลุกเสกจาก ลพ.คูณ ด้วยครับ ครบเครื่องเลยครับ

...150...( คุณ feungfa จองครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.9 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      120.8 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      149.2 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      108.4 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2009
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ 11

พระปิดตามหาลาภ หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ ปลุกเสก ออกที่วัดฝั่งหมิ่น จ.เชียงราย ปัจจุบันนี้ผมก็เข้าเวปพระเครื่องอื่นๆบ่อย เห็นว่าพวกเซียนพระเขากำลังฮิตเก็บพระของ ลพ.คูณ กันมากก็ไม่ทราบว่าเพราะอะไร แต่สำหรับคนงบน้อยแนะนำครับ

หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา ท่านสั่งว่า เมื่อมีพระเครื่องของท่านติดตัวให้ภาวนา “พุทโธ” ทำจิตใจให้แน่วแน่ ไม่สอดส่ายไปที่ไหน นั่นหมายความว่าใจเป็นสมาธิ จะช่วยปกป้องคุ้มครองเราได้ดียิ่ง วัตถุมงคลที่ผ่านการอธิษฐานจิตจากท่านล้วนแต่มีประสบการณ์มากมาย ทั้งแคล้วคลาด คงกะพันชาตรี โดยเฉพาะด้านการเดินทางแคล้วคลาดปลอดภัย

มาแบบเลี่ยมสแตนเลสเดิมๆครับ

...100... (คุณ lopycam จองแล้วครับ)

ขนาดไฟล์:
      90.7 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      82.2 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      108.4 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  3. Specialized

23
    รายการที่ 12

พระสมเด็จหลังยันต์ดวง ลพ.คูณ ปริสุทโธ ออกวัดฝั่งหมิ่น จ.เชียงราย

ออกพิธีเดียวกันกับสององค์ข้างต้นครับ เลี่ยมแสตนเลสพร้อมขึ้นคอให้ครับ

...150...(คุณ lopycam จองแล้วครับ)

ขนาดไฟล์:
      81.3 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      108.4 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  4. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เลขที่บัญชีผิดเปล่าค่ะ ไปโอนแล้วเขาแจ้งว่าเลขหมายปลายทางไม่ถูกต้องค่ะ จดถูกทุกตัวแล้วด้วยค่ะ

5. Specialized

23
    รายการที่ 13

ตะกรุดตำหรับล้านนา ครูบาน้อย เตชปญโญ วัดศรีดอนมูล เกจิอาจารย์ชื่อดังอีกรูปหนึ่งในปัจจุบันที่สืบทอดวิชาสายล้านนาและจากครูบาอาจารย์ คือ หลวงปู่ผัด วัดศรีดอนมูล พระเกจิขลังแห่งล้านนา ที่พระเพลิงไม่อาจเผาไหม้สังขารได้จนเป็นข่าวดังทั่วประเทศ จนครูบาน้อยต้องมานั่งอธิษฐานจิตต่อองค์หลวงปู่จนสามารถดำเนินการเผาร่างท่านได้ตามปกติ

สำหรับคนชอบสายเหนือครับ ตระกรุดของท่านเกิดประสปการณ์มากมายครับ ต้องไปอ่านที่บอร์ดในวัดท่านครับ เพราะจะมีคนที่ใช้ตระกรุดท่านแล้วเกิดประสปการ์มาลงไว้ครับ ทั้งจากในหนังสือและหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นมากมายครับ

...100... (คุณ ซักวันจะคิดออก จองครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      50.4 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2009
  6. Specialized

23
    สงสัยผมจะจำหมายเลขผิดจริงๆครับ หาสมุดบัญชียังไม่เจอเลยครับตอนนี้ เลขบัญชีที่ลงไว้ตอนนี้ผมเคยเซฟไว้ในเครื่องสงสัยจะผิดพลาดตั้งแต่ตอนนั้น

อย่างไรแล้วอย่าพึ่งโอนมากันนะครับ เย็นนี้ต้องขอไปค้นใหม่ครับ ขออภัยที่ทำให้เสียเวลาครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2009
  7. Specialized

23
    สำหรับท่านที่ต้องการบูชาวัตถุมงคลโอนได้ที่

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    110-1-59205-5
    ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

โอนแล้วแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ ผมจะจัดส่งของให้วันจันทร์หน้าครับ

be happy1be happy1be happy1

8. น้ำดี1

ได้ค่ะ เด๋วพรุ่งนี้จะรีบโอนให้ค่ะ

9. Specialized

23
    รายการที่ 14

พระซุ้มกอเศรษฐีเนื้อดินผสมผง หลัง คป. หลวงปู่ครูบาคำเป็ง สำนักสงฆ์มะค่างาม จ.กำแพงเพชร

ท่านเป็นพระที่ปฏิบัติแบบพระป่า อยู่ในถ้ำแห่งหนึ่งใน จังหวัด กำแพงเพชร ท่านเรียนฝึกวิชา สร้างพระเครื่อง เพิ่มพลัง และเคลื่อนย้ายพลังได้ ท่านฝึกอยู่นานนับสิบปี พระเครื่องชุดหนึ่งท่านจะสร้างประมาณ 7000 องค์ และสวด ภาวนาใส่พลังนาน 7 ปี พลังของท่านจึงเหลือหลาย พระเครื่องของครูบาคำเป็ง ท่านตั้งใจให้มีอานุภาพ มากที่สุดเหนือว่า พระเครื่องใดๆ ที่มีการสร้างมา พระเครื่องของท่านจึงแรงมาก เป้าหมายของท่านคือ อยากช่วยมนุษย์ให้โชคดี และค้าขายเจริญ จึงใส่พลังให้มีอำนาจในการดูด โชค ดูดทุกอย่างให้เข้าร้าน เพื่อให้คนที่บูชา ค้าขายได้มากกว่าปกติ รวมถึงพลังด้านเสน่หา ดึงดูดจิตใจผู้คนให้เข้ามา การทวงถามหนี้สินก็จักได้ผลดีเป็นอัศจรรย์

พระซุ้มกอเศรษฐี ชุดพระซุ้มกอของหลวงปู่นับว่าเป็นพระอีกชุดหนึ่งที่น่าศึกษาและน่าสนใจด้วยเหตุว่าพระชุดนี้หลวงปู่ท่านทำย้อนยุคได้อย่างยอดเยี่ยมจริงตำนานพระซุ้มกอนั้นถือว่าเป็นพระที่มีพุทธคุณสูงมากเป็นพระท้องถิ่นของเมืองกำแพงเพชร หรือนครชากังราวในอดีตตำนานการสร้างพระซุ้มกอจารึกในใบลานเงินไว้ว่าพระซุ้มกอนี้สร้างจากพระฤาษีสี่ตนเป็นประธาน ได้แก่พระฤาษีตาไฟ พิลาไลย กไลยโกฏิและตาวัว พระฤาษีทั้ง ๔เป็นประธานการจัดสร้างและให้เหล่าเทพยดาทั้งหลายและฤาษีตนอื่นๆช่วยกันรวบรวมว่านยาและแร่วิเศษมาสร้างในตำนานระบุว่าใครมีกูแล้วไม่จนพระซุ้มกอเศรษฐีจึงกลายมาเป็นพระยอดนิยมและติดหนึ่งในห้าของเบญจภาคี ที่สำคัญสมเด็จโตท่านก็นำตำราการสร้างการเสกพระซุ้มกอจากเมืองกำแพงเพชรมาจัดสร้างพระสมเด็จในยุคสมัยของท่านดังนั้นพระซุ้มกอจึงนับเป็นพระที่น่าสนใจอย่างมากๆ

การสร้างพระซุ้มกอของหลวงปู่คำเป็งก็เช่นกันได้จัดสร้างแบบย้อนยุคและปลุกเสกอาราธนาบารมีพระฤาษีแต่โบราณรวมทั้งคุณครูบาอาจารย์(สมเด็จโต)และใช้วิชาทางฌานสมาบัติของท่านประจุลงสู่ตัวพระเครื่องอย่างเข้มขลังพุทธคุณของพระซุ้มกอของหลวงปู่ไม่ผิดไปจากของเดิมเลยครับที่แน่นอนที่สุดคือ "มีกูมึงไม่มีจน" (ศัพท์โบราณจารึกไว้อย่างนี้ครับ)นอกจากนี้ยังเข้มขลังในเรื่องอยู่ยงคงกระพันอีกด้วยพลังพระเครื่องพิมพ์ซุ้มกอใครสัมผัสลองดูเอาเองครับไม่ธรรมดาแน่นอนไม่มีพระซุ้มกอราคาเป็นล้านไม่เป็นไรมีพระซุ้มกอของหลวงปู่ท่านนี่แหละครับรับรองไม่แพ้กันเลย มั่นใจในพระพุทธคุณเทวคุณภายในองค์พระได้อย่าลืมด้วยนะครับว่าพระของหลวงปู่ทุกองค์ล้วนมีเทวดารักษาภายในดังนั้นเรื่องคุณวิเศษเป็นหายห่วง

ข้อมูลจาก �����������ٺҤ����� �ӹѡʧ���Ф�ҧ��

...350... (คุณ M@C จองครับ)
    ช่วยค่า EMS 50 บาทนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      93.6 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      83.9 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      133.1 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2009
  10. Specialized

23
    รายการที่ 15

รูปหล่อลอยองค์รุ่นแรก หลวงปู่ครูบาคำเป็ง สำนักสงฆ์มะค่างาม จ.กำแพงเพชร

ท่านเป็นพระที่ปฏิบัติแบบพระป่า อยู่ในถ้ำแห่งหนึ่งใน จังหวัด กำแพงเพชร ท่านเรียนฝึกวิชา สร้างพระเครื่อง เพิ่มพลัง และเคลื่อนย้ายพลังได้ ท่านฝึกอยู่นานนับสิบปี พระเครื่องชุดหนึ่งท่านจะสร้างประมาณ 7000 องค์ และสวด ภาวนาใส่พลังนาน 7 ปี พลังของท่านจึงเหลือหลาย พระเครื่องของครูบาคำเป็ง ท่านตั้งใจให้มีอานุภาพ มากที่สุดเหนือว่า พระเครื่องใดๆ ที่มีการสร้างมา พระเครื่องของท่านจึงแรงมาก เป้าหมายของท่านคือ อยากช่วยมนุษย์ให้โชคดี และค้าขายเจริญ จึงใส่พลังให้มีอำนาจในการดูด โชค ดูดทุกอย่างให้เข้าร้าน เพื่อให้คนที่บูชา ค้าขายได้มากกว่าปกติ รวมถึงพลังด้านเสน่หา ดึงดูดจิตใจผู้คนให้เข้ามา การทวงถามหนี้สินก็จักได้ผลดีเป็นอัศจรรย์

รูปหล่อหลวงปู่คำเป็นรุ่นแรก ขนาดเล็กๆ พกพาสะดวกครับเล็กแต่ไม่ธรรมดา เพราะรุ่นนี้หลายคนที่ได้ไปให้สมญานามว่ารุ่นแก้วสารพัดนึก สามารถพลิกชีวิตคนบางคนจากยากจนที่สุดให้เป็นเจ้าของร้านอาหารมาแล้วขึ้นอยู่กับการอธิฐานและพลังศรัทธา รุ่นนี้ปู่เสกเต็มที่และนิมนต์พลังฝ่ายเทพและฝ่ายพระโพธิิสัตว์ เสริมสุดๆ เพราะเป็นรูปหล่อรุ่นแรก จะทำให้เสียชื่อไม่ได้ครับเหมาะสำหรับเด็ก เพราะองค์เล็กๆ และเหมาะสำหรับผู้ที่ดวงไม่ค่อยจะดีหรือผู้ที่ต้องการพลิกชีวิตให้ดีขึ้น

...300... (คุณ รับโชค จองแล้วครับ)
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทนะครับ

ขนาดไฟล์:
      56.2 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      47.6 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      72.1 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2009
  11. Specialized

23
    รายการที่ 16

สมเด็จเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่ครูบาคำเป็ง สำนักสงฆ์มะค่างาม จ.กำแพงเพชร

สมเด็จนี้หลวงปู่ไปร่วมปลุกเสกที่ประจวบ พลังเมตตาสูงมาก พกแล้วจะสัมผัสพลังได้ไม่ยาก เพราะจะรู้สึกว่าคนข้างเคียงเราจะมีไมตรีจิตรกับเราไม่มากก็น้อย เพราะกระแสในพระนั้นรุนแรงมาก ขนาดทำให้คนที่อยู่ใกล้ๆมึนไปเช่นกัน

...200... (คุณ seedgogo จองครับ)

ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      86.9 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      72.1 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  12. Specialized

23
    รายการที่ 17

เหรียญ ลพ.เพิ่ม วัดป้อมแก้ว จ.อยุธยา ไตรมาศ 50 เนื้อทองแดง

หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว เกจิอาจารย์ดังแห่งเมืองกรุงเก่า พระนครศรีอยุธยาผู้เปี่ยมด้วยเมตตาบารมี ไม่เลือกชนชั้นวรรณะ ขออะไรก็ให้พระเครื่องของท่านดังด้วยประสบการณ์ล้วน ๆ จากการที่ ตำรวจในเมืองหลวงจับโจรยิงกันจะๆ แต่ยิงไม่ออก จับได้ขอดูของดีที่คอ ปรากฏพระเครื่องของหลวงพ่อเพิ่มวัดป้อมแก้ว ล้วน ๆ พอส่งคนร้ายเหล่าตำรวจกองนั้นก็ว่ารถไปยังวัดป้อมแก้วแล้วเล่าเหตุการณ์ให้หลวงพ่อทราบ หลวงพ่อยังถามกลับว่าแล้วท่านต้องโดนจับด้วยหรือเปล่าเนี่ยะ และตำรวจกองนั้นก็เช่าเหมาพระเครื่องของหลวงพ่อกลับไปยกรังเลยครับ

ปัจจุบันหลวงพ่ออายุ 86 ปีเศษ ๆ สุขภาพแข็งแรงดีมีผู้คนไปกราบไหว้และขอของดีจากท่าน ลงนะศีรษะ รดน้ำมนต์กันอย่างไม่ขาดสายส่วนพระเครื่องก็มีการจัดสร้างกันเฉพาะวาระสำคัญๆ แต่ละรุ่นจัดสร้างไม่มากนัก และมีจำนวนจำกัด

พระเครื่อง หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยาปัจจุบันเป็นที่ต้องการของทุกอาชีพ เนื่องจากประสพการณ์ล้วน ๆราคาปรับตัวเพิ่มขึ้นเป็นรายวัน

...300... ลดเหลือ ---> 250 บ.

ขนาดไฟล์:
      151 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      204.5 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      222.6 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      139.2 KB
      เปิดดู:
      95
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2009
  13. น้ำดี1

ส่งหลักฐานการโอนเงินค่ะ

สวัสดีค่ะ

วันนี้เวลา 09.10 น.ได้ไปโอนเงินที่ธนาคารเรียบร้อยแล้วค่ะ จำนวน 450 บาทเพื่อขอบูชารายการที่ 6 อิ่นคู่สาริกาตัวจิ๋วค่ะ (ภาพถ่ายตามแนบ อาจไม่ชัดนะค่ะ เพราะถ่ายไม่เป็นค่ะ)

ที่อยู่ที่จัดส่งนะค่ะ
    น.ส.อุษาวดี ติยะบุตร
    128/4 หมู่ 1 ต.คอนสาร อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ 36180

ขอบคุณค่ะ

14. Specialized

23
    รับทราบการโอนครับ

วันจันทร์หน้าผมไปส่งให้นะครับ ขอบคุณครับ (smile)

15. viok

viok เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 13 ของครูบาน้อย

ตะกรุดอะไรครับ

16. Specialized

23
    ไม่ทราบครับ ไม่มีใบฝอยบอกไว้

ตอนผมบูชามาก็บูชามาจากที่วัดครับ ไม่มีเขียนบอกว่าตระกรุดอะไร แต่ตระกรุดลักษณะนี้เป็นตำหรับล้านนาแน่นอนครับ ติดที่ผมไม่ทราบชื่อเรียกครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  17. Specialized

23
    รายการที่ 18

พระนางพญาเนื้อผงน้ำมัน พิมพ์เล็ก หลังมีโค๊ด ศลด. หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน จ.อ่างทอง สวย แท้ และทันหลวงพ่อทรงครับ

สำหรับ ลพ.ทรง นี้ไม่ต้องอธิบายมาก เพราะเพื่อนสมาชิกในเวปล้วนรู้จักเกียรติคุณของท่านกันเป็นอย่างดีครับ โดยเฉพาะ พระนักธรรม ของท่านนี่ดีจริงๆครับ

...250... (คุณ feungfa จองครับ)

ขนาดไฟล์:
      84.2 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      87.4 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      64 KB
      เปิดดู:
      44
  18. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

จองครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

19. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ ได้โอนเงินให้แล้ว 500 บาท
    ในส่วนต่าง 50บาทนี่ พี่ฝากทำบุญกับหลวงพี่แจ๊คหรือหลวงพ่อสมบูรณ์ก็ได้ครับ

กรุณาส่ง
    นายศรัณย์ โชคดีอนันต์ (จัดซื้อ)
    AutoAlliance (Thailand) Co.,Ltd
    นิคมอุตสาหกรรมอีสเทิร์นซีบอร์ด
    49 หมู่ 4 ปลวกแดง ระยอง 21140

20. seedgogo

seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 16

...200...

จองคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้