วัดนี้ เดินธุดงค์ ในป่า เป็นประจำทุกปี

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย Illuminati, 10 เมษายน 2012.

1. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009

ผมว่าคุณตอบไม่ตรงกับคําถามนะครับ คุณบอกว่าไปกันเป็นหมื่นๆผมก็อยากรู้ว่าไปกันที่ไหนอย่างไรครับ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ่าว...ยังไม่ตรงอีกเหรอครับ.....

ผมว่าตรงที่สุดแล้วนะ....ถ้าใจคุณคิดว่าผมไม่ตรง มันก็ไม่มีวันตรงหลอก....

3. mongko

mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009

เอาเป็นว่าคุณก็ไม่รู้ว่าไปกันเป็นหมื่นที่ไหน อย่างไร ก็แค่นี้แหละครับจบครับ

4. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ^-^

คุณกลับไปอ่านที่ผมตอบไว้ ในคำถามที่ข้องใจของคุณอีกครั้งแล้วกัน....แล้วอ่านอย่างใจที่เปิดนะครับ....แล้วคุณก็จะรู้ว่าผมต้องการที่จะบอกหรือจะสื่ออะไร....ถ้าคุณเป็นผู้มีปัญญา รู้จักที่จะแสวงหาความรู้ คุณก็จะหาได้ด้วยตัวคุณเอง ไม่ต้องรอให้ใครมาบอกคุณหลอกครับ....กระทู้นี่ผมว่าคุณคงได้ความเข้าใจอะไรใหม่อีกมาก....ไปศึกษาเพิ่มเติมเอาแล้วกัน.....นะครับ.....

พระพุทธศาสนาสรรเสริญคนทำความดีครับ ไม่ว่าใครก็ตามทำความดีท่านสรรเสริญ สอนให้คนมีเมตตา มีกรุณา มีมุทิตา และก็มีอุเบกขา ....ถ้าคุณไม่ใจแคบด้วยทิฏฐิที่คุณกอดไว้ คุณก็จะเข้าใจเอง.....อย่างไร ผมจะอุเบกขาคุณแล้ว เจริญธรรมนะครับ...ผมคงไม่ตอบคุณอีกแล้ว....