วัตถุมงคลของดีของแท้ราคาไม่แพง (ภาค 2 ครับ)โดยศิทย์คนหนึ่ง สรุปรายการของดีหน้า13เลยครับผม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิทย์คนหนึ่ง, 24 เมษายน 2009.

1. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

111.เหรียญกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ (เสด็จเตี่ย) เจ้าคุณนรฯ อฐิฐานจิต

เหรียญกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ เนื้อทองแดง ข้าวหลามตัด ขนาดเล็ก
    ด้านหลังยันต์น้ำเต้า และเขียนว่าเขี้ยวฉลาม สภาพเดิมๆ เก็บเก่า
    ประวัติคือ เหรียญนี้ปลุกเสกโดยท่านเจ้าคุณนรฯ เข้าพิธีสุดท้ายของท่าน เมื่อ ธันวาคม ปี2513
    ผู้สร้าง สร้างเพื่อแจกแก่ผู้ที่มาดูภาพยนต์เรื่องเขี้ยวฉลาม

ให้เช่าบูชา 450 บาท
    ปิดรายการครับ

พร้อมจัดส่ง EMS ครับใส่กล่องอย่างดีครับ

***ท่านใดที่จองวัตถุมงคลกรุณาโอนเงินภายใน 7 วันนับจากวันจองครับเพื่อไม่เป็นการกันสิทธิ์คนอื่นครับ***

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.4 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      53.8 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      41.6 KB
      เปิดดู:
      49
  2. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมครับ

3. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมชม

4. ศิทย์คนหนึ่ง

สรุปรายการที่ยังมีให้บูชาครับ

<<หน้า1>>

3.พระผงเกษาหลวงปู่หล้า ตาทิพย์ วัดป่าตึง จ.เชียงใหม่
    <O:p</O:p4.ขุนแผนครูบาดวงดี วัดท่าจำปี 11 มิ.ย.2540<O:p</O:p
    5.เหรียญ 2 ครูบา ครูบาชัยวงศาฯ วัดพระพุทธยาทห้วยต้ม และ ครูบาดวงดีวัดท่าจำปี<O:p</O:p
    6.เหรียญครูบาธรรมชัย วัดทุ่งหลวง รุ่นฉลองสมณศักดิ์ ปี2521<O:p</O:p
    7.เหรียญ ลาภผล พูนทวี ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี เชียงใหม่<O:p</O:p
    9.พระผงกลับบัวมหาว่าน รุ่นสุวรรณวิชัย อ.ประจวบ คงเหลือ<O:p</O:p
    11.พระผงรูปเหมือนหลังกุมารทอง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม นครปฐม

12.พระมหาเศรษฐีนวโกฏิ โลหะชุบเงิน<O:p</O:p
    16.ปิดตา รุ่นเงินพูน หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน อยุธยา<O:p</O:p
    17.พระปิดตาหลังสังกัจจายน์ ลพ.พรหม วัดขนอนเหนือ<O:p</O:p
    18.พระปิดตา ครบรอบ 77 ปี หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม</O:p
    21.เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่ออวน ปตุโณ วัดจันทิยาวาส
    23.เหรียญรุ่นหนุมานปี38 ครูบาสร้อย วัดมงคลคีรีเขตต์ จ.ตาก (เนื้อทองแดงรมดำ)<O:p</O:p

28.ปรกใบมะขาม ปี2521 หลวงปู่ชา วัดหนองป่าพง<O:p</O:p
    31.ขุนแผน8รอบ(รุ่นสุดท้าย) หลวงปู่ทิม วัดพระขาว<O:p</O:p

35.พระผง เมตตา บารมี 84 ปีหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี2540
    36.เหรียญที่ระลึกบูชาครู-พ่อแก่ หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง
    38.พระสมเด็จแหวกม่าน หล่อ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน<O:p</O:p
    40.เหรียญปลดหนี้(เนื้อทองแดง) หลวงพ่อสด วัดโพธิ์แตงใต้<O:p</O:p
    41.นางกวัก(ใบมะขาม) หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง<O:p</O:p
    42.เหรียญรุ่น 3 หลวงพ่อมิ่ง วัดกก (ทองแดง พิมพ์เล็ก)<O:p</O:p
    45.เหรียญหล่อลายฉลุนวโลหะนั่งเต็มองค์ หลวงปู่คำพันธ์ โฆสปัญโญ

<O:p</O:p

46.เหรียญพระสีวลี อาจารย์ชุม ปี2515 เนื้ออัลปาก้า
    47.เหรียญบาตรน้ำมนต์หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง <O:p</O:p
    48.เหรียญพรหมสี่หน้า(นวะโลหะ) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง<O:p</O:p
    49.เหรียญพรหมสี่หน้า(ทองขาว) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง<O:p</O:p
    50.เหรียญพรหมสี่หน้า(ทองเหลือง) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง
    51.เหรียญพรหมสี่หน้า(ดีบุก) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง<O:p</O:p
    52.เหรียญพระจันทร์เทวา (นวะโลหะ) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง
    53.เหรียญพระจันทร์เทวา (ทองแดงรมดำ) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง
    54.ปรกใบมะขามรุ่นแรก หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง<O:p</O:p
    55.สมเด็จปรกโพธิ์ รุ่นช่อฟ้า หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจาว์
    56.พระพิฆเนศ สำเร็จประสงค์(รุ่นแรกเนื้อเงิน เลข72) หลวงปู่หลวง
    57.พระผงปี2535 หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร นครปฐม<O:p</O:p

58.เหรียญดวงดี ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี เชียงใหม่<O:p</O:p
    61.สมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อผงรุ่นแรก หลวงพ่อสด วัดโพธิ์แตงใต้ อยุธยา<O:p</O:p
    62.เหรียญครึ่งองค์ปี2545 หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม<O:p</O:p
    66.เหรียญรุ่น4หลวงปู่นนท์ วัดเหนือวน ปี2536 เนื้อทองแดง คงเหลือ 1 เหรียญ
    67.เหรียญหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ "รุ่นดีที่สุด"<O:p</O:p
    68.เหรียญหล่อฤาษีเนื้อทองทิพย์ พ.ศ.2537 หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจาว์

70.พระผงสมเด็จสิริมหากาฬ หลวงพ่อนก วัดเขาบังเหย<O:p</O:p
    71.พระสังข์กระจาย เนื้อดิน หลวงพ่อนก วัดเขาบังเหย<O:p</O:p
    72.ตะกรุดสุริยคราส หลวงพ่อนก วัดเขาบังเหย<O:p</O:p

75.ล็อกเก็ต หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุ้ง ร้อยเอ็ด
    78.ล็อกเก็ต91ปี หลวงพ่อแดง วัดห้วยฉลองราษฎร์<O:p</O:p
    80.สีผึ้งสาริกา หลวงพ่อแดง วัดห้วยฉลองราษฎร์<O:p</O:p
    82.เหรียญมหาทาน หลวงพ่อแดง วัดห้วยฉลองราษฎร์<O:p</O:p
    83.มีดหมอ หลวงพ่อแดง วัดห้วยฉลองราษฎร์<O:p</O:p
    84.ประคำมือเหล็กน้ำพี้ หลวงพ่อแดง วัดห้วยฉลองราษฎร์<O:p</O:p
    85.พระผงฉลองอายุ 98ปี หลวงปู่ม่วง นาคเสนโน จ.ราชบุรี

86.ลิงจับหลัก หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร
    87.ปรกใบมะขามรุ่น คูณพันล้าน(เนื้อเงิน) หลวงพ่อคุณ วัดบ้านไร่<O:p</O:p
    88.ล็อกเก็ต 8 รอบ หลวงปู่นนท์ วัดเหนือวน ปี2548
    90.พระผงพุทธรักษา รุ่นแรก หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจาว์ พิมพ์เล็ก
    91.พระคำข้าว หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
    92.เม็ดยา หลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี สุรินทร์
    93.สมเด็จไกเซอร์ กัสสโปรุ่นแรก หลวงปู่สุภา วัดศีลสุภาราม

94.เหรียญครบ9รอบ108ปี หลวงปู่สุภา วัดศีลสุภาราม ภูเก็ต
    95.พระผงรูปเหมือนหลังแมงมุม ครบรอบ108ปี หลวงปู่สุภา วัดศีลสุภาราม
    96.เหรียญสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่5 หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน
    99.พระผงมเหศวร หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง
    100.พระยอดธงปัญญาดี หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฏีทอง
    101.เหรียญพระแก้วมรกต หลวงพ่อมหาวิบูลย์ วัดโพธิคุณ แม่สอด จ.ตาก

102.เหรียญรุ่น2ครูบาผาผ่า สร้างโบสถ วัดกิตติวงศ์ และสร้างกุฏิวัดผาผ่า ปี 2520
    103.เหรียญรุ่น1พิมพ์หันข้าง หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้าเสือ
    104. ปรกใบมะขามรุ่นแรก หลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข กทม

106.เหรียญพรหม รุ่นแรก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    107.พระปิดตา เนื้อผง พุทธคุณ108 (รุ่น 2) หลวงพ่อมหาวิบูลย์ วัดโพธิคุณ
    108.เหรียญแป๊ะยิ้ม หลวงปู่วิเวียร วัดดวงแข
    109.เหรียญ74ปี หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว บล็อคกษาปณ์ 2542

110.ล็อกเก็ตบิณฑบาตร หลวงตาพวง สุขินทริโย
    111.เหรียญกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ (เสด็จเตี่ย) เจ้าคุณนรฯ อฐิฐานจิต
    ***ท่านใดที่จองวัตถุมงคลกรุณาโอนเงินภายใน 7 วันนับจากวันจองครับเพื่อไม่เป็นการกันสิทธิ์สมาชิกท่านอื่นครับ***<O:p</O:p

5. thaibeer

thaibeer สมาชิก

ขอจอง
    1.ขุนแผน8รอบ(รุ่นสุดท้าย) หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    ให้เช่าบูชา 300 บาท
    แถมชานหมากหลวงปู่ให้ผมด้วยได้ไหมครับพี่ อยากได้มาก
    พร้อมจัดส่ง EMS ครับใส่กล่องอย่างดีครับ

รับทราบการจองครับ
    **ที่จะแถมให้เป็นชานหมาก แต่เป็นชานหมากหัวใจพระสีวลีที่ทางวัดโล่ห์ที่จังหวัดอ่างทอง นำชานหมากของหลวงปู่มาผสมกับมวลสารต่างๆและมาปั๊มเป็นลูกอมครับ ผมได้มาจากวัดโล่ห์ที่หลวงปู่อุปถัมภ์อยู่ และผมได้นำไปให้หลวงปู่อธิฐานจิตแล้วอีกครั้งตอนที่ท่านยังทรงสังขารอยู่เมื่อประมาณเดือนกุมภาพันธ์ ต้นปีนี้ 2552 ครับ
    ****ขอแจ้งให้ทราบก่อนครับผม****
    รับทราบครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ

6. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระสมเด็จปู่เฒ่าหลวงปู่สุภา เรียบร้อยแล้วครับ

7. ศิทย์คนหนึ่ง

8. ศิทย์คนหนึ่ง

ยินดีรับใช้บริการครับผม ขอบคุณครับ

9. ศิทย์คนหนึ่ง

จัดส่งให้แล้วนะครับพี่ เมื่อวันที่ 17 ก.ค.2552
    เลขที่EMS EH156940608TH ครับผม
    ขอบคุณครับที่ไว้วางใจบริการ

10. ศิทย์คนหนึ่ง

112.เหรียญที่ระลึกสร้างศาลาการเปรียญ หลวงปู่ผาง วัดอุดมคงคาคีรีเขต ปี2517 ครับ

หลวงปู่ผาง จิตฺตคุตฺโต
    วัดอุดมคงคาคีรีเขต (ดูน) ตำบลนางาม อำเภอมัญจาคีรี จังหวัดขอนแก่น

“พระอริยเจ้าผู้เป็นที่พึ่งของเหล่าพวกกายทิพย์”

พระเดชพระคุณหลวงปู่ผาง จิตฺตคุตฺโต ท่านเป็นที่พึ่งและเคารพของเหล่ากายทิพย์ มีภูตผี พยานาค เทวบุตร เทวดา เป็นต้น เหล่าเทวดามักเรียกชื่อท่านว่า “หลวงพ่อน้อยสัตย์ซื่อ” เพราะเทวดาเอาเหล็กไหลของศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายมาวางไว้ภายในถ้ำน้ำหนาวที่ท่านพักภาว
    นาอยู่ ท่านไม่เคยจะสนใจจะหยิบฉวยเอาเลย

ท่านเป็นศิษย์สายกรรมฐานของท่านพระอาจารย์มั่นภูริทตฺโต ที่สำคัญยิ่งรูปหนึ่ง หลวงตามหาบัวได้กล่าวยกย่องว่า “ท่านเป็นพระประเภทเพชรน้ำหนึ่ง"

ให้เช่าบูชา 400 บาท

***ท่านใดที่จองวัตถุมงคลกรุณาโอนเงินภายใน 7 วันนับจากวันจองครับเพื่อไม่เป็นการกันสิทธิ์คนอื่นครับ***

ไฟล์ที่แนบมา:

11. thaibeer

thaibeer สมาชิก

โอนเงินแล้วครับ
    1.ขุนแผน8รอบ(รุ่นสุดท้าย) หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    ให้เช่าบูชา 300 บาท

แถมชานหมากหลวงปู่ให้ผมด้วยได้ไหมครับพี่ อยากได้มาก

**ที่จะแถมให้เป็นชานหมาก แต่เป็นชานหมากหัวใจพระสีวลีที่ทางวัดโล่ห์ที่จังหวัดอ่างทอง นำชานหมากของหลวงปู่มาผสมกับมวลสารต่างๆและมาปั๊มเป็นลูกอมครับ ผมได้มาจากวัดโล่ห์ที่หลวงปู่อุปถัมภ์อยู่ และผมได้นำไปให้หลวงปู่อธิฐานจิตแล้วอีกครั้งตอนที่ท่านยังทรงสังขารอยู่เมื่อประมาณเดือนกุมภาพันธ์ ต้นปีนี้ 2552 ครับ
    ****ขอแจ้งให้ทราบก่อนครับผม****
    รูป สลิป
    Temppic :

12. karatekung

คงกระพันครับ แต่ห้ามใส่ดื่มเหล้าเด็ดขาดไม่งั้นพระเสื่อมครับ

13. ศิทย์คนหนึ่ง

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

14. ศิทย์คนหนึ่ง

15. karatekung

กินข้าวเที่ยงกันครับ

16. ศิทย์คนหนึ่ง

17. บารมีหลวงปู่ทวด

บารมีหลวงปู่ทวด เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ

ขอปิดรายการนี้ครับ
    :z10

18. ศิทย์คนหนึ่ง

19. บารมีหลวงปู่ทวด

บารมีหลวงปู่ทวด เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับผม

20. ศิทย์คนหนึ่ง

รับทราบครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จัดส่งไปให้ครับ