วัตถุมงคลของดีของแท้ราคาไม่แพง (ภาค 2 ครับ)โดยศิทย์คนหนึ่ง สรุปรายการของดีหน้า13เลยครับผม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิทย์คนหนึ่ง, 24 เมษายน 2009.

1. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับขอบคุณครับ

2. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ฝากให้แล้วครับผมจำนวน 800บาทถ้วน
    ที่ตู้ธ.กรุงเทพ สาขาลาดพร้าว เวลา 11.53น. No. BD902B129
    Record number 7109

กรุณาส่ง นายศรัณย์ โชคดีอนันต์ แผนกจัดซื้อ
    AutoAlliance (Thailand) Co.,Ltd.
    49 หมู่ 4 Eastern Seaboard Industrial Estate
    ต.ปลวกแดง อ.ปลวกแดง
    จ.ระยอง 21140

3. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอจองรายการนี้ครับ.

4. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

-รับทราบการโอนขอบคุณ Ton_Ton ครับ จำนวนเงิน 800 บาท

-รับทราบการจองของคุณrt5038 รายการที่ 44.เหรียญทีระลึก80ปี หลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา ปี2535

5. ศิทย์คนหนึ่ง

46.เหรียญพระสีวลี อาจารย์ชุม ปี2515 เนื้ออัลปาก้า(กะไหล่ทอง) ณ วัดชำนิหัตถการ กรุงเทพฯ

พระสีวลีมหาเถระ ได้รับยกย่องในทางผู้มีลาภมาก ด้วยอำนาจผลบุญของพระสีวลีที่ได้สั่งสมมาตั้ง แต่ชาติก่อน เป็นปัจจัยส่งผลให้ท่านเจริญด้วยลาภสักการะ โดยมีเทพยดานาค ครุฑ มนุษย์ นำมาถวายอย่างไม่ขาดตกบกพร่องไม่ว่า ท่านจะอยู่ที่ไหนก็ตาม

ด้วยเหตุนี้พระสีวลีจึงได้รับการยกย่องจากพระบรมศาสดาว่า เป็นผู้เลิศกว่าภิกษุทั้งหลายในด้านลาภสักการะ เป็นหนึ่งในมหาสาวก ซึ่งได้ช่วยแบ่งเบาภาระพระศาสดาและได้ช่วยงานพระศาสนาเป็นอย่างมาก

ผู้ที่นับถือมักทำรูปของท่านเป็นพระธุดงค์ ถือไม้เท้าและตาลปัตร สะพายบาตร

องค์นี้เป็นเหรียญพระสีวลีเถระเจ้า 1.2 X 3 c.m. หลังยันต์ นะ ชา ลี ติ ทำจากเนื้ออัลปาก้า(กะไหล่ทอง) จัดสร้างโดยท่านอาจารย์ ชุม ไชยคีรี พิธี ณ วัดชำนิหัตถการ กรุงเทพฯ เมื่อปี 2515 หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เป็นประธานพิธี พระอาจารย์ผู้ทรงคุณทางลาภหลายองค์ร่วมปลุกเสก

ให้เช่าบูชา 400 บาท

พร้อมจัดส่ง EMS ครับใส่กล่องอย่างดีครับ

***ท่านใดที่จองวัตถุมงคลกรุณาโอนเงินภายใน 7 วันนับจากวันจองครับเพื่อไม่เป็นการกันสิทธิ์คนอื่นครับ***
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2009
  6. ศิทย์คนหนึ่ง

47.เหรียญบาตรน้ำมนต์หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จ.จันทบุรี
    สร้างปี 2545 ตอกโค๊ด ขนาด 4 ซม.

หลวงพ่อดำ โชติวโรเจ้าอาวาสวัดเขาพูลทอง ตำบลปะตง อยู่ในเขตอำเภอสอยดาว จังหวัดจันทบุรี ตามประวัติจากคำบอกเล่าของตัวท่านเองเกิดเมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2480 บ้านเกิดอยู่ที่เมื่อแกลงจังหวัดระยอง บรรพชาอุปสมบทที่วัดกระแสร์บน จังหวัดระยอง มี พระครูโสภณสังฆการ เป็นพระอุปัชฌาย์ จำพรรษาอยู่ที่วัดเนินยาง ด้วยวิสัยใฝ่เรียนรู้ในทางไสยเวทย์วิทยาคมาตั้งแต่วัยเด็ก จึงศึกษาหาความรู้ ถ่ายทอดวิชาอาคมจากครูบาอาจารย์มานับไม่ถ้วน ทั้งครูที่เป็นบรรพชิตและฆราวาส โดยเฉพาะไสยเวทวิทยาคมตำรับเขมรท่านจะเก่งกาจอยู่ในระดับแนวหน้าของบรรดาพระเกจิอาจารย์ร่วมสมัยยุคปัจจุบัน หลวงพ่อดี โชติวโร

หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง ท่านเป็นพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงโด่งดังของจังหวัดจันทบุรี ความเชี่ยวชาญด้านวัตถุมงคงเครื่องรางของขลัง โดยเฉพาะด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคภาค ค้าขายจะโดดเด่นมาก

ให้เช่าบูชา 350 บาท
    **คุณ ya mm จองแล้วครับ**

พร้อมจัดส่ง EMS ครับใส่กล่องอย่างดีครับ

***ท่านใดที่จองวัตถุมงคลกรุณาโอนเงินภายใน 7 วันนับจากวันจองครับเพื่อไม่เป็นการกันสิทธิ์คนอื่นครับ***
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
  7. ศิทย์คนหนึ่ง

เรียนคุณTon_Ton วันนี้ผมได้จัดส่งวัตถุมงคลให้แล้วนะครับ เลขที่ EMS EG706670396TH ครับ ขอบคุณครับผม

8. ศิทย์คนหนึ่ง

48.เหรียญพรหมสี่หน้า(นวะโลหะ) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เหรียญพรหมสี่หน้า เนื้อนวะโลหะ สร้างปี พ.ศ.2545 ขนาดเล็กประมาณ 2 cm. เป็นเหรียญพรหมสี่หน้าที่ออกแบบพิมพ์ได้สวยงามเข้มขลังมาก ขนาดเล็กเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบพระองค์ใหญ่ๆ หรือสุภาพสตรีแขวน พุทธคุณเด่นทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ คับ

9. ศิทย์คนหนึ่ง

49.เหรียญพรหมสี่หน้า(ทองขาว) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เหรียญพรหมสี่หน้า เนื้อทองขาว สร้างปี พ.ศ.2545 ขนาดเล็กประมาณ 2 cm. เป็นเหรียญพรหมสี่หน้าที่ออกแบบพิมพ์ได้สวยงามเข้มขลังมาก ขนาดเล็กเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบพระองค์ใหญ่ๆ หรือสุภาพสตรีแขวน พุทธคุณเด่นทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ คับ

ให้เช่าบูชา 250 บาท

10. ศิทย์คนหนึ่ง

50.เหรียญพรหมสี่หน้า(ทองเหลือง) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เหรียญพรหมสี่หน้า เนื้อทองเหลือง สร้างปี พ.ศ.2545 ขนาดเล็กประมาณ 2 cm. เป็นเหรียญพรหมสี่หน้าที่ออกแบบพิมพ์ได้สวยงามเข้มขลังมาก ขนาดเล็กเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบพระองค์ใหญ่ๆ หรือสุภาพสตรีแขวน พุทธคุณเด่นทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ คับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2009
  11. ศิทย์คนหนึ่ง

51.เหรียญพรหมสี่หน้า(ดีบุก) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เหรียญพรหมสี่หน้า เนื้อดีบุก สร้างปี พ.ศ.2545 ขนาดเล็กประมาณ 2 cm. เป็นเหรียญพรหมสี่หน้าที่ออกแบบพิมพ์ได้สวยงามเข้มขลังมาก ขนาดเล็กเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบพระองค์ใหญ่ๆ หรือสุภาพสตรีแขวน พุทธคุณเด่นทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ คับ

ให้เช่าบูชา 200 บาท

12. ศิทย์คนหนึ่ง

52.เหรียญพระจันทร์เทวา (นวะโลหะ) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เหรียญจันทร์เทวา (นวะโลหะ) สร้างปี พ.ศ.2545 ขนาดประมาณ 2 cm. ขนาดเล็กเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบพระองค์ใหญ่ๆ หรือสุภาพสตรีแขวน พุทธคุณเด่นทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เป็นที่เมตตากับผู้พบเห็นครับ

13. ศิทย์คนหนึ่ง

53.เหรียญพระจันทร์เทวา (ทองแดงรมดำ) หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เหรียญจันทร์เทวา (ทองแดงรมดำ) สร้างปี พ.ศ.2545 ขนาดประมาณ 2 cm. ขนาดเล็กเหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบพระองค์ใหญ่ๆ หรือสุภาพสตรีแขวน พุทธคุณเด่นทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เป็นที่เมตตากับผู้พบเห็นครับ

14. ศิทย์คนหนึ่ง

54.ปรกใบมะขามรุ่นแรก หลวงพ่อดำ วัดเขาพูลทอง จันทบุรี

เนื้อทองเหลืองและทองแดงครับ ด้านหลังเป็นยันต์ศรนารายณ์ มีอานุภาพ ทางด้านเรียกทรัพย์ โภคทรัพย์เป็นอย่างมากครับ

ให้เช่าบูชาคู่ละ 250 บาท

15. kanin_nin

kanin_nin เป็นที่รู้จักกันดี

***รบกวนฝากกระทู้งานบุญช่วยสงฆ์อาพาธด้วยนะครับ ทำบุญร่วมรับวัตถุมงคลในราคาสุดพิเศษครับ

ขออนุโมทนากับทุกท่านในกระทู้นี้และที่เข้าไปเยี่ยมชมในกระทู้ช่วยสงฆ์อาพาธทุกท่านด้วยครับ ^_^

บูชาพระเครื่องมากมาย-สิ่งของหลากหลาย-ปัจจัยตรงเข้าพระอาพาธเป็นสังฆทานทั่วไทย

^_^
    _/\_......ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้และทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ<!-- google_ad_section_end -->

16. ศิทย์คนหนึ่ง

อนุโมทนาครับ

17. ศิทย์คนหนึ่ง

55.สมเด็จปรกโพธิ์ รุ่นช่อฟ้า หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจาว์ อยุธยา

สร้างขึ้นเมื่อปี 2535 ครับ ทันหลวงพ่อแน่นอน

พระครูพุทธสิริวัฒน์ ( หลวงพ่อเมี้ยน พุทฺธสิริ ) เจ้าตำรับ 5 ม. ( น้ำมัน น้ำมนต์ มีดหมอ ไม้ครู ชานหมาก ) อดีตเจ้าอาวาสวัดโพธิ์ ตำบลกบเจา อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา มีนามเดิมว่า เมี้ยน เกิดโภคทรัพย์ เกิดเมื่อวันพฤหัสบดี เดือนยี่ ปีมะเส็ง ตรงกับ พศ. 2460 ที่บ้านหาดทราย หมู่ 9 ตำบลกบเจาอำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นบุตรของนายแก้วนางทองม้วน เกิดโภคทรัพย์ มีพี่น้องร่วมท้องจำนวน 8 คน ตระกูลของหลวงพ่อเมี้ยนมีอาชีพทำนา ในวัยต้นของชีวิตหลวงพ่อจึงช่วยพ่อแม่ทำนา ต่อมามีโอกาสได้บรรพชาเป็นสามเณร โดยได้รับการศึกษาภาษาบาลีที่วัดดาวดึงษาราม ฝั่งธนบุรี สอบได้ชั้นมูล 2 และสอบได้นักธรรมชั้นตรี ต่อมาท่านได้สึกมาเพื่อช่วยทางบ้านทำนาอยู่พักหนึ่งจนกระทั่งอายุครบบวชจึงได้ทำการอุปสมบทที่ วัดโพธิ์ ตำบลกบเจา อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในปี พศ. 2481 โดยมีพระครูปุ้ย วัดธรรมโชติการาม ( วัดขวิด) เป็นพระอุปัชฌาย์, พระอธิการหลิ่ว วัดพิกุลโสคันธ์ เป็นพระกรรมวาจาจารย์, พระครู หลิ่ม วัดโพธิ์ เป็นพระอนุสาวนาจารย์ ได้ฉายาว่า " พุทฺธสิริ "

.........เมื่อบวชเป็นพระแล้ว หลวงพ่อก็ตั้งใจศึกษาพระธรรมวินัยและปฏิบัติในทางพระกรรมฐานจนมีจิตใจมั่นคงต่อพระพุทธศาสนา หลวงพ่อสนใจในการศึกษาทุกอย่าง ตลอดจนเวทย์มนต์คาถาและวิชาแพทย์แผนโบราณ ครูบาอาจารย์ที่หลวงพ่อฝากตัวเป็นศิษย์ก็ล้วนแต่เป็นพระเถระที่ทรงเกียรติคุณเป็นที่เคารพนับถือของพุทธศาสนิกชน เช่น หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก, หลวงพ่อขัน วัดนกกระจาบ, หลวงพ่อเลียบ วัดเลา, หลวงพ่ออิน วัดเกาะหงษ์ เป็นต้น

.........หลวงพ่อเมี้ยนดำรงอยู่ในสมณเพศและบำเพ็ญกรณียกิจอันเป็นคุณประโยชน์แก่พระพุทธศาสนาและพระพุทธศาสนิกชนเป็นเวลายาวนานถึง 60 พรรษา จนถึงวันที่ 19 ตุลาคม 2541 จึงได้มรณภาพลงด้วยโรคมะเร็งที่แก้มด้านขวา หลังจากอาพาธมาประมาณ 1 ปี สิริรวมอายุได้ 80 ปี 8 เดือน

ให้เช่าบูชา 200 บาท

18. ศิทย์คนหนึ่ง

56.พระพิฆเนศ สำเร็จประสงค์(รุ่นแรกเนื้อเงิน เลข72) หลวงปู่หลวง วัดคีรีสุบรรพต ลำปาง

พระพิฆเนศ สำเร็จประสงค์(รุ่นแรก) หลวงปู่หลวง วัดคีรีสุบรรพต ลำปาง ออกเมื่อปี 2541 เนื้อสำริดเงิน ศิลปะแบบลพบุรี สวยมากครับมีตอกโค้ตและตอกหมายเลข รับประกันตามกฏ

ประวัติ หลวงปู่หลวง กตปุญฺโญ วัดป่าสำราญนิวาส จ.ลำปาง

ชาติกำเนิดและชีวิตปฐมวัย

นามเดิมชื่อ หลวง สอนวงศ์ษา บิดาชื่อนายสนธิ์ มารดาชื่อนางสียา เกิดเมื่อวันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๔๖๔ ณ บ้านบัว ต.สว่าง อ.พรรณนานิคม จ.สกลนคร โดยเป็นพี่ชายคนโต
    เมื่ออายุได้ ๗-๘ ขวบ ได้ไปปรนนิบัติหลวงลุง ซึ่งเป็นพระมหานิกายอยู่วัดใกล้บ้าน พร้ามกับเรียนหนังสือไปด้วย จึงมีจิตใจโน้มเอียงมาทางพระพุทธศาสนา จนได้อ่านหนังสือ พระไตรสรณคมน์ ของพระอาจารย์สิงห์ ขนฺตยาคโม จึงมีความเลื่อมใสมากขึ้น

ชีวิตสมณะ การแสวงหาธรรม และปฏิปทา

เมื่ออายุ ๒๒ ปี จึงอุปสมบทในสังกัดมหานิกาย เมื่อปี พ.ศ. ๒๔๘๕ ณ พัทธสีมา วัดศรีรัตนาราม อ.พรรณานิคม จ.สกลนคร ได้รับฉายาว่า ขนฺติพโล ท่านมีความขยันอดทน ทั้งปริยัติและปฏิบัติ จนสอบได้ นักธรรมชั้นโท ระยะนั้นหลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร กลับไปเยี่ยมบ้านเกิดพระหลวงจึงได้ไปกราบศึกษาข้อวัตร ปฏิปทา และอุปัฏฐากรับใช้อยู่หลายเดือน ครั้งหนึ่งท่านได้ไปกราบพระธาตุพนม และได้แวะกราบนมัสการหลวงปู่แว่น ธนปาโล ที่อำเภอเมืองสกลนคร จึงได้มีโอกาสพบหลวงปู่มั่น จนซาบซึ้งในรสพระธรรม จึงเดินทางแสวงหาครูบาอาจารย์ทางภาคเหนือ
    ได้แปรญัตติใหม่ เมื่อวันที่ ๙ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๔๙๓ ณ วัดเชตวัน อ.เมือง จ.ลำปาง โดยมีพระครูธรรมาภิวงค์ เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงปู่แว่น ธนปาโล เป็นพระกรรมวาจาจารย์ หลวงปู่เหรียญ วรลาโภ เป็นพระอนุสาวนาจารย์ ได้รับฉายาใหม่ว่า กตปุญฺโญ ท่านได้ติดตามครูบาอาจารย์หลายองค์ เช่น หลวงปู่ชอบ ฐานสโม หลวงปู่สิม พุทฺธาจาโร หลวงปู่แว่น ธนปาโล ไปในหลายจังหวัดในเขตภาคเหนือ เพื่อฝึกปฏิบัติอบรมกัมมัฏฐานภาวนา จนได้รับแต่งตั้งเป็นเจ้าอาวาสวัดป่าสำราญนิวาส ในปี พ.ศ. ๒๕๐๖ และในปีเดียวกันก็ได้เป็นเจ้าคณะตำบลอำเภอเกาะคา แม่ทะ ต่อมาในปี พ.ศ.๒๕๐๙ ได้รับสมณศักดิ์เป็นพระครูการุณยธรรมนิวาส และปี พ.ศ. ๒๕๑๑ เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงปู่หลวงได้ดูแลรักษา พัฒนาวัดป่าสำราญนิวาส ทั้งทางด้านศาสนสถานและศาสนวัตถุ เทศนาสั่งสอนญาติโยม หลวงปู่หลวง กตปุญฺโญ เป็นพระเถระผู้ใหญ่ที่มีปฏิปทาอันงดงามเปี่ยมล้นด้วยเมตตาธรรม เป็นที่เคารพเลื่อมใส ศรัทธาของสาธุชน ..

หลวงปู่หลวง ได้ละสังขารด้วยอาการอันสงบ ในวันจันทร์ที่ ๑๔ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๕๔๖ เวลา ๐๑.๑๐ น. ซึ่งตรงกับวันปวารณาเข้าพรรษา ณ ห้องไอซียู โรงพยาบาลวิชัยยุทธ กรุงเทพ รวมสิริอายุได้ ๘๒ ปี ๔ เดือน ๑๕ วัน ๕๓ พรรษา

ให้เช่าบูชา 2,000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2009
  19. ศิทย์คนหนึ่ง

57.พระผงพิมพ์ระฆังแตกปี2535 หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร นครปฐม
    รุ่นนี้ผสมเกษา 3คณาจารย์ มีเกษาล.พ.แช่ม วัดตาก้อง หลวงพ่อล้ง หลวงพ่อเต้า

พระเครื่อง พระบูชา ตลอดจนอิทธิมงคลของหลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร มีทุกรูปแบบทั้ง ตะกรุด ผ้ายันต์
    พระกริ่ง รูปหล่อเหมือน เหรียญรูปเหมือน พระเนื้อดินเผา พระเนื้อผง พุทธคุณ ภาพถ่าย พระปิดาตาเนื้อผง
    และ เนื้อเมฆพัด ฯลฯ

อิทธิมงคลวัตถุของหลวงพ่อ ลง้วนแล้วครบวงจรของความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์
    จากพลังจิตและพุทธาคมอันเอกอุดมจากตำรับตำราของหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง
    ที่ได้ประสิทธิ์ประสาทให้หลวงพ่อซึ่งเป็นศิษย์เอกอย่างหมดสิ้น

ประสบการณ์จากอิทธิมคลวัตถุของหลวงพ่อ ปรากฎความมหัศจรรย์แห่งความศักดิ์สิทธิ์ จนเป็นเรื่องปกติ
    ทั้งด้านแคล้วคลาดจากอันตราย อยู่ยงคงกะพัน มหาอุด เมตตามหานิยม

ให้เช่าบูชา 300 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2009
  20. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินให้แล้วจำนวน 550 บาท เมื่อเช้านี้ 26/05/2009 ช่วยดำเนินการจัดส่งด้วยครับ...
    33.เหรียญหลวงพ่อหยอด วัดแก้วเจริญ จ.สมุทรสงคราม รุ่นปลอดโรค เนื้ออัลปาก้า(พิมพ์ใหญ่)
    44.เหรียญทีระลึก80ปี หลวงปู่ครูบาชัยวงศาพัฒนา ปี2535
    สถานที่จัดส่ง...
    คุณรัตนชัย ธีระแนว(โทร.081-6151472)
    64/186 หมู่ 5 หมู่บ้านเทพประทาน ถ.สรงประภา ต.สีกัน
    เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ 10210.
    ขอบคุณครับ.