วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. บอล ปราจีน

บอล ปราจีน เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010

พี่ท่าปุยแมนข้อมูลแน่นมากเลยนะครับ ผมยอมรับนับถือจริง ๆ เลย ดวงนี้กลิ่นออกสาป ๆ น่ะครับ เจ้าของเดิมไม่ได้ทาน้ำหอมด้วย

2. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สุภาพดีครับ แต่ถ้าเป็นเรานะ aetkung รูปที่คุณนำมาโชว์นั้น เท่าที่มองดูด้วยตา น่าจะเก๊...ทั้งหมด...
    คุณน่าจะเอาไปคืนมาน แล้วขอตังค์คืน ไม่ต้องกลัวว่าใครจะแย่งคุณหลอก กระทู้นี้เล่นกันมา 150 หน้าแล้วเขาไม่มีใครเชื่อนิยายทีพวกเดนนรกนี้แต่งขื้น
    แล้วก็น่าจะประจานมานไปเลยว่าได้มาจากใคร คนอื่นจะได้ไม่โดน หรือถ้าไม่กล้าก็บอกใบ้มา เช่นได้มาจากหน้าวัดท่าเกย หรือจากคชสิทธิ์ หรือเว็บยู แบบนี้จะมีคนมาเฉลยชื่อให้เอง........

เกลียดจริงๆพวกชอบแต่งนิยายหลอกขายของเก๊เนี่ย....เลวจริงๆ

3. ตัวแรง

ตัวแรง สมาชิก

:cool::cool::cool: สุดยอดคับ พี่ท่าเกย ตรงๆ ได้ใจความ.....ขอคารวะ

4. บอล ปราจีน

บอล ปราจีน เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010
    มาแล้วครับ เปาบุ้นจิ้นของจริง พี่ท่าเกย หายไปนานเลยนะครับ

5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ชัด.....เจน.....เปลี่ยน !!!

6. สติธรรม

สติธรรม Active Member

2 พฤศจิกายน 2009
    ขอขอบพระคุณทุกๆ สายที่ได้โทรไปหาพี่พรสวรรค์ เรื่องงานคว้าดาวอาถรรณ์หลวงพ่อผินะ ที่สำนักสงฆ์ อโสโกท่าเยี่ยม ใกล้ถึงวันงานแล้วครับ อากาศที่อโสโกค่อนข้างเย็น รบกวนผู้ที่จะไปสำนักสงฆ์อโสโก เตรียมเสื้อกันหนาวไปด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณจากใจจริงครับ

7. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> น้าต๋อย เซมเบ้, prarahu, MooDam</td></tr></tbody></table>

สวัสดีครับ คุณ prarahu
    เดี๋ยวนี้ไม่เห็นมาเยี่ยมพี่ๆ น้องๆ เลย

8. aetkung

aetkung สมาชิกใหม่

เอาล่ะครับศึกษาไม่มาก คงต้องทำใจครับ ค่อยหาทางแก้ไขเงินทองของหายากครับ ขอบคุณทุกกระทู้มากๆครับ สมเด็จแท้ไหมครับเลี่ยมเก่าครับ

9. aetkung

เรื่องที่อยู่ของผู้ขายให้คงต้องปิดก่อนครับ เดี่ยวจะมีเรื่องบาดหมางกัน พลอยจะไม่ได้เงินคืน ไม่น้อยนะครับ ถึงได้ไม่หมดก็ยังดี จริงใจดีขอบคุณมากทุกท่านที่แนะนำ ยอมรับฟังเสียงส่วนมากครับ

10. santaja

santaja เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    ชอบคนตรง ตัวจริงครับ
    มาให้กำลังใจ
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

11. บัวสี่

บัวสี่ สมาชิก

ภาพถ่ายสมเด็จไม่ชัด ส่วนเรื่องดาว ก็รีบๆคืนเค้าซะ ถ้าไม่ให้ก็จัดเต็ม จัดชุดใหญ่ให้พี่เค้าไปซะ อย่ายอม อย่าหงอ เดี๋ยวแม่งได้ใจ หาตำรวจสักคนไปเป็นเพื่อนแล้วก็เหนี่ยวมันซะ ถ้าไม่ให้ก็ให้มันถือถาดดาวไว้ แล้วบอกว่าพี่ครับ เมื่อก่อนหลวงพ่อก่อนให้พระจะเอาทรายกรอกตา ให้ถือพระสูตรไปลองยิงก่อนเอาไป วันนี้ก็บอกว่าพี่มีดาวตั้งมากมาย ช่วยถือถาดดาวไว้ แล้วเดี๋ยวผมจะยิง เอาแค่ปืนออก ไม่ถึงต้องตาย แล้วผมจะยกตังค์ที่ซื้อของทั้งหมดให้พี่ไป... เสียวได้ใจดีผมชอบ
    หากเมื่อมีเพื่อนๆสมาชิก แนะนำตักเตือนในทางที่ดี ที่น่าคิดแล้วพี่ก็คิดและตรึกตรอง ผมก็เป็นกำลังใจให้ เมื่อหลายปีก่อน ก็มี ร้านหลักๆดื้อตาใส รู้ว่าปลอมก็ขายจนทุกวันนี้ ร้านตัดผมหินกอง คนทำงานไปรษณีย์ แต่ตอนนี้เพี๊ยบ...เวลาคนปลอมของเค้าจะเอาของปลอมจากที่อื่นไปไว้ที่บ้านคนใกล้ๆวัด แล้วก็ให้ยัดเรื่อง ยัดนิทาน ให้ซะ เช่นหลวงพ่อบิณฑบาตรมาท่านล้วงจากย่ามมาให้เลยนะ ...เมื่อก่อนทำบุญกับหลวงพ่อเยอะ...จะบอกไว้เลยว่าคนใกล้วัดนี่แหละพวกใกล้เกลือกินด่าง เห็นคุณค่า ตาสว่างเมื่อสาย...

12. บัวสี่

สมมติปีหน้าไม่เกิดฟ้าผ่าลงมายังจะศรัทธาในองค์หลวงพ่ออยู่หรือไม่ครับ
    ยอดเยี่ยมากครับพี่ท่าปุย แมน....ยังมีหลายคนที่รอคอยทั้งแบบรอเพื่อขายของ รอ รอ...
    ยังคงร้อนแรงเหมือนเคย สำหรับพี่ท่าเกย สวดๆ สวดยอดครับ...
    ปีหน้าฟ้าไม่ผ่าลงตรงเจดีย์....ไม่มีเรื่องราวปาฏิหารย์เกิดขึ้นทุกคนจะยังคงศรัทธาหลวงพ่อหรือเปล่า....
    ฟ้าไม่ผ่าแต่อาจจะมีเรื่องอื่นๆเกิดขึ้นแทนครับ...ธรรมชาติ..การเมือง...

13. บัวสี่

ลืมบอกพี่ท่าเกยครับ เวปยุูมีบางคนกำลังฟอกตัว แต่มีบางตัวที่ยังหน้าด้าน กำลังปรึกษากับเพื่อนๆอยู่ว่าจะเอาของแบบที่มานขายนี่เอาไปขายให้มัน ถ้าไม่ซื้อก็จัดให้ซะเลย...

14. น้ำทรัพย์

น้ำทรัพย์ Active Member

23 สิงหาคม 2010
    สำคัญมาก ๆ ช่วยกันเป็นหูเป็นตานะ

เพิ่มเติมให้อีกนิด

-ตอนนี้ของเก๊ฝีมือเฉียบออกมาครบเกือบทุกพิมพ์ คนทำเก๊ เป็นคนมีอายุ ชอบแอบอ้างว่าเป็นเศรษฐีรวยค้าที่ ปีก่อนแฝงเข้ามากว้านซื้อพระแท้ สวยเฉียบไปถอดบล๊อก ทุกวันนี้ เปิดแผงนั่งขายส่งอยู่ที่ตลาดสะพานใหม่ ราคาเริ่มต้นที่ 100 บาท ถ้าบอกเอาไปขาย สั่งเยอะๆ ลดได้อีก
    - ใครเคยติดต่อซื้อขาย ปลัดหัวชะมด ฝีมือเฉียบ กับคนที่เวลาพูด จะคล้าย ๆ คนติดอ่าง ให้ระวัง เก๊ ชัวร์ เพราะมานแกะเองกะมือ
    - สงฆ์สมมุติ อันตราย วันๆ ไม่ทำไร นั่งขายพระทางเวป ตอนนี้ลูกค้าทางชลบุรี ติดต่อขอคืนพระ บ่ายเบี่ยงมาตลอด เป็นปีแล้ว โดนประจานชื่อ ทั่วเฟสบุ๊ก ไปแล้ว...

อยากรู้จัง สมมุติว่า ปีหน้า หลวงพ่อท่านเกิดฟื้นขึ้นมา แล้วเห็นพวกของเก๊พวกนี้ ท่านจะถามเราว่าไง..ท่านจะคิดยังไง

อ้อ..ข่าวดี ตอนนี้ที่รู้มา คนทำพระเก๊ของหลวงพ่อระดับฝีมือ มาหลอกขาย เริ่มรับกรรมกันแล้วจ้า...ตาย ไป 2 - 3 รายแล้วในรอบปี 54 ปี 55 ใครจะเป็นรายต่อไป...ติดตามดู

15. น้ำทรัพย์

น้ำทรัพย์ Active Member

23 สิงหาคม 2010

ดาวชุดนี้เรียกว่าดาวเก๊ยุคต้น ถ้าเดาไม่ผิดมาจากแถวโซน นครสวรรค์ พิจิตร เพชรบูรณ์

16. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

17. aetkung

ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ รบกวน คุณบัวสี่ เพื่อนๆพี่ๆด้วยนะครับดูพระให้ผมหน่อยครับ ถ้าองค์นี้ไม่ดี ก็คงเป็นเพราะแรงอฐิฐานจิตแล้วแหละครับ ผมถูกหวยบ่อยนะครับ เสียดายงวดนี้ ได้ 56 ดันไม่ซื้อ 65 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      77
  18. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลองดูกะลาแกะของหลวงพ่อแบบดูง่ายๆที่กระทู้คุณหนุ่มเมืองแกลง แนะนำพระดีภาคสอง หน้า221 แบบนี้ซิที่เรียกว่าของดี งานลายเส้นแบบนี้ในแวดวงมีอยู่ไม่เกิน10 ชิ้น ของที่อยู่ในวัดสนมลาวตอนนี้ก็ระวังให้มากเอาไว้ หลวงพ่อ ส... รับมาจากเด็กเปรตชื่อนาย อ...คชสิทธิ์แบ่งกำไรกันสนุกไปเลย อีกตัวชื่อนาย อ.พระพุทธบาทก็ทำอีกฝีมือหนึ่งส่งขายทั้งสายตรงสายอ้อม ถ้าเป็นของแท้ใช้ดีเหลือเกินท้าพิสูจน์ได้จริงๆ ในเวปก็มีคนสองพวกทั้งแข่งกันและจับมือกันดันของเก๊ เรื่องแม่เหล็กดูดติดนั้นไม่ใช่ข้อยุติว่าแท้

19. บัวสี่

ดูจากรูปแล้วเท่าที่เห็นน่าจะโชคดีอยู่บ้าง ว่าองค์นี้น่าจะแท้จากรูปนะ

20. บัวสี่

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านก็ขอให้มีความสุขสมหวัง ร่ำรวย และมีสติตั้งมั่นในการทำความดีกันทุกคนนะครับ