วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้อ...สิ่งก่อสร้างที่ยังไม่เสร็จสมบูรณ์สักหลังนั้น ความคิดผม ผมว่าหลวงพ่อน่าจะมองว่าถ้าท่านสร้างเสร็จเป็นหลังแล้ว วัดท่านอยู่ในที่มองเห็นหายาก ถ้าหากท่านมรณะภาพไปแล้วใครล่ะจะเป็นคนสานงานต่อ ก่องานใหม่ เช่นถ้าท่านสร้างหลังที่หนึ่งเสร็จสมบูรณ์แล้วละสังขาร แล้วคนรุ่นหลังจะทราบหรือปล่าวว่าท่าน มีความคิดว่าจะสร้างอะไรสอนลูกสอนหลานต่อไป นี่ขนาดท่านสร้างไว้แล้วบางส่วน...ลูกศิษย์ท่านยังสรุปไม่ได้เลยว่าที่ท่านสร้างแบบนี้เพราะอะไร
    ผมมองแบบนี้ครับ ถ้าหากท่านใดมีข้อมูลที่ชัดเจนก็เข้ามาบอกก็ได้นะครับ แต่ถ้าไม่มีใครรู้เลยก็ดีนะครับ จะได้มีเรื่องราวให้ค้นหากันต่อไป......กลับบ้านสวดมนต์นอนก่อนนะครับ

2. hippo139

hippo139 Active Member

5 พฤศจิกายน 2006
    เค้าว่าเป็น ดาวยุคต้น แต่ใช้พิมพ์ ดาวมหามงคล

get_auc1f_img.jpg [​IMG]

ผมมีดาวและดวงตาติดตัวอยู่ครับได้มาจากเพื่อนเวปข้างบ้าน พอดีเจอดาวรุ่นแรกแต่ไม่แน่ใจ เพื่อน ๆ ช่วยดูด้วยครับ ว่าดวงนี้ ดีไม๊คับ

3. ผนึกมังกรมายา

ผนึกมังกรมายา สมาชิก

น้ำมันจันทร์

ใครพอจะรู้บ้างว่าน้ำมันจันทร์หาซื้อที่ร้านขายของประเภทไหนครับได้โปรดช่วยบอกที หรือใครที่ใช้น้ำหอมกลิ่นอะไรทาเครื่องรางหลววงพ่อแล้วได้ผลดีมากๆช้วยบอกทีครับ(ปัจจุบันผมใช้น้ำอบไทยทาก็ดีมากๆครับ)อย่าลืมนะครับช่วยบอกทีช่วยกันเผยแผ่นะครับ

4. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดยังมีอะไรให้บูชาบ้างครับ

5. apanuwat

น้ำมันจันทร์หาซื้อได้ตามร้านขายเครื่องสังฆภัณฑ์ หรือที่วัดราชนัดดา ส่วนที่วัดยังมีวัตถุมงคลรุ่นหลังๆของหลวงพ่ออยู่พอสมควรครับ ดาวกับพระพิมพ์ต่างๆ บางทีก็อาจจะมีรุ่นที่หายาก มีลูกศิษย์มาฝากอีกทีครับไม่ใช่ของวัดเฉพาะรุ่นที่หายากๆนะครับ ลองแวะเข้าไปดูก็ได้ครับ ขับรถไปก็ง่าย เดินทางโดยรถทัวร์ก็สะดวกดีครับประหยัดน้ำมันด้วย นั่งรถจากหมอชิตประมาณ 62หรือ66 บาท ลงแยกหินกอง เข้าถนนไปฝั่งตรงข้ามจะมีวินมอเตอร์ไซด์อยู่ใต้สะพานถ้าจะให้ดีให้เดินตรงไปอีกวินที่อยู่ติดถนนที่มุ่งตรงไปวัดสนมลาวน่าจะบริการดีกว่า แต่ก่อนขึ้นรถโปรดถามราคาก่อนนะครับ 30 บาทขาดตัว
    ตอนลงรถอย่าลืมขอเบอร์วินไว้นะครับ อ้อตกลงราคาว่าต้อง 30 บาทเท่านั้น หาขาดการพูดคุยตกลงกัน เราก็จะโดนครับพ่อแม่พี่น้อง สำหรับคนที่ไม่มีรถส่วนตัวนะครับเพราะผมก็ไปทุกเดือนครับ กราบหลวงพ่อเสร็จแล้วอย่าลืมเดินดูบริเวณวัดด้วยนะครับ พร้อมกับลองมองย้อนไปในอดีตที่หลวงพ่อยังอยู่นะครับว่าวัดตอนมีงานประจำปี จะอิ่มบุญกันแค่ไหน เฮ่อ คิดแล้วให้เสียดาย ที่ไม่ทันหลวงพ่อ...................

6. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

ดาวมหามงคล

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ..)น่าจะเป็นดาวมหามงคลอย่างที่เข้าใจแล้วนำมาติดพลอย..(ไม่ทราบว่าติดเองหรือว่าติดมาเดิมๆ)ไม่น่าจะเป็นดาวยุคต้นๆที่หลวงพ่อผินะท่านสร้างนะครับ.หรือสมาชิกท่านอื่นมีความเห็นเช่นไร.???.แต่ผมไม่ได้ฟันธงนะครับ...ถึงแม้ว่าดาวดวงนี้จะเป็นดาวมงคลธรรมดามีพลอยติดให้ดูสวยและมีพลังขึ้นแล้ว ถ้าราคาไม่โอเวอร์มากๆ ขอให้เป็นของที่หลวงพ่อท่านสร้างจริงๆ (ไม่โดนของฝีมือ) คุณก็จงภูมิใจเถิดเพราะว่าพุทธคุณยังคงสุดยอดเช่นกัน...ไม่ได้โม้ๆๆๆ...(verygood) .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2007
  7. ผนึกมังกรมายา

ผนึกมังกรมายา สมาชิก

ถามคุณaeziss

ถามคุณaeziss<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_512578", true); </SCRIPT> ร้านฮงฮวดที่บอกว่าอยู่แถวเยวราชมันตั้งอยู่บนถนนอะไรครับหรือมีจุดสังเกตุใหญ่ๆบ้างหรือเปล่าครับ ได้โปรดเถอะครับผมขอร้องตอบผมทีหรือที่ร้านมีเบอร์โทรหรือเปล่าครับหรือถ้าใครรู้ว่ามีขายที่ไหนอีกช่วยบอกผมทีครับสงสารไอ้บ้านนอกคนหนึ่งเถอะ สาธุ สาธุ สาธุ

8. Zentradez

Zentradez สมาชิก

สอบถามครับ

อยากจะรบกวนให้ช่วยดูเหรียญนี้หน่อยครับว่าใช้ของแท้หรือเปล่า เพราะเท่าที่ดูภาพจากในกระทู้นี้แล้ว ผมยังไม่เห็นมีภาพของเหรียญนี้เลย

ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ใครอยากได้องค์นี้ยกมือขึ้นเจ้าของเขาอยากออกให้บูชา
    ท้าวชมภูบดีหลังพระสังกจายน์พิมพ์แสตมป์ เป็นพระที่ออกจากวัดราคา4000ครับหลวงพ่อหวงมาก

ขนาดไฟล์:
      1.7 KB
      เปิดดู:
      6,966
  10. prarahu

รูปด้านหลังครับเป็นพระสังกจายน์ เจ้าของอยากออกที่สองหมื่นใครอยากได้ทิ้งเบอร์ไว้ต่อรองราคากันเองครับ องค์นี้ผมว่าจัดอยู่ในเกรดสวยมากครับ

ขนาดไฟล์:
      1.6 KB
      เปิดดู:
      6,901
  11. ศิษย์ปิยธโร

ศิษย์ปิยธโร อายุ วรรณโณ สุขัง พลัง สมาชิก Premium

15 มิถุนายน 2006
    ท้าวชมภูบดีหลังพระสังกจายน์พิมพ์แสตมป์ เป็นของผมเองครับท่าน
    แต่ผมลงรูปไม่เป็นครับเลยขอความกรุณา คุณparahu ช่วยลงให้ทีครับ
    ขอบคุณพี่parahu มากครับ พอดีผมมีสององค์ครับได้มานานแล้ว
    เลยอยากจะแบ่งให้บูชาต่อครับ เก๊รับคืนครับ

12. zero4

zero4 สมาชิก

เรื่องร้านฮงฮวดนั้นผมไม่รู้ว่าคุณอยู่ที่ไหน ถ้าจะตั้งต้นเอาง่าย ๆ ก็เริ่มจากเมอรี่คิงส์วังบูรพาข้ามถนนไปฝั่งที่จอดรถแบงค์หหารไทย ตรงขึ้นไปเรื่อย ๆ จะเห็นสะพานโค้งเล็ก ๆนี่คือสะพานเหล็ก ที่ขายเกมส์เยอะ ๆ นั่นแหละลงสะพานนี้จะเห็นร้านขายเทปซีดีชื่อ BKP 1990เดินขึ้นไปอีก ซ้ายมือจะเห็นเวิ้งนาครเขษม ตรงขึ้นไปอีกจะเห็นสี่แยกไฟแดง (สี่แยกวัดตึก)ข้ามสี่แยกนี้ไปอีกฝั่งเจะเห็นร้านทองเล่งหงษ์ลี้ยวซ้ายเดินไปมองขวามือจะเห็นประตูทางเข้าวัดชัยชนะสงคราม เดินขึ้นไปอีกนิดก็จะเจอร้านฮงฮวดครับส่วนที่ไหนยังมีมีขายอีกบ้าง ร้านขายน้ำหอมที่เขาแบ่งขายเป็นซีซี ขายริมถนนตามที่ต่าง ๆ เช่น ในห้างสรรพสินค้า หน้าห้าง ศูนย์การค้าหรือแหล่งชอบปิ้งของคุณ ๆ ผู้หญิงทั้งหลายนี่แหละแต่จะมีกลิ่นนี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ เคยถามบางร้านก็ไม่มีแต่ที่แน่ ๆ ผมเห็นที่บิ๊กซีราชดำริ อยู่ในบิ๊กซีเลย เพิ่งไปมาเมื่อสองสามวันก่อนเขาเช่าพื้นที่ขายของอยู่ชั้นสองหรือสามไม่แน่ใจ มีทั้งแบบชายหญิง Opium Male Opium Femaleซีซีละ 7 บาทมั๊งเสริมเรื่องน้ำมันจันทร์นิดหน่อย น้ำมันจันทร์ตามตลาดพระเครื่องทั่วไปหรือตามร้านสังฆภันฑ์นั้นเป็นของทำเทียมแต่กลิ่นจะหอมฉุนกว่าของแท้แต่ถ้าจะเอาของแท้จากอินเดีย ก็ลองไปหาแถวพาหุรัด ร้านขายเครื่องหอมที่คนแขกขายน่าจะมีแต่ขวดเล็ก ๆ เท่าขวดรักยม ขวดนึงเป็นร้อย น้ำมันก็จะหนืดเหนียวกว่าของเทียม กลิ่นก็จะเป็นธรรมชาติกว่า แต่ผมว่าไม่ค่อยหอมนะ รึจมูกผมคุ้นกับกลิ่นเทียม ๆ ก็ไม่รู้

13. prarahu

ส.ช.ร.เนื้อจัดพิมพ์ใหญ่ใครอยากได้ติดต่อคุณศิษย์ปิยธโรได้ครับ

ขนาดไฟล์:
      24.6 KB
      เปิดดู:
      308
  14. ท้าวเวส

ท้าวเวส สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2007
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมไปทำธุระแถวๆสระบุรี ขากลับเลยแวะไปทำบุญและไปกราบสังขารของหลวงพ่อผินนะที่วัดสนมลาวและได้สอบถามในเรื่องราวของบุคคลที่ทำของปลอมกันออกมาและก็ได้รู้ว่า 2 พี่น้องที่ทำของปลอมออกมานั้นเคยมาที่วัดจริง โดยเอาของปลอมมาฝากขายและมีส่วนร่วมในการทำของปลอมออกมาจำหน่ายอื่นๆแล้วเอาไปฝากขายตามที่ต่างๆอีกด้วย ไม่ว่าจะเป็นปลัดหัวชมด ดาวหรือกะลาราหู คนในวัดก็รู้จัก 2 พี่น้องนี้ดีลองไปถามดูได้และในจำนวนนั้นก็มีบุคคลอีกหลายๆคนที่มีส่วนร่วมในการทำของปลอมออกมาจำหน่ายอีกด้วย บางคนก็มาเอาดาวไปตั้งเยอะแล้วไม่เอามาคืน ขโมยไปก็มี มาหลอกคนในวัดซื้อถูกๆไปก็มี ไอ้คนพวกนี้ไม่กลัวบาปกรรมกันเสียเลย เวรกรรมมีจริงๆนะครับ ไอ้คนพวกนี้มันเลวจริงๆครับ
    (nogood)

15. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    กรรมตามสนองแน่ ว้าไม่น่าเลย

16. hareluya88

hareluya88 Active Member

1 พฤศจิกายน 2006
    พอดีพมจะไปลพบุรีเร็วๆนี้เลยอยากไปกราบหลวงพ่อ ไม่ทราบว่าทางไปวัดไปยังไงคับรบกวนพี่ๆ ที่ทราบบอกข้อมูลที ถ้ามีแผนที่ด้วยก้อแจ๋วเลย ขอบคุณมากคับ สาธุ สาธุ สาธุ

17. Zentradez

Zentradez สมาชิก

ถ้ามาจาก กทม. นะครับ เมื่อถึงแยกหินกอง เราต้องไปกลับรถก่อน เพราะทางแยกเข้าวัดจะอยู่ทางขวา แต่ถ้ามาจากทางสระบุรีก็ไม่ต้องกลับรถครับ เลี้ยวซ้ายที่แยกหินกองได้เลย พอเลี้ยวไปแล้วก็ให้ตรงไปเรื่อยๆ ซักประมาณ 2-3 กิโลได้ครับ ให้สังเกตทางซ้ายมือจะมีโรงเรียน ซึ่งผมจำไม่ได้แล้วว่าโรงเรียนอะไร ให้ขับเลยโรงเรียนนั้นไป โดยซอยทางเข้าวัดนั้นจะอยู่ติดกับโรงเรียนเลย หน้าซอยจะมีป้ายบอกชัดเจนครับว่าเป็นซอยเข้าวัดพระสนมลาว ขับเข้าไปสุดซอยก็จะเจอวัดครับ (^_^)

18. hareluya88

hareluya88 Active Member

1 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณมากเลยคับ พี่

19. apanuwat

น่าจะเป็นโรงเรียนไทรงามครับผม ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยและได้กราบสังขารหลวงพ่อสมดั่งตั้งใจนะครับ ทางเข้าอยู่ระหว่างโรงเรียนและร้านสุขภัณฑ์ครับ

20. apanuwat

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาของพระปางเปิดโลกเท่าไหร่ครับ ใครพอมีแบ่งให้ได้บูชาในราคามิตรภาพบ้างครับ อยากได้ครับ เพราะน่าจะเป็นพระคู่กายของคนเกิดวันครูครับ
    พอดีเจอแล้วครับหนึ่งองค์แต่ไม่แน่ใจว่าราคาที่เขาแจ้งนั้นเกินความจริงมากน้อยเพียงใดครับ ศรัทธาหลวงพ่อครับ แต่ก็ไม่อยากเช่าบูชาเกินจากราคาที่ควรจะเป็น ท่านใดมีก็โปรดแบ่งปันบ้างนะครับ อยากมีไว้ติดตัวเองมิได้จะนำเสนอขายผู้ใดต่อ คุณแป๋มงามวงศ์วานถ้ามีก็เข้ามาในเวปหน่อยนะครับเพราะจำเบอร์มือถือไม่ได้ เปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ ขอบคุณครับ