วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

[bw-cry] เงียบจริงๆด้วย...วันนี้เอาสมเด็จรุ่นลองพิมพ์มาให้ชมแก้เซ็งครับ..หรือเซ็งหนักไปกันใหญ่ก็ไม่รู้.55555[bw-cry]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา

หลวงปู่ผินะท่านเป็นที่น่านับถือจริงๆนะครับผมเพิ่งได้อ่านประวัติท่านมาครับ ในเวลาท่านไปที่ไหนก็ตามวัดนี่พุดขึ้นแทบจะเป็นดอกเห็ดเลยจริงๆถ้าไม่มีมารมาขวางก่อน(น่าเศร้าจริงๆ)นี่ท่านคงสร้างไปหลายวัดแล้วทีเดียวแม้!อ่านแล้วมันจริงๆ
    แต่ก็น่าเสียดายนะครับที่ไม่สามารถจะนำข้อมูลทั้งหมดมาลงให้อ่านได้เพราะคงต้องมีคนนำไปใช้ในทางไม่ดีแน่จึงตัดสินใจไม่เอามาลงครับแต่ขอบอกว่าสุดยอดจริงทั้งความมันและธรรมมะครับใครสนใจก็ลองตามลอยท่านดูนะครับหรือจะจุดถูปขอหลวงปู่ดูก็ได้ครับถ้าท่านเมตตารับรองได้อ่านแน่แท้

ล่าสุดมีข่าวว่าที่วัดได้กฐินไปถึงสี่แสน โอ้!คราวนี้หวังว่าไปอีกทีสงสัยที่วัดต้องสวยแน่ๆเลยว่าแล้วก็เริ่มอยากไปอีกแล้วหละสิไม่ได้ไปกราบหลวงปู่มานานแล้วด้วยสิใครว่างๆก็ไปกราบเพื่อด้วยนะครับและฝากเอาบุหรี่กรุงทองกับเอ็มร้อยไปกราบด้วยเนอ
    555+

รู้จักทำดีคนย่อมชื่นชม
    รู้จักทำชั่วคนย่อมหนีหน่าย
    นะสิ่งของเป็นเพียงเครืองระลึกถึงผู้พ้นแล้ว
    มัวแต่งมงายชาตินี้ไม่รวยเนอ
    ทุกสิ่งล้วนขึ้นอยู่กับการปฎิบัติ
    การกระทำสิสำคัญ 555+

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2007
  3. thao

ซาบซึ้งมากเลยครับ...แต่รูปที่ใช้แทนตัวน่ะซิแจ๋วกว่า..ไม่ทราบว่าพอมีรายละเอียดพอเล่าสู่กันฟังบ้างหรือป่าว

4. hs1yxz

hs1yxz Active Member

ผมอ่านข้อความจากหลายๆ เวปเรื่องน้ำมันหอยที่บางท่านกล่าวถึงกัน ท่านคิดว่า 1 ชิ้นมีขนาดเท่าไร จะนำมาเจี๋ยวแล้วจะมีน้ำมันออกมาสักเท่าไร ต้องใช้จำนวนเท่าไร(ใครจะหามาให้นักหนา แค่ชิ้นเดียวที่ท่านกล่าวถึงนี่ก็ต้องแอบขอออกมา) ท่านคิดว่าหอยที่นำมาเจี๋ยวกลิ่นเป็นอย่างไร(ลองเอาขนมาเผาไฟแล้วดมดูซิ) แล้วกลิ่นดาวหรือเครื่องรางของหลวงปู่กลิ่นเป็นอย่างไร โดยเฉพาะดาวนายพลใครมีลองดมดูนะครับ แล้วช่วยบอกต่อด้วย สิ่งที่ผมพบคือเครื่องรางของหลวงปู่ที่เป็นของอาถรรณ์จะมีกลิ่นเดียวกันทั้งหมด(ของแท้ๆ) สิ่งที่มือทำเสริมยังทำไม่ได้คือกลิ่น ใครมีของหลวงปู่ก็ลองพิสูตรดูแล้วกัน
    ด้วยความเคารพครับ
    <!-- / message -->

5. เอนกไชย

เอนกไชย สมาชิก

22 ธันวาคม 2006
    ดาวที่เป็นโลโก้ของคุณ "แม่เนื้อหอม" ไม่ทราบว่าเรียกว่ารุ่นอะไรครับ ขอประทานโทษได้มานานหรือยังครับ ขอบคุณครับ

6. Youri_

ตอบ พี่Thoa

(sing) ดาวดวงนี้มีพี่คนหนึ่งให้ผมมาครับลักษณะเนื้อนี่เรียกว่ายังไม่แห้งมากเลยเพราะไม่ได้เก็บในที่ร้อนหรือผ่านการนำไปใช้เลย มวลสารที่อยู่ในรูปอาจไม่ชัดเท่าของจริงนะครับเพราะเรียกว่าเห็นเนื้อชัดมาก ใครสนใจจะเช่าบอกได้นะครับเดียวผมบอกพี่คนที่เข้าให้ผมมาใช้ได้ ส่วนลอยปากกานี่พี่เข้าบอกว่าเกิดจากการเต็มเองเติมแค่ให้สวยเท่านั้นครับไม่ได้มีอะไรเด่นไปกว่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2007
  7. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    มานยังไม่เลิกล้มความพยายาม

หลังจากที่ได้วิจาณกันไปแล้วระยะหนึ่งเรื่องวัตถุมงคลที่หลวงพ่อผินะ ท่านสร้าง ที่ท่าเกย ขณะนี้กลุ่มดังกล่าวที่เป็นเจ่าของหนังสือก็ยังนำของที่ว่า ซึ่งไม่มีที่มา ที่ไป นำออกมาขายอย่างไม่เกลงกลัวบาปกรรม อ้างอยู่อย่างเดียวว่าหลวงพ่อไปเข้าฝันให้มาเอา ไปเอาจากที่ไหนมาก็ไม่รู้ กล้าที่จะนำชื่อ หรือตัวตนจริงๆมายืนยันหรือเปล่า เพราะผมจะรู้จักคนแถวนั้นดี มานเลวจริงๆ

8. thao

(verygood) (verygood) (verygood) ดีครับช่วยกันเป็นหู เป็นตา สอดส่องเอาไว้ผมเห็นมีแต่เว็ปนี้ที่เล่นกันดีไม่ค่อยมีปัญหา ผมก็มีวัตถุมงคลหลวง่พอผินะ สมัยที่ท่านอยู่ท่าเกยหลายชิ้นเหมือนกันแต่ไม่มีแบบที่เขากำลังมีปัญหากันแม้แต่ชิ้นเดียว.[b-wai]
    เช่น ภาพแรกเป็นสมเด็จราชาธิราชเนื้อผงหรือเนื้อว่านผสมเกสา
    ภาพสองเป็นสมเด็จพิมพ์คะแนน
    ภาพสามเป็นท้าวชมพูบดีด้านหลังพระปางประทานอภัย.
    ภาพสี่เป็นดวงตาผินะบล็อคมือเนื้อดำ
    ภาพห้าเป็นดวงตาผินะบล็อคมือเนื้อแดง
    แล้วก็ยังมีอีกนิดหน่อยแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เพราะเก็บไว้อย่างดีแล้วนมาให้ชมพอเป็นตัวอย่างเท่าที่หามาได้ และมีกำลังเก็บครับ เพราะก็หมดไปหลายตังค์เหมือนกัน.(555) (555) (555) ใครมีพิมพ์อื่นหรือพิมพ์เดียวกันก็นำมาโชว์เป็นขวัญตาบ้างนะครับ

9. ตาเล็ก

ตาเล็ก Active Member

หลวงพ่อผินะ

ที่ว่าได้ข่าวว่าออกเล่มใหม่ไม่ทราบหนังสือยี่ห้ออะไรครับ ผมจะได้ไปดูเป็นตัวอย่าง ว่าแบบนี้ไม่ใช่ของหลวงพ่อ เป็นของที่ทำปลอมขึ้นมา

10. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    (b-no) (b-no) http://www.thaidoweb.com/freeboard/show.php?Category=mahakanesraksa&No=3402&forum=1&page=3&PHPSESSID=e3b0f83e455ccd6dd2612a27b894fd9a

ไปดูเขาเล่นละครกันเป็นถึงครูบาอาจาร์ยคนกับทำตัวแบบนี้ น่าเคารพไหมเนี่ย เที่ยวป่าวประกาศว่าโดนเขาหลอก มีคนเขาบอกให้มาดูที่ท่าเกยนี่ ไม่มีปัญญามา แต่มีเงินไปให้เขาหลอกขายของสิ้นคิด เป็นหมื่นเป็นแสน สุดท้ายก็โอละพ่อกลับมาเชียร์ เลียปากกันเหมือนเดิม ไม่รู้จะใช้คำพูดอะไรกับแก๊งนี้ดี นรกจริงๆ ขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วยที่อาจไม่สุภาพไปหน่อยทนไม่ไหวจริงๆ

11. thao

(b-wow) (b-wow) (b-angry) (b-angry) จ๊ากกกกกกกก พายุมาอีกแล้ววววว

12. hs1yxz

(b-smile)

13. thao

ดีครับชอบๆๆ

ประกาศ...เพื่อนสมาชิกหาย...555

คือว่า..คุณพรสวรรค์สรรหา หายไปนานเลย.ง่ะ.มาจั่วหัวยั่วน้ำลายแล้วหายเงียบไปเลย..รอมานานแล้ว.เพราะแกน่าจะมีข้อมูลอะไรดีมาเล่าสู่กันฟังบ้าง..ดูวัตถุมงคลของแกแต่ละอย่างซิ..น้ำลายไหลเชียวแหละ..

หรือว่ารอรับกฐินอยู่...555555555

14. Hermes

Hermes เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ซื้อมาอ่านแล้ว มันเลวจริงๆ ปลัดเนื้อผงที่มีห่วงมันก็อปมาจากของหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ มีดหมออาถรรพ์ด้ามใหม่เอี่ยม ชั่วจริงๆ ไม่รู้มันทำได้อย่างไร ของบางอย่างที่ท่าพระจันทร์เพียบ สั่งได้จะเอารูปแบบอย่างไรก็ได้ จะสังเกตได้ว่าบางชิ้นเหมือนกับเว็บ siamamulet เลยขายโดยนายประสก...ซึ่งเป็นแก๊งเดียวกัน ช่วยปั่นราคา โดยเน้นเรื่องใต้สะดือเป็นหลัก ขายยังไงไม่มีหมดเพราะสามารถผลิตได้ตลอด ลูกศิษย์ที่ใกล้ชิดเห็นแล้วพูดเป็นเสียงเดียวกัน...ระยำจริงๆ...นี่เห็นว่าจะเอาพระแตกกรุมาเล่นอีกแล้วเดี๋ยวคอยดู พวกนี้มันวางแผนสร้างกระแสหลอก"เหยื่อ"เป็นขบวนการครับ ต้องกระจายข่าวให้ทั่วถึงกันจะได้ไม่มีคนหลงกล สงสารหลวงพ่อครับ

15. thao

ดีครับช่วยกันเป็นหูเป็นตา...แต่ เลยกลับกลายเป็นว่าไปอุดหนุนเขาอีก...55555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2007
  16. Youri_

ช่วยทีครับ

ในตอนนี้ใครที่มีข้อมูลหลวงปู่ผินะ ช่วยทีครับผมกำลังรวบรวมข้อมูลหลวงปู่ผินะเพื่อนำมาเขียนหนังสือประวัติที่สมบูรณ์เพื่อนำมาเผยแพร่ได้อย่างถูกต้องและไม่บิดเบื่อนใครเป็นลูกศิษย์เก่าๆหลวงปู่ช่วยให้ข้อมูลจริงแก่ผมทีครับถือว่าเป็นการช่วยหลวงปู่ทางอ้อมนะ

โทรให้ข้อมูล 0866883444

Email. Kaeff_@hotmail.com

17. Youri_

ชี้แจง

ข้อมูลที่จะนำไปเผยแพร่นั้นจะไม่มีการนำไปใช้ทำมาหากินอย่างแน่นอน โดยจุดประสงค์เพื่อเผยแพร่จริงๆและจะได้ชี้แจงส่วนที่คนส่วนมากนำไปพูดในทางที่ไม่ถูกและไม่ดีเพื่อลบคำนินทาในเรื่องไม่ดี หากใครมีข้อชี้แนะหรือข้อคิดอะไรเชิญชี้แนะได้เลยนะครับ ตามที่อยู่ที่มีอยู่ในข้างบน

18. thao

ดีครับ.......ถ้ารวบรวมเป็นรูปเล่มได้เมื่อไหร่ผมจะอุดหนุนเป็นคนแรกเลย..แบบว่าชอบอ่ะ............

โห..ตอบแบบว่าเหมือนเป็นเจ้าของกระทู้เลย..อายจัง...

คุณ MOUNTAIN มาเห็นเข้าคงไม่ว่าอาไรนะครับ...ฮิๆๆเขินจัง..

19. hs1yxz

แผ่นพับที่หลวงปู่นะแจก (b-glass)

20. thao

(one-eye) (one-eye) (one-eye) อ่านไม่ออกเลยตัวจิ๋วเชียว.....แง แง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(cry) (cry) (cry)