วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับ..เพื่อนๆ..พี่ๆ..น้องทุกหลังจากที่หายไปนานกลับมาตามคำสัญญาแล้วครับ..บังที่หายไม่ได้หายไปไหนหรอกครับเพียงติดภาระกิจนิดหน่อยครับเอาละครับ..พึ่งจะกลับมาเดี่ยวขอพักแปปนะครับที่พักไม่ได้ไปไหนหรอกกะลังรวบรวมข้อมูลและวัถุมงคลต่างๆของหลวงพ่อ..ผินะ..ว่าจะแบ่งปันกันชมยังงัยดี.เอาเป็นว่าเดี่ยวเราค่อยมาคุยกันนะครับ..ส่วนเรื่องอื่น..เราค่อยมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ.ขอกราบสวัสดีอีกครั้ง..สวัสดีครับ

2. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

(||) (||) (||) เย้....ดีใจจังปูเสื่อรอหน้าจอนานแล้วครับ..(deejai) (deejai) (deejai)

3. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีไหม่..ล่วงหน้าด้วยครับทุก..ๆคน..เรามาประเดิมด้วย..ดาวอาถรรพน์รุ่นแรกของ.วัดสนมลาว มีแร่ธาตุผสมจากนครศรีธรรมราช..ดินแร่จาก..สุราษฏร์ธานี..และผงเพชรจากถ้ำแก้วสุรการณต์ เติมพลังด้วยของอาถรรพน์(ดาวดวงนี้เป็นรุ่นแรกครับ)เป็นของขวัญมาให้ชมกัน..ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีไหม่2551ขอให้โชคดีและรวยๆทุกๆท่านตลอดไป..ครับ

4. พรสวรรค์สรรหา

เริ่มดาวอาถรรพน์

สวัสดีปีไหม่ล่วงหน้า..ทุกๆคนนะครับเรามาเริ่มต้นกันที่ดาวอาถรรพน์รุ่นแรกของวัดสนมลาว..มีแร่ธาตุผสมจากจ.นครศรีธรรมราช..ดินแร่จากจ.สุราษฏร์ธานี้และผงเพชรจากถ้ำแก้วสุรการณต์เติมพลังด้วยของอาถรรพน์(ดาวดวงนี้เป็นรุ่นแรกครับ)เป็นของขวัญส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีไหม่ 2551 ขอให้ดชคดีและรวยๆด้วยกันทุกๆท่านตลอดไป(kiss) (kiss) (kiss)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.3 KB
      เปิดดู:
      435
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      396
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2007
  5. thao

คุ้มค่ากับการรอคอยจริงๆ มาถึงก็เล่นโชว์ของหนักๆเลย

6. พรสวรรค์สรรหา

ความเป็นมาของดาวอาถรรพน์รุ่นแรก(ของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์)วัดสนมลาวสระบุร

(f) ส่วนผสมของมวนสานคือ
    ๑.ดินแร่จาก จ.สุราษฏร์ธานี้ ๒. แร่วุลแฟมไมค์ จากเขาศูนย์ (ทานพอ) จ.นครศรีธรรมราช ๓.เพชรจากถ้ำแก้วสุรการณต์ จ.นครศรีธรรมราช ๔.แร่ยูเรเนียม ที่เขาใช้ประทำหัวจรวด(กันฟ้าผ่า)๕.น้ำยา จากบ่ออาถรรพน์ถ้ำแก้วสุรการณต์(ท่านเจริญธรรม)จ.นครศรีธรรมราช...ครั้งแรก เมื่อผสมมวลสาร ใช้ผงกาวเป็นตัวเชื่อมอัดลงพิพม์ได้ประมาณ๖องค์ก็นำไปทำให้แห้งอัดพลังจิตรเดี่ยวๆอีก๗วันให้หลวงถุงเงิน และหลวงยูรฯคนละองค์..
    วันนี้เอา.ความเป็นตอนที่๑ไปพิจารณากันก่อนนะครับเดี่ยวจะมีมาบรรยายให้ฟังเป็นตอนๆไปโปรดรอและติดตามรับชมได้ในโอกาศต่อไปส่วนวันนี้ขอให้โชคดีมีชัยด้วยกันทุกๆคนนะครับสวัสดีครับ(f)

ขนาดไฟล์:
      51.3 KB
      เปิดดู:
      222
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      222
  7. Gearmour

Gearmour เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ด้วยความเคารพครับ
    รูปนี้ผมเคยมาลงในเวป ปืนแห่งหนึ่ง
    ผมถ่ายจากเจ้าของที่เป็นพระอยู่วัดท้องไทร
    ไม่ทราบว่าคุณเอารูปที่ผมถ่ายไว้มาลงได้อย่างไรครับ
    ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour
    แท้เทียมผมไม่ทราบ ที่นำมาลงเพราะว่ามันแปลกดี

8. som11

som11 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    มีใครรู้ปีสร้างใหมครับรุ่นนี้

ขนาดไฟล์:
      142.4 KB
      เปิดดู:
      199
  9. พรสวรรค์สรรหา

ความเป็นมาของดาวอาถรรพน์รุ่นแรก(ของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์)วัดสนมลาวสระบุร

วัถุอาถรรพน์..ที่หลวงพ่อนะ นำมาทำดาวรุ่นแรก..
    ทำไมดินแร่จากจ.สุราษฏร์ธานี จึงมีอาถรรพน์น่าอัศจรรย์มีแรงดึงดูดใจคนทั้งโลกมาชื่นชมได้ หลวงพ่อผินะ ท่านกล่าวว่ามันมีอาถรรพน์อยู่ในตัว เพราะดินแร่สุราษฏร์ เป็นดินดำเนียรละเอียดนวล เหมาะแก่การทำเซรามิก เครื่องปั้นดินเผา และงานเครื่องปั้นฝีมือต่างๆ เพราะเคลือบและพ่นสีติดง่ายเวลาเผาอบออกมาก็ไม่เป็นตามด สะดวกทุกอย่างจำหน่ายได้ดี โรงงานเซรามิกที่จ.สระบุรี สั่งดินแร่สุราษฏร์มาเป็นขบวนรถไฟมาเป็นเวลา10ๆปี
    เหตุไรแร่วุลแฟมไมค์(หรือทังสเตลล์)จากเขาศูนย์(ทานพอ)จ.นครศรีธรรมราช จึงมีอาถรรพน์ ให้คนหลงไหลอยากได้
    ตามประวัติพ.ศ.2511 ถึง 2513 แร่แห่งนี้มีราคาแพงมาก กก ละ250 บาท มีสัมปะทานให้ขุดแร่ และแย่งกันยิงกันตายเป็นพันเป็นหมื่น
    ทำมัยนะเพชรถ่ำแก้วสุรการณต์ จึงมีอาถรรพน์ ดึงดูดใจคนได้ทั้งล้า หลวงพ่อนะ ว่า คำว่าเพชรมันค่ามากเปรียบเสมือนสภาพของจิตรที่บริสุทธ์แล้ว
    แร่ยูเรเนียมมีอาถรรพน์ในตัวก็คือใช้ประกอบเป็นพลังงาน นิวเคลียได้ ได้ให้เกิดการทำลายได้อย่างมหาศาล หลวงพ่อนะ ท่านกล่าวว่า (ติดหัวจรวดกันฟ้าผ่าได้ด้วย)
    น้ำยาจากบ่ออาถรรพน์ถ้ำแก้วสุรการณต์(ท่านเจริญธรรม)
    หญิง ชาย ใดก็ดี คนเกลียดกันโกรธกันก็ดี กินน้ำอาถรรพน์นี้แล้วรักกันดีกันเสมอไป
    ความเป็นมาของแร่และของอาถรรพน์5อย่างที่กล่าวมานี้เป็นส่วนหนึ่งนะครับแต่ยังไม่จบเพียงเท่านี้ยังคงมีเรื่องราวที่น่าติดตามกันในตอนต่อๆไปหวังว่าข้อมูลนี้ทำให้เกิดประโยชน์กับทุกคนไม่มากก็น้อยที่อยากจะศึกษาความเป็นมาของดาวอาถรรพน์นะครับวันนี้พอเท่านี้ก่อนนะครับ ขอให้โชคดดีทุกคนปีนี้ครับ(sing) (sing) (sing)

ขนาดไฟล์:
      51.3 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      175
  10. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษท่านปลัดที่ผมเอารูปภาพมาลงโดยไม่ได้ขออนุญาติ แต่เจตนาที่แท้จริงก็อยากให้กระทู้นี้เป็นที่รวมวัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะและปัจจุบันผมแทบจะไม่มาโพสท์เลยเพราะยิ่งศึกษาไปจนไปรู้ถึงแหล่งที่ปลอมของหลวงพ่อแล้วก็ท้อใจ แต่ยังดีที่มีคนรู้จริงที่มาให้ความรู้และพยายามให้ข้อมูลที่ถูกต้อง ผมเองต้องขอขอบคุณ คุณเยาวราช คุณthao คุณพรสวรรค์สรรหาและอีกหลายๆคนที่ยังยืนหยัดให้ความรู้ที่แท้จริงอยู่
    ผมเองต้องขอโทษท่านปลัดอีกครั้งด้วยเจตนาบริสุทธิ์อยากเผยแพร่วัตถุมงคลของหลวงพ่อจริงๆครับ

11. thao

(f) (f) (f) ขอบารมี หลวงพ่อผินะ ปิยธโร ช่วยดลบันดาลให้ลูกศิษย์ของหลวงพ่อที่คิดดี ทำดี ประพฤติดีจงมีความสุขความเจริญ ประสพความสำเร็จในอาชีพการงาน และขอให้รวยๆกันทุกๆคน สาธุ สาธุ สาธุ(f) (f) (f)

(evil) ส่วนใครที่ทำไม่ดีเอาใว้ในปีที่แล้ว ปีนี้ก็ให้เริ่มต้นชีวิตใหม่ กลับตัวกลับใจ สังคมพร้อมให้อภัยเสมอครับ..สาธุ.(good)

สำหรับตัวกระผมเองก็กำลังรวบรวมข้อมูลซึ่งทราบเมื่อเร็วนี้เองเดี๋ยวจะมานำเสนอให้ชม รับรองว่า มีทั้งอึ้ง ทั้งทึ่ง ทั้งเสียว ว้าว...วว (นั่นแน่...อย่าคิดมากซิ..55555)

12. พรสวรรค์สรรหา

ความเป็นมาของดาวอาถรรพน์รุ่นแรกของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์วัดสนมลาวจ.สระบุร

สวัสดีปีใหม่..ครับ..วันนี้ว่าในเรื่องดาวอาถรรพน์ต่อเริ่มด้วยเรื่องแม่พิมพ์ดาวอาถรรรพน์ก็จะแกะด้วยมือธรรมดาจะเป็น๒อัน..อันหนึ่ง๕แฉก..อันหนึ่ง๘แฉก
    ตรงกลางจะกรวงเมื่อประกบกันแล้วใส่ลูกกริ่งกันฟ้าผ่าใช้กาวติดเหล็กเป็นตัวเชื่อมทั้ง๒แผ่นสังเกตจะเห็นได้ง่ายว่ามีรอยประกบกัน..หมายเหตุ แกะพิมพ์ด้วยมือกดด้วยนิ้วมือครั้งต่อมา..องค์ดาวกรอบและเปราะเพราะผสมแร่ธาตุไปมาก
    หลวงพ่อผินะ ก็เลยสั่งให้ผสมใหม่อีก
    ครั้งที่๒ ได้ผสมดินแร่และมวลสารเพิ่มขึ้นอีกแต่ผงเพชรหมดแล้ว คราวนี้กดได้ ๑๔ องค์อัดพลังเดี่ยวๆอีกเป็น ๑๐ ๆวัน
    ดั่งรูปที่ให้ชมอยู่ขณะนี้

ขนาดไฟล์:
      18.5 KB
      เปิดดู:
      3,728
      ขนาดไฟล์:
      17.8 KB
      เปิดดู:
      3,704
  13. แม่เนื้อหอม

แม่เนื้อหอม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ

14. พรสวรรค์สรรหา

ความเป็นมาของดาวอาถรรพน์รุ่นแรกของสำนักสงฆ์เจริญธรรมสามเจ้าเขาโบสถ์วัดสนมลาวจ.สระบุร

(good) ครั้งที่๓ ที่นี้หลวงถุงเงินเรียนหลวงพ่อนะ ว่าดาวที่ทำออกมา หนาไปไม่สะดวกในการเหลี่ยมขอให้หลวงพ่อนะสั่งทำขึ้นใหม่ให้บางลง เพราเปลื่องมวลสารและไม่สวยด้วย หลวงพ่อนะก็ได้ทำตามคำขอ ที่นี้ก็ได้ออกมาทั้งแข็งแน่น บาง สวย ถูกใจว่างั้นเถอะ กดพิมพ์ ออกมาได้ ๑๘ องค์ อัดพลังจิตรเดี่ยวๆ อีกเป็นเดือน แบ่งให้หลวงยูรฯ ๙องค์ ดั่งรูปที่นำมาให้ชมกันต่อไปนี้(good) :d

ขนาดไฟล์:
      16.3 KB
      เปิดดู:
      3,768
      ขนาดไฟล์:
      17.3 KB
      เปิดดู:
      3,768
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2008
  15. นุ สระบุรี

นุ สระบุรี Active Member

17 ธันวาคม 2007
    พระที่หลวงพ่อสร้างมีอะไรบ้างครับช่วยบอกหน่อย ขอบคุณ

16. พรสวรรค์สรรหา

ตอบคุณ นุ สระบุรี ใจเย็นๆ..ๆ..ครับมีมากมายเยอะแยะจำได้บ้างไม่ได้บ้างตั้งแต่วัดตำหนักมา..สร้างด้วยทองคำก็มี..(อุทิศให้บิดา)สร้างเป็นพระเครื่องก็มีเยอะไปหมด เช่น วัดวิเศษการณ์ประมาณ8หมื่น4พันองค์พระพุทธรูปตามวัดต่างๆอีกนับไม่ถ้วนถ้าคุณ นู สระบุรี อยากจะทราบเรื่องอะไรก็ให้ถามเป็น ส่วนๆได้นะครับจะได้ไม่สับสน เพราะผมเกิดไม่ทันตามไปดูไม่รู้ทุกแห่งด้วยครับ ..ขอบคุณครับ..ที่กรุณาให้เกียรติถามผมสวัสดีครับ(tm-love)

17. Gearmour

Gearmour เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ด้วยความเคารพครับ
    ไม่เป็นไรครับ
    แค่ผมอยากทักทวง เท่านั้น
    ก่อนอื่นไม่ต้องเรียกผมว่าท่านก็ได้ ไม่ได้มีความสำคัญ
    หรือมีศีลมากกว่าคนปกติ
    ภาพที่ผมถ่ายมา เป็นของ อาจารย์สม ซึ่งเป็นพระที่ไปรักษาตัวอยู่กับหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    ผมเห็นท่านมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ผินะ เยอะมาก เห็นว่าท่านอยู่รับใช้หลวงปู่ผินะอยู่พักหนึ่ง (เท็จจริงเยี่ยงไรอยู่ที่ท่าน)
    และเคยได้ดูวีดีโอผ่าศพของของหลวงปู่ผินะจากอาจารย์สม เห็นท่านออกของให้คนที่อยากได้ของหลวงปู่ผินะ
    ตัวผมเอง หลวงน้าสม ท่านให้ดาว เห็นว่าเป็นรุ่นหลังทำจากไม้รู้นอน กริ่ง ก็ไม่มี มาดวงหนึ่ง
    และคุณไทยพุทธ ให้พระพิมพ์สามเหลี่ยม ขนาดนิ้วก้อยมาองค์ ซึ่งพระพิมพ์องค์นี้ผมก็ได้บูชาติดตัวมาโดยตลอด

ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

18. พรสวรรค์สรรหา

ครั้งที่สี่ ดาวอาถรรพน์ที่กดพิมพ์ครั้งแรก ประกอบแล้ว ๖องค์ อยู่กับหลวงพ่อนะฯ ๔ องค์นั้น เนื้อดาวกรอบมากและแตกออกหลวงพ่อนะฯก็ให้ตำผสมใหม่อีก และถามหลวงถุงเงินฯว่า ทำอย่างไรให้เหนียวและไม่แตก หลวงถุงเงินฯก็หยิบน้ำผึ้งเทใส่ผงที่ตำอยู่ในครกลงไปประมาณเกือบครึ่งฃวด<O:p</O:p
    ทีนี้ปัญหาก็มีว่า มวลสารและผงแร่ต่างๆ ก็เหนียวและนิ่ม แถมปั้นยากอีกด้วย หลวงพ่อนะฯท่านก็ยิ้ม และบอกด้วยเมตตาว่า<O:p</O:p

ขนาดไฟล์:
      18.1 KB
      เปิดดู:
      3,456
      ขนาดไฟล์:
      18 KB
      เปิดดู:
      3,435
  19. พรสวรรค์สรรหา

ตรั้งต่อมา ผงอาถรรพน์บางอย่างหมดลง เช่น ของเห็นง่ายแต่เอาได้ยาก แร่ยูเรเนียมก็หมด( ไม่มีใครไปเอาได้ หลวงพ่อนะฯต้องไปเอาเอง) ทีนี้ก็ให้แกะพิมพ์ใหม่ ทำให้ตุ่มนูนใหญ่นั้นให้เล็กลงมา และกลมรีเป็นเหมือนเม็ดขนุนผ่าครึ่ง<O:p</O:p
    ตอนนี้ ท่านหลวงพ่อนะฯ ได้เก็บกู้ว่าน ๑๐๘ มาเป็นจำนวนมาก ทำที่อบสมุนไพรด้วย เปิดบริการฟรีทุกๆวัน แต่เวลา ๔ ถึง ๖ โมงเย็น ทีนี้นายคิ๊มฯ ได้ทดลองกินว่าสนม้าห้อใหญ่เข้าไป ยังไม่พอใจแถมกินว่านทรหดอดทนเข้าไปอีก วันรุ่งขึ้นก็มารายงานหลวงพ่อนะฯว่า

20. Laykabin

Laykabin เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    (good) อยากอ่านเรื่องที่ พี่พรสวรรค์สรรหา นำมาเผยแพร่อีกครับ จะได้มีความรู้มากขึ้นอีก กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ครับ ผมว่ายังมีอีกหลายท่านที่กำลังรออ่านเหมือนผมอีกไม่น้อยนะครับ ฝากพี่ช่วยจัดให้หน่อยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยครับ(good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2008