วัตถุมงคลวัดสว่างอารมณ์ เชียงใหม่ สร้างศาลาให้เสร็จในปีนี้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sridoi, 21 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วิโรจถามมาก็ดีครับ ต้องรออาจารย์นพวางแผน เหมือนเขียนแผนธุรกิจขึ้นมา เสนอโปรเจคครับ เผื่อพวกเราๆท่านๆมีอะไรพอช่วยเหลือได้ ก็ดีนะครับ บุญมากมายจริงๆครับ สำหรับมหากฐิน ขอบพระคุณพี่วิโรจที่แนะนำมาครับผม

2. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพโดยรวม

เอาเป็นย่อๆ ก็แล้วกันนะครับ

ไม่งั้นจะกลายเป็นเรื่องยาว...............ว..............ว

ขณะนี้ ล๊อกเก็ต อยู่ในขั้นขอดูตัวอย่าง ให้ทำมา 2 แห่ง ราคาต่างกันบ้างกรณีฉากทอง แต่ล๊อกเก็ต ขนาดธรรมดาและจัมโบ้ ใกล้เคียงกัน

ในปีนี้ ล๊อกเก็ต จะเป็น 8 เหลี่ยม หรือวงกลม ขอดู test ก่อน มี 2 ขนาด เบอร์ 1 (ประมาณ 50 บาท) และ เบอร์ 3 (70 บาท) จะขอเรียกเป็นลีอกเก็ตธรรมดา กับจัมโบ้นะครับ ขนาดธรรมดา สร้าง 499 องค์ จัมโบ้ 199 องค์

ล๊อกเก็ต นี้ จะเน้นชัดเจน ว่า บรรจุอะไร ในล๊อกเก็ตธรรมดาและจัมโบ้ ส่วนมวลสารจะใส่เหมือนกันหมด ไม่แยกรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ซึ่งมวลสาร จะทะยอยลงให้รับทราบ ประมาณ 2 สัปดาห์ข้างหน้า ทีนี้พวกท่าน จะ
    อ่านกันตาแฉะ แน่นอน เพราะเฉพาะที่ใส่ตะกรุด 8 นิ้วก็ยาวเหยียด งานนี้เพิ่มอีกสัก 2 เท่าได้มั๊ง เพราะฉะนั้น ไม่ต้องกลัวว่าจะสู้ ล๊อกเก็ตที่ออกมารุ่นก่อนๆไม่ได้นะครับ การันตีว่าเพียบไม่แพ้กัน

ส่วนแบบ ภาพ สีสรร ยันต์ ขออนุญาต หารือ ท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์ ก่อน ค่อยแจ้งให้ทราบ สัปดาห์หน้า จะได้แบบตัวอย่างพร้อมราคา ที่ชัดเจน และระยะเวลาที่ใช้ก็คงจะให้ชมได้ครับ อีกไม่นานครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2009
  3. arjarhnnop

ขออภัย ผมพิมพ์ยาวกว่านี้ สักเท่านึง มั๊ง

ส่งไม่ไป กลับมาครึ่งเดียว ไม่ได้เก็บไว้ด้วย

ฮือ ฮือ ต้องพิมพ์ใหม่ อีก

ขออย่างนี้แล้วกันนะครับ ภายในสัปดาห์หน้า
    ผมจะแจ้งขั้นตอนต่างๆ ที่มีไว้ทั้งหมด รวมทั้ง
    ระยะเวลา เตรียมการทำงาน ระยะของที่จะได้
    ในแต่ละช่วง บล๊อค แบบ ต้นแบบ มวลสาร
    กรรมวิธีต่างๆ ให้ทราบ

ขอเวลา 1 สัปดาห์นะครับ จะได้รายละเอียด น่าจะเกิน 80%
    แล้ว ส่วนอื่นๆ ก็ทะยอย เล่าไปเรื่อยๆ แต่กรรมวิธีปีนี้ อาจไม่
    เหมือนรุ่นก่อนๆ คือกำหนดค่าบูชา แต่ปีนี้ อาจจะไม่ใช่ เพื่อ
    ให้คนที่กำลังทรัพย์ไม่พอ มีโอกาสที่จะได้ของดีๆมากโดยการ
    ออกแรง ขอหารือสรุปผลก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ARJARHNNOP

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2009
  4. arjarhnnop

ฝากอีกเรื่อง มวลสาร ท่านใดมี และสามารถมอบให้ได้
    ก็แจ้งมานะครับ จะให้ไปรับก็ได้ ยินดีครับ ขณะนี้ ผมกลาย
    เป็นตาขอ ไปแล้ว

คือไปเข้าวัดไหนก็ขอแหลกเลย วัดไหนสนิท ก็ง่ายหน่อย วัด
    ไหนที่ไม่สนิท หรือเพิ่งรู้จัก ก็ขอยากหน่อยเพราะเขาไม่รู้ว่าเรา
    เป็นใคร ท่านใดที่เก็บสะสมมวลสารไว้ ทุกชนิดหากยินดีบริจาค
    ให้กับทีมสร้างก็ช่วยแจ้งมาด้วยครับ จักเป็นพระคุณ

นับถือ
    ARJARHNNOP

5. arjarhnnop

ยิ่งแก้ ยิ่งยุ่ง หายไปทีละหลายๆ บรรทัด

รอก่อนนะครับ คุณ Viroj จะเรียบเรียงมาใหม่

ไว้ใน word แล้วแจ้งอีกครั้งครับ

6. arjarhnnop

ชื่อรุ่น ปี 52<O:p</O:p
    <O:p
    1.รุ่น เบญจมหาโชคพรสิทธิ์ ศนิวาร<O:p
    2.รุ่น "มหาโชคโภคทรัพย์52" LordTartarus <O:p</O:p
    3.รุ่นมหาสมปรารถนา aries2947<O:p</O:p
    4.รุ่น "๕" NR<O:p
    5.รุ่น 5 เสาร์ 5 อังคาร อาทิ

6.รุ่น ๕ เสาร์ ๙ อังคาร NR<O:p
    7.รุ่นเบญจมหาสิริโชคโภคทรัพย์ G.sis.t<O:p
    8.รุ่น ๕โชคพรสิทธิ์ viroj<O:p
    9.รุ่น ร่ำรวยรุ่งเรือง 52 aoffy_s<O:p
    10.รุ่น ไม่อดไม่จนไม่มี aries2947<O:p
    11.รุ่น คุ้มครองรักษาไม่อดไม่จน aries2947<O:p
    12.รุ่น ๕ ศาลาศรัทธาธรรม hanada9
    13.รุ่น ไม่รู้อด ไม่รู้จนครองธรรม
    14.รุ่น บารมีพรสิทธิ์ครองธรรม
    15.รุ่น สิทธิโชค สิทธิลาภ ครองธรรม

16.รุ่น สิทธิโชค สิทธิลาภ ครองธรรม
    17.รุ่น ของขวัญพ่อให้ลูกมีกิน ครองธรรม

18.รุ่น สว่างสิทธิโชค getter<O:p
    19.รุ่น มหาสารพัดนึก สักกะ

20.รุ่น พรสิทธิ์ประสิทธิ์สว่าง สักกะ

21.รุ่น มหาสิทธิโชคลาภ สักกะ

22.รุ่น เงินไหลมาทองไหลมา สักกะ

23.รุ่น สุริยันจันทรามหาโชคลาภ สักกะ

24.รุ่น สว่าง ร่ำรวย สักกะ

25.รุ่น สว่าง มหาเศรษฐี สักกะ

26.รุ่น สว่าง เหลือกินเหลือใช้ สักกะ

27.รุ่น สว่าง พันล้าน สักกะ

28.รุ่น สว่าง รวย รวย รวย สักกะ<O:p
    29.รุ่น ฉลองศรัทธาศาลาธรรมสว่างอารมณ์เบญจมหาสิริโชคพรสิทธิ์โภคทรัพย์G.sis.t
    <O:p</O:p
    30.รุ่น ปัญจมหาโชคลาภNR แทนจากทางเหนือ
    31.รุ่น ปัญจมหาโภคทรัพย์ NR แทนจากทางเหนือ<O:p
    32.รุ่น พรสิทธิ์สัมฤทธิ์โชค พหล<O:p
    33.รุ่น เบญจปัญญามหาบารมีสิทธิโชค ครองธรรม<O:p
    34.รุ่น ปัญญา บารมี ร่มเย็น RainyWindy<O:p
    35.รุ่น มหาเศรษฐี เบิกทรัพย์ seedgogo

36.รุ่น อะไรก็ได้ jomjamp<O:p</O:p
    37.รุ่น อุดมโชคพรสิทธิ์ robotboy<O:p</O:p
    38.รุ่น พรสิทธิ์ประสิทธิ์ทรัพย์ไหลนอง ทองไหลมา sacrifar

ปรับปรุง จนถึงขณะนี้ สัปดาห์หน้าเราจะโวท กันว่า
    5 ชื่อสุดท้าย ที่จะไปนำเสนอท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์
    ให้ท่านตัดสินใจครับ

ARJARHNNOP<O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2009
  7. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    โชคลาภมั่งมีสมบูรณ์พูนสุข
    ไม่เจ็บไม่ป่วยไม่อดไม่จน

8. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    [​IMG]ดอกนี้ที่ให้บูชาในกระทู้ครับ ตอนนี้หมดแล้ว ตะกรุดอุดสีผึ้งเมตตา
    มีประสบการณ์ส่วนตัวแล้วครับดอกนี้

รบกวนเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง

9. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    -ขอตั้งด้วยได้ไหมคราบ

ว่ารุ่น "อะไรก็ได้"

10. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดอุดสีผึ้งเมตตา
    ทราบว่าหมดแล้ว แต่ผมมี 1 ดอก ใครที่อยากจะได้ ผมสละให้ครับเพราะไม่ได้ใช้อะไร แต่ให้ทำบุญกับพระอาจารย์พรสิทธิ รบกวนโอนเงิน 350 บาทเข้าบัญชีพระอาจารย์พรสิทธิแล้วแจ้งรายละเอียดการโอนมาในกระทู้ พร้อมที่อยู่
    ผมจะจัดส่งให้ครับ

11. robotboy

robotboy เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    อยู่ดีๆก็นึกคำนี้ได้ครับ ไม่รุ้ว่าซ้ำกับใครรึเปล่า ไปจำของใครมาก็ไม่ทราบ

"อุดมโชคพรสิทธิ์"

อ.พรสิทธิ์ รูปร่างใหญ่มั้ยครับ
    แม่ผมถักอังสะไหมพรม กับ หมวกไหมพรม
    จะส่งไปถวายอาจารย์ กลัวเล็กไปจะใส่ไม่ได้

ขอบคุณมากครับ

12. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อรุ่น พรสิทธิ์ประสิทธิ์ทรัพย์ไหลนอง ทองไหลมา

เอ่อ อยากขอถามครับว่าพระอาจารย์จะมีโอกาสมากรุงเทพอีกไหม

13. sacrifar

ผมขอรับไว้นะครับ ขอบัญชีพระอาจารย์ด้วยครับ

14. arjarhnnop

15. arjarhnnop

ปรับปรุงแล้ว

ปรับปรุงแล้ว วันนี้ 27-07-52

16. arjarhnnop

สรุปชื่อรุ่น วันศุกร์ นี้ 12.00

ท่านใดจะร่วม ส่งชื่อรุ่น ส่งได้ถึงวันศุกร์ นี้

แล้วมาเลือกกัน 5 ชื่อ นำไปเสนอท่านพระอาจารย์

อย่าเพิ่งส่งเลือกมา นะครับ เดี๋ยวจะมึน เอาไว้ปิดรับก่อน

ค่อยมา VOTE ครับ

ARJARHNNOP

17. หน้ากากเสือ

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ลองหาดูครับ

18. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตเอาคำบอกเล่าจากคุณเอกชัยมาให้ทุกท่านได้อ่านกันครับ

19. sacrifar

โอนให้แล้วครับ ที่อยู่ทาง pm ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      27
  20. arjarhnnop

ยินดีกับทั้ง 2 ท่าน ทั้งคุณหน้ากากเสือ
    และคุณ sacrifar ที่ต่อบุญให้กัน เพื่อ
    ถวายท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์ ครับ

สาธุ

ARJARHNNOP

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้