วัตถุมงคล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 22 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. veva2550

veva2550 สมาชิกใหม่

แท้ดูง่าย โค๊ด วชน กระโดดคมชัด และที่สำคัญเป็นลายมือพระอาจารย์ทินครับ

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ฝากไว้ดูเล่น องค์นี้เนื้อนวะก้นเงิน

ครูบากฤษณะ อินทวัณโณ กล่าวว่า เหตุที่จัดสร้างพระกริ่งมหาจักรขึ้นในครั้งนี้นั้น เนื่องจากคณะ ศิษยานุศิษย์ผู้ใกล้ชิดถามหาอยากได้วัตถุมงคลที่เป็นรูปพระพุทธองค์ ซึ่งหลวงพ่อยังไม่เคยจัดสร้างมาก่อน มีแต่เทพภมรจำแลง หรือสาริกา หรือจระเข้ เป็นที่โด่งดังทั้งในประเทศและต่างประเทศมาแล้ว

วัตถุประสงค์จริงๆ นั้น หลวงพ่อ ครูบากฤษณะ บอกว่าจะนำรายได้ไปสร้างวิหารที่วัดทำค้างไว้ให้เสร็จสิ้น เสียที รุ่นนี้มีจำนวนไม่มาก เช่น เนื้อทองคำ 9 องค์, เนื้อเงินก้นทองคำ 109 องค์, เนื้อนวโลหะก้นทองคำ 209 องค์, เนื้อนวโลหะก้นเงิน 2,500 องค์ ทุกองค์ตอกโค้ดและหมายเลข

พิธีปลุกเสกจะจัดขึ้นที่วัดเวฬุวัณ ในวันที่ 30 กรกฎาคม 2549 เป็นวันแสดงมุทิตาสักการะหลวงพ่อในโอกาสวันเกิดด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผน นางเรียกเนื้อ ของอดีตพระอาจารย์ยกพล สมัยบวชอยู่ที่วัดหนองดง แบ่งบูชา ๙๐๐ บาทครับ

น้องเอิร์ท จองครับ

ขนาดไฟล์:
      133.7 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      132.1 KB
      เปิดดู:
      76
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010
  4. ซักวันจะคิดออก

ผ้ายันต์ ม้า...นาง หลวงปู่บุดดา มี ๒ ผืน แบ่งบูชาผืนละ ๕๐๐ บาทครับ
    หมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2011
  5. ซักวันจะคิดออก

พระประทานพร รุ่นสมปรารถนา ของอดีตพระอาจารย์ยกพล สมัยบวชอยู่ที่วัดหนองดง แบ่งบูชา ๕๐๐ บาทครับ

ใส่กรอบ พร้อมห้อยครับ

ปิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2011
  6. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    แวะมาชม [​IMG]

พระกริ่งงามดีนะครับพี่

7. ซักวันจะคิดออก

ครับพี่ งดงาม เลยเก็บไว้บูชา

ผมค่อนข้างชอบพระกริ่งด้วย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ชอบ

8. ซักวันจะคิดออก

รายการคงเหลือ

ปลัดขิก ไม้สะแก พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ขุนแผน หลังกุมารเก่ง-เฮง พระครูสถิตญาณคุณ วัดเตาเหล็ก

พระสีวลี ปี ๕๐ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

นางกวัก เนื้อดินเผาดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระขุนแผน หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

รูปหล่อ รุ่นสอง หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงไข่ เลื่อนสมณศักดิ์ ปี ๔๘ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระนาคปรก + พระปรกใบมะขามหลวงพ่อสาคร หลวงปู่บุญ

พระกริ่งรัตนมาลา เนื้อกำแพงโบสถ์ วัดสุทัศน์

พระกริ่งรัตนมาลา เนื้อผงใบลาน วัดสุทัศน์

พระขุนแผน พิมพ์ทรงพลเล็ก (รุ่นแรก) ยุทธหัตถี ๔๑๔

พระสมเด็จปรกโพธิ์ (บัวคว่ำ-บัวหงาย) วัดปากคลองมะขามเฒ่า

พระขุนแผนเม็ดขนุน วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ตะกรุดโทน วัดละหารไร่ เสกปีเสือ เดือนสิงห์ กทิงวัน

ตะกรุดช้างผสมโขลง หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม

ตะกรุดดอกไม้สวรรค์ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม

รูปหล่อรุ่นแรก ปี ๔๐ เนื้อทองเหลืองรมดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระสมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อดินเผาดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่สอง

พระสมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อดินเผาดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่สาม

แม่โหงพราย อาจารย์วราปราการ

พระขุนแผน นางเรียกเนื้อ พระอาจารย์ยกพล วัดหนองดง

ผ้ายันต์ ม้าเสพนาง หลวงปู่บุดดา วัดหนองวัวคำ

พระประทานพร รุ่นสมปรารถนา พระอาจารย์ยกพล วัดหนองดง

9. ซักวันจะคิดออก

ปลัดขิก ไม้สะแก พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

ขุนแผน หลังกุมารเก่ง-เฮง พระครูสถิตญาณคุณ วัดเตาเหล็ก

พระสีวลี ปี ๕๐ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

นางกวัก เนื้อดินเผาดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระขุนแผน หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

รูปหล่อ รุ่นสอง หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระผงไข่ เลื่อนสมณศักดิ์ ปี ๔๘ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระนาคปรก + พระปรกใบมะขามหลวงพ่อสาคร หลวงปู่บุญ

พระกริ่งรัตนมาลา เนื้อกำแพงโบสถ์ และ เนื้อผงใบลาน วัดสุทัศน์

พระขุนแผน พิมพ์ทรงพลเล็ก (รุ่นแรก) ยุทธหัตถี ๔๑๔

พระสมเด็จปรกโพธิ์ (บัวคว่ำ-บัวหงาย) วัดปากคลองมะขามเฒ่า

พระขุนแผนเม็ดขนุน วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ตะกรุดโทน วัดละหารไร่ เสกปีเสือ เดือนสิงห์ กทิงวัน

ตะกรุดช้างผสมโขลง หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม

ตะกรุดดอกไม้สวรรค์ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม

รูปหล่อรุ่นแรก ปี ๔๐ เนื้อทองเหลืองรมดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระสมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อดินเผาดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๒

พระสมเด็จปรกโพธิ์ เนื้อดินเผาดำ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๓

แม่โหงพราย อาจารย์วราปราการ

พระขุนแผน นางเรียกเนื้อ พระอาจารย์ยกพล วัดหนองดง

ผ้ายันต์ ม้าเสพนาง หลวงปู่บุดดา วัดหนองวัวคำ

พระประทานพร รุ่นสมปรารถนา พระอาจารย์ยกพล วัดหนองดง

10. น้องเอิร์ท

น้องเอิร์ท สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองครับพี่ ประสบการณ์เป็นยังไงบ้างครับ แนะนำทีครับ

11. ซักวันจะคิดออก

รับทราบการาจองครับ

ก็อย่างที่เคยเล่า ในห้องประสบการณ์ครับ

เรียกมาได้ แต่ผมทำอะไรไม่ไ่ด้เอง 555

12. น้องเอิร์ท

วันเสาร์โอนได้มั้ยครับ+ค่าส่ง50บาทนะครับ พี่มีของแถมมั้ยครับ อิอิ
    ขอบคุณครับ

13. ซักวันจะคิดออก

ได้ครับ ตามสบายครับ

555 เรื่องของแถม ต้องลุ้นเอาตอนเปิดกล่องเองครับ 555

14. น้องเอิร์ท

คร้าบ ขอบคุณมากนะครับพี่

15. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้คุณซักวันจะคิดออก ช่วยดูพระปกโพธิ์ให้หน่อยครับว่าใช่ของแท้ไหมครับ ปกติผมจะเห็นแต่สีดำ ไม่เคยเห็นสีอิฐอย่างนี้เลย และตามรูปพิมพ์ของพระก็ไม่ค่อยชัด ไม่ทราบเป็นเนื้ออะไรครับ และมีในสาระบบของวัดชายนาหรือไม่ครับ และลายมือด้านหลังใช่ลายมือของหลวงพ่อทินไหมครับ

ขอบคุณครับ

16. ซักวันจะคิดออก

ชัดเจนครับพี่ ทั้งลายมือ ทั้งพิมพ์

เนื้อเป็นเยี่ยวชะนีครับ แต่เรื่องสี ไม่แน่ใจว่าผสมอะไรไปเพิ่มเหมือนกันครับ

17. yamalove

yamalove สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2010
    สวัสดีค่ะ วันที่ที่โทรไปหาพี่สอบถามเรื่องพระขุนแผนอ่ะค่ะ

ตามที่พี่บอก พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด นี่ราคาเท่าไหร่อ่ะค่ะ

18. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งทราบครับว่าสมเด็จปกโพธิ์ก็มีเนื้อผสมเยี่ยวชะนีด้วยนึกว่าจะมีเฉพาะสมเด็จชะนีอย่างเดียว ตอนแรกที่ผมได้มาก็ไม่ค่อยแน่ใจนักเพราะ
    1. ลายใบโพธิ์ และลายองค์พระตื้น ไม่ค่อยชัดเจน
    2. ดูผิวพระที่เคลือบแลคแล้วดูใหม่เหลือเกิน
    จึงไม่ค่อยมั่นใจ ไม่ทราบสมเด็จปกโพธิ์ในตลาดมีปลอมออกมาบ้างหรือยังครับ
    แล้วสมเด็จปกโพธิ์ที่คุณซักวันจะคิดออกลงให้บูชาเป็นสีดำ เค้าเรียกว่าเนื้ออะไรครับ และอย่างไหนที่มีจำนวนออกมามากกว่ากันครับ

19. น้องเอิร์ท

พี่มดครับ ของแถมนี่โดนใจสุดๆเลยครับ 5555+
    พี่เคยใช้มั้ยครับของที่แถมมาอะครับ แล้วคาถาขุนแผนนางเรียกเนื้อมีมั้ยครับ
    แล้วจะเรียกยังไงครับ :cool::cool:

20. yamalove

yamalove สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2010
    พี่มดพอจะหา พระขุนแผนนางเรียกเนื้อได้อีกเปล่าอ่าาา
    มาช้าาอดเลยยยย TT

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้