เว็บพลังจิต วิธีแก้กรรมที่ทำให้พ่อแม่เสียใจน้ำตาร่วง ของหลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Mr.tom, 23 มีนาคม 2007.

1. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    Anumothana ka...

2. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    Anumothana ka...

3. สุภาพรกิ่งนอก

สุภาพรกิ่งนอก เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    ขอนุโมทานาสาธุค่ะ ต้นเดือนเมษายนนี้จะไปเยี่ยมท่าน จะไปทำค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

4. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนา .. บุญด้วยค่ะ

ใครที่ยังมีคุณพ่อ คุณแม่อยู่รีบทำนะคะ
    ดิฉันเองอยากทำแต่คงไม่มีโอกาสอีกแล้วล่ะ
    เพราะท่าน ลาไปจากโลกนี้แล้วทั้ง 2 เลย

เป็น .. กำลังใจ ให้ลูกยอกกตัญญูทุกท่านค่ะ

5. ฉัตรดา

ฉัตรดา เป็นที่รู้จักกันดี

ดีมากกกค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ หากใครทำแล้ว อย่าเผลอพูด กระทำ หรือคิดไม่ดีกับพ่อแม่รวมถึงผู้มีพระคุณอีกนะ ค๊ะ
    หลวงพ่อจรัญท่านว่า แม้แค่คิดว่าพ่อแม่ไม่ดี แค่คิดก็ตกต่ำชีวิตไม่เจริญ ทำอะไรก็เจ๊งแล้ว

6. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

เขินจังแต่จะทำวันสงการนต์นี้เลย ขอบคุณมากน่ะค่ะ

7. jaiberkban

jaiberkban สมาชิก

ผมยังเด็ก อยู่เลยไม่มีเงินซื้อ ชุดดีๆมาหรอก แถมยังต้องสอบอีกหลายอย่าง
    ผมคง ไม่ประสบความสำเร็จแน่เลย มีวิธีอื่นไหมครับ เช่นทำบุญ ถวายสังฆทาน อื่นๆ อะไรประมาณเนี้ยะ อะครับ ผมเพิ่งจะคิดได้ตอนที่จะทำไรเป็นชิ้นเป็นอันนี้ล่ะ ไม่งั้นผมก็คงเป็นลูกชั่วอยู่นั่นเอง

8. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

จะทำแน่นอนวันที่ 14 เมษายน นี้เจอกัน!!!(ไม่ต้องรอให้ถึงวันเกิดเพราะมันอีกนาน)
    รับรองว่าน้ำตาแตกแน่ แค่อ่านก็คลอๆแล้วนะเนี่ย
    แค่เอาเท้ามาเหยียบหัวอ่ะไม่รู้สึกอะไรหรอก (ให้คิดว่าตอนเด็กๆรับรองว่าพ่อแม่จูบเท้าเรามาทุกคนอ่ะ) แต่ที่กลัวคือพ่อแม่จะไม่เหยียบมากกว่า จะกอดและหอมด้วย แต่ก็เขินนะ แต่จะทำเพราะยังมีโอกาส และมันก็เป็นสิริมงคลด้วย ทำแล้วจะได้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาหาตัว

9. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่มีเงินซื้อเสื้อผ้าให้พ่อแม่ก็ข้ามไปก็ได้นี่จ๊ะ แค่ล้างเท้าแล้วหาพวงมาลัยมาไหว้ท่าน(สองพวงยังไม่ถึงห้าสิบบาทเลยเน้อ เห็นไหมไม่แพงเลย) กราบท่าน หอมท่าน แค่นี้เป็นสิริมงคลมากมายแล้วเน้อ ทำบุญกับพ่อแม่นี่ยิ่งกว่าทำที่ไหนๆอีกนะจ๊ะ ง่ายด้วย ไม่ต้องนั่งรถเที่ยวเสาะแสวงหาวัดดีๆ พระดีๆ เพราะท่านทั้งสองเนี่ยดีที่สุดในชีวิตเราแล้วล่ะจ๊ะ ถ้ากำลังจะสอบก็ขอพรจากท่านนะจ๊ะ พรจากผู้ประเสริฐของลูกเป็นมงคลที่สุดแล้วจ๊ะ

10. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

แม่บอกรักน่ะไม่แสดงออก คงเขินพอๆ กับคุณพอหันหลังยิ้มแก้มปริ(kiss)(kiss)

11. panee1966

panee1966 สมาชิก

ปีนี้ต้องทำให้ได้....ขอบคุณและอนุโมทนาบุญสำหรับเรื่องดีๆ ที่นำมาฝาก