ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ...

อยากถามคุณศิราณีครับ
    1. ผมจะยื่นคะแนนสมัครมหาวิทยาลัยติดในคณะที่หวังไว้ไหมครับ เรียนจบไหม
    2. ชาตินี้จะบรรลุสมาธิระดับไหนครับ
    3.จะทำอย่างไรถึงจะแก้กรรมของตัวเองให้หลุด ครับ

2. ลูกปลาน้อย

ลูกปลาน้อย สมาชิกใหม่

ขอถามดังนี้ครับ
    1. ชีวิตนี้จะมีภรรยาไหม ถ้ามีจะอยู่ไปกันจนแก่ชราหรือไม่
    2. ชีวิตนี้จะมีเงินเก็บในธนาคารถึง 1 ล้านบาทไหม
    3. ชีวิตนี้จะได้บวชไหม ขอบคุณครับ

3. maya

maya บุคคลทั่วไป

อยากถามมั่งค่ะ
    อืมมมม
    1. ตอนนี้พบเนื้อคู่รึยังคะ เป็นคนลักษณะแบบไหน
    2. ต้องทำงานอะไรถึงจะมั่นคงก้าวหน้าดี พ่อกะแม่จะได้หายห่วงและสบายใจ
    3. รู้จักคนๆนึงมานานหลายปี ไม่ใช่แฟนกัน ยังรู้สึกผูกพันซะเหลือเกินคงเป็นเพราะชาติที่แล้วเคยผูกพันเป็นคู่กันใช่ไหม ชาตินี้ถึงไม่ได้คู่กัน แต่ถ้าเราอยู่ในกรอบศีลธรรม ขาติหน้าคงมีโอกาสได้คบกันใช่ไหมคะ

ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยเถิด ขอบคุณค่ะ

4. rain

rain สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2005
    ตอนแรกอ่านแล้วขำๆ (ขอโทษด้วยค่ะ) งั้นขอลองถามดูแล้วกันนะคะ
    1. หนูเป็นใคร ตอนนี้อยู่ที่ไหน(จังหวัด?)
    2.แฟนที่คบอยู่ตอนนี้ เป็นคนยังไง
    3.ชาติที่แล้วเกิดเป็นใคร สมัยไหน
    ปล.เผอิญเข้ามาเป็นครั้งน่ะค่ะ ไม่ผิดใช่ไหมคะที่จะยังไม่เชื่อ

5. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    เลิกเชื่อ มโนม มานานแล้วคะ
    เพราะ มโนม นี่แหล่ะคะ ทำเอา บ้านแถบแตก เถียงกันจะตายชัก

6. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    1.จะมีโอกาสพบเนื้อคู่ที่แท้จริงตอนไหน
    2.จะมีโอกาสทำงาอาชีพที่ตัวเองรัก รุ่งโรจน์ ไหม
    3.อยากให้คุณศิราณีแนะนำสิ่งที่ดิฉันยังขาดไปค่ะ

ขอบพระคุณน่ะค่ะ

7. อักขรสั จร

อักขรสั จร เป็นที่รู้จักกันดี

1. ท่านอายุเท่าไหร่ครับ
    2. ท่านทำงานอะไรครับ
    3. ท่านใช้วิชาอะไรดูครับ

8. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นหลังๆ คุณศิราณีหายไปแล้ว ไม่ทราบยังมีกำลังดีอยู่ไหมคะ ถ้ารบกวนให้ช่วยตอบคำถาม ยังพอจะมีกำลังไหมเอ่ย?

น้องสาวของดิฉันเป็นคนชอบเล่นเกมรักกับคนที่เข้ามาจีบเขา ตอนนี้มีคนมาจีบเขา 1 คน เอาใจเก่งมาก น้องพาเข้าไปถึงในห้อง ตอนแรกดิฉันกะว่าวางอุเบกขา แต่ก็มีหลายอย่างมาเตือน เช่น เพื่อนของดิฉัน หรือดิฉันอ่านเว็บไซต์ก้พบว่าน่าจะเตือน ดิฉันเตือนเขาให้รักษาคุณค่าของตนเอง แต่เขาโกรธมาก นี้ก็ผ่านไปครึ่งปีแล้ว ไม่ยอมพูดกับดิฉันดีๆ อีกเลย ดิฉันคงเข้าไปยุ่งกับชีวิตของเขาจริงๆ ก็ได้
    ดิฉันกลุ่มมาก จึงนำเรื่องนี้ไปปรึกษาผู้ใหญ่หลายท่าน บางท่านว่าทำถูกแล้วที่เตือน บางท่านก็ให้ข้อคิดว่า น้องกับผู้ชายคนนั้น อาจเคยไปสัญญากันไว้แต่ปางก่อน ว่าจะกลับมาพบกันอีก แล้วดฺแนจะไปยุ่งอะไรกับเขา

ไม่ทราบว่าดิฉันกับน้องนี้ในชาติปางก่อนเคยเป็นศัตรูกันหรือเปล่า หรือดิฉันเคยล่วงเกินเขาในชาติที่แล้ว ถ้าใช่ ถ้าดิฉันแผ่เมตตาให้เขามากๆ ในชาตินี้ จะทำให้เขามีดวงตาเห็นธรรมได้ในที่สุด และจะมีวันกลับมาคืนดีกับดิฉันได้ไหมคะ นานแค่ไหน หรือดิฉันควรเลิกใส่ใจน้องคนนี้ ชีวิตใครของใครของมันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2005
  9. ติ่ง บางนา

ติ่ง บางนา สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2005
    อยากถามศิราณี 1 เมื่อไหร่ผมจะพบทางสว่าง 2 เมื่อไหร่ผมจะบรรลุธรรม 3 เมื่อไหร่ผมจะเข้าพระนิพพาน

10. Natt

Natt สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2005
    สวัสดีครับ,ผมรบกวนถามเลยนะครับ
    ๑.เนื้อคู่ของผมอยู่หนใดอีกนานไหมจะได้เจอ?
    ๒.ทำอย่างไรให้การงานรุ่งโรจน์
    ๓.ทำอาชีพใดจึงจะรวยๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอแถมอีกหนึ่งข้อ.................ชาติก่อนผมเป็นผู้ใด......................ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

11. Natt

Natt สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2005
    ขอลอง...................................(bb-flower

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้