ศูนย์รวมลูกหลานพญานาคศรีสัตตนาคราช

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย พระยาเดโชชัยมือศึก, 22 มิถุนายน 2010.

1. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    แง๊ พี่ครู ทำไมใจร้ายกับน้องแบบนี้ล่ะ สงสัยต้องเป็นหม้อแกงเบอร์ 40 นะคะ ปราญฯไม่ชอบที่แคบค่ะ อ้อ แล้วก็ไม่ต้องถ่วงน้ำนะ ปราญฯไม่อยากตายในน้ำ มันทรมาน:'(

2. มุกลินลวา

มุกลินลวา เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    คุณโคมหลวง รอรับนะ หวังว่าคงจะใช้ได้นะ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า อึบ รับได้ละ หนักพอดู(บุญ) 5555 โมทนาครับคุณมุกลิน

หัวเราะเรารึ อิอิอิอิ ใจร้าย ก๊าก

วันนี้วันพระครับ เลยมารวมกันได้ 5555 พี่เพชร(ยาย)จะออกมาได้วันโกนกับวันพระครับ... แหย่เล่นครับผม
    สาวปราญเธอจะเหมาว่าคนคุยโทรศัพท์จะไม่รู้รึจ๊ะว่าเธอป่วย จะได้เข็ดไม่เกิดอีกไงดีไหมคิดในแง่ดีแบบแปลกๆ

4. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เออ ไอเดียแปลกจริงๆด้วย เออ ทำไมถึงคิดว่าคนคุยด้วยจะไม่รู้อะ

5. เอนะ

เอนะ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณปราญ หายมึนหรือยัง กับข้อความคุณหลวง
    ตกลงกี่บาท คุณหลวงมึนแทน

6. มุกลินลวา

ขอโทษที่ลืมทักทายเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน (รวบยอดเลยละกัน) มัวแต่สาละวนหารูปกับไฟล์บทสวดมนต์อยู่ ทานข้าวกันแล้วนะ ของมุกลินก็กำลังหม่ำรอบสอง (ห่างกับรอบแรกประมาณหนึ่งชั่วโมง) อายจัง

7. โคมหลวง

เนอะ ลงตุ้มไปให้พี่ครูจับถ่วงดีไหม อิอิอิ หม้อเบอร์40เลยรึ ...เล็กไปม้างง อิอิ แหย่น่ะ โดนรุมบ้างหาพวก อิอิ

พี่มุกลิน ขนาดอายแล้วยังบอกนะครับว่ากินสองมื้อ อิอิอิ
    พี่เอะ2ครับ ช่วยหยุดปราญด้วยผมจะไม่เขียนผิดแล้ว จะพยายาม 555 รวมๆแล้ว 200ได้แล้วครับ

8. angeltk229

หลังจากหน้า100เป็นต้นไปขอไม่นับแล้วค่ะพี่เอนะ ไม่ไหวแล้ว ปราญฯจะตาลายเอาอ่ะ 5555
    พี่เอนะช่วยปราญฯหน่อยสิ หรือจะให้พี่หลวงเหมาจ่ายตั้งแต่หน้า93-111 เป็นเงิน200บาท จากนั้นตรวจนับเหมือนเดิมโดยเริ่มจากหน้า112เป็นต้นไปดีล่ะคะ
    5555

9. มุกลินลวา

คุณโคมหลวง......ก็เป็นคนจริงใจเปิดเผยง่ะ กินก็บอกว่ากินสิ (ถึงอายก็ยังกินต่อไป)
    น้องปราญ.........อย่าไปทำพี่เค้าเลย คิดว่าเวทนาปล่อยลูกนกลูกกาไป ลูกกะตาของเราก็จะไม่ปวดด้วย ว่าแต่ยังไม่ตอบคำถามพี่เลยนะ ตาลายอยู่ใช่ม้า (อันนี้เป็นภาษาพูดนะน้องนะ ไม่นับเป็นพิมพ์ผิดละกัน)

10. angeltk229

ไม่ใช่ค่ะพี่ บ้านปราญฯที่กทม.ไม่มีอะไรบ่งบอกหรือแสดงถึงเลย มีแต่บ้านที่ ตจว.ที่มีศาลค่ะ อิอิ ถ้าไม่สะดวกใจไว้คุยหลังไมค์ก็ได้นะคะพี่
    บ้านพี่อยู่แถวนี้เหรอคะ อยู่แถวไหนเอ่ย ใกล้กันหรือเปล่า:cool:

11. โคมหลวง

เปิดเผยเหมือนพี่เพชร(ยาย) หรือเปล่า โชว์เบอร์แต่ไม่โชว์ใจ อันนี้สาวปราญไกลตัวแต่ใกล้ใจใช่ไหมจ๊ะ ฮิ้ว ... ฮา

ผมจะเขียนแผ่นทองส่งละนะ ไม่มีคนฝากเขียนกับเราจริงๆหรือ
    เช่น หลวงสุดหล่อและครอบครัว

สวัสดีพี่บรม หายดียังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2010
  12. มุกลินลวา

ตอบน้องปราญ บ้านพี่เคยอยู่แถวนั้นจ้ะ แต่ตอนนี้ขายไปแล้ว แต่บ้านพ่อแม่สามียังอยู่แถวนั้น ก็ยังไปมาหาสู่ท่านบ่อย ๆ ส่วนตอนนี้พี่ย้ายมาอยู่แถวบางอ้อชั่วคราว รอบ้านสร้างเสร็จก่อน คาดว่าไม่เกินเดือนต.ค.นี้แหละ คงได้เข้าอยู่ซะที รอมานานแล้ว ผ่านมาก็แวะเข้ามาทักทายกันได้นะ อ้อ..แถวนี้มีงูชุมด้วยแหละเมื่อ 2 ปีก่อนลูกชายพี่ก็โดนกัดตรงหน้าประตูบ้านเลย เหมือนเค้ามารอโดยเฉพาะเลย พี่ยังจำสายตาที่น่ากลัวจ้องเขม็งลูกพี่อย่างกับโกรธกันมาเป็นร้อยปีงั้นแหละ ได้ติดตาเลย

13. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    5555555555555555
    มาถึงปุ๊บขำกลิ้งพี่โคมเจอเรียกเก็บภาษี(คำผิด)ย้อนหลังคิๆๆๆ (พี่โคมเก่งมาก 3 ข้อความเจอไปครึ่งร้อยเลยฮี่ๆ)
    คุณปราญเก่งมากๆ(ย้อนหลังเพียบเลยคิๆ)
    พี่โคมคะงั้นส่งที่หนูเลย จะขอคุณพ่อขึ้นไปส่งค่ะ ไม่งั้นก็ฝากเค้าขึ้นไปส่งให้ที่สำนักสงฆ์คิๆ (ตรวจหลายรอบกลัวป้ายแดง)

สวัสดีค่ะพี่ครู _/\_
    พี่โคม พี่เพชร คุณปราญ คุณรั้ง คุณตุ้ม คุณกิ่ง คุณโต้ง คุณบรม คุณอาร์ท คุณพิธยาธร คุณนิ คุณปราง คุณเอทั้งสองเอเลยค่ะ คุณมุก คุณมุกลินลวา และทุกๆคนเลยค่ะ (เอ่ยไม่ครบคิๆ)

คุณโต้งพี่เพชรว่าหนูเป็นผีจีนแบบโบเย(สวย) ยอมได้ค่ะ55555 (พี่เพชรห้ามเปลี่ยนใจนะ แบบผีสวยพอรับได้คิๆ)
    พี่เพชรๆๆๆ ดึ๋งๆๆๆๆ 555 พี่โคมแซวอีกแล้ว โชว์เบอร์ไม่โชว์ใจ แต่ไม่ต้องควักออกมานะ เค้ากลัวเลือดไหลคิๆๆ

โมทนากับทุกๆคนที่ทำบุญทุกๆอย่างเลยค่ะ (รวบ) _/\_ ^_^ คิๆ

ไปแล้วมาแว๊บๆคิๆ

แผ่นทองอะไรคะพี่โคม O_O? แผ่นทองเหลืองหล่อพระเหรอคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2010
  14. Nakraksa

เฮ้ย โชว์คนเดียวซะที่ไหน อย่ามาปรักปรำกันง่ายๆนะ เด๋วให้เบอร์พิเศษไปอีกหรอก ยังไม่เข็ด

15. Nakraksa

น้องตาลทำยังกะนักมวยแฮะ ไหว้กราด เลย อิอิ

16. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    เบอร์บ้านบางแคใช่มั๊ยคิๆๆๆ :cool:

ขึ้นชกคู่เอก กรี๊ดดดไม่ใช่ๆน๊าาา:'( เค้าเรียบร้อยแงแง

ไปแล้วๆ แว๊บคิๆๆ พี่เพชรเหยียบหางหนู ออกช้าเลยคิๆ (พี่เพชรหายไปไหนแล้ว) แว๊บบบ

17. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่มุกลิน เห็นรูปท่านพญามุจลินทร์เล็กๆ แล้ว
    แต่เพ่งแล้ว เพ่งอีก ยังมองไม่ค่อยออกค่ะ อิอิ
    (เรียก ตุ้ม ก็ได้นะคะ ถ้าชื่อนามแฝงยาวไป)

ปราญ พี่ว่านะ ยกยอดไปเลย เก็บเพิ่ม 300 บาทถ้วน
    จะได้ไม่ต้องย้อนไปตรวจให้เมื่อยตุ้ม เอ๊ย เมื่อยลูกกะตา อิอิ

อ้อ พี่มุกลินคะ ที่ว่ากินเก่งน่ะ
    ลองถามคุณเพชรดูสิคะ ว่าเทียบชั้นกับเธอได้ละยัง
    เธอก็ตัวผอมๆ เนี่ยค่ะ แต่เรื่องกิน ไม่เคยเป็นรองใคร อิอิ

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

18. มุกลินลวา

น้องตุ้ม....พี่ขอเวลาแป๊ปนึงจะไปเชิญรูปองค์ใหญ่มา ไม่รู้จะสำเร็จเปล่านะ wait a minute รอหน่อย ๆ (กรุณาร้องเป็นเพลงพี่บี้)

19. Nakraksa

ตุ้มใจร้าย เรื่องกินนี่เค้าอุตส่าห์เงียบๆ กลัวคนจับได้ว่าตะกละ ฮืออ ยังมาย้ำให้คนจำได้อีก

ไหนๆ เห็นเก๊าที่ไหนถึงรู้ว่าผอม ฮี่ๆๆ

ตกลงตรวจคำผิดนี่เอาตุ้มตรวจชิมิ ไม่ได้ใช้ตาตรวจ โดนแซวมั่งแระ คิคิ

20. Nakraksa

เจ้าตาล หายไปแระ ไม่รู้ว่าเรียบไปกี่ร้อยแล้ว ฮี่ๆๆ มาหลอกให้เราตอบหลังไมค์แล้วมาแอบแกล้งเรา เด๋วเหอะเจ้าตัวเล็ก