((สมบัติพ่อให้ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง))(( พระอาจารย์เล็ก สุธมมปญโญ วัดท่าขนุน))

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เก่งแก้ว, 24 กุมภาพันธ์ 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เก่งแก้ว

เก่งแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    เหรียญท้าวเวสสุวัณ(พิมพ์นิยมอินธนูลอยบล็อคเนื้อเงิน)
    มีพระเกจิอาจารย์ เข้าร่วมปลุกเสกหลายท่านด้วยกันครับ ดังนี้...
    1.พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    2.พระครูวรเวชย์วิสิฐ (หลวงปู่ครูบาธรรมชัย) พระอริยสงฆ์ แห่งวัดทุ่งหลวง จ.เชียงใหม่ สหธรรมมิก ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเรา
    3.พ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง จ.นครศรีธรรมราช อริยะสงฆ์แห่งแดนทักษิณ
    4.พ่อท่านจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ จ.นครศรีธรรมราช
    5.พ่อท่านแก่น วัดทุ่งหล่อ จ.นครศรีธรรมราช ผู้สร้างพระปิดตาอันลือชื่อแห่งภาคใต้ พระปิตาของท่านส่วนใหญ่จะเป็นเนื้อตะกั่ว มีหลายพิมพ์
    6. พ่อท่านจ้อย วัดเขาสุวรรณประดิษฐ์ จ.สุราษฎร์ธานี ผู้มีเมตตาสูงส่งยิ่งนัก ผู้ใดไปหาท่าน มักจะได้รับความเมตตาจากท่านอย่างมาก
    7. พระครูกาชาด (บุญทอง) วัดดอนศาลา จ.พัทลุง ท่านเป็นพระคณาจารย์ ศิษย์สายเขาอ้อ ครับ
    8. พรอาจารย์ศรีเงิน วัดดอนศาลา จ.พัทลุง วิปัสสนาจารย์สายเขาอ้อ
    ฯลฯ

หลวงพ่อท่านปรารภไว้ว่า "ใครที่บูชาเหรียญรุ่นนี้ไว้แล้ว..จะไม่มีตายโหง..."

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      3.7 MB
      เปิดดู:
      68
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2013
  2. เก่งแก้ว

เหรียญมงกุฎเพชรรุ่นแรก
    หลวงพ่อเล่าถึงอานุภาพของ เหรียญมงกุฎเพชรไว้เมื่อครั้งปลุกเสกเมื่อเดือนกันยายน 2532 ว่าดังนี้
    พอเต็มแล้ว ฉันก็ขึ้นไปกราบพระ พระใหญ่คือองค์ปฐม ท่านเป็นประธานอยู่ ถามว่าของทั้งหมด ทั้งพระบูชาและก็มงกุฎเพชรนี่... มีประโยชน์อย่างไรครับ มีอะไรบ้าง ท่านก็บอกเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ด้วยอำนาจพุทธานุภาพ ธัมมานุภาพ สังฆานุภาพ เทวานุภาพ พรหมานุภาพ ทั้อันดับแรกที่ฉันจะบอกเธอนะคือ กันโรคระบาดทุกอย่างขึ้นชื่อว่าโรคระบาดทุกอย่างนี่กันหมด พอท่านบอกแบบนี้เจ้าของโรคระบาดก็ปรากฎตัวเป็นกลุ่มใหญ่โรคระบาดขั้นถึงตายอย่างอหิวาต์นี่ชุดแดง คนนะ โรคระบาดสัตว์นี่ชุดเขียว บอกผมครับเป็นเจ้าหน้าที่โรคระบาดทั้งสองฝ่ายมาแล้วก็ถามว่า
    ถ้าเขามีของนี้บูชาอยู่หรือจะติดตัวอยู่ก็ตาม พระบูชาก็ตาม จะมีผลไหม เขาก็บอกว่า อย่าลืมนึกถีงพระพุทธเจ้านะ ผมเคารพพระพุทธเจ้า ถ้ามีผมจะจัดหลีก ก็เลยถามท่านบอกว่าโรคระบาดอันดับแรกที่พระองค์จะทรงสงเคราะห์คือโรคอะไรครับท่านบอกโรคเอดส์
    ต้องมีความไม่ประมาทอาราธนาไว้เสมอ

ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2013
  3. เก่งแก้ว

พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อเงิน ผิวไฟ เบอร์ 41
    (สร้างแค่ 101 องค์เท่านั้น)
    1. พระกริ่งสมปรารถนา เปิดปฐมฤกษ์ (ฤกษ์อมฤตโชค) จากหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม โดยนำแผ่นทอง แผ่นเงิน แผ่นทองเหลือง พิธีพุทธาภิเษกหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง พิธีมหาลาภมหาเศรษฐี 100 ปีมีครั้งเดียว (วันที่ 20 มี.ค. 53 เสาร์ 5)
    2.พระกริ่งสมปรารถนา เททองในฤกษ์มหาสิทธิโชค (ฤกษ์เจ้านายคน) ในงานนี้ ท่านพระโพธิสัตว์ไภษัชยคุรุ ท่านเสด็จมาร่วมงาน ด้วยนิมิตหมายที่ดี โดยมาในรูปของพระกริ่งจีนใหญ่ และพระกริ่งหนองแส ซึ่งหาไม่ได้แล้วพิธีแบบนี้ ซึ่งหมายถึงท่านได้ยอมรับและประสิทธิ์ประสาทพระกริ่งรุ่นนี้ด้วย (วันที่ 25 ก.ค. 53)
    3.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 3 อธิษฐานจิตเดี่ยวโดย หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม (วัดเกาะตะเคียน) จังหวัดตราด (วันที่ 11 ก.ย. 53)
    4.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 4 ณ. วัดจันทาราม (วัดท่าซุง) ต.น้ำซึม อ.เมือง จ.อุทัยธานี (วันที่ 18 ก.ย. 53)
    5.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 5 ในฤกษ์สิทธิโชค ( เกียรติสูง ) วันที่ 19 กันยายน 2553 โดยพระอาจารย์ชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต วัดทุ่งจันดำ พระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ วัดท่าขนุน และหลวงพ่อจินดาครับ.มีผู้ใจบุญมอบพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันมาถวาย 2,000 องค์ และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า กกุสันโธ มาถวาย 458 องค์ เพื่อบรรจุใต้ฐานพระกริ่งสมปรารถนา...พระบรมสารีริกธาตุอยู่ที่ใหนมีพรหมรักษาอยู่ที่นั้นครับ

(หลวงพ่อเล็กบอกว่าขออะไรใด้สมปรารถนาทุกอย่างครับ)

ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2013
  4. เก่งแก้ว

สร้อยประคำ 108 หลวงพ่อเล็ก (พระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ) วัดท่าขนุน
    หลวงพ่อเล็กพุทธาภิเษกที่วัดท่าขนุน และมอบถวายวัดเขาวง
    เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร และ พิธีโสฬสมหามงคล ที่วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี ในปี ๒๕๕๒

และเข้าพิธีพุทธาภิเษกรูปหล่อพระนารายณ์ทรงฤทธิ์ รุ่น ๑ วัดเขาวง เมื่อวันที่ ๓๑ ตุลาคม ๒๕๕๒ ที่ผ่านมา โดยมีหลวงตาวัชรชัย และหลวงพ่อเล็ก ร่วมกันพุทธาภิเษก

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      60
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  5. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชารายการนี้ครับ

ขอบคุณครับ

6. eximbizcode

eximbizcode เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011

นิมนต์ เจ้าค่ะ

ขอบพระคุณ พี่เก่งแก้ว ด้วยนะคะ
    ที่ ให้ความเมตตา และกรุณา ต่อน้องฯ
    ขอบพระคุณ มากๆๆ เลยค่ะ

;39;39;43catt1

7. เก่งแก้ว

รับทราบการจองครับ
    ขอบคุณครับ

8. เก่งแก้ว

รับทราบการจองครับ
    ขอบคุณครับ

9. เก่งแก้ว

เหรียญมหาลาภรุ่นสอง(ขวัญถุง) 16 กุมภาพันธุ์ 2530
    ป็นเหรียญที่หลวงพ่อให้ลูกศิษย์พกติดไว้ในกระเป๋าเพื่อความคร่องตัวในด้านลาภ
    และยันต์เกราะเพชรป้องกันอันตรายทั้งปวง

ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      3.5 MB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2013
  10. เก่งแก้ว

เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อยันต์เกราะเพชร
    (รุ่นรูปไข่ครึ่งองค์.) "ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี" สร้างเมื่อ มีนาคม พ.ศ.๒๕๒๘ ออกแบบสวยงาม สภาพสวย เก็บเก่าเดิมๆ ของดี/น่าใช้...ใครที่เป่ายันต์เกราะเพชรแล้วรักษาไม่ใด้หลวงพ่อให้เอาเหรียญนี้ไปใช้ครับเหมือนกัน

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      39
  11. Oammy2527

Oammy2527 Active Member

โอนเรียบร้อยครับ เดี๋ยว PM ที่อยู่ที่จัดส่งให้ครับ :cool:

12. เก่งแก้ว

จัดส่งแล้ววันนี้
    คุณ oammy 2527 EK 09744066 TH
    ขอบคุณครับ

13. ล้าน9

ล้าน9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับ

14. เก่งแก้ว

พระกริ่งสมปรารถนาเนื้อสำริดปัดผิวครับ เบอร์ 763 ครับ
    1. พระกริ่งสมปรารถนา เปิดปฐมฤกษ์ (ฤกษ์อมฤตโชค) จากหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม โดยนำแผ่นทอง แผ่นเงิน แผ่นทองเหลือง พิธีพุทธาภิเษกหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง พิธีมหาลาภมหาเศรษฐี 100 ปีมีครั้งเดียว (วันที่ 20 มี.ค. 53 เสาร์ 5)
    2.พระกริ่งสมปรารถนา เททองในฤกษ์มหาสิทธิโชค (ฤกษ์เจ้านายคน) ในงานนี้ ท่านพระโพธิสัตว์ไภษัชยคุรุ ท่านเสด็จมาร่วมงาน ด้วยนิมิตหมายที่ดี โดยมาในรูปของพระกริ่งจีนใหญ่ และพระกริ่งหนองแส ซึ่งหาไม่ได้แล้วพิธีแบบนี้ ซึ่งหมายถึงท่านได้ยอมรับและประสิทธิ์ประสาทพระกริ่งรุ่นนี้ด้วย (วันที่ 25 ก.ค. 53)
    3.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 3 อธิษฐานจิตเดี่ยวโดย หลวงปู่บัว วัดศรีบูรพาราม (วัดเกาะตะเคียน) จังหวัดตราด (วันที่ 11 ก.ย. 53)
    4.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 4 ณ. วัดจันทาราม (วัดท่าซุง) ต.น้ำซึม อ.เมือง จ.อุทัยธานี (วันที่ 18 ก.ย. 53)
    5.พระกริ่งสมปรารถนา พุทธาภิเษก วาระที่ 5 ในฤกษ์สิทธิโชค ( เกียรติสูง )
    วันที่ 19 กันยายน 2553 โดยพระอาจารย์ชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต วัดทุ่งจันดำ พระครูธรรมธรเล็ก สุธมฺมปญฺโญ วัดท่าขนุน และหลวงพ่อจินดาครับ.มีผู้ใจบุญมอบพระบรมสารีริกธาตุ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันมาถวาย 2,000 องค์ และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า กกุสันโธ มาถวาย 458 องค์ เพื่อบรรจุใต้ฐานพระกริ่งสมปรารถนา...พระบรมสารีริกธาตุอยู่ที่ใหนมีพรหมรักษาอยู่ที่นั้นครับ

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2013
  15. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    พี่ครับ...ขอมาเลื่อนการโอนเงินจะได้ไหมครับค่าบูชามีดหมอที่จองไว้จะได้ไหมครับ
    พอดีว่าเงินจะเข้าวันจันทร์หน้าอะครับพี่
    ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ...ต้องขอโทดด้วยจริงๆนะครับที่ผิดนัด...>.<

16. เก่งแก้ว

ใด้ครับ..ไม่เป็นไรสะดวกแล้วค่อยโอนมานะครับ
    ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ

17. ชาวเม็ง

ชาวเม็ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น 2
    ลักษณะ เลี่ยมกรอบพลาสติกสีต่างๆ ลักษณะคล้ายกับเหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นแรก ต่างแต่เพียงว่า ไม่มีเส้นขนแมวปรากฎตามแบบเหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นแรกที่มีเส้นขนแมวปรากฎให้เห็นอยู่ทางด้านเหรียญที่มีรูปหลวงพ่อ และลักษณะของการเลี่ยมพลาสติกก็จะแต่ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด..(เลี่ยมใหม่โบเดิม)
    อานุภาพเหรียญของขวัญวันเกิด
    ๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายได้ยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖.ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินเข้าไป จะมีอาการมึนงงราวหนึ่งชั่วโมง แล้วจะหายเอง
    ๗.เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู จะพ้นภัย ๑ องค์กันได้ทั้งบ้าน
    วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางไว้ใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม และพระอิรยสงฆ์ ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย สืบ ๆ กันมา มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เป็นที่สุด แล้วอธิษฐานตามต้องการ เสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้นบูชา 2,300 บาทครับ
    คุณ ชาวเม็ง จองบูชาครับ
    โอนแล้วนะครับ
    โปรดส่งพระมาที่
    นายณัฏฐกิตติ์ คำอ่อน
    สำนักตรวจเงินแผ่นดินจังหวัดร้อยเอ็ด
    ศาลากลางจังหวัดชั้น 4
    อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000

พอดี upload ภาพไม่ได้ จากบัญชี KTB 0036278 เวลา 21.40 วันที่ 4/4/56 ครับ

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2013
  18. Oammy2527

Oammy2527 Active Member

เลข EMS ไม่ครบ ครับผม :'(

19. เก่งแก้ว

คุณ Oammy2527 EK 097440626 TH
    ขอโทษครับพิมพ์ขาดไปหนึ่งตัว
    ขอบคุณครับ

20. เก่งแก้ว

พระคำข้าวรุ่นสอง(พระบาทขีด)
    หลวงพ่อปรารปวิธีทำผงคำข้าว..ทำยากเหลือเกินนะ ต้องเสกข้าวถึง ๓ เดือน เลือกกับข้าวที่อร่อยจริง ๆ ในวันนั้น ท่านสั่ง เดี๋ยวนี้ไม่คำเดียวแล้ว ๕ถ้วยแล้ว บอก ไม่จำเป็นต้องเคี้ยว คือว่าให้ตักข้าวมา ๕ ถ้วย ถ้วยแก้วนะ แล้วท่านชี้กับข้าว กับข้าวท่านชี้ของท่านเองนะ ไอ้นี่อร่อย ๆ ๆ ๆ ๆ แล้วเสก เสกคาถายาวมาก กว่าฉันจะได้กินข้าวเพล พระเขาอิ่มแล้ว ต้องเสกเดี๋ยวนั้นอย่างนี้ ๓ เดือน แล้วก็ไปทำผง แล้วก็มาเสกใหญ่อีกครั้งนึง เข้าพุทธาภิเษก
    พระรุ่นไหนก็เท่ากัน คนเสกคนเดียวกัน บางคนคุยบอกว่า รุ่นแรกหลวงพ่ออมจากปากคายมาเลย เคี้ยว ๆ หน่อยคายมาเลย ฉันเลยบอกพระถ้าใครเขาถามรุ่นหลังนะ บอก อมตั้งแต่เช้ายันเย็น (หัวเราะ) วานซืนมาบอกคาถาให้ ๔ ตัวให้อ่าน บอกอ่านไม่ออก ท่านเลยอ่านให้ฟัง บอกใช้เสกตอนเช้าตอนเย็น นี่หนักกว่าอีก รุ่น ๒ นี่หนัก เพิ่มคาถาให้

ปลุกพระนี่แสงไม่เหมือนกัน ถ้าปลุกแก้วเหมือนกันทุกครั้งนะ มาปลุกพระคำข้าวแสงหนาทึบขาว แสงขึ้นหนามาก แต่พระหางหมากนี่ แสงเหมือนกับดวงเทียน ดวงเทียนกับไฟฟ้าใหญ่ ๆ นะ แต่ละองค์สว่างมากไม่เหมือนกัน อานุภาพต่างกันและท่านก็บอกว่า พระหางหมาก นี่หนักในทางป้องกันและสู้...ก็ห้อย ๒ องค์ ตอนเสกต้องเต็มอัตรา คุมอยู่นี่ คุมเลย อารมณ์นี่พลาดนิดไม่ได้ ได้ผลเร็วเป็นอัศจรรย์
    ที่บ้านคุณสมบูรณ์ หลวงพ่อปรารภวันปลุกเสกพระคำข้าว วันที่ ๑๔ มีนาคม ๒๕๓๓ คำขึ้นต้น...ศัตรูสลาย..ศัตรูพินาศ..
    สวยคมราคาเบาๆรีบเก็บนะครับใกล้จะถึงหลักหลายหมื่น..ที่หลวงพ่อบอกไว้แล้วนะครับ

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      70
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้