สุขสันต์วันเกิด....คุณพินิจ >>ความทรงจำสีจาง > อยากรู้แต่ไม่อยากถาม

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Kob, 8 กุมภาพันธ์ 2008.

1. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณ คุณnungnung มากครับ ขอให้คุณมีความสุขเช่นกันครับ

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

น้องตาครับ น้องจะทรมานพี่ชายคนนี้ไปถึงไหน
    นอกจากจะมาช้าแล้วยังจะมาทำตัวหนังสือจางจาง แถมตัวเล็กให้อ่านยากไปอีก

เวลานี้ผมมีปัญหาเรื่องสายตามากครับหลังจากนั่งเฝ้าห้องเพลงมาเกือบ 1 ปี
    เข้าไปทุกหมวดทุกเพลง เช้าจรดเย็น ไม่ใช่สิ ถึงตี 2 มั้ง
    ปวดตาสุดๆ แต่ก็ฝืนทนดู คิดว่าคงไม่เป็นไร หลับสักตื่นคงจะหาย
    แต่มันสะสมมานานครับ ตอนนี้ไม่อยากเปิดเครื่องเลย อาจดูห่างหายไปบ้างนะครับ

ขอบคุณน้องตาและคนข้างเคียงด้วย ที่มาร่วมอวยพรให้ผมครับ

3. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

[music]http://palungjit.org/attachments/a.277272/[/music]

เพลงอยากรู้แต่ไม่อยากถาม

ได้ชิดเพียงลมหายใจ แค่ได้ใช้เวลาร่วมกัน
    แค่เพื่อนเท่านั้น แต่มันเกินห้ามใจ
    ที่ค้างในความรู้สึก ลึกๆเธอคิดยังไง
    รักเธอเท่าไร แต่ไม่เคยพูดกัน
    อะไรที่อยู่ในใจก็เก็บเอาไว้
    มันมีความสุขแค่นี้ก็ดีมากมาย
    เธอจะมีใจหรือเปล่า เธอเคยมองมาที่ฉันหรือเปล่า
    ที่เราเป็นอยู่นั้นคืออะไร
    .....

(kiss) (kiss) (kiss) (kiss) (kiss)

<STYLE>TABLE {background-color: transparent;border-style: none;border-spacing: none;}TD {border: none;border-color:none;background: none;}</STYLE>
    <STYLE>body{background-image:url("http://palungjit.org/attachments/a.276770/");}</STYLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76.4 KB
      เปิดดู:
      415
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2008
  4. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ขอร่วม อวยพรให้นะคะช้าไป นิดหนึ่ง คงไม่ว่ากันนะค่ะ(tm-love)

ขอให้เป็นชายที่น่ารัก นิสัยดี เข้ากับคนอื่น ได้ง่าย ร่าเริง และหน้าตาหล่อ
    ตามคำขอแล้วกัน โอมเพี้ยงค่ะ

5. Kob

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>kob*, phitchaya </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีคะคุณปืน...

(f) (f) (f) (f) (f) ​

6. phitchaya

phitchaya สมาชิก

9 กุมภาพันธ์ 2008
    เสียงดี แต่เสียงคุณพินิจดูเศร้าๆ อาจเป็นเพราะไม่สบาย ผมขอบคุณมากครับที่เป็นห่วงน้องสาวผม ไว้รอเขามาคุยกับคุณเองนะครับ ผมวิจารณ์ไม่เก่งฮะ

7. yungyao

yungyao เป็นที่รู้จักกันดี

ขออวยพรด้วยคนคร้าบ ช้าไปมั้ย เพราะงานหนักเลยไม่ได้มาเที่ยวพลังจิตครับ
    ขอให้คุณพินิจคิดอะไรสมปรารถนาทุกประการ มีความสุขใจ สบายกายคร้าบ............ทุกข์โศกโรคภัยมลายสิ้น

ขอยืมหน่อยครับคุณกบ ผมหาไม่ทัน ฮาเลยครับ

8. piyanutlpc

piyanutlpc เป็นที่รู้จักกันดี

แหมพี่นิจขนาดไม่สบายนะนี่ ร้องได้เพราะมากๆๆ พี่นิจก็พักผ่อนมากๆๆนะครับ
    สวดมนต์ก่อนนอนแล้วจิตใจจะนอนฝันดีนะครับ ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ(good)

9. kunlaya

kunlaya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณพินิจ มาร่วมอวยพรช้าไปหน่อยน่ะค่ะ ก็ขอให้คุณพินิจมีความสุขมากๆ สุขกาย สุขใจ และที่สำคัญที่สุดขอให้มีสุขภาพที่ปราศจากโรคภัยใดๆ นะค่ะ

10. Pinit

ขอบคุณครับ คุณปืน ที่เข้ามาฟังเพลงนี้
    เพลงนี้เป็นแนวเพลงเศร้าๆ ซึ้งๆ และอ้อนด้วยครับ
    ผมร้องตามอารมณ์ของเพลง คงยังอ้อนได้ไม่ดีนัก
    สงสัยผมคงต้องไปห้ดออดอ้อนมาอีกหน่อย

ว้า...แย่จังยังอ้อนไม่เก่ง
    (tm-love) (tm-love) (tm-love) ​

11. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุขมากๆ

12. Pinit

ขอบคุณครับ คุณyungyao ที่มาร่วมอวยพรให้ผม
    มาแสดงมิตรไมตรี เป็นความดี ความดีไม่มีช้าครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

กรุณารับ(^)ด้วยครับ

13. Pinit

จ้า...ขอบคุณมากครับ คุณดาด้า
    ที่มาเป็นส่วนหนึ่งของบันทึกความทรงจำดีๆตรงนี้
    ดีใจมากเลยครับ ไม่ช้าไปหรอกครับ
    เพราะจริงๆแล้วคุณเป็นคนแรกของปีนี้ด้วยซ้ำ
    ที่มาอวยพรให้ผม ทางอีเมล์
    (f) ​

14. Pinit

ขอบคุณ คุณWebSnow มากครับ ที่ให้เกียรติมาร่วมงานวันเกิดขอผมปีนี้
    ขอบคุณที่ให้ใช้พื้นที่ในเว็บกับผมและเพื่อนๆสมาชิกได้ทำกิจกรรมร่วมกันในทุกๆด้าน
    อันจะก่อให้เกิดความรัก ความสามัคคี และความสุขโดยทั่วกัน
    ขอบคุณครับ

15. Kob

สงสัยคุณพินิจจะมีแฟนคลับคอยโหลดเพลงแน่ๆ เพลงอัพไม่กี่วัน
    ยอด views เกินห้าพันแล้ว ส่วนเพลงพี่กบร้องในกระทู้เดียวกันลุ้นจะถึง พัน views ไหม๊หนอ

อยากรู้ไม่อยากถาม.mp3 (1.06 MB, 5613 views) อยู่หน้าสาม

ความทรงจำสีจาง-กบ[1].mp3 (1.41 MB, 482 views) อยู่หน้าหนึ่ง

กลับมาฟังเพลงเพราะๆ อยากรู้แต่ไม่อยากถาม
    สุขสันต์วันแห่งความรักนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63.8 KB
      เปิดดู:
      287
  16. Kob

อยากรู้ไม่อยากถาม.mp3 (1.06 MB, 6739 views)

ความทรงจำสีจาง-กบ[1].mp3 (1.41 MB, 486 views)

สวัสดีคะคุณพินิจ สุขสันต์วันแห่งความรักคะ
    (deejai) ​

17. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    ร้องได้ไพเราะจับใจจริงๆนะครับ
    ขออวยพรให้คุณพินิจ มีความสุข สมหวังในความรัก ในโอกาสวันแห่งความรักและขอให้อาการที่เกี่ยวกับตา จงหายเป็นปกติโดยเร็วนะครับ ส่วนพี่กบอวยพรไปแล้วครับ :p

18. Kob

คุณพินิจไม่ต้องห่วงร้องเพลงคู่กับพี่กบนะคะ
    ร้องเพลงเดี่ยวอย่างนี้นะดีแล้วจ้า เพื่อนรัก........

(f) (f) (f) (f) (f)