หมอดูคนนี้ เขาว่าหนูโดนผีปอบเข้าท้อง!!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย duckpiko, 12 มิถุนายน 2012.

1. นวสูตร

นวสูตร สมาชิก

บทสวดมนต์ที่ครูบาอาจารย์ท่านรจนาไว้ เป็นของดี
    อย่าไปเชื่อหมอดู เชื่อหลักการปฏิบัติธรรมดีกว่า
    สวดมนต์ ไหว้พระ ทำสมาธิทุกวัน อย่างน้อยครั้งละ5นาทีก็ดีกว่าไม่ทำเลย
    เป็นการสะสมหน่วยกิตของบุญนะครับ...

2. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    พระคาถาชินบัญชร ผมสวดบ่อยๆ ก็ไม่เห็นเป็นอะไรนี้ครับ

ความหมายของพระคาถา คือการอันเชิญบารมีของพระพุทธเจ้า, พระอรหันต์ต่างๆ,และพระปริต (พระธรรม) มาสถิตไว้อยู่กับตัว ทั่วสรรพางค์กาย
    ซึ่งหากต้องการต่อยอดพระคาถา เราก็สามารถใช้เป็นเครื่องระลึก ยึดเหนี่ยว หรือ อนุสสติ เพื่อให้อย่างน้อยให้เกิด หิริ โอตัปปะ ในจิตในใจ ก็ได้นะครับ

ไม่เห็นว่าจะมีอะไรที่เป็นโทษ เป็นอันตราย ต่อผู้สวดแต่อย่างใดเลย

สำหรับบางตำรา ถึงขนาดยกย่องพระคาถานี้ว่ามีพุทธคุณความศักดิ์สิทธิ์พอๆกับการแขวนสมเด็จวัดระฆัง หรือ สมเด็จบางขุนพรหม เลยทีเดียว ซึ่งว่ากันว่า หากแม้ไม่ได้มีสมเด็จวัดระฆังไว้ครอบครองกับตัว ให้สวดพระคาถาชินบัญชรนี้แทนก็จะได้ผลเหมือนกัน

หัวใจย่อของพระคาถา : ชิ นะ บัญ ชะ ระ ปะ ริต ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2012
  3. kapooklukz

kapooklukz Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2012
    โห่..เราว่า ถ้าไปหาต่ออีกซัก7คร้ัง ไม่เกิน9เดือน ปอบตัวนั้นจะไดิลืมตาออกมาดูโลกแน่นอน

4. mongkolrak

mongkolrak Active Member

พระคาถาชินบัญชร แปลออกมาแล้วมีแต่นามพระอรหันต์ทั้งนั้นเลยนะครับ เหมือเราอัญเชิญบารมีของพระอรหันต์มาสถิตย์ตามส่วนต่างๆ ของร่างกาย เพื่อเป็นเหมือกำแพงที่ปกป้องอันตราย ไม่น่าจะทำให้สววดแล้วมีสัมภเวสีมาเกาะได้นะครับ หมอดูท่านนี้น่าจะ"มั่ว"แล้วครับ "ฟันธง"

5. Ohn1986

Ohn1986 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    ในหลักการดูหมอหนึ่งเลยคนดูหมอบางครั้งต้องการปาฏิหาริย์ ซึ่งปาฏิหาริย์คือ โอกาสเพียง1% จาก100% ทีมีโอกาสเป็นไปได้นะคับ ตัวผมเองก็มีคนมาให้ช่วยอยู่เสมอคับ ต้องมีเหตุและผล เหตุคือ คุณไปเจออะไรมาถึงเป็นแบบนี้ โรคภัยปกติหรือสิ่งที่มองไม่เห็นด้วยตา
    ผลคือ ตอนนี้คุณเจ็บแค่ไหนหรือลำบากเพียงใดกับสิ่งที่เจอ ยังไงขอเป็นเพื่อนกับทุกคนด้วยนะคับ อ้น อนุสรณ์ คับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.5 KB
      เปิดดู:
      39
  6. Alonegirl

Alonegirl เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบค่ะ เรื่องเช็คปอบ ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ

------------------------------------------------------------
    อยากรู้เรื่องเช็คปอบค่ะ คือยายถูกชาวบ้านบอกว่าเป็นอ่ะคะ ตอนนี้ท่านเสียไปนานแล้ว เลยอยากรู้ว่ามันมีจริงมั๊ยแล้วตัวเองก็กลัวว่าจะรับมรดกตรงนี้มาด้วย เกี่ยวกันมั๊ยไม่รู้ ตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

7. ปุณบพิธ

ปุณบพิธ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าท่านเสียไปนานแล้ว ก็ไม่ต้องไปกังวลอะไรกับเรื่องพวกนี้หรอกครับ
    ทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระสั้นๆ นั่งสมาธิสั้นๆ ทุกวัน และทุกวันพระ ถ้าทำได้ให้รักษาศีล 8 งดกินเนื้อสัตว์ ฟังธรรม สวดมนต์ธรรมจักร กับนั่งสมาธิให้ได้นานกว่าปกติ ทำแบบนี้ไปตลอด ไม่ต้องห่วงว่าชีวิตจะข้องเกี่ยวอบายเลยครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะคุ้มครองเราครับ

8. watchayun

watchayun Active Member

24 กันยายน 2010
    ปอบ จึ๊กๆๆ ไม่เกิืน9เดือนป่อง อันตรายครับหมอดูมั่วครับ