หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ (ร่วมโชว์วัตถุมงคล ร่วมเล่าประสบการณ์ครับ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sriutumpron, 18 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sriutumpron

sriutumpron เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    หลวงปู่นามรุ่นเสาร์๕มหามงคล

สำหรับผู้ที่ ไม่สะดวกไปวัดหรือเกี่ยวกับเรื่องการซื้อธนาณัติ สามารถเข้าไปจองวัตถุมงคลรุ่นเสาร์๕มหามงคลได้(ราคาวัด)ในกระทู้นี้ครับ ขอเป็นสะพานบุญให้หลวงปู่ครับhttp://palungjit.org/threads/ศรีอุท...ร์๕มหามงคล-ลงชื่อจองได้เลยครับ.265908/page-42

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      2,594
  2. อัมลินทร์

อัมลินทร์ สมาชิกใหม่

ไม่น่าเชื่อกระทู้ ของพี่เสือจะโดนใบแดงถูกแบน 2 เดือน

งงมากๆ ผมก็เข้ามาอ่านติดตามกระทู้ ของพี่เสือ

ป็นประจำทุกวัน ข่าวสารหลวงปู่นาม สร้างความประดับใจ

หลายอย่างรู้เรื่องกิจกรรมชัดเจน รวดเร็วกิจกรรมสะพานบุญ

วัดน้อยชมภู่ ขอเป็นกำลังใจให้คุณพี่เสือนะครับ

และดีใจที่พี่ศรีอุทุมพรมาตั้งกระทู้ใหม่ให้ได้รับข่าวสารหลวงปู่นาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2011
  3. upavana

upavana เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2009
    agree with you... I also surprise that the post is been banned. A bit disappointed, because the post contain a lot of information of Luangpo Nam....

4. พีพี-ยุดยา

พีพี-ยุดยา Active Member

ขอบคุณสิ่งดีๆ ที่พี่เสือ และพี่ศรีอุทุมพร มีให้พวกเรา ชาวศิษย์ หลวงปู่นาม ทุกๆ คนครับ

5. ออมธรรม

ออมธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับพี่อัมลินทร์ถึงกระทู้พี่เสือจะถูกปิดไปแต่พวกเราศิษย์หลวงปู่นามยังสามารถช่วยกันกระจายข่าวสารผ่านกระทู้ที่ตั้งมาใหม่ได้เหมือนเดิมครับ

6. first0347

first0347 สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2010
    เป็นกำลังใจครับ..ศิษย์หลวงปู่นาม

7. sriutumpron

sriutumpron เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณแทนพี่เสือนะครับที่ทุกท่านให้กำลังใจ ท่านใดมีคำถามที่จะสอบถามเกี่ยวกับทางวัดน้อยชมภู่ โพสต์คำถามได้เลยครับ ขอเป็นคำถามที่สร้างสรรค์นะครับ หรือท่านใดมีประสบการณ์ เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่จะเล่าให้พี่ๆน้องๆลูกศิษย์หลวงปู่ฟังเชิญเลยนะครับ แต่อย่าลืมนะครับ วันที่ 23 เมษายน 54(เสาร์๕มหามงคล) เจอกันที่วัดน้อยชมภู่ครับ

8. sriutumpron

ขอบารมีหลวงปู่นาม คุ้มครองทุกท่าน สาธุ สาธุ สาธุ กราบ กราบ กราบ

ขนาดไฟล์:
      79.4 KB
      เปิดดู:
      1,504
  9. คุณพี่เสือ

คุณพี่เสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบทุกคำถาม ที่เกี่ยวกับหลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่(ตอบโดย พี่เสือ)

ตอบทุกคำถาม ที่เกี่ยวกับหลวงปู่และวัดน้อยชมภู่ เพราะถ้าผมตอบไม่ได้ ผมก็จะเรียนถามผู้รู้ให้ แต่ถ้าผู้รู้ผมไม่ทราบ ผมก็จะไปกราบเรียนถามหลวงปู่ให้ครับ แต่ต้องเป็นคำถามสร้างสรรค์ และขอสงวนสิทธิที่จะไม่ตอบคำถามที่สร้างความขัดแย้งหรือเจตนาไม่ดีเกี่ยวกับวัดและหลวงปู่ ขอบคุณครับ
    จาก พี่เสือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2011
  10. ศรัทธา D

ศรัทธา D สมาชิกใหม่

เสาร์ที่ 23 เมษายน 2554 ลูกศิษย์หลวงปู่ร่วมงานกันที่วัดน้อยชมภู่ กราบ กราบ หลวงปู่นาม

ขนาดไฟล์:
      18.8 KB
      เปิดดู:
      1,411
  11. บางกอกน้อย

บางกอกน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

พลังศรัทธามหาชนลูกศิษย์ทั่วทุกทิศทาง ต่างเดินทางมาร่วมงานกันแน่นเต็มวัดแน่ๆเลย

เสาร์ห้า วัดน้อยชมภู่

12. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

สิบนิ้วพนมก้มกราบหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ ครับผม ​

จากที่ครูบาอาจารย์บอกให้ไปกราบพระสุปฏิปันโนที่สุพรรณ คือหลวงปู่นาม ผมทราบมานาน ได้มีโอกาสกราบท่านที่วัดเขาแร่ กรุงสุโขทัย แต่ไม่ได้พูดคุยกับท่าน เมื่อเร็ว ๆ นี้มีโอกาสไปวัด จึงได้เข้าไปกราบหลวงปู่ ท่านใจดีมากครับผม เมตตามาก ผมได้กราบหลวงปู่พร้อมเช่าวัตถุมงคล หลวงปู่ได้จารให้ทุกองค์และผมนำงบน้ำอ้อย ซึ่งผมเช่าจากเว็บนี้แหละให้หลวงปู่ดูว่าใช่ที่หลวงปู่เคยทำหรือเคยอธิฐานจิตหรือไม่ หลวงปู่บอกใช่และบอกว่า ข้างนอกยังหาได้อยู่หรือ ผมบอกยังพอหาได้ครับ หลวงปู่ท่านก็จารให้พร้อมทั้งวัตถุมงคลที่บูชาที่วัดอีก ท่านเมตตาสงเคราะห์จารทุกองค์และอธิฐานจิตให้พิเศษอีกด้วยครับผม

**ผมขออนุญาตหลวงปู่เพื่อกล่าวคำขอขมาหลวงปู่ หลวงปู่พยักหน้า ผมกล่าวคำขอขมาเสร็จ หลวงปู่เมตตาสงเคราะห์เป่าหัวให้และจารที่บัตรประจำตัวข้าราชการของผมให้อีกด้วย แล้วท่านพูดว่า ต่อไปนี้ให้เจริญก้าวหน้ายิ่ง ๆ ขึ้นไป ผม สาธุ สาธุ สาธุ
    ผมเห็นว่าบ่ายแล้วหลวงปู่จะได้พักผ่อน ผมจึงได้ขอตัวกลับ และได้จองวัตถุมงคลชุดกรรมการไว้ด้วยครับผม
    **

***พระทองคำแบบหลวงปู่นาม นับว่าจะหาได้ยากในยุคปัจจุบัน ครับผม ท่านเมตตาสงเคราะห์ไม่เลือกชนชั้น วรรณ พระผู้มีแต่ให้จริง ๆ***

13. ธนาพัสวี

ธนาพัสวี สมาชิก

ขอบคุณมากครับพี่เสือ เหลืออีก2วันเท่านั้น ตื่นเต้นๆๆๆๆๆ

14. ธนาพัสวี

ธนาพัสวี สมาชิก

ขออนุญาติโพส อีเมลล์ไว้น่ะครับ เผื่อจะได้มีช่องทางพูดคุยเพิ่มมากขึ้น
    gu_kingblue@hotmail.com
    facebook ก็มีน่ะครับ อิอิ

15. Rama378

Rama378 สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2010

ผมจองไว้ 2ใบจองเลยครับ ว่าวันที่5จะไปรับที่วัด จะมีเหลือไหนครับพี่

ขอบคุณครับ

16. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ผมแอด FB ไปแล้วนะครับผม ไว้พูดคุยกันได้ครับผม :cool::cool:

17. aphinop

aphinop สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2010
    ขอเชิญศิษย์หลวงปู่นามและผู้นิยมชมชอบหลวงปู่นามมาร่วมงานพุทธาภิเษก
    วัตถุมงคลรุ่น เสาร์ 5 มหามงคล ในวันเสาร์ ท่ี 23 เม.ย.54 ผู้ที่มาร่วมงาน
    ทุกท่านจะได้รับแจกสิงห์สุพรรณรุ่นแรกเนื้อผงพุทธคุณ และในงานนี้จะมีร้าน
    อาหารเปิดเป็นโรงทานบริการฟรีไม่ต่ำกว่า 10 ร้านแก่ผู้มาร่วมงานทุกๆท่าน
    ส่วนวัตถุมงคลหลังเสร็จพิธีพอจะมีจำหน่ายอยู่บ้างยกเว้นเนื้อเงินเท่าท่ีทราบ
    ชุดปทุมมาศพิเศษเหลือน้อยมากเห็นตัวอย่างแล้วอยู่ในกล่อง3องค์สวยมาก
    จริงๆ เมื่อทราบข่าวแล้วช่วยกรุณาบอกต่อๆกันด้วย่พื่อเผยแพร่เกียรติคุณของ
    หลวงปู่นาม

18. ออมธรรม

ขอนำภาพบรรยากาศเก่าๆๆที่พี่ๆๆน้องๆๆลูกศิษย์ของหลวงปู่นามทุกท่านได้ร่วมกันมาบุญ ณ ศาลาวัดน้อยชมภู่ เมื่อวันทอดกฐินปี 53 และวันที่ 23 เมายน 2554 ผมว่าน่าจะได้ชมบรรยากาศแบบนี้อีกครั้งคาดว่าผู้มาร่วมงานคงเยอะกว่านี้อีกนะครับ

ขนาดไฟล์:
      273.6 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      280.3 KB
      เปิดดู:
      1,453
      ขนาดไฟล์:
      289.8 KB
      เปิดดู:
      1,398
      ขนาดไฟล์:
      284.9 KB
      เปิดดู:
      1,394
      ขนาดไฟล์:
      228.1 KB
      เปิดดู:
      1,388
      ขนาดไฟล์:
      215.1 KB
      เปิดดู:
      1,370
  19. ออมธรรม

ชมภาพบรรยากาศบนศาลาตอนทอดกฐิน

20. คุณพี่เสือ

คุณพี่เสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ระหว่างรอ รุ่นเสาร์๕มหามงคล มาฟังเรื่องนี้ก่อนครับ

พรุ่งนี้แล้วครับ จะได้รับสุดยอดวัตถุมงคล แห่งปี 2554 หลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่ ถ้าได้ไปที่วัดร่วมพิธี พุทธาภิเษกด้วย ยิ่งถือเป็นสุดยอดมงคลของชีวิต เพราะทุกท่านจะได้รับสิงห์สุพรรณรุ่นแรก(เนื้อผง)จากมือหลวงปู่นาม กราบกราบกราบ หลวงปู่นาม สุดยอดเกจิเมืองสุพรรณในยุคนี้ ระหว่างรอให้ถึงวันพรุ่งนี้ ผมมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับหลวงปู่และความเคลื่อนไหวที่วัดให้ฟังครับ

เมื่อวันที่14เม.ย.54 ผมได้มีโอกาส ได้ไปทำบุญกับหลวงปู่ และได้มีโอกาสรดน้ำ ขอพรจากหลวงปู่ โชคดีมากที่ในวันนั้น ได้พบเรื่องราวดีๆ เกี่ยวกับ หลวงปู่และวัดน้อยชมภู่ เรื่องมีอยู่ว่า พอดีในวันนั้น ได้มีผู้ใจ บุญถวาย ตู้เย็นขนาด12คิว ให้ทางวัดโดยให้กับหลวงปู่ หลวงปู่ บอกผมว่า ผู้ ที่มอบตู้เย็นหลังนี้ให้วัด เขาเป็นญาติสนิทของลูกศิษย์หลวงปู่ท่านหนึ่ง ซึ่งมีกิจการ การค้าใหญ่โตรายหนึ่ง สาเหตุ ที่ลูกศิษย์รายนี้เลื่อมใสและศรัทธาหลวงปู่อย่างยื่ง สืบเนื่องมาจาก เขายิ่งมาทำบุญกับหลวงปู่มากเท่าไร กิจการการค้า ของเขา ยิ่งเจริญเติบโต มากขึ้นๆ ไม่ว่าหลวงปู่ จะสร้างอะไร หรือต้องการอะไร ที่จะให้ แก่สาธารณะกุศล ถ้าเขาช่วยได้ เขาจะรีบจัดการให้ทันที (ซึ่งรายละเอียดเหล่านี้ ผมไม่ขอกล่าวถึง) และที่เขาได้มาพบและได้มาเป็นศิษย์ ให้การช่วยเหลือวัด สืบเนื่องมาจาก เขาได้อ่านพบในหนังสือนะโม ประวัติและปฎิปทาอันดีงามของหลวงปู่ จึงพยายาม มาหาที่วัด และเขายิ่งศรัทธาหลวงปู่ อย่างยิ่งถึงทุกวันนี้ สืบเนื่องมาจาก เขามีหลานชายคนหนึ่ง อายุประมาณ 20ปีได้เป็นโรคประหลาด ไม่สามารถเดินได้ เส้นเอ็นยึดจนเท้างอ ทางครอบครัวเขาได้ ไปปรึกษาแพทย์แผนปัจจุบัน ทางแพทย์ แจ้งว่า ถ้าจะรักษา จะต้องผ่าตัด(ต้องผ่าตัดหลายครั้ง) แล้วต่อเส้นประสาท.เส้นเอ็นใหม่และทำกายภาพ ซึ่งต้องใช้เวลา อย่างน้อยที่สุดก็ 9 ปีขึ้นไป และไม่รับรองผล ด้วยว่าจะเดินได้หรือไม่ ซึ่งเรื่องนี้ จึงทำความกังวลใจ ให้ครอบครัวเขาเป็นอย่างยิ่ง และลูกศิษย์รายนี้(ซึ่งมีฐานะดี)ไม่สามารถจะพึ่งแพทย์สมัยใหม่ได้ทั้งๆที่มีเงินสามารถจ่ายได้ จึงได้พาหลานของเขามาพบหลวงปู่ ซึ่ง ในตอนที่มาพบหลวงปู่ ไม่สามารถเดินได้ ด้วยตัวเอง ต้องนั่งรถเข็นตลอดเวลา แต่ถึงปัจจุบันนี้ เขาสามารถ เดินได้ด้วยตัวเองแล้วครับ ไม่ต้องใช้รถเข็น และนี้คือสาเหตุเบื้องต้น ที่ศรัทธาหลวงปู่อย่างแรงกล้า และยิ่งมารับใช้และร่วม ทำบุญกับหลวงปู่(บริจาคเงินเป็นล้าน ในการซ่อมแซม มณฑปวัดน้อยชมภู่) และมีสิ่งอื่นๆอีกมากมาย ที่ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ โดย เขาบอกว่า ยิ่งทำบุญกับหลวงปู่ กิจการ การค้าของเขายิ่งดีขึ้นๆ (ดั่งคำกล่าวที่ว่า ยิ่งทำยิ่งได้) ที่ผมกล่าวอรัมภบทมา ก็เพื่อที่จะบอกพวกท่านว่า การไปกราบท่านในวันที่14เม.ย.54นั้น หลวงปู่ ได้เล่าให้ผมฟัง ถึงเรื่องที่ว่า หลวงปู่ ได้ช่วยคน ที่มีอาการ ที่เดินไม่ได้ มาหลายคน ไม่ใช่ เพียงแต่หลานชายของลูกศิษย์รายนี้ และที่ท่านสามารถ ช่วยคนเหล่านี้ ได้ ไม่ใช่ว่าท่านมี ยาวิเศษ อะไรก็หาไม่ ผมจึงถามท่านต่อว่า แล้วทำไม หลวงปู่ จึงรักษาได้ หลวงปู่ ตอบผมว่า ท่านไม่ได้ เป็นคนรักษา แต่ ผู้ ที่รักษาคนเหล่านี้ คือ ตาฤษีสมเด็จโต ของหลวงปู่ ท่านได้อัญเชิญ ตาฤษี ที่อยู่ในกุฎิของท่านมาช่วยรักษาและยังอัญเชิญ มาร่วมเสกวัตถุ มงคลของหลวงปู่ทุกครั้ง ที่ท่านเสกวัตถุมงคล โดยสังเกตได้จากรูปที่ถ่ายมา จะมีสายสิญจน์พันอยู่รอบองค์ฤษีและโยงต่อ ไปยังวัตถุมงคลของท่านที่ปลุกอยู่ในห้องทุกวันนี้ และในวันนั้น หลวงปู่ ได้เล่าถึง ความศักดิ์สิทธิของตาฤษีมากมายให้ผมฟัง ไว้ผมจะมาเล่าให้ฟังในวันข้างหน้าครับ
    [​IMG]<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้