หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ (ร่วมโชว์วัตถุมงคล ร่วมเล่าประสบการณ์ครับ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sriutumpron, 18 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธนาพัสวี

ธนาพัสวี สมาชิก

สวยจริงๆครับ สมกับที่รอคอย ใครยังไม่จอง รีบจองน่ะครับ ส่วนผสมของการสร้างครั้งนี้ขอบอกว่าสุดยอดจริงๆครับ

2. พีพี-ยุดยา

พีพี-ยุดยา Active Member

สวัสดียามเช้าครับพี่เสือ.......ขอบคุณทุกคำตอบที่มีให้นะครับ..........สวยงามมากครับ
    ขอสอบถามขนาดของสมเด็จปรกโพธิ์ มีขนาดเท่าไหร่ครับ....ขอบคุณ

3. คุณพี่เสือ

คุณพี่เสือ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบทุกคำถามที่เกี่ยวกับหลวงปู่นาม

ถามมาก็ตอบไป ขนาดปกติ พิมพ์ใหญ่ พระสมเด็จทั่วไปครับ

4. ศรัทธา D

ศรัทธา D สมาชิกใหม่

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่นาม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18.8 KB
      เปิดดู:
      857
  5. pong2553

pong2553 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    รูปหล่อหลวงปู่สวยงามมากครับ รายละเอียดดีจริงๆ :cool:

6. ratchang

ratchang สมาชิกใหม่

พี่เสือครับ เริ่มรับซองได้วันที่เท่าไหร่ ครับ

7. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    พระบูชาสวยมากครับผม แกะได้เหมือนหลวงปู่มากเลยครับรายละเอียดคมมากครับผม

8. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่างปั้นพระบูชาหลวงปู่นี่ใช้ที่ไหนหรอครับ ปั้นงาน 3 นิ้วละเอียดสวยมากๆ เหมือนเลย ตกใจ

9. sriutumpron

sriutumpron เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010

[​IMG][​IMG]

10. sriutumpron

sriutumpron เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010

11. ยุทธจักร

ยุทธจักร สมาชิก

ถามพี่เสือครับ
    ช่างโรงงานไหนเป็นคนแกะบล็อค องค์หลวงปู่ครับ
    ยิ่งถ่ายรายละเอียดใกล้ เหมือนมาก
    สวยมากๆ

12. คุณพี่เสือ

หลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่ ถามมาก็ตอบไปครับ

ถามมาก็ตอบไปครับ ใช่แล้วครับ เป็นโรงงานที่ทางหลวงปู่คัดสรรเอง จากการแนะนำของบรรดาศิษย์และทางวัดบ้านแพนกับวัดหลวงพ่อเพี้ยนต่างแนะนำให้ใช้โรงงานนี้ๆ อยู่ที่ อ.พยุหะคีรี จ.นครสวรรค์ครับ และเมื่อวาน วันที่9มิ.ย.54 หลวงปู่นำผงพุทธคุณทั้งหลาย ไปผสมกับเนื้อพระสมเด็จปรกโพธิ์ ถึงที่โรงงานเองเลยครับ เป็นโชคดีของผมที่ได้ติดตามหลวงปู่ ไปที่โรงงานนี้ด้วย และได้เกิดเหตุ อัศจรรย์ขึ้น แล้วผมจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ จบข่าว

13. คุณพี่เสือ

หลวงปู่ ท่านตั้งใจทำ พระสมเด็จปรกโพธิ์รุ่นนี้อย่างมาก ท่านลงมือขัดเองผงจากไม้เท้าของหลวงปู่ขำ ซึ่งได้รับต่อจากหลวงปู่เหมือน นำมาผสมเข้ากับผงที่หลวงปู่ลบเอง โดยหลวงปู่ตั้งชื่อผง ของท่านว่า ผงสมปรารถนา ท่านเชื่อหรือไม่ เมื่อวันที่ทางวัด ตำผงพระเก่าต่างๆและนำมาผสมกับผงที่หลวงปู่ลบเองพร้อมทั้งผงจากไม้เท้าหลวงปู่ขำ ในวันนั้น พระที่ผสมผง ได้พูดแซวผมว่า โยมเสือ นั่งบริเวณที่ทำผงนี้ และสูดดมผงพุทธคุณนี้เข้าไปผงนี้เมตตามหานิยมสูง ระวังสาวๆจะตามไปที่บ้านนะ เพราะจริงๆตำผงเหล่านี้ต้องกางมุ้งถึงจะถูก เพื่อไม่ให้ผงฟุ้งกระจาย เด่วนกหนู งู จะมากันมากมาย(หลวงพี่พูดจบ ผมก็หัวเราะ ไม่คิดอะไร)ท่านเชื่อหรือไม่พอวันที่9มิ.ย. ผมไปที่วัดเพื่อจะไปโรงงานทำพระสมเด็จกับหลวงปู่(นำผงพุทธคุณทั้งหลาย)ไปผสมกับเนื้อผงที่จะทำพระสมเด็จปรกโพธิ์ ปรากฎว่า เณรได้เล่าให้ผมฟังว่า หลังจากวันที่ทำผงสมปรารถนา ของหลวงปู่ บริเวณข้างกุฎิเณรปรากฎว่า คืนนั้น งูจงอางตัวยาวเกือบ2เมตร มานอนมอบบริเวณที่ตำผงสมปรารถนา เป็นเรื่องน่าอัศจรรย์ยิ่ง เณรบอกว่า ตั้งแต่เณรมาอยู่ที่นี่ ไม่เคยเห็นงู ขึ้นมาบนกุฎินี้เลย แต่พอทำผงให้หลวงปู่จึงเกิดเหตุการณ์นี้ ผมจึงพูดกับเณรว่า งูคงหลงเสน่ห์ตามผงสมปรารถของหลวงปู่มา(สุดยอดจริงๆครับ ผงสมปรารถนา เมตตามหานิยมสูงมากๆ) จบข่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2011
  14. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    แอบกระซิบถามได้ไหมครับ ว่าโรงงานชื่อว่าอะไร ( ทาง PM ก็ได้ครับ ) ?

แล้วหลวงปู่นามท่านจะมาโรงงานที่พยุหะคีรีอีกไหมครับ ถ้าหลวงปู่มีกำหนดจะมาเมื่อไหร่ รบกวนพี่เสือแจ้งด้วยนะครับ ผมจะได้ไปกราบหลวงปู่นามที่พยุหะคีรี ขอบคุณครับ

15. pe16009

pe16009 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่วัดมีวัตถุมงคลรายการไหนเหลือบ้างครับ

16. ฟ้ามีดาว

ฟ้ามีดาว สมาชิก

สอบถามครับ ไม่ทราบว่ารอยจารหมึกในรูปเป็นลายมือของหลวงปู่นามท่านจารเอง หรือ ลายมือพระ-เณรในวัดน้อยชมภู่จารครับ ?

17. คุณพี่เสือ

ขอเชิญร่วมเป็น เจ้าภาพกฐินสามัคคี หลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่

วันนี้ เณรได้เล่าเรื่องงูจงอาง มาปรากฎตัวให้เหลวงปู่ทราบ หลวงปู่ท่านตอบ เณรว่า ไม่ใช่งูม้าง..... ที่เณรเห็น คงจะเป็นเทวดา มาขอชมบารมีพระต่างหาก สุดยอดจริงๆครับ พระสมเด็จปรกโพธิ์รุ่นนี้ หลวงปู่ท่านแอบกระซิบผมว่า ผงที่นำมาผสมนี้ ล้วนแต่สุดยอดเมตตามหานิยม ท่านพูดกับผมบ่อยครั้งมากถึงผงพุทธคุณ ที่นำมาผสมในพระสมเด็จปรกโพธ์รุ่นนี้ ได้ทั้งบุญและวัตถุมงคล ที่ผมถือว่าสุดยอดแห่งเมตตามหานิยม ยังไงก็รีบโทรไปจอง ลงชื่อขอเป็นเจ้าภาพกฐินกับหลวงปู่ เงินได้หลวงปู่จะนำไปสร้างสะพานข้ามแมน้ำท่าจีน เพื่อเข้าวัดได้สะดวกรวดเร็วขึ้น และเป็นประโยชน์ กับชาวบ้านในการเดินทางได้สะดวกและรวดเร็วขึ้น สาธุ

18. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบข้อมูลพระยอดขุนพลของหลวงปู่ที่ออกที่วัดศรีจันต์อ่ะครับ เป็นอย่างไร รบกวนด้วยนะครับ

19. คุณพี่เสือ

มมาก็ตอบไปครับ

ชัดเจนเลยครับ ลายมือจารนี้เป็นของหลวง่นาม แน่นอนครับ คอนเฟริมครับ
    พี่เสือ

20. คุณพี่เสือ

ถามมาก็ตอบไปครับ

พระหลวงปู่นาม ที่ไม่ได้ออกโดยวัดน้อยชมภู่ ผมไม่ทราบข้อมูล จริงๆครับ ขอโทษด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้