หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ (ร่วมโชว์วัตถุมงคล ร่วมเล่าประสบการณ์ครับ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sriutumpron, 18 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟ้ามีดาว

ฟ้ามีดาว สมาชิก

ขอบคุณครับคุณพี่เสือ :cool:

2. คุณพี่เสือ

คุณพี่เสือ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่9มิ.ย.54 หลังจากเสกผงพุทธคุณอยู่หลายวัน หลวงปู่ได้นำผงพุทธคุณทั้งหมดไปผสมทำพระผงสมเด็จปรกโพธิ์หลังรูปเหมือน ที่โรงงานด้วยตัวท่านเอง ท่านพิถีพิถันทุกขั้นตอน ผมเองได้มีโอกาสเดินทางไปกับหลวงปู่ด้วย เมื่อถึงโรงงาน เกิดปาฎิหาริย์ขึ้น พอท่านโรยผงเพื่อผสมลงใน เนื้อผงที่ทางโรงงานจะนำไปทำพระสมเด็จ อยู่ๆก็เกิดฝนตกขึ้นอย่างน่าอัศจรรย์ ทั้งๆที่ไม่มีวี่แววว่าจะมีฝน และท่านได้ลงมือกดพิมพ์เพื่อเป็นปฐมฤกษ์ พอท่านกดพิมพ์เสร็จ และเดินทางกลับ เชื่อมั้ยครับ ฝนก็หยุดตกทันที เหมือนกับเทวดารับทราบการสร้างพระของท่าน กราบ กราบ กราบ หลวงปู่นาม จบข่าว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2011
  3. k_watanyou

k_watanyou สมาชิก

สุดยอดเลยครับพี่เสือ จากในรูปพอแยกมวลสารได้ไหมครับว่ามีอะไรบ้าง เท่าที่เห็นเหมือนมมีผงงาช้าง และผงแร่เหล็กน้ำพี้ผสมด้วยใช่ไหมครับ

4. ธนาพัสวี

ธนาพัสวี สมาชิก

ขอบพระคุณมากๆครับพี่เสือ

5. คุณพี่เสือ

ใจเย็นครับ ผมจะสรุปให้ฟังว่ามีผงอะไรบ้าง อิอิ กำลังรวบรวมอยู่ครับ บอกได้ว่า สุดยอด แม้แต่หลวงปู่ ท่านยังร้องว่า สุดยอดเมตตามหานิยม จริงๆ พระสมเด็จรุ่นนี้ แม้แต่เทวดา ยังแปลงร่างเป็นงู มาขอชมบารมีพระ จบข่าว

6. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    ผมมีประสบการณ์วัตถุมงคลเสาร์ห้ามาเล่าให้ฟังครับ
    ปกติผมไม่ค่อยซื้อหวยเลย เพราะซื้อทีไรก็ไม่เคยถูก คิดว่าตัวเองไม่มีโชคลาภทางด้านนี้ ก็เลยไม่ค่อยจะสนใจซื้อหวย พอดีปลายเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมาผมได้เช่าวัตถุมงคลเสาร์ห้ามา ก็อิ่มอกอิ่มใจที่ได้วัตถุมงคลหลวงปู่มาบูชา จึงอธิษฐานถึงหลวงปู่ขอให้ถูกหวยงวดวันที่ 1 มิ.ย. ที่จะถึงนี้ด้วยเถอะเพราะการเงินฝืดเคืองเหลือเกิน แล้วผมก็เอาโค๊ดตัวเลขที่ตอกอยู่ใต้สิงห์สุพรรณเนื้อสัมฤทธิ์หมายเลข 464 ซึ่งเป็นวัตถุมงคลเสาร์ห้าของผมชิ้นเดียวที่มีโค๊ดหมายเลขตอกอยู่ไปซื้อหวยเลขท้าย 46, 64 ปรากฏว่าผมถูกหวยได้เงินมา 3,000 บาท แถมคนที่รู้จักเขาไม่ค่อยเห็นผมซื้อหวยก็เลยซื้อตามได้เงินมา 3,000 บาทเหมือนกัน
    เป็นการถูกหวยครั้งแรกของผมครับ ผมเช่าวัตถุมงคลเสาร์ห้าไปพันกว่าบาทแต่หลวงปู่คืนให้ผมมาสามพันบาท ผมได้แบ่งเงินส่วนหนึ่งไปทำบุญถวายสังฆทาน ใครจะว่าบังเอิญหรือเปล่า ผมไม่รู้ แต่ผมเชื่อและศรัทธาหลวงปู่นามครับ.... กราบ กราบ กราบ หลวงปู่...

7. k_watanyou

k_watanyou สมาชิก

สาธุ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ แล้วแต่วิจารณญาณ แล้วความเชื่อส่วนบุคคลครับ แต่สำหรับผมเชื่อสนิทใจครับ มเหศวรของหลวงปู่ผมไม่มีซักเนื้อเดียว ก่อนหน้าได้ยินว่าหลวงปู่จะบรรจุกรุไม่มีเหลือแล้ว เลยอธิษฐานขอหลวงปู่ว่ายังไม่มีบูชาเลยขอหลวงปู่ซักองค์ ปรากฎว่า 15 เมษา ที่ผ่านมาเข้าไปกราบหลวงปู่ ท่านยื่นมเหศวรเนื้อผงให้คนละองค์ ทั้งตกใจปนดีใจที่หลวงปู่ท่านเมตตา อีกครั้งผมเองไม่ทันสมเด็จปถมังเลยซักองค์เหมือนกัน เหมือนเดิมครับอธิษฐานขอหลวงปู่สัปดาห์ที่ผ่านมาไปบ้านแฟนที่สุพรรณ แวะเอาปากกาสีทองไปถวายหลวงปู่ เพราะเห็นว่าปากกาที่ท่านจารคอยจะหมดอยู่บ่อยๆ ปรากฎว่าพอถึงวัดมีสมเด็จปถมังวางอยู่ในตู้ที่วัด เลยเลือกมาได้ 4 องค์ที่มีเกศาหลวงปู่ติดมาด้วย โดยเก็บไว้ 2 องค์ และแบ่งให้พี่บางท่านในเว็บ 2 องค์
    ประพฤติดี ทำแต่สิ่งดี บวกกับความศรัทธา รับรองครับหลวงปู่คุ้มครองทุกคน (แต่ไม่เกินกรรมของแต่ละคนนะครับ)
    สาธุ กราบหลวงปู่นาม

8. คุณพี่เสือ

ตอบทุกคำถามที่เกี่ยวกับหลวงปู่นามและวัดน้อยชมภู่

ใช่ครับยังมี ประสบการณ์ของวัตถุมงคลรุ่นเสาร์๕มหามงคล ที่ผู้มีประสบการณ์มาเล่าให้หลวงปู่และพระเณรในวัดฟัง แล้วผมจะค่อยๆนำมาเล่าให้ ท่านผู้ที่ชื่นชอบหลวงปู่นามรับทราบครับ กราบ กราบ กราบ หลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่

9. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบกราบกราบหลวงปู่นาม

10. Rama378

Rama378 สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2010
    ทำไมช่วงนี้board เงียบจัง

11. คุณพี่เสือ

สาเหตุที่เงียบ เพราะพี่เสือ ทำเวปของวัดอยู่ครับ เข้ามาดูได้เลยครับตอนนี้ กำลังtest อยู่ครับ เชิญเข้าไปสมัครสมาชิกครับหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ - หน้าแรก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2011
  12. sriutumpron

sriutumpron เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ลงชื่อจองกฐินหลวงปู่นาม ตามลิงค์นี้เลยครับ
    ลงชื่อขอจองเป็นเจ้าภาพ กฐินสามัคคีหลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่ได้ที่นี่(2554)

หรือจะจองกับศรีอุทุมพรตามลิงค์ด้านล่างนี้เลยครับ

http://palungjit.org/threads/ศรีอุท...น้อยชมภู่-รายละเอียด-น-สุดท้าย.265908/page-54

13. คุณพี่เสือ

สามารถลงชื่อจองกฐินสามัคคีหลวงปู่นามวัดน้อยชมภู่ได้แล้วครับ

เชิญท่านผู้มีใจบุญทั้งหลาย ลงชื่อจองกฐินกับหลวงปู่นาม ได้แล้วครับ ได้ทั้งบุญและวัตถุมงคลที่ล้ำค่า เชิญได้เลยครับ กี่กองก็ได้ ตามกำลังทรัพย์ของท่าน
    กราบกราบกราบ หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่

14. พีพี-ยุดยา

พีพี-ยุดยา Active Member

พี่เสือ.........ขอสอบถามหน่อยครับ สรุปกระทู้นี้ยังจะมีอยู่ต่อหรือเปล่าครับ หรือจะให้ไปติดตามข่าวสารที่.....เวปใหม่วัดหลวงปู่นาม ที่ใหม่อย่างเดียวครับ

15. ละ่อ่อน

ละ่อ่อน เป็นที่รู้จักกันดี

อยากสอบถามเกี่ยวกับกฐินสามัคคี คือว่าต้องหากรรมการหรือเปล่าครับ เห็นพี่ผมบอกว่ากฐินนั้นต้องหากรรมการด้วย (ผมทำกฐินไม่เป็นเลย)

16. คุณพี่เสือ

ทางวัดมีซองกฐินแจกให้30ซองต่อ1กอง(เพื่อให้เจ้าภาพกฐิน1กองไปบอกบุญต่อ)ความหมายก็คือใครร่วมทำบุญกับท่าน100บาท ก็ควรแจกพระให้เขา1องค์ จบข่าว เข้าใจนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2011
  17. คุณพี่เสือ

สามารถลงชื่อจองกฐินหลวงปู่นามได้แล้วครับ

กระทู้นี้ยังอยู่ครับ แต่ข่าวสารต่างๆของวัดจะลงในเวปของวัดครับ สามารถเข้าไปสมัครสมาชิกและจองกฐินได้ที่นี่ครับหลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ - หน้าแรก

18. เอก รถไฟ

เอก รถไฟ สมาชิก

รบกวนตรวจสอบและแก้ไขหรือเพิ่มเติมด้วยครับถ้าเห็นว่าถูกต้องคือที่ผมทราบมาว่าพระสมเด็จผงปถมังตอนที่หลวงปู่แจกครั้งแรกประมาณปี 2553 ด้านหลังมีจารด้วยเหล็กจาร ไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร

19. ประทุมทอง

ประทุมทอง สมาชิกใหม่

โชว์วัตถุมงคลหลวงปู่นามครับ

20. ประทุมทอง

ประทุมทอง สมาชิกใหม่

โชว์วัตถุมงคลของหลวงปู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      135.5 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      130.8 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      141.5 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      92
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้