หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบโมทนาสาธุกับพระคุณเจ้าทุกรูป และขอโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุ ฟ้าดินร่วมรู้เป็นพยาน บารมีครูบาอาจารย์คุ้มครองนะครับ

3. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    [​IMG][​IMG]

ได้มานานแล้วครับ.. พระกสิณหลวงปู่พิศดู พิมพ์โพธิจักรรัศมี หายากมากครับ เนื้อหาเข้มข้นสุดซึ้ง มีผสมแร่และพลอยเสกผสมในเนื้อด้วย ส่องมันส์มากครับ.. ด้านหลังยันต์กลับด้วย ยิ่งหายากเข้าไปใหญ่ครับ :cool: :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2014
  4. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

เมื่อคืนฝันเป็นมหามงคล องค์หลวงปู่พิศดูทรงเมตตา
    กระผมได้สนทนาธรรมกับองค์ท่านตั้งนาน องค์ท่านนั่งกับพื้นอย่างสบายๆ
    ท้ายสุดขอบารมีองค์ท่านประทับรอยบาทบนศีรษะ
    ยังรู้สึกได้จนถึงตอนนี้ครับ สาธุ..
    กราบๆๆๆๆ...

5. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ฝันแบบนี้เป็นมงคลยิ่งนัก สุดยอดแล้วครับ :cool: :cool: :cool:

หลวงปู่ท่านป็นพระง่ายๆครับ ไม่ค่อยมีทำเนียมอะไรมาก ส่วนมากเวลาท่านนั่งสนทนากับใคร ก็มักจะนั่งพื้นธรรมดาๆ
    สมัยองค์หลวงปู่ยังทรงขันธ์อยู่ รอยบาทของท่านลูกศิษย์หลายคนก็เคยได้ประทับบนศรีษะ บางคนก็ได้ประทับกลางอกครับ.. :cool:

6. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ เป็นมงคลอย่างหาประมาณมิได้ สาธุ สาธุ สาธุ

7. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ หลวงปู่พิศดู ธรรมจารีย์ ครับ

อนุโมทนา สาธุ ครับผม
    อ่านแล้วรู้สึกปิติยินดีไปกับ พี่ด้วยเลยครับผม

8. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ฝันแบบนี้เป็นมงคลยิ่งนัก สุดยอดแล้วครับ

หลวงปู่ท่านป็นพระง่ายๆครับ ไม่ค่อยมีทำเนียมอะไรมาก ส่วนมากเวลาท่านนั่งสนทนากับใคร ก็มักจะนั่งพื้นธรรมดาๆ
    สมัยองค์หลวงปู่ยังทรงขันธ์อยู่ รอยบาทของท่านลูกศิษย์หลายคนก็เคยได้ประทับบนศรีษะ บางคนก็ได้ประทับกลางอกครับ..

9. ทุเรียนทอด

กว่าจะได้มาถ่ายรูปให้ดูกันได้ ตามหามานานเลย.. ใครเคยเห็นพระชุดนี้บ้างไหมครับ..

[​IMG] [​IMG]

พระปางคันธารราษฎร์ หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    สร้างขึ้นเพื่อฉลองในงานทำบุญครบ 7 รอบ 84 ปีหลวงปู่เจือ ปิยสีโล วัดกลางบางแก้ว พระปางคันธารราษฎร์ รุ่นนี้ ผสมชนวนที่พระเกจิทั่วประเทศกว่า 100 รูปได้เมตตาจารแผ่นยันต์ และตะกรุดให้ หล่อเป็นองค์พระปางคันธารราษฎร์ หลวงปู่เจือได้เมตตาปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาสปี2551
    และพระชุดนี้ได้ตระเวณให้ครูบาอาจารย์เมตตาอธิษฐานจิตอีกหลายองค์ รวมถึงองค์หลวงปู่พิศดูอีกด้วย
    ในวันที่คณะศิษย์หลวงปู่เจือได้นำพระชุดนี้ทั้งหมดมาขอเมตตาหลวงปู่พิศดู ผมเองก็อยู่ด้วยครับ หลวงปู่เมตตาอธิษฐานจิตให้นานมาก ไม่ต่ำกว่าครึ่งชั่วโมง พอหลวงปู่อธิษฐานจิตให้เสร็จ ทางคณะผู้ศิษย์หลวงปู่เจือได้ถวายพระชุดนี้ให้แด่องค์หลวงปู่ประมาณเกือบร้อยองค์ พร้อมยาจินดามณีของหลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้วอีกถุงใหญ่.. พระชุดนี้น่าใช้มากๆ พระทั้งหมดผ่านการอธิษฐานจิตจากองค์หลวงปู่พิศดูแน่นอนครับ

อนึ่ง.. องค์หลวงปู่เจือ กับองค์หลวงปู่พิศดู ท่านรู้จักกันนะครับ และหลวงปู่เจือมีความเคารพในคุณธรรมขององค์หลวงปู่พิศดูมาก หลวงปู่เจือท่านเคยฝากยาจินดามณีมาถวายหลวงปู่พิศดูเสกแจกลูกศิษย์เสมอ และยาส่วนหนึ่งหลวงปู่พิศดูจะให้นำไปทำเป็นมวลสารสร้างวัตถุมงคลของท่านด้วยครับ ยาจินดามณีของหลวงปู่เจือที่นำมาถวายหลวงปู่พิศดู จะเป็นเม็ดนิ่มๆ สีดำๆ ใครได้จากหลวงปู่พิศดูไปก็ให้ทราบไว้เลยครับว่า เป็นยาที่หลวงปู่เจือ ถวายหลวงปู่พิศดูมานั่นเองครับ..

ภาพตอนหลวงปู่พิศดู อธิษฐานจิตพระปางคันธารราษฎร์ หลวงปู่เจือ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2014
  10. ทุเรียนทอด

ใครเจอที่ไหนรีบเก็บเลยครับ.. ชุดนี้สร้าง และเสกได้ยอดเยี่ยมจริงๆครับ..

11. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    หลวงปู่อธิษฐานทุกองค์ใช่มั้ยครับ ไม่มีการตอกโค้ดแยกเฉพาะใช่ไหมครับ

12. ทุเรียนทอด

หลวงปู่อธิษฐานจิตทุกองค์ครับ

ในส่วนที่ถวายหลวงปู่ท่านมา เขายังไม่ได้ตอกโค๊ดครับ แต่ส่วนที่เอากลับไป ภายหลังเขาได้ตอกโค๊ดใต้ฐานครับ.. ไม่ว่าจะมีโค๊ด หรือไม่มีโค๊ด ก็เป็นพระที่หลวงปู่ท่านเสกเช่นกันครับ..

13. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้บทสวดลายลักษณ์ด้วยครับพี่น้อง..
    หลวงปู่บอกให้สวดด้วยครับ สาธุ...
    ผมหากระทู้นั้นไม่เจอ สาธุ..:cool:

14. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ตามเอกสารแนบเลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. จิตตานุปัสสนา

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ สาธุ...:cool:

16. Sherosamurai

Sherosamurai เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาทิตย์ทรงกลดที่สำนักสงฆ์เขาน้ำซับในวันพิธีเททองหล่อพระพุทธรูป 4 ปาง
    เตยสังเกตท้องฟ้าตั้งแต่ช่วงใกล้ถึงสำนักสงฆ์ เห็นพระอาทิตย์ทรงกลดสวยงามมาก ท้องฟ้าเปิดจ้า ไม่มีเมฆฝนแม้แต่น้อย เพราะตลอดการเดินทางจากตัวเมืองจันทบุรีเข้ามามีฝนตกหนักตลอดทาง เป็นที่น่าอัศจรรย์ใจมากจริงๆค่ะที่บริเวณนั้นไม่มีท่าทีเค้าฝนเลยแม้แต่น้อย อากาศดีมากๆ แต่แอบแปลกใจเล็กๆกับเมฆที่เป็นเส้นเล็กๆพาดยาวลงมาจากท้องฟ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

17. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007

โมทนาด้วยครับ

18. ทุเรียนทอด

สาธุครับ..พี่เตย เยี่ยมมากเลย :cool: :cool:

19. ทุเรียนทอด

รูปหล่อหลวงปู่พิศดู หน้าตัก 1 นิ้วรุ่นนี้ ได้ใช้รูปนี้เป็นต้นแบบหลักในการปั้นครับ..

ใต้ฐานบรรจุอังคารธาตุองค์หลวงปู่ และผงมวลสารต่างๆเยอะมาก มีข้าวก้นบาตรครูบาอาจารย์ น้ำผึ้งเสก และน้ำมันอนันตคุณเป็นตัวประสานครับ.. ฝังด้วยจีวรเก่าขององค์หลวงปู่ และแผ่นตะกรุดที่เข้าพิธีพร้อมรูปหล่อพระธรรมธาตุ และล็อกเก็ตโสฬสญาณมงคล ปู่-หลาน ครับ.. สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2014
  20. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามเหมือนหลวงปู่มากๆเลยครับ..สาธุ