หลวงปู่สรวง (เทวดาเล่นดิน) พูดถึงภัยพิบัติที่กำลังจะเกิดขึ้นอีกไม่นานนี้...

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 30 สิงหาคม 2008.

1. ภัทร555

ภัทร555 Active Member

หลวงตาสรวงคุรุ ครูบา อภิวาเทมิ

ร่วมอนุโมทนา สาธุ ครับ

2. ราเมง

ราเมง เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุ ประเทศไทยย่อมไม่สิ้นพระอริยะเจ้าเป็นแน่แท้
    และจักรอดพ้นภัยพิบัติทั้งปวง

3. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ

ขอกราบนมัสการแทบเท้าหลวงปู่สรวงและอนุโมทนากับคุณspecializedด้วยครับ.

4. tanin5

tanin5 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2006
    คนเรา ทุกคนต่างก็เดินไปหาจุดหมายอันเดียวกันทั้งนั้น คือการเอาอะไรไปไม่ได้เลยในบั้นปลายชีวิต แล้วเราทุกคนก็ยังเดินหามันอยู่อย่างนั้น อย่างนั้น อย่างนั้น แท้ที่จิงเราก็รู้อยู่เต็มอก ว่ามันไม่มีเลยในบั้นปลายชีวิต แต่กิเลสมันก็ยังลากเรา ลากเรา และลากเรามาหลายชาติแล้ว โดยทีทำให้เราลืมนึกว่าเราเอาอะไรไปไม่ได้เลย แล้วทุกคนก็ต้องเข้าไปเล่นในเกมของ31ภพภูมิ(นรก,สวรรค์ ,มนุษย์)อยู่นานแสนนาน โดยมีกิเลส(หรือ โลภ โกรธ หลง)เป็นตัวพาเราไปทุกหนทุกแห่ง ไม่ว่าจะเป็น นรก สวรรค์ หรือ เมืองมนุษย์ โดยเราทุกคนลืมนึกไปว่า ตัวเราไม่มี มีแตธาตุขันธ์ มารวมกันอยู่ รวมถึงกิเลสด้วย ก็เข้ามาอยู่ในนี้ด้วยกัน จนมีคนๆนึง (พระพุทธเจ้า)เข้ามาเรียนรู้ตนเองคือกายและใจ และได้สร้างบารมี จนรู้แจ้งเห็นจริง จนพาคนบางกลุ่ม ออกไปเล่นนอก เกมซ์(ไม่ได้อยู่ใน31ภพภูมิอีกต่อไป)แล้ว ถ้าคนที่อยู่นอกเกมซ์ เขาว่ามันไม่สนุกกว่าอยู่ในเกมซ์ เขาก็คงกลับมาเล่นเกมซ์เหมือนเดิมแล้วใช่ไหม!

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แจกฟรี !หนังสือธรรมปกิณกะ(รวมคาถา) แจกฟรีเป็นธรรมทานครับ

ขอรับได้ตามกระทู้นี้นะครับ
    http://palungjit.org/showthrea...58#post1489958

สืบเนื่องจากที่วันนี้ผมได้เข้าไปที่
    วัดป่าปฐมพุทธาราม ได้กราบหลวงพ่อและถวายของที่ญาติธรรมส่งมาให้บางส่วน ก่อนกลับท่านได้บอกว่า คุณปาจรีย์ ไวยกุฬาและคณะ ได้จัดทำ หนังสือรวมบทสวดมนต์ - คาถา หลายๆอย่างจากครูบาอาจารย์หลายท่านเพื่อน้อมถวายกุศลทั้งหมดทั้งมวลเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ฝากไว้ในพระศาสนา โดยได้ถวายให้กับทาง หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดป่าปฐมพุทธาราม จำนวน 3,000 เล่ม ซึ่งหลวงพ่อท่านได้มีดำริให้ผมนำมาแจกจ่ายให้กับผู้สนใจ ในเวป จำนวน 1,000 เล่ม ครับ

ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลที่พึงบังเกิดแล้ว จงถึงแก่คณะผู้จัดทำ คุณปาจรีย์ ไวยกุฬาและคณะ ทุกผู้ทุกนาม ข้าพเจ้าและครอบครัว [​IMG]
    <!-- / message --><!-- attachments -->

6. พุทธเมตตา

พุทธเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีรูปมาฝาก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      269
  7. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    หลวงปู่สรวงท่านมี สหธรรมมิกหลายท่าน เท่าที่ผมพอรู้(ฟังจากคำบอกเล่าของผู้รู้) ก็มี หลวงปู่ละมัย จ.เพชรบูรณ์ ท่านพูดถึงหลวงปู่สรวงบ่อย อย่างเป็นกันเองมาก ท่านบอกว่า ท่านเจอกันมานานมากแล้ว (แต่ไม่ได้บอกว่ากี่ปี..) สำหรับอายุของหลวงปู่ทั้งสองนั้นท่านผู้รู้บอกว่าหลวงปู่ละมัยอย่างน้อยๆต้องมี 200ปีขึ้นไปแน่ๆ แต่สำหรับหลวงปู่สรวง ไม่ค่อยแน่ใจ แต่ไม่น่าต่ำกว่า 500ปี บางท่านก็บอกว่า 700ปี เท่าที่หลวงปู่ละมัยเปิดเผยเรื่องราวของหลวงปู่สรวง ท่านว่าหลวงปู่สรวงนั้น ท่านมรณะ(เปลี่ยนร่าง)มาแล้วหลายครั้ง และตอนนี้หลวงปู่สรวงท่านได้ผูกร่างขึ้นมาใหม่อีก ปัจจุบันอยู่ในประเทศเขมร และเปลี่ยนชื่อ ใหม่ รูปร่างหน้าตาใหม่ แต่กิริยาจริตก็ยังเหมือนเดิม...
    นอกจากหลวงปู่ละมัยแล้ว สหธรรมมิกของท่านก็ยังมี หลวงปู่อิง วัดโคกทม จ.บุรีรัม หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษ ฯลฯ

(เป็นความเชื่อเฉพราะบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาน)

8. หางอึ่ง

หางอึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ผมที่เป็นพระปฏิบัติก็บอกว่าจะเกิดคลื่นยักษ์ในปี55จะใหญ่กว่าลูกเก่าหลายเท่าคนจะตายเยอะมากนับไม่ได้ว่าตายเท่าไรแล้วท่านถามว่าประเทศบรูไนมีไม๊ศิษย์ก็ตอบว่ามีท่านว่าไม๊รู้จะเหลือหรือเปล่าประเทศนี้และให้ระวังฝั่งอ่าวไทยเที่ยวนี้เข้าอ่าวไทยใครอยู่ตามเกาะต้องระวังไม่ใช่งมงายแต่ให้ระวังเพราะคลื่นยักษ์เที่ยวปี47ท่านก็บอกผมตอนท่านมาที่บ้านผมวันที่4ตุลาคม47ว่าจะมีภัยพิบัติคนจะตาย7-8พันคนมาจากหลายที่มารวมกันตายผมก็งงๆหลังจากนั้นก็เกิดคลื่นสึนามิวันที่26ธ.ค47ผมจึงถึงบางอ้อเข้าเรื่องหลวงปู่สรวงบ้างผมมีเส้นเกศาหลวงปู่สรวงโดยพี่ที่ผมเคารพให้มา3เส้นผมก็เอามาใส่ผอบพอสักระยะนึงผมก็เอามาดูใหม่มีเพิ่มขึ้นเป็นสิบกว่าเส้นผมก็ให้เพื่อนกับพี่ชายผมไปรวม11เส้นพอไปเปิดดูใหม่ก็ยังมีอีกเกือบ20เส้นแถมยาวออกมาอีกยาวประมาณเกือบ2นิ้วตอนได้มายาวประมาณ1เฃ็นต์กว่านี่เป็นปฎิหารย์ของท่านที่ผมเจออาจารย์ผมบอกว่าท่านเป็นฤาษีปัจจุบันท่านยังอยู่แต่เปลี่ยนสังขารเพราะมีหนังสืเอาไปลงว่าท่านมีอายุ200ปีท่านเลยหนีไปก่อนท่านบอกอาจารย์ผมว่าให้พวกรู้เรื่องท่านตายหมดก่อนค่อยกลับมาใหม่อาจารย์ผมไม่บอกว่าอายุเท่าไรแต่เกิน200ปี(ตอนนี้ผมกับพรรคพวกกำลังส้รางพระพิฆเนศอยู่สูง15.5เมตรกว้าง5.5เมตรตามภาพคืบหน้าแล้วจะมาลงภาพให้ชมใหม่)โทรคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันได้0864814693

9. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ตอนนี้มีพระลูกศิษย์ท่านมาเปิดสำนักสงฆ์ บายตึ๊กเจีย อยู่ตรงริมคลองรังสิต เข้าทาง ถ. ติวานนท์ ดิฉันได้ไปทำบุญมาแล้ว ชอบมาก มีรูปและวัตถุมงคลของหลวงปู่สรวงให้บุชา ดิฉันได้บูชา ชานหมาก ของหลวงปู่มาด้วยค่ะ

10. หางอึ่ง

ถึงคุณwalaphako คุณต้องดูให้รอบคอบหน่อยเพราะท่านละสังขารนานหลายปีแล้วอดีตผมเคยคลุกคลีกับวงการพระเครื่องมีการหลอกขายกันทุกรูปแบบโดยไม่มีการเกรงกลัวบาปกรรมใดๆทั้งสิ้นวัตถุมงคลของท่านปัจจุบันหายากอยู่เหมือนกันผมแค่สงสัยว่าทำไมยังมีให้เช่าอยู่กลัวพวกต้มตุ๋นถ้ายิ่งบอกว่าทันหลวงปู่ปลุกเสกยิ่งต้องระวังเพราะตามความเป็นจริงมันหมดไปนานแล้วหรือไม่ก็มีราคาแพงอย่างเช่นเดี๋ยวนี้มีเหรียญของท่านที่ปลอมออกมาเกือบทุกแบบแต่นี่ยังมีวางจำหน่ายอยู่อีกผมรู้ว่าเขาจะอ้างเหตุผลต่างๆนาๆให้เราคล้อยตามแล้วเขาได้เงินจากเราผมเพียงแต่อยากบอกท่านทั้งหลายให้ใช้วิจารณญาณตรองดูไม่อยากให้สมาชิกเราเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์ด้วยความหวังดีไม่อยากเห็นคนที่เที่ยวต้มตุ๋นคนแต่ถ้าเป็นของแท้ก็ยินดีด้วยด้วยความปราถนาดีจากเต็กเฮงหยู(แฮะๆๆ)

11. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณนะคะ ดูไม่เป็นเหมือนกันแต่เค้าไม่ได้คิดตังน่ะค่ะ แบบว่าให้หย่อนตู้ของทางวัด แต่ทำบุญไป 50 บาทจ๊ะ

12. หางอึ่ง

ไม่เป็นไรครับแค่กันไว้ก่อนเผื่อคนอื่นอ่านเจอบ้างจะได้ฉุกคิดกันบ้างเสียดายเงินแทนถ้าถูกหลอกวัตถุมงคลก็เป็นของดีเป็นมงคลกับตนเองแต่ให้ปฏิบัติธรรมตามพุทธองค์ควบคู่ด้วยจะยิ่งดี เจริญในธรรมทุกท่าน

13. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

...... เหลือเวลา อีกประมาณ 3 ปี ......
    พระอาจารย์ พระอภิญญา ครูบาอาจารย์ หลายท่านเตือนมาคล้าย ๆ กัน โดยไม่ได้นัดหมายเลยค่ะ
    จะจริง ๆ ไม่จริงนั้น ไม่ควรประมาท ดีกว่าค่ะ ใช้เวลาที่เหลืออยู่ให้คุ้ม สาธุ ๆ ^-^

15. เทพ

เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาผ่านไปเร็ว เวลา 3 ปี ไม่ถือว่าเยอะ แป๊บเดียว เดี๋ยวก็ถึง

16. Premsuda (May)

Premsuda (May) เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาอย่างแรงค่ะ

.
    .
    .

17. noi383

noi383 สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

ขอให้ผลบุญส่งถึงเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

18. Baramee

Baramee เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    หลวงปู่สรวงท่านยังไม่ตายแน่นอนครับ
    เพียงแต่ท่านทิ้งร่างไว้เพื่อไปโปรดที่อื่นต่อ (หมดวาระของที่นี่แล้ว)
    ผมได้เคยไปพบหลวงปู่บัวทอง (อยู่ที่วัดบนเขาพระวิหาร) ซึ่งเป็นพระอภิญญาชาวขเมรเมื่อปี 2551 ท่านยืนยันว่ายังเห็นหลวงปู่สรวงอยู่ในเขมรแถบ
    พนมตะแบงและพนมกุเลน ของจังหวัดเสียมเลียบ
    ถ้าใครอยากไปกราบหลวงปู่สรวงก็ไปได้เลย
    รูปร่างหน้าตาและปฏิปทาของท่านก็ยังเหมือนเดิมครับ

หลวงปู่บัวทองเล่าว่าเคยได้อยู่กับหลวงปู่สรวงมาก่อนตอน
    ท่านเป็นเณรครับ

19. okstation

okstation สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเชิญสักการะขอพรรูปเหมือน"หลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน"

ขอเชิญสักการะขอพรรูปเหมือน"หลวงปู่สรวง เทวดาเดินดิน"(หุ่นขี้ผึ้งไฟเบอร์กลาส เกศาจริงของท่าน) ณ สวนป่าศาลาพระราชศรัทธา วัดปทุมวนาราม ถนนพระราม 1 ปทุมวัน กรุงเทพฯ (ระหว่างสยามพารากอน กับ เซ็นทรัลเวิร์ลด) สอบถาม มูลนิธิถาวรจิตตถาวโรฯ โทร 02-2538822 022525465
    URL=http://www.upthai.net] [​IMG][/URL]

20. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ซวง (สรวง) ผู้อยู่เหนือกาลเวลา