หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อริยสงฆ์ 5 แผ่นดิน วัดบ้านจาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย radien, 16 ตุลาคม 2012.

1. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงน่าจะมีคำอธิบายออกมาบ้างนะครับว่าเพราะอะไร

2. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    เห็นด้วยกับทุกท่านนะครับ แต่ผมอยากได้กระทู้เก่ากลับคืนมา เปิดอ่านทุกวัน หายไปนี่คิดถึงแล้วครับ

3. Tewin99

Tewin99 เป็นที่รู้จักกันดี

# ก่อนอื่นของกราบนมัสการหลวงปู่หมุน ฐิตสีโร #

อย่างที่พี่ชายท่านนี้กล่าวเลยครับ

อย่างไงก็ขอเป็นอีกคนหนึ่งมาฝากเนื้อฝากตัว ขออยู่ร่วมในกระทู้ของหลวงปู่หมุนนะครับผม

ขอบคุณครับ..

4. radien

พี่ๆท่านใดพอจะมีความคืบหน้าไหมครับ ว่าพอจะได้กระทู้เก่าคืนหรือเปล่า หรือว่าต้องย้ายไปที่เว็บหลวงปู่แล้วครับ

5. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คิดว่าคงทำผิดกฎเรื่องงานบุญค่ะ คงอาจจะถูกพักกระทู้ชั่วคราวนะคะ ลองอ่านเรื่องกฎตามนี้ดูค่ะ

เชิญสมาชิกทุกท่านอ่าน ทำความเข้าใจ จะได้ทำได้ถูกไปแนวเดียวกัน

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> <center>Re: ลงประชาสัมพันธ์บอกบุญงานทอดผ้าป่า

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> เรียนทีมผู้ดูแลระบบ
    รบกวนเรียนสอบถามครับ ถ้าสมัครสมาชิกพรีเมี่ยมแล้ว ไม่ทราบเราว่าสามารถโพสประชาสัมพันธ์งานบุญ เช่นทอดผ้าป่า กฐินสามัคคี หรือบอกบุญให้เช่าบูชาวัตถุมงคล ลงในหมวดประสบการณ์เรื่องเล่าได้หรือเปล่าครับ

ไม่ได้ครับ
    ห้องเรื่องเล่านี้ก็สำหรัับเรื่องเล่าโดยตรงเลย
    สมาชิกมักใ้ช้ผิดกัน ทำให้ไม่เป็นระเบียบ และสมาชิกที่สมัครพรีเมี่ยมที่เขาเข้าใจก็จะแจ้งมาบ่อย ๆ ต่อไปนี้จะพยายามจัดระเบียบให้ลงล็อคที่สุดครับ

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ประสบการณ์ เรื่องเล่า
    เกี่ยวกับประสบการณ์ อภินิหารย์ต่างๆ การทดลอง และการจับพลัง เกี่ยวกับ พระเครื่องและเครื่องรางของขลัง </td> </tr> </tbody></table>
    ถ้าไม่ได้ต้องไปลงที่หมวดไหนครับ

ถ้า โพสต์งานบุญ งานผ้าป่า กฐิน โดยไม่มีให้เช่าวัตถุมงคล ก็ที่ลงที่ ศุนย์ประชาสัมพันธ์ครับ ในห้องย่อยที่เกียวของกับกระทู้ที่จะตั้ืง ตัวอย่างด้านล่างครับ

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ศูนย์ ประชาสัมพันธ์
    ลงประชาสัมพันธ์ได้ฟรี ประกาศข่าวการทำบุญหรืองานต่างๆ [กฏกติกา]
    ห้องย่อย: [​IMG] ในนามเว็บพลังจิต, [​IMG] กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด, [​IMG] พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง, [​IMG] ธรรมทาน - วิทยาทาน, [​IMG] งานบวช, [​IMG] งานบุญอื่นๆ, [​IMG] อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล, [​IMG] ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์, [​IMG] ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป, [​IMG] ร้องเรียนและปัญหา
    </td> </tr> </tbody></table>
    หรือสมาชิกพรีเมี่ยมจะไปโพสต์ให้เช่าบูชาที่ห้องประชาสัมพันธ์ก็ได้ แต่อย่าให้กระทู้มีเนื้อหาซ้ำซ้อนกับที่ห้องพระะเครื่องฯครับ

ส่วนใหญ่จะมาโพสต์ที่ห้องพระเครื่องจะไม่สับสนในการทำงานด้วยครับ

อีกอย่างห้องพระเครื่องคนเข้ามากมายกว่า

านทอดกฐิน ผ้าป่า หรือบอกบุญและมีการให้เช่าวัตถุมงคลด้วย ก็โพสต์ได้ที่ ห้องพระเครื่องนะครับ คือด้านหน้าสุด คือคลิกนี่ครับ พระเครื่อง - วัตถุมงคล หรือจะที่ห้องประชาสัมพันธ์ก็ได้แต่กระทู้ต้องไม่ซ้ำซ้อนกันกับห้องพระเครื่องครับ

แม้หากมีเรื่องเล่าบ้างและมีการให้เช่าบูชาด้วยเราเป็นสมาชิกพรีเมี่ยมแล้วก็หน้านี้เหมาะสุดครับ พระเครื่อง - วัตถุมงคล อย่าไปเล่าด้วยให้เช่าด้วยที่ห้องเรื่องเล่าครับ

สำหรับห้องเรื่องเ่ล่านั้น สำหรับเรื่องเล่าเพียว ๆ เลยครับไม่มีการเช่าบูชาโฆษณาใด ๆ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณเช่นกันที่ซักถามทำให้ลดความพลาดหรือลดความเข้าใจผิดได้ดีครับ

6. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ถ้าเป็นเรื่องนี้ก็อย่างที่ว่าแหละครับ น่าจะบอกกล่าวตักเตือนกันหรือให้ใบเหลืองกันก็ได้ครับ หรือการปิดกระทู้นี้คือใบเหลืองครับ ??? น่าจะมองกันที่จิตเจตนาครับ ผมว่าทุกคนเคารพกฎกติกาครับ เพียงแต่อาจจะไม่ทราบว่าการทำแบบนี้เป็นการผิดกติกาครับ ความจริงงานบุญควรจะอนุโลมกันบ้าง อนุโลมนี่ไม่ได้หมายความว่าสามารถทำผิดกติกานะครับ เพียงแต่ว่าการทำผิดกติกาลงไปโดยไม่มีเจตนาที่จะฝ่าฝืน ก็ควรที่จะบอกกล่าวตักเตือนให้ทำให้ถูกต้องครับ แต่ถ้าไม่ทำอีกนี่สิจัดการได้เลยครับ เต็มที่ ผมสนับสนุน เพียงแค่โพสต์เตือนเท่านั้นแหละครับ ผมเชื่อว่าทุกคนเข้าใจและทำตามครับ หรือจะบอกว่าไม่ใช่หน้าที่ของคุณที่จะต้องมาเตือน ???

การปิดกระทู้ที่กำลังบอกบุญนี่(ที่ถือว่าผิดกติกา)เหมือนกับการเลือกใช้อำนาจโดยไม่ชั่งน้ำหนักของผลดีผลเสียครับ ผมว่าได้บาปมากกว่าได้บุญครับ ระวังนะครับ คุณอาจกำลังรออะไรบางอย่างแล้วโดนปิดโดนบังด้วยอำนาจกรรมที่คุณตัดสินใจทำผิดพลาดลงไปครับ

การใช้อำนาจในบางเรื่องต้องใช้หลักรัฐศาสตร์นะครับอย่าใช้หลักนิติศาสตร์มาตัดสินครับ การอยู่ร่วมกันในสังคมแบบนี้ต้องอะลุ่มอล่วยกันครับ การบอกบุญในลักษณะนี้เป็นการทำประโยชน์เพื่อพระพุทธศาสนาครับ ไม่ใช่เรื่องประโยชน์ส่วนตนของใครครับ อย่ารุนแรงต่อกันเลยครับ ช่วยเปิดกระทู้หน่อย ถือว่าเห็นอกเห็นใจลูกศิษย์ลูกหาหลวงปู่บ้างครับ

7. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    คุณ Sunny2 ลองติดต่อคุณบอย Specialized ดูนะครับ
    คุณบอยก็เป็นทีมงานเว็บคนหนึ่งที่เคารพหลวงปู่หมุนด้วย อาจจะช่วยอะไรได้บ้างครับ

8. หนุ่มแพรว

หนุ่มแพรว สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2012
    โอนเงินทำบุญ กฐิน 1000 บาทใส่บ/ช คุณ ธัชเดช แล้วครับ

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรื่องจริงที่โดนล๊อคกระทู้เป็นอย่างไร ลินก็ไม่รู้นะคะ เพียงแต่ช่วยคิดว่าเพราะเหตุนี้หรือเปล่าถึงโดนล๊อค สมาชิกเวปพลังจิตหลายๆท่านก็ได้รับความรู้จากกระทู้หลวงปู่หมุนมากมาย อย่างไรก็ขอเอาใจช่วยให้กระทู้กับมาเหมือนเดิม หรืออย่างไรก็ลองเข้าไปแจ้งสอบถามทางเวปโดยตรงนะคะ

10. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ขอให้ปลดล็อกเร็วๆนะครับ เพื่อนๆสมาชิกเหงากันแย่แล้ว

11. sunny2

ถ้าเป็นเรื่องที่สันนิษฐานอย่างนั้นจริงๆ ระวังกระทู้นี้โดนปิดอีกนะครับ เพราะมีเรื่องการโอนเงินทำบุญกฐินอยู่อีกครับ (f)

12. sunny2

มีสมาชิกสอบถามไปแล้วครับ ไม่เคยได้รับคำตอบหรือคำอธิบายครับ

13. ryan boy

ryan boy เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    สวัสดีครับคุณนิติกูน ขอเบอร์โทรด้วยครับ อยากปรึกษาครับ ^___^

14. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

เงียบ ๆ แบบนี้ไม่ชอบเลยครับ
    น่าจะมีคำอธิบายออกมาบ้าง เช่นแบนเพราะอะไร และจะแบนนานแค่ไหน
    กระทู้หลวงปู่หมุนเป็นกระทู้ที่ทำให้ผมเข้ามาเป็นสมาชิกเว็บนี้เลย เป็นกระทู้หลักของเว็บนี้ และเป็นกระทู้ที่รวบรวมข้อมูลของหลวงปู่หมุนได้มากมาย ครบถ้วนกว่าเว็บแห่งอื่นๆ

15. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงที่อยากให้กระทู้เดิมกลับมาครับผม:cool:

ปล. แวะไปดูหน้าวัตถุมงคลมา เห็นสมาชิกบางท่านปล่อยของเลียนแบบของหลวงปู่หมุนแล้วปวดใจครับ ล่าสุดถุงเจริญลาภ ผ้ายันต์เสาร์5มหาเศรษฐีสีเหลือง หลักพันซะด้วย ระวังกันด้วยนะครับ

16. radien

พอจะมีคำแนะนำวิธีแยก เก๊ แท้ไหมครับพี่ รบกวนด้วยนะครับ ทาง pm ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ:cool:

17. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์มากนะครับ

18. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    ผ้ายันต์เสาร์5มหาเศรษฐีสีเหลือง มีวิธีดูยังไงครับ

19. radien

มารอติดตามข่าวว่าจะมีโอกาสได้กระทู้เดิมกลับมาหรือเปล่า ร่วมลงชื่อ ส่งถึง เว็บมาสเตอร์พลังจิตเลยดีไหมครับ อิอิอิ

20. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับ

ใบนี้ได้มาจากเพื่อนนานแล้ว คิดว่าแท้ครับ ลองเทียบดูครับ
    พอดีกล้องไม่อยู่ ค้นเอารูปจากไฟล์เก่า

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2012