หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อริยสงฆ์ 5 แผ่นดิน วัดบ้านจาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย radien, 16 ตุลาคม 2012.

1. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เสียดายกระทู้หลวงปู่หมุน จริงๆครับ มีข้อมูลเรื่องราวหลวงปู่ให้ได้ศึกษากัน
    ท่านใด มีความสามารถช่วยๆกันหน่อยนะครับ..

2. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

ไฟล์ที่แนบมา:

3. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ:cool:

4. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    กระทู้หลวงปู่หมุนของกระผมหายไปไหนแล้ว โรงพักไหนรับแจ้งความช่วยบอกด้วยครับ

5. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าอ่ะนะ ไม่ทราบว่ามีกระบวนการพยายามบล็อกข้อมูลพระแท้ไว้ด้วยหรือเปล่า ตอนนี้พระหลวงปู่ปลอมมาก การบล็อคข้อมูลแสดงพระแท้ไว้ก็เหมือนการเอื้ออำนวยกับขบวนการขายพระปลอมซึ่งเว็บมาสคงต้องช่วยๆ กันกู้กระทู้ดีๆ นี้คืน ไม่อยากให้เว็บดีๆ เป็นเครื่องมือให้ขบวนการให้เช่าพระปลอมเลย อยากให้ชาวบ้านที่เช่าพระหลวงปู่ได้พระดีๆของหลวงปู่ นึกว่าทำบุญกับคนดีๆ เถอะ คนทำพระปลอมหลวงปู่คงต้องเจอดีเข้าสักวัน

6. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    เยี่ยมเลยครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ :cool:

7. บูรพา17

บูรพา17 Active Member

22 กันยายน 2011
    หนังสือพระปลอม พระยัดวัด กำลังจะออก ไม่รุ้เกี่ยวหรือเปล่า

ในกระทู้เก่า ข้อมูลดีและป้องกันของเก๊ ของยัดได้ มีความน่าเชื่อถือสูง

เห็นแล้วเสียใจมากมาย อยากได้กระทู้เดิมกลับมาครับ ขอเป็นส่วนหนึ่งกับหลายๆคนที่ร่วม

กันต่อสู้ให้ได้กระทู้เดิมกลับมา

8. nuiz_11

nuiz_11 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    เห็นด้วยครับ ไม่มีสัญาณอะไรบอกเลยแบบนี้แย่จังครับ โดนปิดเพราะอะไรก้อไม่บอกกันมั่งเลย

9. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูข้อมูลหลวงปู่หมุน ไม่ว่าเว็บไหนๆ ข้อมูลก็ไม่ครบถ้วนเหมือนกระทู้ที่ถูกปิดไปแล้วนั่นเลย กระทู้หลวงปู่หมุนเป็นกระทู้หลักของที่นี่ ลูกศิษย์หลวงปู่หมุนจากเว็บไหนๆ ก็เข้ามาหาข้อมูลจากเว็บนี้ ท่านเว็บมาสเตอร์กำลังทำลายความนิยมในตัวเองแท้ๆ ถ้ามีคนก็อบข้อมูลในนั้นแล้วถือโอกาสเปิดเว็บขึ้นมา ท่านจะสูญเสียฐานความนิยมไปอีกเยอะ
    การตลาดแบบนี้ เสียค่าโง่ไปฟรีๆ

10. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ขอร่วมออกเสียงขอให้เปิดกระทู้กลับมาอีกหนึ่งเสียงครับ ขอท่านผู้มีอำนาจดูแลละทิฏฐิมานะเสียเถอะครับ จะเป็นประโยชน์และกุศลต่อท่านอย่างยิ่ง

11. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมเป็นอีกหนึ่งเสียงเรียกร้องขอกระทู้หลวงปู่กลับมาครับ

12. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ผ่านๆมาเห็นกระทู้อื่นๆก่อนจะถูกปิดจะมีการเข้ามาเตือนก่อน เพิ่งเห็นกระทู้นี้แหละครับที่ถูกปิดไปเฉยๆโดยไม่มีคำเตือนใดๆ

13. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ย้ำอีกครั้ง หลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ ครับ

14. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    อยู่ หน้าที่ 5 ครับ โดนล็อก ครับ

15. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ผมเป็นคนหนึ่งที่รู้จักหลวงปู่หมุนก็มาจากกระทู้นี้ครับ ได้ความรู้มากมายก็มาจากกระทู้นี้ มีสมาชิกมากมายออกมาเรียกร้องกระทู้ให้กลับคืนมา ไม่ทราบว่าทางผู้ดูเเลทราบหรือไม่ หรือทราบเเล้วทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น

16. weerat

weerat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงครับท่าน ผู้ดูแลได้โปรดเอากระทู้กลับคืนมาด้วยครับ หรือจะมีอะไรอธิบายสาเหตุการปิดกระทู้รบกวนชี้แจงด้วย ไม่ใช่เงียบหาย มีหลาย ๆ ท่านยังตั้งข้อสงสัยกันอยู่ ว่าเป็นเพราะอะไร

17. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ทางเวปควรออกมาชี้แจงนะครับ

เริ่มมีคนเขาสงสัยกันว่า มาปิดเวปหลวงปู่หมุนดั่งเดิม
    ที่มีรูปของแท้ๆลงกันไว้มากมาย ทำไมครับ
    จำนวนคนเข้าดูมากมาย
    จำนวนครั้งที่เปิดดูก็มากมาย
    หลวงปู่หมุนศักดิ์สิทธิ์จริงนะท่าน อย่าทำเล่นไปครับ...

18. its

its สมาชิก

ผมรู้จักเวปพลังจิตก็เพราะกระทู้หลวงปู่หมุนนี่แหละครับ เอากลับมาเถอะครับ

19. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ร่วมเป็นอีกเสียงหนึ่ง เรียกร้องให้นำกระทู้หลวงปู่หมุนกลับมา เพื่อประโยชน์แก่ศิษย์รุ่นหลังครับ

20. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รอเสียงตอบจากผู้ดูแลเวปต่อไป...