หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ ผมเคยสอบถามทางโทรศัพท์ตอนบูชาสมเด็จแหวกม่านตะกรุดเิน

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบให้หมดทุกท่านแล้วครับ.........

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระผงรูปเหมือน ฝังเหรียญตะกั่ว

หายากมากสร้างน้อยครับ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

พระผงฝังเหรียญนี้เป็นเหรียญเก่าของหลวงพ่อเอง ท่านคงเก็บไว้แล้วลืม พระไปค้นพบในกุฏิเก่าก็เลยเอามาฝังกันทำน้อยมากๆครับ หลักสิบองค์ คนมีจะเป็นคนในครับ ไม่มีหมุนเวียนมานานแล้วครับ องคืนี้ผมเก็บไว่นานแล้ว และมีประวัติน่ะครับ หลวงพ่อท่านนำติดย่ามไปเสกที่ดอยสุเทพด้วยสมัยนั้นท่านใส่แว่นดำไปด้วยเพราะหลวงพ่อท่านเพิ่งทำตาท่านมาไหม่ๆเลยถูกแสงแดดไม่ได้ หลวงพี่วิโรจน์ท่านจารไว้ให้เพียบและเสกอีกหลายครั้งครับ

องค์เดียวเท่านั้นครับ

.. 2,500 บาท พบน้อยมากๆครับ พร้อมส่ง

ปิดให้ ป๋าก้อง ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.7 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      52.3 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      19.5 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      17 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      18.2 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2011
  4. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ขอจองนะครับเสี่ย

ขอบคุณครับ

5. benay

เบี้ยแก้หล่อ อุดชัน

ขนาดเท่าเบี้ยจั่น

หลวงพ่อบุญ วัดวิเศษ

ท่านผู้สร้างเหรียญ ปู่ดอก ปู่แก้ว ปี 2518 ครับ

หลวงปู่บุญ วัดวิเศษไชยชาญ จ.อ่างทอง หลวงปู่บุญท่านเกิด ....พศ 2479 เป็นบุตรคนสุดท้องในบรรดาพี่น้อง 5 คน บวชเป็นสามเณรตั้งแต่อายุ 12 ปี ถ้าถามถึง ครูบาอาจาย์ที่ท่านได้ศึกษา ท่านได้เล่าเรียนวิชาธรรมกายกับหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ เรียนคาถาอาคมกับหลวงพ่อแช่ม วัดนวลนรดิษ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เรียนอยู่ถึง 5 ปีได้วิชาเมตามหานิยมทั้งยังเรียนกับหลวงพ่อกวย และหลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์ 1 พรรษา หลวงพ่อคำ วัดโ พธิ์ปล้ำ พระคณาจารย์จอมขมังเวทย์แห่งวิเศษไชชาญครับ

ราคา 550 บาท พร้อมส่ง

เคยลงกระทู้ไว้ 2 ตัวครับปิดไปนานแล้ว

เบี้ยตัวอย่าง ของจริงสวยแบบเดียวกัน

ปิดให้พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->MooDam<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5271140", true); </SCRIPT> ครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2011
  6. benay

พระแหวกม่าน

แบบพิเศษ มีเกษาเพียบบบ

ไม่ต้องบรรยายว่าหายากขนาดไหนน่ะครับของผมเก็บไว้นานแล้ว พุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกม่านก็ประสบการณ์มากนะครับ แถมมีเกษาหลวงพ่อ แบ่งองค์เดียวในสององค์ที่ผมมีเท่านั้นครับ

(วัดสร้างเองจำนวนนับองค์ได้)

ราคา บาท พร้อมส่ง EMS เดี๋ยวนี้ไม่พบกันแล้วครับ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      53.4 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      54.9 KB
      เปิดดู:
      59
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2011
  7. benay

พระครูพิพัฒนาทร(หลวงพ่อบุญมี ปุญญกาโม) ท่านเกิดเมื่อวันที่ 16 เมษายน 2450 ที่บ้านดาบ ตำบลคลองขนาก อำเภอวิเศษชัยชาญ จังหวัดอ่างทอง เกิดปีมะแม วันอังคาร ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6 เมื่อายุได้ 12 ปี ได้บวชเป็นสามเณรจนอายุครบ 20 ปี บริบูรณ์ได้อุปสมบทเป็นพระภิกษุอยู่ที่วัดนางชำ ซึ่งมีพระครูจันทร์ วัดบางจัก เป็นพระอุปัชฌาย์ ระหว่างอุปสมบทได้รับการรักษาตัวกับหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค อยุธยา และได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก อยุธยา เรียนวิชาเป็นที่พอใจแล้วจึงได้กับมาบริหารวัด และใช้วิชาความรู้ที่ได้รับการถายทอดมาจากหลวงพ่อปาน และหลวงพ่อจง รักษาญาติโยม เช่น รดน้ำมนต์ ใช้มีดหมอ(มีดหมอหลวของพ่อปานที่หลวงพ่อได้รับมา)รักษาอาการญาติโยม แล้วแต่จะมาให้รักษา ปัจจุบันท่านมรณภาพหลายปีแล้ว แต่ร่างของท่านไม่เน่าเปื่อย แต่ปัจจุบันศิษย์ ได้ขอพระราชทานเพลิงศพ ท่านไปแล้ว
    คนในท้องถิ่นให้ความเคารพมาก พระของท่านเด่นด้านเมตตามหานิยม ที่สำคัญกันผีได้ชงัดนักครับ สมัยท่านมีชีวิตอยู่คนที่ถูกผีเข้า ไล่เท่าไรก็ไม่ออกแต่พอไปตามหลวงพ่อมีมาหลวงพ่อยังไม่ทันทำอะไรเลย ก็ขอดอกไม้ขาวและออกไปง่ายๆ เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญรุ่นแรกของท่าน ท่านเป็นพระดีศักสิทธ์ที่ผมกลั่นกลองมาโดยสืบจากคนพื้นที่และพระผู้ใหญ่หลายรูปครับ คนพื้นที่ก็นิยมครับ แต่ยังไม่มีคนเชียร์เลย ของดีไม่จำเป็นต้องดัง และแพงนะครับ แค่คนพื้นที่เขาหากันก็พอแล้วครับ จากการสอบถามคุณลุงยุ่นท่านเป็น สท.อยู่บางจักร และเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมี วัดนางชำเก้บพระทุกรุ่นของหลวงพ่อมีท่านเล่าให้ฟังว่า ครั้งหนึ่งมีผู้หญิงคนหนึ่งถูกของจากหมอเขมร ถุกหามมาให้หลวงพ่อรักษา พอหลวงพ่อท่านเห็นบอกให้รีบเอามาหน้ากุฏิท่าน หลวงพ่อให้คนจับผู้หยิงคนนี้ไว้แล้วท่านใช้มีดหมอ ไล่ของตั้งแต่ปลายเท้าวิ่งมาออกทางจมูกลุงยุ่นท่านบอกว่าเห็นกับตาถึงเชื่อ ว่าตะปูขนาดสี่นิ้ว ออกมาจากจมูกผู้หยิงคนนั้นและอีกหลายครั้งหลายคราที่ลุงได้เห็น ครั้งนี้ลงเพื่อเผยแพร่บารมีของหลวงพ่ออีกอค์หนึ่งที่เป็นของจริงครับ เดี๋ยวนี้หาพระระดับที่ทำของขลังๆยากแล้วครับ

ของดีที่ไม่แพงจริงๆแต่คนพื้นที่ทราบกันดี ของดีที่อยากเผยแพร่ครับ กันของลมเพลมพัด ทำน้ำมนต์ไล่สิ่งอัปมงคล ดีเชียวครับ ในราคาเบา

เหรียญรุ่นแรกปี 2519

หลวงพ่อมี วัดนางชำ

บล็อคหลวงพ่อเพชรโค้ง นิยม

หายากกว่าบล็อคตัวหนังสือตรง

สวยเดิม ดูง่ายครับ

ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      67 KB
      เปิดดู:
      148
      ขนาดไฟล์:
      104.2 KB
      เปิดดู:
      81
  8. benay

พระรูปหล่อ

หลวงพ่อบุญมี วัดนางชำ อ.วิเศษฯ

ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเดียวกับหลวงพ่อกร่ายครับ

ราคา 850 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      20.7 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      20 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      17.8 KB
      เปิดดู:
      30
  9. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าไรครับ >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

10. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อ.เบ็น ผมขอจองไว้ก่อน โอนเงินวันที่ ๒๘ นะครับ

11. benay

ตอบทางพีเอ็มให้แล้วครับผม .........

12. benay

ตระกรุดคู่ จารแน่นๆ

หลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง

โพธิ์ทอง อ่างทอง

ถ้าถามคนวิเศษอ่างทอง เกือบทุกคนต้องรู้จักท่านครับ เพราะชื่อเสียงท่านดังมาตั้งแต่ผมยังเด้กๆ ตระกรุดมหาอุตม์ ตระกรุดสร้างโบสถ์ ไม่ไกลเกินความจริงครับเพราะประสบการณ์มากมายแบบลองได้เลยทีเดียว พูดมากก็จะว่าโม้ เอาเป็นว่า หลวงพ่อท่านดังจริง ลองกันมาจริงๆ ตระกรุดท่านจารละเอียดยิบไปหมดครับ จารหน้าหลังดอกละสองแผ่น ถักเชือกควั่นเชือกเอง และมั่นใจได้สบายเพราะประสบการณมากจริงๆ ทำเท่าไรไม่พอครับต้องลงชื่อจองกันเป็นเดือนๆ ส่วนชุดนี้ได้มาเมื่อไปอาบน้ำมนต์กับหลวงพ่อเมื่อหลายปีที่แล้ว ส่วนมากจะเห็นเป็นโทนยาวครับหนักๆ แต่แบบคู่เบาๆห้อยคอได้ไม่ค่อยเห็นครับ หลวงพ่อท่านสนิทกับหลวงพ่อทรงน่ะครับ มีคนแถววัดมยเคยไปกราบท่านถ้าบอกศิษย์หลวงพ่อทรง ท่านจะเสกให้สองครั้ง และท่านเคยบอกว่า คงกระพันมหาอุตม์ข้าพอไหว แต่เมตตาให้ไปวัดมอญ

สวยเดิมพร้อมเชือก ขนาดตระกรุด ยาว 2.5 นิ้ว

ราคา 1,550 บาท พร้อมส่ง

ประกันแท้ ตลอดชีวิต ฝันว่าเก๊ก็คืนได้ครับ อิอิ

ปิดให้ป๋า <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ก้อง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5273730", true); </SCRIPT> ครับ ช่วงนี้ช็อปน่าดู 55

ขนาดไฟล์:
      80.3 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      108.6 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2011
  13. benay

สมเด็จหู(พิมพ์มน)นิยม หล่อโบราณ

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ อ่างทอง

สร้างปี 2482

รุ่นนี้มีเก๊มานานครับ แต่เป็นทองเหลือง ของแท้เป็นโลหะผสมครับ ดูง่ายๆครับ

องค์นี้ผมรับประกันความแท้ให้ตลอดชีพเช่นเดิมครับ

ถ้าให้ผมพูดถึงพระหล่อโบราณของเมืองวิเศษชัยชาญ ที่มีประวัติพิธีที่ชัดเจนที่สุดและมีพระคณาจารย์ระดับแนวหน้าของเมืองไทยและระดับครูบาอาจารย์ของเมืองวิเศษฯที่อัดแน่นที่สุดก็เห็นจะเป็นสมเด็จหูหล่อรุ่นนี้หละครับ เพราะประวัติการสร้างนั้น สร้างเมื่อปี 2482 โดยมีหลวงพ่อพริ้ง วัดบางปะกอกเป็นประธานปลุกเสก หลวงพ่อภัก วัดโบ หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก(องค์นี้มาแน่นอนครับหลวงพ่อเสียน วัดมะนาวหวานเคยได้รับสมเด็จหูหลวงพ่อคำ จากหลวงพ่อจงมาแล้ว นี่ท่านบอกผมเอง ท่านบอกว่าท่านไปกับหลวงพ่อเล็ก อาจารย์ท่าน) หลวงพ่อซำ วัดลาดไหม่(อาจารย์หลวงพ่อคำ) และพระคณาจารย์เมืองวิเศษฯที่ไม่ได้เอ่ยนามในสมัยนั้นอีกคับคั่ง เหรียญหล่อรุ่นนี้ได้รับความนิยมมานานมาก มีประสบการณ์โชกโชนฉกาจฉกรร ช่วยคนมามากต่อมากแล้วครับ เพราะเมืองวิเศษชัยชาญสมัยนั้น ถ้าจะให้กล่าว โดยที่ไม่เกินความจริงนักจะเรียกว่าดงนักเลงก็ไม่ผิดไปได้ เมื่อก่อนพระแต่ละท่านที่จะออกของนั้นถ้าไม่แน่จริงแล้วเขาไม่ออกกันนะครับ เพราะเมื่อก่อนผู้เรืองอาคมมากมาย ถ้าออกของมาช่วยเขาไม่ได้ก็เท่ากับว่าเป็นการประจานตัวเองไปในตัว ดังนั้นพระคณาจารย์สมัยก่อนจึงได้รับความนิยมเป็นอมตะในหลายๆพระคณาจารย์ (รายละเอียดเพิ่มเติมโทรถามได้ครับยาวครับแฮ่ๆ)

วันนี้ลงเพื่อเผยแพร่พระคณาจารย์ แห่งแขวงเมืองวิเศษชัยชาญครับ

ประวัติการสร้างชัดเจนมากครับพระคณาจารย์ระดับประเทศสมัยนั้นมากันแน่ครับ... องค์นี้แต่งทั้งองค์เป็นชุดที่หล่อไม่ติด หลวงพ่อท่านจะไม้ให้แจก คนที่ได้จะเป็นคนภายในวัดเท่าที่ทราบคนในๆจะได้แบบไม่ค่อยสวยแบบนี้ครับ

ราคา บาท หล่อแบบโบราณดินไทยครับ พิมพ์มนหายากนิยมกว่าพิมพ์แหลมเล็กน้อย
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      32.5 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      27.3 KB
      เปิดดู:
      111
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2011
  14. ก้องครับ

จองครับ

15. ก้องครับ

จองครับ

16. benay

ปิดให้แล้วป๋า............(deejai)

17. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบราคาจังครับพี่เบ็น

18. benay

แจ้งราคาไปแล้วครับ.............

19. benay

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง สวยมีผิวไฟ

ปี 2506 บล็อคนิยม เหรียญจริงสวยๆ

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมาก แต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา สอบถามครับ พร้อมส่งครับ เดี๋ยวหนังสือออกกสนุกกว่านี้ครับ คอยดู อิอิ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

หาไว้ใช้กันบ้างครับ อิอิ สภาพนี้หาคนขายยากน่ะครับ แบ่งรับน้ำท่วมหน่อยครับ

พระของหลวงพ่อกุ่มมีคนเช่าทุกสภาพครับ

ขนาดไฟล์:
      44.5 KB
      เปิดดู:
      178
      ขนาดไฟล์:
      47.4 KB
      เปิดดู:
      193
      ขนาดไฟล์:
      49.1 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      38.6 KB
      เปิดดู:
      64
  20. benay

สมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน

พระสมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน พิมนี้พุทธคุณกลับร้ายกลายเป็นดีตามเคล็ด นิยมมากพอสมควร เพราะหาเนื้อที่ทันท่านยาก เพราะมีชุดหลังๆที่ไม่ทันท่านด้วย แต่เนื้อขาวแข็งๆ ไม่ค่อยมีแพร่หลายนักครับพิมพ์นี้ เป็นของวัดสร้างเอง บล็อคแม่พิมพ์ทำลายแล้วครับที่สำคัญผงต่างๆหลวงพ่อท่านทำเอง ดอกไม้ท่านก็เด็ดเอง กดพิมพ์บางองค์ท่านก็มากดด้วยครับ

รับประกันแท้ทัน ตลอดชีพครับ

เนื้อจัดมากครับ มีเกษา 850 บาท พร้อมส่ง

ขนาดไฟล์:
      36.8 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      39.6 KB
      เปิดดู:
      74