หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เชิญเองเถอะ พ่อมหาจำเริญ ไปหาท่าน หายใจยังไม่กล้าหายใจดังเลย ...เหอๆๆ

2. เภสัชสำราญ

เภสัชสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองจันทร์ลอยที่มีเกษาหลวงพ่อ กับ พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อแบบพิเศษ
    อย่างละองค์นะน้องเบ็น เดี๋ยวโอนเงินให้ต้นเดือน

3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอผ่านครับ 55 .....ผมไปทีไรโดนเอ็ดทุกที. หาว่าไปหลอกพวกกรุงเทพมาหาท่่น อิอิ. กราบ กราบ กราบ หลวงปู่เล็กครับ

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม. มีประสบการณ์แจ่มๆ มาเล่าให้น้องๆพี่ๆฟังบ้างก็ได้ครับ อิอิ

5. benay

พระนักธรรม แก่ว่านพบน้อย

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ประสบการณ์มากด้านการศึกษา สติปัญญาผ่องใส เรื่องส่งเสริมสติปัยญา ความจำ การเรียน ชัดเจนอยู่ครับ จากประสบการร์จากลูกค้า

สภาพสวย

มีของก้เช่าๆกันไว้น่ะครับ
    ผมประกันแท้ สามชั่วอายุคน 55

...เดี๋ยวแบ่งชิ้นส่วนสบงหลวงพ่อให้ไปด้วยครับ

ราคา 650 บาท พร้อมส่ง

นักธรรมขอแบ่งเพื่อนฝูงมานิดหน่อยครับ

ปิดให้พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->fujiayu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6448671", true); </SCRIPT> ครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      35.4 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      35.6 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2012
  6. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    พระนักธรรม แก่ว่านพบน้อย ขอจองพระนักธรรมครับ

7. benay

รับทราบครับผม...... พระนักธรรมแก่ว่านยังมีอีก สองสามองค์ครับ.....

8. เภสัชสำราญ

น้องเบน กระตุดจักรพรรดิ วัดสร้างหรือศูนย์สร้างครับ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่

9. benay

มหาจักรพรรดิมีทั้งวัดสร้าง และศูนย์สร้างครับ. แตกต่างกันชัดเจน ราคาอยู่หลักพันครับ

10. เภสัชสำราญ

มีรูปแบบวัดสร้างมั๊ยครับ ขอดูหน่อย

11. benay

......มีรูปแต่ไม่มีของน่ะครับ แฮ่ๆ......

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

12. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    พระนักธรรม 1 องค์ โอนเงินแล้ววันนี้ จัดส่งตาม PM

ขนาดไฟล์:
      407.9 KB
      เปิดดู:
      39
  13. benay

ขอบคุณครับผม รับทราบครับ

14. ต้น รามอินทรา

ต้น รามอินทรา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่าเหรียญนั่งพานให้แล้วนะครับ Com เสียเลยไม่ได้แจ้งหลักฐานการโอน ที่อยู่ตาม PMครับ

15. benay

รับทราบครับผม ขอบคุณครับ

16. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008

หลังไมค์มาก่อนเลยครับท่านเจ้าสัว :)

17. benay

พระสมเด็จเกษไชโยรุ่นสร้างเขื่อน (เขื่อนขาว) นิยม

วัดไชโยวรวิหาร อ่างทอง

นิยมเล่นรองลงมาจากพระสมเด็จวัดเกษ เพราะผสมเนื้อเก่าไปเยอะและนิยมใช้บูชาแทนพระสมเด็จวัดเกษที่มีราคาแพงครับ องค์นี้เนื้อขาวสวยมากเดิมๆผิวเดิม ซึ่งส่วนมากจะกระเทาะเพราะเป็นเนื้อผง

พุทธคุณแคล้วคลาด คงกระพัน และอำนวยความร่มเย็นมาแนวเย็นๆด้วยครับ

ราคา ..... บาท

ประกันแท้ ตลอดชีพ

หมายเหตุ

พระรุ่นสร้างเขื่อนนี้เล่นสับสนกันมากครับ แบบที่ผมลงนี้เป็นแบบที่คนพื้นที่เขาเล่นกันและถ้าเอาแบบนี้มาขายได้ตังครับ และถือเป้นรุ่นหลักๆในสายนี้ครับ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      46.4 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      46.1 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2012
  18. benay

พระครูวิเศษธรรมวาที (แพ เกสโร) เจ้าคณะหมวดตำบลหัวตะพาน มรณะภาพ 2508 วัดกลางราชครูธาราม

องค์ที่ผมจะกล่าวต่อไปนี้ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าอีกท่านหนึ่ง ที่ผม และคนในตำบลให้ความศรัทธาและเคารพท่านมาก ท่านเป็นพระที่มีวาจาศักสิทธ์ยิ่งนัก ทั้งอาคมท่านเด็ดขาดและประสบการณ์เป็นที่ประจักษ์ต่อสายตาของคนในท้องที่ และคนวิเศษฯ จนเป็นที่เล่นหากันโดยทั่วไป ผมจะเล่าประกอบกันไปกับภาพวัตถุมงคลของท่าน และภาพประกอบ บางภาพหาคนมีได้ยากยิ่งครับแต่ผมมีครับแฮ่ๆ เพราะท่านเป็นพระคณาจารย์ที่อยู่ในพื้นที่แถวบ้านผมเองครับ กล่าวถึงหลวงพ่อแพวัดกลางราชครูธารามตามประวัติที่ผมได้สอบถามมาท่านเกิดเมื่อ พ.ศ.2436 ไม่ทราบว่าท่านบวชกับใคร รู้แต่ว่าท่านเพื่อนท่านอีกองค์หนึ่งคือ หลวงพ่อเปลื่อง ไปเรียนวิชาด้านเสือ แต่ไม่ทราบอาจารย์ เหตุที่ไม่ทราบอาจารย์เพราะไม่มีใครกล้าไปซักท่าน เพราะท่านเป็นพระพูดน้อย และมีความเคร่งครัดในพระธรรมวินัยมาก ความเคร่งของท่านนั้น ขนาดท่านอยู่บนวัดท่านยังห่มจีวรมิได้ขาด ถึงแม้จะเดินมาคุยกับพระลูกวัดท่านก็จะห่มจีวรโดยตลอดจึงทำให้คนเกรงท่านไปเองหลวงพ่อ ท่านเป็นพระคณาจารย์ที่ติดอันดับความเคร่งครัดองค์ต้นๆของจังหวัดอ่างทองในสมัยนั้นด้วยเหตุนี้เองประวัติท่านจึงไม่ค่อยมีคนทราบมากมายนักแต่คนส่วนใหญ่จะมารู้เรื่องขอวัตถุมงคลของท่านมากกว่าเพราะมีประสบการณ์มากและนิยมในท้องที่ เขาจะหวงกันมากครับ เรื่องประสบการณ์จะเล่าต่อไป หลวงพ่อแพท่านมีชื่อเสียงมากพอสมควรในสมัยนั้น คนสามหน่อนาคู คนทางบ้านไผ่วง และผู้คนต่างๆที่ก็ให้ความเคารพท่านอย่างมาก ท่านสร้างทั้งมงคลสวมคอ ตระกรุดหังวัวตายท้องกลม (ต้องนำวัวที่ตายทั้งแม่ลูกโดยธรรมชาติและผ่าเอาลูกวัวออกและเอาหนังมาทำ) และตระกรุดหนังหน้าผากเสือ (ตอนนั้นหน้าผากหายากท่านจึงอนุโลมให้ใช้หนังเสือทั้งหัวเสือเลยมีน้อยครับหนังเสือจะเป็นดอกสั้นๆประมาณนิ้วครึ่ง) ว่านร้อยแปดปั้นเป็นเม็ดเท่ายาลูกกลอน ผ้าขอดมหาอุตม์ รูปถ่าย ทั้งขนาดห้อยคอและภาพบูชา ทุกอย่างล้วนมีประสบการณ์เด่นชัดมากด้านมหาอุตม์คงกระพัน จากที่กล่าวมาแล้วว่าท่านไปเรียนวิชาเสือโดยท่านไปเรียน สองคนกับหลวงพ่อเปลื่อง เรียนคู่กันไว้แก้ทางกันเวลาคับขัน ท่านทั้งสองนี้ทำวิชานี้ได้ขลังยิ่งนักจนเป็นที่กล่าวขานกันว่า ท่านสำเร็จวิชานี้และสามารถแปลงเป้นเสือได้ โดยให้หลวงพ่อเปลื่องทำน้ำมนต์แก้ แต่ว่าตอนที่ท่านมรณะภาพทางกรรมการวัดนำโดย หลวงพ่อหรุ่ม วัดบางจักร หลวงพ่อเล็กวัดทำนบ และกรรมการวัดหลายท่าน ได้ตรวจสอบกุฏิท่าน พบพระเครื่องมากมายอยู่ในไห และพบว่าในย่ามท่านนั้น มีพระเครื่องของพระคณาจารย์ ที่เป้นสหธรรมมิกกับท่านและอาจเกี่ยวเนื่องกับวิชาท่านด้วยที่พบในย่ามท่านมี เหรียญหลวงพ่อเข็มวัดข่อย ปี 2477 เหรียญหลวงปู่ศุขวัดมะขามเฒ่า ปี 2466 เหรียญหลวงพ่อจันทร์ วัดบางจักร ปี 2483
    เหรียญหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ ปี 2490 เหรียญหลวงพ่อนุ่ม วัดนางในปี 2490 ท่านกลัดติดย่ามท่านไว้ รวมกับพระเครื่องของท่านเองอีกจำนวนหนึ่ง

<!-- google_ad_section_end -->ตระกรุดหนังวัว (วัวตายทั้งกลม)ดอกนี้ของส่วนตัว
    โชว์อย่างเดียวครับ

[​IMG][​IMG]

ทีเด็ดครับผมหวงไม่แพ้พระหลวงพ่อทรงครับ ตระกรุดหนังวัวตายทั้งกลมหลวงพ่อแพครับ ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับ เป็นตระกรดหนังสำนักเดียวของอ่างทองที่เล่นหากันครับ ดอกนี้เป็นสมบัติชวดครับแล้วมาอยูที่พ่อผมและผมก็ได้มา กว่าจะให้ขออยู่สามปีครับ ท่านบอกยังเด็กอยู่ยังไม่ต้องเอาไป ตอนนี้โตแล้วครับเสร็จผมครับอิอิ

ขอพูดเรื่องตระกรุดหน่อยนะครับ ตระกรุดหลวงพ่อแพท่านมีทั้ง หนังวัว และหนังหน้าผากเสือ คือตั้งแต่หน้าผากและทั้งหัวเสือ ครับมีน้อยมากส่วนใหญ่จะดอกสั้นๆครับ เพราะประหยัดหนังเสือมีน้อย หลวงพ่อท่านสำเร็จวิชาเสือสมิงครับท่านเรียนมาด้วยกันกับหลวงพ่อเปลื่องและสัญญากันว่าจะไม่สึกตลอดชีวิตทั้งสององค์ เพราะว่าวิชานี้หากใครกลายเป็นเสือตอนฝึกวิชาอีกคนนึงต้องทำน้ำมนต์แก้ครับ แต่ตอนหลังหลวงพ่อเปลื่องท่านสึกหลวงพ่อแพท่านโกรธมากถึงกับไม่พูดกันเลยครับ ประสบการณ์ตระกรุดนี้ โดนกันมามากครับ ที่ดังที่สุดคือสมัยลุงผมคือ จ่า... ท่านเป็นมือปืนให้ผู้มีอิทธิพลที่วิเศษฯ แต่ผู้มีอิทธิพลคนนี้ดังระดับประเทศครับ เมื่อสักสิบกว่าปีก่อนเรื่องเจ้าพ่อค้าไม้ ตอนหลังมีคดีความเกิดขึ้นและขึ้นศาลบ่อย และเป็นคดีใหญ่มากและดังมากในสมัยนั้น ภายหลังผู้มีอิทธิพลท่านนี้ถูกลอบวางระเบิดที่ศาลโคราช ลุงผมก็ไปด้วยครับ รวมกับลูกน้องอีก 20 กว่าคน โดนระเบิดตายหมดครับทุกศพมีแผลฉกรรครับ ลุงผมตายคาที่ แต่ที่น่าแปลกคือผิวหนังของลุงผมไม่มีรอยแผลที่เกดจากสะเก็ดระเบิดเลย มีแต่รอยเขียวช้ำเพราะแรงอัด เลือดออกหู ออกจมูก ครับ อันนี้น้าชายผมไปดูมาและเล่าให้ฟังและล่ำลือกันมากในตอนนั้น<!-- google_ad_section_end --> มีอีกเรื่องหนึ่ง ลุงท่านนี้ชื่อลุงหยดแกเป็นนักเลงพอตัวสมัยนั้นถูกตำรวจ ล้อมยิงกลางทุ่งนา แต่ยิงเท่าไรก็ไม่ออก ทางตำรวจจึงบุกเข้าจับกุมและค้นตัว พบตระกรุดหนัง และพระสมเด็จว่านในตัวจึงทำการเอาตระกรุดออก สุดท้ายลุงหยด ตายคาที่ครับเรื่องนี้ตำรวจทราบว่าเป็นตระกรุดหลวงพ่อแพวัดกลางราชครู จึงแห่กันมาขอพระหลวงพ่อแต่หลวงพ่อท่านรู้อยู่แล้วท่านจึงปิดกุฏิเงียบ ท่านบอกว่าท่านไม่ชอบให้ มายิงลูกศิษย์ท่าน ท่านจึงไม่ออกมาพบ และอีกเรื่องหนึ่ง ปู่ผมเล่าให้ฟังว่า มีลุงท่านหนึ่งเขาชอบเอาพระเอาวัตถุมงคลของหลวงพ่อต่างๆมาลองยิงข้างวัดหลวงพ่อ ท่านรำคาญจึงให้พระลูกวัดไปเรียกลุงคนนี้มาพบและท่านก็บอกว่า เอาของกูไปลองบ้างสิ พลางท่านก็ใช้มือขมวดผ้าด้วยมือเดียวและโยนส่งให้ลุงแกไปลอง ลุงก็ฉลองศรัทธาหลวงพ่อโดยการยิงซะไม่รู้กี่นัด ผลปรากฏว่าออกทุกนัดครับ แตว่าพอเดินไปดูที่ผ้าขอดที่แขวนไว้ต้องประหลาดใจเพราะว่าลูกปืนทั้งหมดกองรวมกันอยู่ตรงผ้าขอดพอดีครับ นี่ก็เป้นอภนิหารของท่าน

ดอกนี้ให้เช่าครับ

เป็นตระกรุดหนังเสือครับดอกสั้น

ข้อความที่เล่าไปแล้วฟังแล้วใช้วิจารณญาณครับ แต่เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นจริงๆครับผมไม่ได้มาโม้ให้ฟัง พยานยืนยันที่ทันสมัยหลวงพ่ออยู่ยังมีชิวิตอยู่ครับ อายุจะ 80 แล้วและพยานอีกหลายปากครับที่ยังมีชีวิตอยู่รวมทั้งเซียนวิเศษอีกหลายท่าน

(ดอกนี้ส่งประกวดได้น่ะครับที่อ่างทองเพราะสวยมากๆมีในรายการประกวด)

เช่าที่ผม รับประกันตลอดชีวิตครับ ถ้าเก๊ คืนเงินให้สองเท่าของราคาที่เช่าไป

...มาพร้อมรูปถ่ายจากเจ้าของเดิมครับ มาแบบนี้ไปแบบนี้ อิอิ 4,500 บาท พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อท่านเป็นพระที่ผมและชาวหัวตะพานเคารพอย่างมากๆครับ

ขนาดไฟล์:
      25.5 KB
      เปิดดู:
      77
  19. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

แอ๊ะๆ ไหนใครบ่นว่าไส้แห้ง น๊อ....

20. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สภาพเก๋าจริงๆ น่าสนใจมาก อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2012