หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับจารย์เบ็น ไม่ทราบตอนนี้มีรูปหลวงพ่อทรงขนาดโปสการ์ด(๔นิ้วคูณ๖นิ้ว)มั้ยครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2012
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีครับผม............

3. romegat

ขอทราบราคาด้วยครับ..

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

รุ่นนี้โรงเรียนวัดศาลาดิน ทำถวายหลวงพ่อปี 48 โดยหลวงพ่อท่านอุปถัมถ์ โรงเรียนวัดศาลาดิน และหลวงพ่ออนุญาติ และมอบเกษาให้จัดสร้าง หลวงพ่อปลุกเสก 1 ไตรมาสครับ ไม่พบมากนัก มีทั้งฉากขาว น้ำเงิน ครับ ท่านที่อยากได้เกษาหลวงพ่อ รุ่นนี้ถือว่าอัดเกษาหลวงพ่อ เพียบด้านหลังครับ และมีพระเครื่องไม่กี่รุ่นที่หลวงพ่อเสกไตรมาสครับ

มาพร้อมกล่องครับ ล็อกเก๊ตชุดนี้จะใส่ในกล่อง เหรียญรุ่นสองนะครับถ้ามาเดิมๆครับ อย่างงนะครับ อิอิ

.เกษาเพียบ..ราคารบกวนโทรถามหรือ พีเอ็มครับ

แทบไม่มีให้เห็น กันแล้วครับรุ่นนี้<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

5. benay

ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48

รุ่นนี้โรงเรียนวัดศาลาดิน ทำถวายหลวงพ่อปี 48 โดยหลวงพ่อท่านอุปถัมถ์ โรงเรียนวัดศาลาดิน และหลวงพ่ออนุญาติ และมอบเกษาให้จัดสร้าง หลวงพ่อปลุกเสก 1 ไตรมาสครับ ไม่พบมากนัก มีทั้งฉากขาว น้ำเงิน ครับ ท่านที่อยากได้เกษาหลวงพ่อ รุ่นนี้ถือว่าอัดเกษาหลวงพ่อ เพียบด้านหลังครับ และมีพระเครื่องไม่กี่รุ่นที่หลวงพ่อเสกไตรมาสครับ

มาพร้อมกล่องครับ ล็อกเก๊ตชุดนี้จะใส่ในกล่อง เหรียญรุ่นสองนะครับถ้ามาเดิมๆครับ อย่างงนะครับ อิอิ

.เกษาเพียบ..ราคารบกวนโทรถามหรือ พีเอ็มครับ

แทบไม่มีให้เห็น กันแล้วครับรุ่นนี้<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. benay

แหวนงูใหญ่ หล่อโบราณ พบน้อยมาก

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน

อ่างทอง นิยมมากสายท่านครับ

มีประสบการณ์มากด้านกันสัตว์มีพิษ และเป็นคงกระพันด้วยครับ

ขนาดแหวน 1.9 เซนติเมตร

หลวงพ่ออ่อนผมเคยเล่าไปแล้วนะครับว่าท่านเป็นสหธรรมมิคกับหลวงพ่อทรง หลวงพ่อท่านก็สนิทสนมกับหลวงพ่ออ่อนมากครับ ไปมาหาสู่กันบ่อย หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระเกจิอาจารย์อีกองค์หนึ่ง ที่มีอาคมขลังยิ่งนัก ลูกศิษย์ลูกหาท่านมากมายครับ ทั้งทหารตำรวจ ข้าราชบริพาร และเจ้านายชั้นสูงเสด็จมาบ่อยครับเป็นภายใน ของที่ท่านทำได้ขลังยิ่งนักและเป็นที่นิยมมากคือ หุ่นพยนต์ เบี้ยแก้ ตระกรุด (เล่นยาก) และแหวนงูนี้หละครับเล่นง่ายเป็นเอกลักษณ์ เป็นที่นิยมมากแต่หายากนะครับ คอยจะเล่นมั่วสำนักกัน ระวังให้ดีครับ ของท่านจริงๆดูง่ายครับ และพุทธคุณนี่หายห่วงทั้งคงกระพัน กันเขี้ยวงาสารพัด กันงู (อันนี้หลวงพ่อเสียนท่านบอกให้ฟังด้วย) และคนอื่นๆที่เป็นสิษย์ท่านต่างก็ให้ความนิยมครับ แหวนนี้เป็นยุคต้นๆ พบน้อยครับมากหลวงพี่วัดไผ่แหลมท่านเคยเล่าให้ฟังว่าหลวงพ่ออ่อนท่านจะพกแหวนท่านเองผูกติดกับสายผูกรัดปะคตเอวตลอด เพราะก่อนที่หลวงพี่เขาจะไปอยู่วัดไผ่แหลมท่านอยู่ที่วัดเขียนมาก่อนครับ

.. บาท พร้อมส่ง[​IMG]สภาพสวยมากๆครับเดิมๆ

7. romegat

ขอทราบราคาด้วยครับจารย์เบ็น
    [​IMG][​IMG][​IMG]

8. benay

ตอบแล้วครับบบบ ขอบคุณครับ

9. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    ขอราคาด้วยครับเสี่ยเบน

10. benay

ตอบให้แล้วครับผม

11. benay

จันทร์ลอย ศากยบุตรพรหม

นิยม....และเป็นที่ต้องการ

เป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ถูกเพ่งเล็งครับ เพราะว่า สุดยอดมหานิยม ไม่แพ้ตะโพนของหลวงพ่อ มีลูกค้าหลายท่านเคยบอกว่า ใช้บูชาแทนตะโพนได้สบายมาก ค้ำชูความเจริญ พยุงดวงชะตา อีกอย่างหนึ่งที่ลูกค้าเล่าให้ฟังครับ มีใบสั่งหลังไมค์ตลอดครับไม่เคยขาดแต่ของขาดไม่มีค่อยมีมากนักนานๆมาทีครับ.....ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ...

สภาพสวยครับแต่ความหายากแล้วคงไม่ต้องยรรยายครับ

หาตะโพนไม่ได้ อยากแนะนำเหลือเกินครับรุ่นนี้

ราคาสอบถามครับ.......

มีเข้ามาก้เช่าน่ะครับของแท้ หายาก ของเก๊ระบาด ให้หวาดผวากันแน่ๆ พอไม่มีมาถามหา ไม่มีของก้หาให้ไม่ได้ครับ บอกไว้ก่อน อิอิ...

เช่าแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      77 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  12. benay

ผ้ายันต์รอยเท้า เหยียบสด หายากมาก

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปี 49

กว้าง 14 ยาว 15 นิ้วครับ

ผ้ารอยมือหลวงพ่อนี่คนนิยมมากนะครับตั้งแต่สมัยหลวงพ่อยังอยู่ ปั๊มกันที่วัดทั้งหมดหลวงพ่อลงมือ ลงเท้าเอง เละเทอะไปหมดครับผมยังจำได้แฮ่ๆ มีอยู่ครั้งหนึ่งท่านกำลังปั๊มรอยมือรอยเท้าอยู่ พอดีโยมพาเด็กมาบวชเณร ท่านก็บอก เอ้าโยม มาแล้วเดี๋ยวไปบวชเณรให้เขาก่อน พวกผมตอนนั้นกำลังบวชเป็นพระอยู่ ถามหลวงพ่อว่าหลวงพ่อครับไม่ล้างมือล้างเท้าก่อนเหรอครับ ท่านบอกไม่เป็นไร เดี๋ยวไปทั้งอย่างนี้หละ และท่านก็หัวเราะบอกเลอะไปหน่อย .... โยมพอเห็นหลวงพ่อก็ถามท่านว่าไปทำอะไรมาครับหลวงพ่อเละเทอะไปหมดเลย หลวงพ่อท่านก็ขำบอกปั๊มรอยเท้าให้เขาหน่อย...ผ้ารอยเท้ามีทั้ง ผ้าแดง ขาว ไม่เก็บมุม เหลือง และผ้าจีวร....ผ้าจีวรนี้ผมสมัยบวชพระสวัสได้ให้ผมเอา สังฆาฏิของหลวงพ่อ 9 ผืน ไปตัดทำเป็นผืนสี่เหลี่ยม ก่อนให้ช่างตัดผมกำชับว่าให้เก็บเศษที่เหลือไว้ทั้งหมด เพราะเป็นสบง สังฆาฏิเก่าของหลวงพ่อ...หลังจากช่างตัดเสร็จผมไปรับมาถวายหลวงพ่อน่าจะได้สองร้อยกว่าผืน ท่านเห็นก้ถามว่าของใคร ผมก้บอกว่า อาจารย์สวัสให้ไปตัดมาครับ ท่านก้พยักหน้า และก็รับไป ส่วนผ้าสบง และเศษจีวรที่เหลือ 1 ถุง และสบง 1 ผืนใหญ่ ให้ท่านเสกให้อีกหลายครั้ง ก่อนสึกออกมา พอสึกมาก็แจกไปบ้างก่อนจะมาตั้งกระทู้ให้เช่าพระหลวงพ่อ จนปัจจุบันสบงที่ผมแจกๆอยู่แจกมาสองปีกว่าก้คือสบงชุดนี้น่ะครับแจกจนกว่าจะหมดจึงเลิกแจกแฮ่ๆ บางท่านเห็นผ้าสบง จีวร ที่ผมบอกว่าขอท่านมาคือชุดนี้และท่านก็เสกให้หลายครั้งมากครับ....

ผ้ารอยเท้านี้ทำเท่าไรก็ไม่พอครับเพราะหลวงพ่อท่านปั๊มสดๆ ไม่ได้ทำโรงงานหมึกก็ผสมผงด้วย

เป็นมหานิยม และโภคทรัพย์ อย่างยิ่งครับ เหมาะกับร้านค้าหรือไว้ปัดเป่าสิ่งอัปมงคลก่บ้านเรื่อนคุ้มครองป้องกัน

นานๆจะได้เห็น ผืนจริงสวยมากครับ

ผืนนี้ของเจ้าสำนักสักยันต์ พระอาจารยืหนึ่งที่โด่งดัง ของอยุธยาท่านแบ่งมาให้ครับ

ผืนใหญ่ครับ ปั๊ม รอยมือ รอยเท้า ด้านหน้าหลัง จารโดยหลวงพี่สายันต์ครับ

ปั๊มตราวัดรอบรอยเท้าครับ ราคา ........บาท

รายการด่วน มาไว ไปไว

เช่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  13. romegat

ผืนนี้เปิดราคาเท่าไหร่ครับจารย์เบ็น

14. benay

15. benay

ประวัติหลวงปู่คำ พระครูวิตถารสมณกิจ

วัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทอง เป็นวัดโบราณสร้างมาแต่ครั้งสมัยกรุงศรีอยุธยาเป็นราชธานี เดิมชื่อ วัดพายทองสำหรับใครเป็นผู้สร้างนั้นไม่ปรากฏหลักฐานเป็นที่ยืนยันแน่นอน ด้วยอายุการสร้างที่ยาวนานผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายชั่วอายุ ทั้งเจริญรุ่งเรืองหรือเสือมโทรมเป็นบางขณะจากลำดับเจ้าอาวาสหลายต่อหลายองค์จากอดีตจวบจนปัจจุบันนั้น ดูเหมือนหลวงปู่คำ
    ปญฺญาสาโร ดูจะเป็นที่รู้จักแพร่หลายในวงการพระเครื่อง เนื่องจากท่านเป็นอีกหนึ่งพระคณาจารย์ดังของ จ.อ่างทอง วัตถุมงคลที่สร้างและปลุกเสกเอาไว ้มีมากมายหลายชนิดทั้ง พระสมเด็จ เหรียญ พระเนื้อว่านผสมผงยา ผ้ายันต ์ตะกรุด รูปถ่าย ที่ได้รับความนิยมสูงพร้อมทั้งมากล้นประสบการณ์คือ เบี้ยแก้
    หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำนามเดิมคือ คำ นามสกุล ทรัพย์ประเสริฐ เป็นบุตรของพ่อเส็งแม่ไท เกิดเมื่อวันพฤหัสบด ีเดือน 10 ปีฉล ูปีพ.ศ.2432 ณ ปากคลองวัดโพธ ิ์ครั้นเมื่ออายุครบได้อุปสมบท ณ พัทธสีมาวัดโพธิ์โดยมีพระพระญาณไตรโลก (อาจ) วัดศาลาปูน เป็นพระอุปัชฒาย ์พระครูวินญานุโยก แห่งวัดกษัตราธิราชพร้อมทั้งพระอุปัชฌาย์จั่น วัดทำนบ เป็นพระกรรมวาจาจารย ์และอนุสาวนาจารย์ตามลำดับ ได้ศึกษาพระเวทย์วิทยาคมพร้อมทั้งสรรพวิชาต่างๆ จากสมุดข่อย ที่พบในโพรงต้นโพธิ์ภายในวัดจนเชี่ยวชาญชำนาญอย่างยิ่งยวดอีกทั้งยังแลกเปลี่ยน
    วิชากับอีกหลายพระคณาจารย์ ไม่ว่าจะเป็น ล.พ.พริ้ง วัดบางปะกอก, ล.พ.จง วัดหน้าต่างนอก, ล.พ.พักวัดโบสถ์และท่านเจ้าคุณสุธรรมธีรคุณ วัดสระเกศ เนื่องจากมีอายุใกล้เคียงกันแม้ว่าบางองค์จะอาวุโสมากกว่า โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับหลวงพ่อพักวัดโบสถ์จะไปมาหาสู่กันอยู่เสมอๆซึ่งจะเห็นว่าเบี้ยแก้ของท่านทั้งสองจะมีลักษณะใกล้เคียงกันมาก โดยเฉพาะเบี้ยเปลือยจนบางครั้งยังมีการเล่นหาสะสมข้ามวัดข้ามสำนักกันอยู่เรื่อยเป็นประจำ หลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำถึงแก่มรณภาพเมื่อวันที่ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2503รวมสิริอายุ 72 ปี 52 พรรษา
    ลักษณะเบี้ยแก้หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำ การสร้างวัตถุมลประเภทเบี้ยแก้ของท่านนั้น เริ่มสร้าง
    มาตั้งแต่ก่อนปีพ.ศ.2493 เท่าที่พบเห็นเล่นหาเป็นสากลเบี้ยของท่านจะเป็นเบี้ยเปลือยไม่มีการถักเชือกแต่อย่างใด ส่วนการเลี่ยมจับขอบไม่ว่าจะด้วยเนื้อทองคำ เงิน นาค นั้น แล้วแต่ลูกศิษย์ที่ได้รับจะนำไปเลี่ยมกันเองไม่เกียวกับท่านซึ่งร้านที่มักนิยมนำเบี้ยไปเลี่ยมนั้นเป็นร้านเดียวกับลูกศิษย์ของหลวงพ่อพักวัดโบสถ์นำ ไปเลี่ยมกันเป็นร้านทองในตลาดวิเศษชัยชาญ ฉะนั้นลักษณะการเลี่ยมหากเป็นเบี้ยเปลือยของทั้งสองสำนักนี้จึงมีลักษณะเดียวกัน เพราะเลี่ยมร้านเดียวกัน
    กันนั่นเอง จึงเป็นเรื่องยุ่งยากพอสมควรในการจะแย่งแยกและพิจารณา แต่มักมีข้อเปรียบเทียบง่ายๆ อยู่ว่าเบี้ยแก้ของหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์มักจะตัวใหญ่กว่าของหลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นข้อเท็จจริงในการชี้ชัดจุดตายตัวได้
    การปิดท้องเบี้ยภายหลังบรรจุปรอทเข้าไปในตัวเบี้ยแล้วจะปิดทับด้วยชันโรงและแผ่นหรือตะกรุดเนื้อทองแดง(ต่างจากหลวงพ่อพักที่ใช้ตะกรุดเนื้อชินเนื้อตะกั่ว) ในส่วนของการปิดทับด้วยชันโรงนั้นแบ่งเป็น 3 ยุค 3 ลักษณะด้วยกัน กล่าวคือเบี้ยแก้ยุคแรกจะปิดทับด้วยชันโรงที่ได้รับจากธรรมชาติอันแแท้จริง แต่เนื่องจากเป็นของทนสิทธิ์ที่ได้จากธรรมชาติจึงหาได้ยาก ต่อมาจึงเปลี่ยนมาเป็นชันยาเรือผสมว่านแทนและท้ายสุดอุดทับด้วยชันยาเรือผสมผงอิทธิเจซึ่งลักษณะประการหลังนี้พบเห็นได้น้อยมากในเบี้ยแก้หลวงปู่คำวัดโพธิ์ปล้ำ จ.อ่างทองนั้น เมื่อเขย่าดู
    เสียงปรอทจะแตกต่างออกไปไม่เหมือนเบี้ยแก้สำนักอื่นๆที่เวลาเขย่าจะมีเสียงดังขลุกๆจะเสียงดังแซ๊กๆคล้ายกับเสียงของเม็ดท้ายวิ่งอยู่ภายในนับเป็นเอกลักษณะอีกอย่างหนึ่งของเบี้ยแก้สำนักนี้ที่สามารถใช้เป็นจุดสังเกตได้
    พุทธคุณของเบี้ยแก้สำนักนี้ก็เหมือนกับเบี้ยแก้สำนักอื่นๆ คือป้องกันคุณไสยยาสั่งแก้เหตุร้ายให้กลับกลายเป็นดีพร้อมทั้งแคล้วคลาดปลอดภัยคงกระพันชาตรี เป็นต้น

พระอุปัชฌาย์ คำ หรือนามตามสมณศักดิ์ ..พระครูวิตถารสมณกิจ นามสมณศักดิ์ของท่านได้รับพระราชทานโดยล้นเกล้า ฯ รัชกาลที่ ๖ .. พระครูวิตถารสมณกิจ (อ่านว่า - วิด-ตะ-ถา-ระ-สะ-มะ-นะ-กิด) มีความหมายว่า พระผู้ทำกิจในวิชชาโดยบริบูรณ์ ครั้งที่ท่านเจ้าคุณพระธรรมวรนายก (ทองหล่อ ปทุมานนท์ ปธ.๘) อดีตเจ้าคณะภาค ๑๕ อดีจเจ้าคณะเขตดุสิต และอดีตผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเบญจมบพิตรดุสิตวนาราม กรุงเทพ ฯ ซึ่งเป็นศิษย์แต่ครั้งบรรพชาเป็นสามเณร ยังมีชีวิตอยู่ เคยไปเรียนถามประวัติจากท่าน ด้วยความไม่รู้ เรียกนามสมณศักดิ์ว่า พระครู-วิด-ตะ-ถาน-สะ-มะ-นะ-กิด ท่านเจ้าคุณแย้งว่า ไม่ใช่ ที่ถูกต้องอ่านว่า วิด-ตะ-ถา-ระ ฯ ซึ่งมีความหมายดังกล่าวแล้ว ในหลวงรัชกาลที ๖ ทรงพระราชทานนามเอง ด้วยทรงทราบในจริยวัตรอันงดงามของท่าน
    พระครูวิตถารสมณกิจ หรือพระอุปัชฌาย์ คำ เป็นพระรัตตัญญู คือมีพรรษายุกาลมาก เป็นพระที่สมถะ ใจดี ไม่สะสมเงินทอง ท่านมรณะภาพที่โรงพยาบาลสงฆ์ กรุงเทพ ฯ ด้วยโรคลมปัจจบัน เมื่อ พ.ศ. ๒๕๐๓ ภายหลังจากท่านมรณะภาพแล้ว ได้มีการสำรวจทรัพย์สินในกุฏิของท่าน ปรากฏว่า ไม่พบปัจจัยและทรัพย์สินมีค่าใด ๆ เลย ท่านบริสุทธิ์โดยแท้...สุปฏิปันโน สาวกสังโฆ..ฯลฯ ผูสมควรแก่การกราบไหว้ ฯ

เบี้ยแก้ยอดนิยมชั้นครู

หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ

เบี้ยแก้อาถรรพ์ มหาอุตม์

ไม่ต้องบรรยายมากครับ ยอดนิยมอยู่แล้ว....

เบี้ยมีรอยเลี่ยมเก่ามาน่ะครับ ดูง่ายดีครับ ท่านที่กำลังศึกษาเบี้ยเก่า ดูให้ดีครับ เบี้ยแก้เก๊ได้ ดี ในบางอาจารย์ เบี้ยเก่าสีแบบไหน แบบไหนเบี้ยแก้แกล้งเก่า เพราะที่เกิดจากการต้มเบี้ย ย่างเบี้ย เลี่ยมเงินแบบไหนแท้ แบบไหนเก๊.......เบี้ยแก้ที่เลี่ยมตอกหมง......ส่วนมากแล้วจะเก๊นะครับ ที่ตอกหมงแท้ก็มีแต่ต้องดุเงินที่เลี่ยมเป็น

ตัวนี้่ดูง่ายสบายตา เบ็น วิเศษฯ ประกันแท้ให้ตลอดชีพครับ

ตัวเขื่องตามสภาพ ใต้ท้องเบี้ยแผ่นเงินหลุด เจ้าของเก่าเอาแผ่นทองแดง ปิดมาแต่เดิม ปรอทไม่รั่วครับ

ราคา....บาท ตัวจริงหายากครับ

เบี้ยท่านเก๊ดีน่ะครับ ระวังด้วยครับ ตัวนี้ดูง่ายประกันแท้ ตลอดชาตินี้

หลวงพ่อทรง ท่านก้ทำตำราหลวงพ่อคำนี้หละครับ ท่านได้ตำราเบี้ยหลวงพ่อคำ จากพระท่านหนึ่งในวิเศษชัยชาญ

หลวงพ่อเล็ก วัดทำนบท่านนับถือหลวงพ่อคำมากครับ เมื่อครั้งตอนที่ใบสุทธิหลวงพ่อเล้กท่านหาย หลวงพ่อคำท่านรับรองเป็นพระอุปัชฌาย์ให้........

เช่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2012
  16. benay

พ่อหุ่นพยนต์สารพัดกันบรมครู นิยม

หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง

(หลวงพ่อท่านเป็นสหธรรมมิกหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน)

หลวงพ่ออ่อนท่านสร้างเบี้ยแก้ด้วยครับแต่หาของยากครับเบี้ยของทานมีเอกลักษณ์ แยกไม่ยากครับของหลวงพ่ออ่อน แหวนงูท่านก็ประสบการณ์มากครับ ท่านสนิทสนมกับหลวงพ่อทรงมาก ไปมาหาสู่กันบ่อยครับ หลวงพ่ออ่อนท่านเป็นพระค่อนข้างจะดุครับคนไม่ค่อยกล้าเข้าไปขอพระท่านมากนักและที่สำคัญเจ้านายหลายพระองค์เสด็จมาหาท่านเป็นการส่วนพระองค์บ่อยนะครับ เรื่องนี้มีคนรู้เยอะเหมือนกันครับแต่ทราบกันภายในไม่ค่อยได้ประกาศให้ใครรู้ พระของท่านมีประสบการณ์มากมาย ที่สำคัญท่านไม่ยุ่งนายทุนทุกอย่างออกจากวัดทั้งหมด หุ่นพยนต์นี้ท่านสร้างไว้ไม่มากนักนะครับ พบเห็นกันน้อยครับ ประสบการณ์มากมายด้าน ทำมาหากิน เฝ้าบ้าน กันของอัปมงคล ทำให้ได้รับความนิยมครับ

ของพบน้อยน่ะครับ มีตนเดียวครับ อีกองค์หนึ่งที่ท่านทำของขึ้นแนะนำครับผม ของท่านแรงและได้ผลและได้รับความนิยมครับ

คาถาหุ่นพ่อหุ่นพยนต์-สารพัดกัน-บรมครู

ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึง พุทธธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ

เทพเทวาอารักษ์ทั้งหลาย พ่อปู่ฤาษีเพชรฉลุกัณฑ์เจวะ พ่อปู่ฤาษีนารายณ์ พ่อปู่ฤาษีนารอท พ่อปู่ฤาษีทั้ง 108 ตนพระฤาษีดาบสทั้งหลาย หลวงปู่อ่อน สมาจาโร คุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์เป็นที่ตั้งแล้วว่าคาถา

สาธุโอม ปลุกๆกูจะปลุกพ่อหุ่นพยนต์ด้วยมนต์ เนหะกัณหะ กัณหะเนหะ นะมะพะทะ นะกัน โมกัน พุทกัน ธากัน ยะกัน นะมะอะอุ อะหังนุกา อิทธิฤทธิ์ ฤทธิอิทธิ์ พุทธังประสิทธิ ธัมมังประสิทธิ สังฆังประสิทธิ ประสิทธิเม

เก๊ดีพอสมควร ตังจริงๆหายากครับ

.....มีตนเดียวครับ 1,650บาท พร้อมส่งครับ

พบน้อยมากครับ นานๆมาทีเช่นกัน

ปิดให้พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->supachaipnuครับ

ขนาดไฟล์:
      52.5 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      76
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2012
  17. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

close
    พ่อหุ่นพยนต์สารพัดกันบรมครู นิยม

18. benay

ประวัติหลวงพ่อท่านที่มีการบันทึกไว้ครับ

พระครูธรรมพิริยคุณ (เต่า ธมฺมธโร) เกิดเมื่อวันพฤหัสบดี ขึ้น 10 ค่ำ เดือนยี่ ปีจอ ตรงกับวันที่ 28 กรกฎาคม พ.ศ.2441 ที่บ้านตำบลคลองขนาก อำเภอวิเศษไชยชาญ จังหวัดอ่างทอง เป็นบุตรของ นายเชย มณีโชติ และ นางจันทร์ มณีโชติ

ในวัยเด็กได้ศึกษาขั้นต้นจากสำนักเรียนวัดนางชำ จนเมื่ออายุได้ 15 ปี บรรพชาเป็นสามเณร

ปี พ.ศ.2461 อายุครบ 20 ปีบริบูรณ์ ได้อุปสมบท ณ พัทธสีมาวัดนางชำ โดยมีพระครูสุกิจวิชาญ เจ้าคณะอำเภอวิเศษไชยชาญ เจ้าอาวาสวัดข่อย เป็นพระอุปัชฌาย์ พระสมุห์จันทร์ วัดบางจักร เป็นพระกรรมวาจาจารย์ และพระครูวิเศษชัยสิทธิ์ วัดอ่างทอง เป็นพระกรรมวาจาจารย์

อุปสมบทแล้วมาจำพรรษาที่วัดนางชำ ทำการสอนภาษาไทยได้ 1 พรรษา ก็ขอพักเพื่อศึกษาพระปริยัติธรรม ศึกษาอยู่ 3 ปี จึงย้ายไปศึกษาต่อยังวัดมหาธาตุฯ กรุงเทพมหานครในปี พ.ศ.2465 จนถึงปี พ.ศ.2471 ก็ย้ายมายังวัดอ่างทอง และเข้าสอบนักธรรมเอกและบาลีประโยค 3 ได้ในปีนั้น

จากนั้นในปี พ.ศ.2474 เมื่อทางวัดน้ำพุว่างตำแหน่งเจ้าอาวาส ชาวบ้านได้พากันนิมนต์ให้ พระครูธรรมพิริยคุณ (เต่า ธมฺมธโร) มาดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาส

ปี พ.ศ.2480 ได้รับพระราชทานสมณศักดิ์เป็นพระครูชั้นสัญญาบัตรที่พระครูธรรมพิริยคุณ ปีรุ่งขึ้นก็ได้รับแต่งตั้งให้เป็นเจ้าคณะอำเภอวิเศษไชยชาญ

และมรณภาพลงเมื่อปี พ.ศ.2499 ขณะได้รับนิมนต์ที่วัดวังขนาบ จังหวัดกาญจนบุรี
    <!-- google_ad_section_end -->

พระสมเด็จ สามชั้น

หลวงพ่อเต่า วัดน้ำพุ อ่างทอง

หายากมากครับ

หลวงพ่อเต่าวัดน้ำพุ ท่านเป็นพระคณาจารย์ยุคเก่าในยุคหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน ท่านเป้นพระคราจารยือีกท่านหนึ่งที่ชาววิเศษให้ความเคารพท่านอย่างมาก ด้วยอภินิหารของท่านเป้นที่ประจักต่อสายตาชาวบ้านมานมนาน เหรียยเงินลงถมของท่านเล่นหากันหลักหลายหมื่นบาท จัดเป็นเหรียญหลักเหรียญหนึ่งของ จังหวัดอ่างทอง ท่านเป็นพระคราจารย์ท่เก่งด้านหมอยารักษาคนบ้าหายมานักต่อนัก และท่านเองยังเก่งมากด้านการรักษาคุณไสย จนขนาดว่าคนที่ถูกคุณไสยมาเพียงแค่เข้ามาในบริเวณวัดน้ำพุ ก็จะออกเอง และบางรายอาเจียนออกมาเป็นสิ่งต่างๆ และหลังจากนั้นก็ขึ้น ไปให้หลวงพ่อรดน้ำมนต์ให้ วัตถุมงคลของท่านขึ้นชื่อมาด้านการปกป้องคุณไสย เพราะท่านแฝงไว้ทุกอณู จนเจ้าอาวาสวัดท่านหนึ่งก่อนที่จะมาจำพรรษาและเป็นเจ้าอาวาส ท่านได้หาเหรียญหลวงพ่อเต่า หรือวัตถุมงคลของหลวงพ่อเต่ามาติดตัวไว้เพราะวัดนั้นเป้นวัดเก่าอาถรรพ์เยอะ เจ้าอาวาสแต่ละองคือยู่ได้ไม่นาน หลังจากท่านเอาพระหลวงพ่อเต่ามาติดตัวก็มืได้เกิดเหตุการณ์ใดๆแบบเจ้าอาวาสองค์ก่อนเลยจนกระทั่งปัจจุบัน

อยากแนะนำนะครับ ของท่าเรื่องกันผี ไล่คุณไสย มนต์ดำ สุดยอดสมคำล่ำลือจริงๆครับ .........พี่ในเวปนี้เช่าสมเด็จท่านไป ถึงกับยอมรับว่าของจริง....ไม่บอกว่าเป็นใครน่ะครับ เหอๆๆ

เบาๆราคา 1,550 บาท พร้อมส่ง ถุกกว่าพระไหม่ๆครับ

ลืมบอกไปครับหลวงพ่อเต่าท่านสนิทสนมกับหลวงปู้นาควัดระฆังเป็นอย่างมากเพราะหลวงพ่อเต่าท่านไปเรียนที่วัดมหาธาตุพระนคร หลายครั้งท่านเอาพระเก่าๆสมเด็จหลวงปู่นาคมาแจกที่วัดบ่อยครับ

ปิดให้พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ลมใต้ปีก<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6567221", true); </SCRIPT> ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  19. benay

เบี้ยแก้หล่อ อุดชัน

ขนาดเท่าเบี้ยจั่น

หลวงพ่อบุญ วัดวิเศษ

ท่านผู้สร้างเหรียญ ปู่ดอก ปู่แก้ว ปี 2518 ครับ

หลวงปู่บุญ วัดวิเศษไชยชาญ จ.อ่างทอง หลวงปู่บุญท่านเกิด ....พ.ศ. 2479 เป็นบุตรคนสุดท้องในบรรดาพี่น้อง 5 คน บวชเป็นสามเณรตั้งแต่อายุ 12 ปี ถ้าถามถึง ครูบาอาจาย์ที่ท่านได้ศึกษา ท่านได้เล่าเรียนวิชาธรรมกายกับหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ เรียนคาถาอาคมกับหลวงพ่อแช่มวัดนวลนรดิษ หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี เรียนอยู่ถึง 5 ปีได้วิชาเมตามหานิยมทั้งยังเรียนกับหลวงพ่อกวย และหลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์ 1 พรรษา หลวงพ่อคำ วัดโ พธิ์ปล้ำ พระคณาจารย์จอมขมังเวทย์แห่งวิเศษไชชาญครับ

ราคา 550 บาท พร้อมส่ง

มีเข้ามา 2 ตัวครับ สนใจจองไว้หน้าเวป ไม่ค่อยเจอบ่อยครับ เย็นๆจะเอารูปมาลงครับ

เหลือตัวเดียวครับ

พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->victorvee<!-- google_ad_section_end --> จอง 1 ตัว
    พี่ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อาณัติ<!-- google_ad_section_end --> จอง 1 ตัว

<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6562675", true); </SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6562502", true); </SCRIPT>
    ...............

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2012
  20. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    เสี่ยเบ็นครับจองเบี้ยหลวงพ่อบุญ 1 ตัวครับ ขอโอนต้นเดือนนะครับ