หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบให้แล้วครับ ไม่ถึงสองแสน.........

2. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ขายวงค์เดียว รวยกันไปเลย 555 อาจารย์ มันขายไปแล้วสิหาของใหม่มาขายไม่ได้ ให้เท่าไรมันก็ไม่มีของ อิอิอิ

3. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบราคาหน่อยครับ.....

4. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอบให้แล้วครับผม. ขอบคุณครับ

5. benay

ผงรูปเหมือนเนื้อกระดาษ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

ฝังข้าวเปลือกพิรอด ผสมดินใจกลางสระวัดมอญด้วยน่ะครับ

พระผงรูปเหมือพิมพ์นี้ เนื้อออกเหลืองครับ มีเนื้อหยาบ กระดาษที่ผสมนี้เป็นกระดาษสา ที่หลวงพ่อเสก ลงยันต์ แล้วแช่น้ำให้ยุ่ย เนื้อพระที่มีกระดาษปนนี้ มีทั้งเนื้อเหลืองและขาวครับพบน้อยกว่าทั่วไปมากและคนส่วนใหญ่แยกไม่ออกครับ ผมก้เคยให้เช่าไปหลายองค์ครับ มีน้อยมากครับเนื้อนี้แต่ไมได้ลงรายละเอียด

หายากครับ

..... บาทครับ ....พร้อมส่งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      141.7 KB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      808.8 KB
      เปิดดู:
      206
  6. benay

ตระกรุดเศรษฐี

แทบไม่เคยได้เลยตลอดหลายปีนี้ครับ ขนาด 2.7 นิ้ว สามปีได้ดอกที่ 2

ตระกรุดเศรษฐีนี้ พระอาจารย์สวัสดิ์เป็นผู้จาร และหลวงพ่อปลุกเสกไว้เมื่อประมาณปี 49 ครับ ....ในตระกูลของที่เรียกชือว่าเศรษฐี ตระกรุดเศรษฐีนี้หายากที่สุด เพราะตั้งแต่ผมเล่นในสายหลวงพ่อมา ตั้งแต่บวชที่วัด จนวันนี้ เพิ่งได้เห็นแค่เพียง สองดอกครับ ในตระกรุดลงยันต์ หัวใจเศรษฐี นะเศรษฐี และยันต์โภคทรัพย์ล้วนๆ....เหรียญจอบเศรษฐีว่าหายากๆ เหรียยหล่อเศรษฐีเนื้อเงินที่ว่าหายาก พระเครื่องในตระกูลที่มีคำว่าเศรษฐีของหลวงพ่อ เจอตระกรุดเศรษฐีเข้าไป ต้องนิ่งครับ เพราะหายากจริงๆ......ตระกรุดสร้างจากอลูมีเนียม.....ตอกโค้ด ท ไม่มีหัวมาตรฐานสุดๆ ตอกอายุหลวงพ่อ 83 ปี ตอก ท หยดน้ำ.....

รับประกันแท้ ไม่ผิดรุ่น ตลอดชีวิต

สวยเดิมๆครับ

ตระกรุดสำนักวัดมอญคงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณมากครับ

พระหลวงพ่อเรื่องโภคทรัพย์ ก็คงไม่ต้องมานั่งโม้อีกต่อไปสุดยอด ครับ

ราคา อย่าช้านะครับ สอบถามครับ

ถ้าเล่นสายนี้ไม่มีแล้วจะเสียใจอย่างแน่นอน (ส่วนตัวผมมีแล้วครับ 55 )

เช่าแล้วครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  7. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ
    ตระกรุดเศรษฐี

8. benay

ตอบให้แล้วครับ

ท่านใดไม่ทันดอกแรกครั้งที่แล้ว มาตามดอกนี้ได้ครับ และมีดอกเดียวนะครับท่าน หายากมากจริงๆครับ

หายากกว่า เทพรัญจวน มหาจักรพรรดิหลายเท่าครับท่านนนน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2012
  9. benay

พระแหวกม่าน แทบไม่เห็นกันแล้ว

แบบพิเศษ มีเกษาเพียบบบ

ไม่ต้องบรรยายว่าหายากขนาดไหนน่ะครับพุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกม่านก็ประสบการณ์มากมายนับไม่ถ้วน เนื้อพิเศษถือเป็นของหลักที่หายาก แถมมีเกษาหลวงพ่อ พระแหวกม่านนี้มีพี่ๆถามกันมาเรื่อย เพราะประสบการณ์ตามๆกันมา ใครเจอใครบอก ส่วนมากลูกค้าเล่าให้ฟังบ่อยๆครับ พี่ๆในนี้เจอประสบการณ์หลายท่าน จนไม่ห้อยคอไม่ได้ อันนี้เรื่องจริงเขาอาจห้อยแล้วถูกโฉลกมาก เลยห้อยสลับกับพระหลวงพ่อหลายอย่างครับ

(วัดสร้างเองจำนวนนับองค์ได้)

ราคา บาท พร้อมส่ง EMS เดี๋ยวนี้ไม่พบกันแล้วครับ

เช่าแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      1,004 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      59
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  10. benay

รูปหล่อฉีด ปี 49

(โรงเรียนวัดศาลาดินสร้างถวายครับ)

เนื้อทองเหลือง รมดำ

แบบมีจาร หายากมากครับ

รุ่นนี้นานๆจะได้แวะเวียนมาให้ชื่นชมครับ

ขนาดไฟล์:
      482.1 KB
      เปิดดู:
      326
      ขนาดไฟล์:
      478.2 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      368.9 KB
      เปิดดู:
      150
  11. athip

athip เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2008
    จองตะกรุดเศรษฐีค่ะ แจ้งราคาทาง pm นะคะ

12. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ขอราคาด้วยครับเสี่ยเบ็น ^^

13. benay

มีพีปิดไปแล้วครับพี่ก้อง. หมดแล้วด้วยครับมีแค่นี้ครับ. หายากครับพี่

14. KHAjit

KHAjit เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010

ผมขอทราบราคาด้วยครับ

15. benay

ตอบให้แล้วครับผม ขอบคุณครับ

16. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benay [​IMG]

พระแหวกม่าน แทบไม่เห็นกันแล้ว

แบบพิเศษ มีเกษาเพียบบบ

ไม่ ต้องบรรยายว่าหายากขนาดไหนน่ะครับพุทธคุณทางรอดพ้นภัย แหวกม่านก็ประสบการณ์มากมายนับไม่ถ้วน เนื้อพิเศษถือเป็นของหลักที่หายาก แถมมีเกษาหลวงพ่อ พระแหวกม่านนี้มีพี่ๆถามกันมาเรื่อย เพราะประสบการณ์ตามๆกันมา ใครเจอใครบอก ส่วนมากลูกค้าเล่าให้ฟังบ่อยๆครับ พี่ๆในนี้เจอประสบการณ์หลายท่าน จนไม่ห้อยคอไม่ได้ อันนี้เรื่องจริงเขาอาจห้อยแล้วถูกโฉลกมาก เลยห้อยสลับกับพระหลวงพ่อหลายอย่างครับ

(วัดสร้างเองจำนวนนับองค์ได้)
    ขอเพิ่มอีกนิด เรื่องหน้าที่การงานเด่นมากๆผมเห็นหลายคนที่ใช้เลื่อนตำแหน่งจากคนที่รู้จักใช้ได้ผลเห็นจริง เป็นพระที่แปลกมากๆแค่เห็นผลยังน้อยไป เห็นทันตานี่สิสุดยอด พูดมากเดียวพวกว่าโม้อีกแล้ว อิอิอิ มีติดตัวไว้ ช่วยท่านได้นะครับ

17. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ขอทราบราคาด้วยครับ

18. benay

ตอบให้แล้วครับผม ขอบคุณครับ

19. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    มาให้อยาก... แล้วก็จากไป

อิอิ

20. benay

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ

เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก รุ่นแรก

เนื้อทองแดง นิยมสุดในสายท่าน ปี 2499

หลวงพ่อภูวัดดอนรักคงไม่ต้องบรรยายเรื่ออิทธิคุณของท่านมากมายครับ เพราะท่านก็ไม่เป็นรองใครในวิเศษชัยชาญอยู่แล้วทั้งประสบการณ์และความนิยมในวัตถุมงคลของท่าน เหรียญรุ่นนี้เหรียญทองแดงปี 2499ที่ออกวัดดอนรักหรียญรุ่นนี้(สวยๆเป็นแสน)ประสบการฉกาจฉกรรมาด้านมหาอุดคงกระพัน กำบัง ตามแนวท่านอยู่แล้ว และหลวงพ่อภูเองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินท่านให้ความเคารพมากครับ เหรียญนี้เล่นนิยมเป็นสากลครับ

เหรียญรุ่นแรก 2499 ดูง่ายสบายตา...ถ้าไม่ชำนาญอย่าเสี่ยง เพราะเก๊ขนาดว่าเดี้ยงไปหลายรายครับ เก๊เฉียบครับ....หลวงพ่อภู วัดดอนรัก ....เกจิยอดเหนียว ที่ภาพถ่ายขนาดห้อยคอแพงที่สุดในจังหวัดอ่างทอง... ที่บอกว่าตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จนั้น มีหลายท่านบอกว่า เวลาจะขายของแต่ละทีต้องมานั่งพากย์ยิ่งกว่าหนังจีนกำลังภายใน.....แต่ทว่าเรื่องที่พากให้ลุกค้าฟังนั้นมันเป้นเรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้นจริง...และคนที่เล่า คนที่เจอประสบการณ์เองมากับตัว ยังไม่ตายหละครับ ยังยืนยันได้นี่ เรียกว่าเล่าความเท็จหรือปล่าว 55.........ลองอ่านกันเล่นๆก้แล้วกันครับ บอกแล้วว่าอ่านไปก้อย่าเชื่อถ้าท่านเองยังไม่ได้ไปที่วัด.....ยังไม่ได้เจอด้วยตนเอง ยังไม่ได้ยินกับหู วิชาสะกดกำบังหลวงพ่อก็มิได้ธรรมดา ขนาดเสือเฟื่องที่เลื่องชื่อในคุ้งนั้น และเสือลบ ที่เล่าลือ ก็ยังเป็นศิษย์ของหลวงพ่อ มาขอของดีเป้นประจำ หลวงพ่อท่านได้ทำเสื้อยันต์ไว้ตัวหนึ่งให้เสือเฟื่อง กับเสือลบ โดยระบุปีที่เขียนเสื้อไว้ว่า ให้เสือลบ ปี 2487....และอีกตัวให้เสือเฟื่อง ปี 2487 เช่นเดียวกัน วัตถุมงคลของท่านนั้นเอาเรื่องตระกรุดก่อนครับ ตระกรุดท่านเล่าลือมากด้านมหาอุตม์หยุดลูกปืน มีเรื่องเล่าหลายเรื่อง เอาเรื่องเดียวพอครับ คือ เมื่อสมัยหลวงพ่อยังอยู่แถยทุ่งดอนรักนั้นเป้นป่าดง กันดารมากทีเดียว ชาวบ้านก็ออกหาของป่าล่าสัตว์ไปตามประสา ตามที่ผมได้ยินมาว่าแถบ ดอนรักนั้นมีกระต่ายป่ามาก ชาวบ้านออกล่าอยู่เป็นประจำ มีอยู่วันหนึ่ง ลุงสม (เสียชีวิตไปแล้ว) ออกล่ากระต่าย โดยวันนั้นได้คาดตระกรุดหลวงพ่อออกไปด้วย หวังป้องกัยสัตว์ร้าย และสัตว์มีพิษ แต่ทว่าไปครั้งนี้ลุงแกไม่ได้กระต่ายครับ เพราะอะไร เพราะว่า แกเอาปืนยิงกระต่าย ยิงอย่างไรก้ไม่ออก สาเหตุุที่ยิงไม่ออกก้เพราะตระกรุดหลวงพ่อภุที่แกคาดเอวมานั่นหละครับ... เอาคาถาอาราธนาตระกรุดเอวไปครับ....คาถาว่า นะอุด นะอัด นะมัด นะผูก นะสังฆโลโค นะ โม พุท ธา ยะ.... เอาคาถาตระกรุดโทนไปด้วยครับ..ไม่มีตระกรุดกใช้ได้นะจะบอกให้ ขอบารมีท่านเอาเองนะครับ.....นะโม 3 จบ อะหัง บังจิตติ เวสสะ ภุ สะ........ เรื่องราวของหลวงพ่อถ้าอ่านกันเต้มๆแล้วมันอย่าบอกใคร และเรื่องราวล้วนแต่ไม่ต้องมานั่งปั้นเรื่อง ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ......เจอกันมาจริงๆจ้า.....พระเครื่องวัคถุมงคล ของหลวงพ่อภูทุกรุ่นไต่ราคามาด้วยความยืนยง คงกระพัน ที่ผู้คนกล่าวขานจากอดีตจนปัจจุบันครับ ทั้งมหาอุตม์คงกระพัน กำบัง นั้น เล่าแล้วเดี๋ยวหาว่าโม้อีก ... อิอิ... หลวงพ่อภุ วัดดอนรักท่านเกิดเมื่อปี 2419 มรณะภาพเมื่อปี 2501อายุ 82 ปี หลวงพ่อภุท่านเป็นพระเถระอีกรูปหนึ่งที่พรรษากาลมาก ท่านแก่กว่าหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ 6 ปี แก่กว่าหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ 13 ปี......หลวงพ่อท่านได้รับการอุปสมบท โดยหลวงพ่อเข็ม วัดข่อย ซึ่งเป็นอาจารย์ใหญ่ในสมัยนั้น หลวงพ่อภูท่าน เป็นพระที่มีอาคมขลังอย่างยิ่ง เล่าหรือพิมพืแล้วยาวทีเดียวเอาคร่าวๆว่าชาวบ้านท้องถิ่น วัดดอนรักแล้ว เคารพนับถือท่านอย่างมาก บางคนห้อยเหรียญรุ่นแรกของท่าน บางยังกับกระดาษเอ 4 ยังไม่ยอมถอดจากคอให้ดู ให้ดุไกล้ๆแค่นั้น ไม่รู้ว่ากลัวผมจะขโมยหนีไปหรืออย่างไร ..... วัตถุมงคลที่โด่งดังมากของหลวงพ่อภู เป็นที่ทราบกันดี ก้จะเห็นมี ตระกรุด เหรียญ ภาพถ่าย ผ้าประเจียด เสื้อยันต์ แต่ผ้าประเจียดและเสื้อยันตืท่านทำไว้น้อยมากๆ เป็นคนๆไป ที่ได้ไปก้เอาไปผุกแขน แขวนบ้านจนเปื่อยยุ่ยแหลกเหลวไปตามกาลเวลา จึงไมาสามมารถหามาให้ได้ชมกันได้

สุดยอดความนิยมและประสบการณ์สุดๆครับประสบการณ์เด้กวิเศษโดนรุมยิงและแทงในงานวันสงกรานต์ทำให้ท่านดังมากขึ้นไปอีกทั้งๆที่ท่านก็ดังมากอยู่แล้ว จั๊วดอนรักมือปืนพระกาฬ กว่าจะเสียชีวิตได้โดนระบมไปทั้งตัวครับ

หาของแท้ชมยากเหลือเกินครับเหตุเพราะของน้อยและเก๊ดีมากครับต้องดูตัวตัดอย่างเดียวครับ

ราคา 23,500 บาท พร้อมส่ง

เช่าแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2012