หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ

เหรียญหลวงพ่อภู วัดดอนรัก รุ่นแรก

เนื้อทองแดง นิยมสุดในสายท่าน ปี 2499

หลวงพ่อภูวัดดอนรักคงไม่ต้องบรรยายเรื่ออิทธิคุณของท่านมากมายครับ เพราะท่านก็ไม่เป็นรองใครในวิเศษชัยชาญอยู่แล้วทั้งประสบการณ์และความนิยมในวัตถุมงคลของท่าน เหรียญรุ่นนี้เหรียญทองแดงปี 2499ที่ออกวัดดอนรักหรียญรุ่นนี้(สวยๆเป็นแสน)ประสบการฉกาจฉกรรมาด้านมหาอุดคงกระพัน กำบัง ตามแนวท่านอยู่แล้ว และหลวงพ่อภูเองหลวงพ่อทรง วัดศาลาดินท่านให้ความเคารพมากครับ เหรียญนี้เล่นนิยมเป็นสากลครับ

เหรียญรุ่นแรก 2499 ดูง่ายสบายตา...ถ้าไม่ชำนาญอย่าเสี่ยง เพราะเก๊ขนาดว่าเดี้ยงไปหลายรายครับ เก๊เฉียบครับ....หลวงพ่อภู วัดดอนรัก ....เกจิยอดเหนียว ที่ภาพถ่ายขนาดห้อยคอแพงที่สุดในจังหวัดอ่างทอง... ที่บอกว่าตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จนั้น มีหลายท่านบอกว่า เวลาจะขายของแต่ละทีต้องมานั่งพากย์ยิ่งกว่าหนังจีนกำลังภายใน.....แต่ทว่าเรื่องที่พากให้ลุกค้าฟังนั้นมันเป้นเรื่องจริงที่เคยเกิดขึ้นจริง...และคนที่เล่า คนที่เจอประสบการณ์เองมากับตัว ยังไม่ตายหละครับ ยังยืนยันได้นี่ เรียกว่าเล่าความเท็จหรือปล่าว 55.........ลองอ่านกันเล่นๆก้แล้วกันครับ บอกแล้วว่าอ่านไปก้อย่าเชื่อถ้าท่านเองยังไม่ได้ไปที่วัด.....ยังไม่ได้เจอด้วยตนเอง ยังไม่ได้ยินกับหู วิชาสะกดกำบังหลวงพ่อก็มิได้ธรรมดา ขนาดเสือเฟื่องที่เลื่องชื่อในคุ้งนั้น และเสือลบ ที่เล่าลือ ก็ยังเป็นศิษย์ของหลวงพ่อ มาขอของดีเป้นประจำ หลวงพ่อท่านได้ทำเสื้อยันต์ไว้ตัวหนึ่งให้เสือเฟื่อง กับเสือลบ โดยระบุปีที่เขียนเสื้อไว้ว่า ให้เสือลบ ปี 2487....และอีกตัวให้เสือเฟื่อง ปี 2487 เช่นเดียวกัน วัตถุมงคลของท่านนั้นเอาเรื่องตระกรุดก่อนครับ ตระกรุดท่านเล่าลือมากด้านมหาอุตม์หยุดลูกปืน มีเรื่องเล่าหลายเรื่อง เอาเรื่องเดียวพอครับ คือ เมื่อสมัยหลวงพ่อยังอยู่แถยทุ่งดอนรักนั้นเป้นป่าดง กันดารมากทีเดียว ชาวบ้านก็ออกหาของป่าล่าสัตว์ไปตามประสา ตามที่ผมได้ยินมาว่าแถบ ดอนรักนั้นมีกระต่ายป่ามาก ชาวบ้านออกล่าอยู่เป็นประจำ มีอยู่วันหนึ่ง ลุงสม (เสียชีวิตไปแล้ว) ออกล่ากระต่าย โดยวันนั้นได้คาดตระกรุดหลวงพ่อออกไปด้วย หวังป้องกัยสัตว์ร้าย และสัตว์มีพิษ แต่ทว่าไปครั้งนี้ลุงแกไม่ได้กระต่ายครับ เพราะอะไร เพราะว่า แกเอาปืนยิงกระต่าย ยิงอย่างไรก้ไม่ออก สาเหตุุที่ยิงไม่ออกก้เพราะตระกรุดหลวงพ่อภุที่แกคาดเอวมานั่นหละครับ... เอาคาถาอาราธนาตระกรุดเอวไปครับ....คาถาว่า นะอุด นะอัด นะมัด นะผูก นะสังฆโลโค นะ โม พุท ธา ยะ.... เอาคาถาตระกรุดโทนไปด้วยครับ..ไม่มีตระกรุดกใช้ได้นะจะบอกให้ ขอบารมีท่านเอาเองนะครับ.....นะโม 3 จบ อะหัง บังจิตติ เวสสะ ภุ สะ........ เรื่องราวของหลวงพ่อถ้าอ่านกันเต้มๆแล้วมันอย่าบอกใคร และเรื่องราวล้วนแต่ไม่ต้องมานั่งปั้นเรื่อง ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ......เจอกันมาจริงๆจ้า.....พระเครื่องวัคถุมงคล ของหลวงพ่อภูทุกรุ่นไต่ราคามาด้วยความยืนยง คงกระพัน ที่ผู้คนกล่าวขานจากอดีตจนปัจจุบันครับ ทั้งมหาอุตม์คงกระพัน กำบัง นั้น เล่าแล้วเดี๋ยวหาว่าโม้อีก ... อิอิ... หลวงพ่อภุ วัดดอนรักท่านเกิดเมื่อปี 2419 มรณะภาพเมื่อปี 2501อายุ 82 ปี หลวงพ่อภุท่านเป็นพระเถระอีกรูปหนึ่งที่พรรษากาลมาก ท่านแก่กว่าหลวงพ่อพัก วัดโบสถ์ 6 ปี แก่กว่าหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ 13 ปี......หลวงพ่อท่านได้รับการอุปสมบท โดยหลวงพ่อเข็ม วัดข่อย ซึ่งเป็นอาจารย์ใหญ่ในสมัยนั้น หลวงพ่อภูท่าน เป็นพระที่มีอาคมขลังอย่างยิ่ง เล่าหรือพิมพืแล้วยาวทีเดียวเอาคร่าวๆว่าชาวบ้านท้องถิ่น วัดดอนรักแล้ว เคารพนับถือท่านอย่างมาก บางคนห้อยเหรียญรุ่นแรกของท่าน บางยังกับกระดาษเอ 4 ยังไม่ยอมถอดจากคอให้ดู ให้ดุไกล้ๆแค่นั้น ไม่รู้ว่ากลัวผมจะขโมยหนีไปหรืออย่างไร ..... วัตถุมงคลที่โด่งดังมากของหลวงพ่อภู เป็นที่ทราบกันดี ก้จะเห็นมี ตระกรุด เหรียญ ภาพถ่าย ผ้าประเจียด เสื้อยันต์ แต่ผ้าประเจียดและเสื้อยันตืท่านทำไว้น้อยมากๆ เป็นคนๆไป ที่ได้ไปก้เอาไปผุกแขน แขวนบ้านจนเปื่อยยุ่ยแหลกเหลวไปตามกาลเวลา จึงไมาสามมารถหามาให้ได้ชมกันได้

สุดยอดความนิยมและประสบการณ์สุดๆครับประสบการณ์เด้กวิเศษโดนรุมยิงและแทงในงานวันสงกรานต์ทำให้ท่านดังมากขึ้นไปอีกทั้งๆที่ท่านก็ดังมากอยู่แล้ว จั๊วดอนรักมือปืนพระกาฬ กว่าจะเสียชีวิตได้โดนระบมไปทั้งตัวครับ

หาของแท้ชมยากเหลือเกินครับเหตุเพราะของน้อยและเก๊ดีมากครับต้องดูตัวตัดอย่างเดียวครับ

ราคา 18,500 บาท พร้อมส่ง <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2012
  2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหลวงพ่อเผือด วัดสำโรง เนื้อเงิน[​IMG]

(พระครูวิเศษสุตกิจ) พระอาจารย์หลวงพ่อผาด วัดไร่

พระดีๆที่ไม่มีคนดันในอีกมุมหนึ่งของอ่างทองครับ

ปี 2521 รุ่นสุดท้ายสร้างแค่หลักสิบเหรียญครับ

เนื้อเงินครับ ครั้งที่สามที่ผมพบ พี่ๆที่เล่นสายวิเศษฯก็เคยพบแค่ไม่ถึงห้าเหรียญครับ พี่ๆที่ชอบของดีแต่ราคาเบาๆ นี่อาจารย์ของอาจารย์อีกทีน่ะครับท่าน พุทธคุณคงไม่ต้องบรรยายมากครับ เดี๋ยวหาว่าผมโม้ให้ฟัง [​IMG]

ท่านเป็นพระอาจารย์ของหลวงพ่อผาดวัดไร่ครับอัฐิธาตุท่านกลายเป็นแก้วใสหลังจากท่านมรณะภาพ ท่านเป็นพระวิปัสนาจารที่เคร่งครัดมากๆ จนหลวงพ่อชวนวัดยางมณี(พระอุปัชฌาย์หลวงพ่อทรง) ที่ว่าท่านดุและไม่เกรงใคร ยังต้องเกรงใจหลวงพ่อเผือด หลวงพ่อเผือดในพื้นที่เล่นหาหลักร้อยครับไม่มีคนเชียร์ท่าน และแนวท่านก็ทางวิปัสนาจารแนวเย็นๆไม่บู๊ล้างผลาญแบบที่เขาชอบกันพระท่านเลยพาลไม่ดังไป แต่ลึกๆแล้วอัฐฺธาตุของท่านก็เป็นเครื่องพิสูจน์ในการปฎิบัตรของท่านได้เป็นอย่างดีครับ

..เหรียญสวยมากครับ 1,550 บาท พร้อมส่งเบาๆครับ

ขนาดไฟล์:
      113.7 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      140.3 KB
      เปิดดู:
      63
  3. benay

ผ้ายันต์โภคทรัพย์

(นิยมมาก หายาก)

พบน้อยมากๆครับ สวยๆ

หลวงพ่อกร่าย วัดโพธิ์ศรี วิเศษฯ จ.อ่างทอง

หลวงพ่อกร่ายท่านเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อภักวัดโบสถ์เจ้าของเหรียญหลักแสนของอ่างทองครับ ท่านมีวาจาสิทธิ์และหลังจากท่านมรณะภาพสังขารท่านไม่เน่าเปื่อย

ผ้ายันต์ของท่านที่มีชื่อเสียงมากครับ ความหายากก็ยากกว่าผ้ายันต์แบบอื่นๆมาก ประสบการณ์และความนิยมในท้องทีมีอย่างมากด้าน มหานิยม โภคทรัพย์ กันกระทำย่ำยี เป็นที่ชะงัดนักถ้าทำด้วยใจมั่น เรื่องของหลวงพ่อกร่ายคงเล่าพอสังเขปเท่านี้ ยังไงผ่านไปแถววิเศษฯลองถามคนบ้านโพธิ์ศรี(พงสี)ดูครับว่าท่านเก่งขนาดไหนครับ ไม่ได้โม้ [​IMG]

รับประกันตลอดชีพครับ

...พบน้อยมาก พิเศษ 999 บาท พร้อมส่ง ผืนนี้สวยมากครับ มีผืนเดียวนะครับ

ปิดให้พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ลมใต้ปีก<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6653144", true); </SCRIPT> ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2012
  4. benay

ผ้ายันต์ พระพรหมสี่หน้า มหานิยม ที่สร้างชื่อเสียงให้หลวงพ่อครับ 1,250 ครับ

5. ุเพตารี

ุเพตารี เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    จองครับ:cool:

6. benay

ประชาสัมพันธ์

<TABLE style="MARGIN: 10px 0px" class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 425><THEAD><TR><TD style="TEXT-ALIGN: center" class=tcat colSpan=2></TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=panelsurround align=middle><EMBED height=350 type=application/x-shockwave-flash width=425 src=http://www.youtube.com/v/Y6Uw-XyOJ1E wmode="transparent" allowfullscreen="true"></EMBED></TD></TR></TBODY></TABLE>​

รายการนี้อัดมานานแล้วครับตั้งแต่ปีที่แล้ว ออกอากาศมานานแล้ว แต่ไม่ได้เอามาลง อิอิ อาย........พระที่จะเสนอมีเยอะเลยครับ แต่รายการให้เวลาน้อย ไม่งั้นร่ายยาวสองชั่วโมงก้ไม่จบ(โม้เก่ง)....55

ตามลิ้งนี้ครับ

###### ร้าน ที่ 1........

ร้าน เบ็น วิเศษฯ บ้านนี้มีแต่พระ... บ้านพระ Baanpra.com

#### ร้าน ที่ 2 เวปท่าพระจันทร์ครับ เปิดไหม่ล่าสุด อิอิ เข้ายากมากครับเวปนี้ ตรวจสอบ และต้องให้คนในสมาคมพระเครื่องพระบูชาไทย รับรอง

ตามลิ้งนี้ครับ .................เบ็น วิเศษฯ เวปพระท่าพระจันทร์

ไม่สะดวกโทร Line ถามได้ครับ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>....

........รายการคงเหลืออีกเพียบ ไปชมที่หน้า 412 จนถึง 417 ครับ....

...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. benay

พระผงรูปเหมือน หลังจีวร ชุดพิเศษ

ผสมเกษาหลวงพ่อ ชุดนี้ต้องจับตามอง หายาก

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

พระผงชุดนี้เป็นชุดหายากมากชุดหนึ่งเลยนะครับเพราะทำไม่น่าเกิน 200 องค์ มีเกษาหลวงพ่อเพียบปลุกเสกพร้อมกับผ้ายันรอยเท้าชุด 16 ผืนแดง ของพี่พี พระชุดนี้ทำแจกคนแถววัดครับ ชุดนี้ทำตอนที่ผมยังบวชอยู่ที่วัด และได้แจกมาหลายองค์ และ ด้านหลังจารตัว ภะ กินไม่หมด หรือภะ มหาเศรษฐีไว้ครับ พบน้อยจริงๆครับ ชุดนี้คนถามหามามากครับ เพราะครบสูตร มีเกษาด้วย และหายากกว่าพระพิมพ์รูปเหมือนแบบอื่นๆมากครับ......

ช้าจะไม่ทันครับผมบอกไว้ก่อน อิอิ

ชุดหายากเรื่องโภคทรัพย์ อย่าให้ผมโม้มากเลยครับ เหอๆ.. .. บาท

พบน้อยมากๆ เคยลงไว้นานแล้ว

มีเข้ามา 1 องค์ครับ

ขนาดไฟล์:
      743 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      97
  8. benay

หลังฝังข้าวเลือกพิรอด สามเมล็ด.... เกษาเพียบบบ

ขนาดไฟล์:
      717.9 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      593.6 KB
      เปิดดู:
      106
  9. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าไรครับ......................

10. benay

ตอบให้แล้วครับผม

11. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ

12. eow1

eow1 เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ.................

13. มนุษย์ตู้

มนุษย์ตู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาด้วยครับ

14. benay

ผ้ายันต์ รุ่นแรก

หลวงพ่อผาด วัดไร่ อ่างทอง

วัดสร้างแจก ปี 2531

รุ่นนี้ของวัดของจริงเสียงจริงครับ เจตนาการสร้างแบบแจกดะ และหลวงพ่อปลุกเสกนานพอสมควร ผ้ายันต์รุ่นนี้หายากมากนะครับ แต่ราคาก็ยังหลักร้อยอยู่ น่าสงสารของวัดจริงๆราคาก็ไปได้เท่านี้เพราะไม่มีใครเชียร์ ผ้ายันต์นี้สร้างสมัยท่านอายุได้ 72 ปี รุ่นเก่าจริงๆของวัดที่หลายๆท่านมองผ่านไป หากชอบของเจตนาบริสุทธิ์จริงๆปราศจากนายทุนก็ปิดได้ครับ หลักร้อยเท่านั้น มีผืนเดียวครับ

650 บาท พร้อมส่ง นาๆเจอทีครับ ของเก่าๆ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

15. benay

ตอบให้แล้วครับบบบ................

16. benay

เช่าแล้วครับ

17. benay

เช่าแล้วครับ

18. benay

เหรียญบิน รุ่นแรก ปี 2513

รูปหลวงพ่อ

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

(รับประกันความแท้ทุกกรณี)

เรื่องประสบการณ์เชื่อขนมกินได้ครับแค่ตอนเสกเหรียญก็กระเด็นตกเกลื่อนพื้นไปหมดครับ คนส่วนมากรู้จักหลวงพ่อทรง ก็มาจากเหรียญบินนี่หละครับ ตอนเสกนั้นกระเด็นเกลื่อนพื้นโบสถ์นั้นเป็นความจริง แต่หลวงพ่อท่านบอกแค่ขยับเฉยๆ ท่านถ่อมตัวมากน่ะครับ และที่สำคัญในอังสะหลวงพ่อเองก็ยังใช้บูชาเหรียญบิน รูปท่านที่อังสะตลอดน่ะครับ...

สวยสะใจ.....แท้ตลอดชีพ

ราคา บาทพร้อมส่ง

เหรียญจริงสวยกว่าในรูปมากครับ

19. benay

เช่าแล้วครับ..........

20. benay

-[​IMG][​IMG]เหรียญรุ่นแรก ยันต์เล็กหลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน........หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.....หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]ล็อกเก็ต อุดเกษา จีวร ปี 48หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน.......หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]แหวนงูใหญ่ หล่อโบราณ พบน้อยมาก หลวงพ่ออ่อน วัดเขียน ....หน้า 413
    -[​IMG][​IMG]เหรียญรุ่นแรก ปี 2510หลวงพ่อซ้อน วัดบุญเกิด จ.อ่างทอง.......หน้า 415
    -[​IMG][​IMG]พระนักธรรมแบบหนาเนื้อผสมเกษา จีวร พิเศษ...หน้า 415
    -[​IMG][​IMG]ผงรูปเหมือนเนื้อกระดาษสา หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน......หน้า 416
    -[​IMG][​IMG]รูปหล่อฉีด ปี 49จารเพียบ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน(โรงเรียนวัดศาลาดินสร้างถวายครับ).......หน้า 416
    -[​IMG][​IMG]พระผงรูปเหมือน หลังจีวร ชุดพิเศษผสมเกษาหลวงพ่อ ชุดนี้ต้องจับตามอง หายาก............หน้า 417
    -[​IMG][​IMG]หลังฝังข้าวเลือกพิรอด สามเมล็ด.... เกษาเพียบบบ<!-- google_ad_section_end --> ........หน้า 417
    -

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2012