หวัดดีปีใหม่2557ที่เสนเจ็บ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ae noi, 5 มกราคม 2014.

1. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียใจด้วยนะครับคุณ​ ae noi
    อ่านแล้วสยองมากครับ
    ของสำคัญผมเก็บเข้าเซพธนาคารหมด
    พออุ่นใจได้บ้าง
    แต่เคยอ่านเจอเซียนพระฝากพระไว้ที่ธนาคารเหมือนกันครับ
    ช่วงแดงเดือดหลายปีก่อน ที่เผากันวอดวาย
    เซียนพระท่านนั้นถึงกับต้องน้ำตาตกใน
    เพราะพระที่อยู่ในเซฟธนาคารก็กลายเป็นผงไปเกือบหมด
    อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้จริงๆ ครับ
    ชาย

2. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010

ขอบคุณมากครับพี่ สำหรับคาถา ครับ:cool:

3. ae noi

ครับพี่ โกลก ก็คงต้องทำใจอะครับ เพาะขนาดเอาภาพวงจรปิดแบบจะๆพร้อมทะเบียนแบบโคตรชัดไปให้ตำรวจยังนั้งๆนอนเลยครับท่าลำพังรอตำรวจหาหลักฐานเองคงชาติหน้าอะครับพี่555

4. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออณุญาติชี้แจงเล็กน้อยนะคับ เกี่ยวกับมาตรฐาน ของตู้เซพธนาคาร นิดนึงนะคับ เพราะว่ามันเกี่ยวข้องกับความน่าเชื่อถือทางธนาคารต่างๆนะคับ มาตรการความปลอดภัยของตู้เชพมีความปลอดภัยสูงมากคับ ผนังกำแพง เหล็ก ประตู มีความหนาและทนความร้อนสูงมากคับ เมื่อปี 53 ผมได้ฝากเงินสกุลเงินต่างประเทศ ทองคำ และพระเครื่องเลี่ยมทอง ไว้หลายรายการที่แบ๊งค์กรุงเทพสาขาคลองเตย ที่ถูกเผานั้นหละคับ พอรุ่งเช้าทหารเปิดพื้นที่ให้เข้า ทางแบ๊งค์ก็ติดต่อให้ลูกค้ามาเปิดตู้เซพในธนาคาร ปรากฎว่าทุกอย่างในตู้เซพยังคงสภาพเดิม ไม่มีอะไรเสียหาย แม้แต่โครงสร้างภานในห้องเซพธนาคารยังดูเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทั้งๆที่ด้านนอกไหม้เกรียมไปหมดคับ.. เลยขอฝากไว้นิดนึงคับ อย่างน้อยตู้เซพในธนาคารก็ยังคงไว้ใจได้คับ..

5. SUPABUNG

SUPABUNG เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    เสียใจด้วยครับ น่ากลัวเหลือเกินยุคนี้สมัยนี้

6. ae noi

ครับสิ่งที่แน่นอนคือไม่แน่นอนครับ อะไรก็เป็นได้ครับ

7. ae noi

:cool::cool::cool:

8. ae noi

ครับน่ากัวจิงๆครับสมัยนี้บวกกับ กฏหมายบ้านเราโทษอ่อนไม่แรงม่น่ากัวพวกนี้เลยม่กัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2014
  9. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมก็เคยโดน เมื่อ10กว่า ปี ที่แล้ว แต่ไม่ใช่โจรขึ้น

เป็นช่างซ่อมบ้าน มันเล่นวันสุดท้ายก็ส่งมอบงาน

ไม่ได้ตรวจสอบของหาย เพราะไม่คิดเนื่องจากมันมาทำบ้านเป็นเดือนๆ ไม่เคยมีของหาย
    จ่ายตังค์เสร็จงาน มารู้อีกทีหนึ่งอาทิตย์ให้หลัง เพราะเตรียมจัดห้องพระใหม่ พระที่เก็บไว้มีทั้งของพ่อตา แม่ยายทิ้งไว้ให้ บวกกับพระของตัวเองใส่ห่อไว้ในพานทองเหลืองเพื่อไม่ให้กระจัดกระจายไม่เหลือสักองค์

ตามล่าคนรับเหมา ก็แค่นั้น บอกเพียงว่าเป็นช่างต่างจังหวัดกลับบ้านไปแล้ว ให้เขารับผิดชอบ ทำท่าทางส่งคนขึ้นไปตามล่าให้ โทร.มาแจ้งข่าวสองสามครั้ง จากนั้นก็เงียบ สุดท้ายเราก็ต้องทำใจ

เรื่องของหายในบ้าน เรื่องโจรขึ้นบ้าน ถือเป็นปกติของคนไทยแล้วครับ ร้อยละ 50 มีโดนทั้งนั้น!!!!!

10. ae noi

ครับพี่ แซบ ผมว่าเป็นแฟชั่นไปแล้วครับสำหรับคนโดนครับ ตอนแรกแค้นมาก ผมนั่งเฝ้าให้แฟนล๊อกกุญแจขังผมไว้ข้างในเผื่อหวังว่าโจรมันจะย่ามใจมาอีก นั่งรอกะว่าโผมาม่ต้องถามช่องให้ดิ้นเปนหมาเลย แต่ก็เงียบ ตอนนี้เลยเริ่มทำใจครับ แต่ก็ยังแอบซุ่มรอเป็นระยะหวังเจอสักที่จะคิดต้นพร้อมดอกให้พร้อมเลย555

11. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณน้อย ผมเคยโดนงัดห้อง ทีวี หาย สองครั้งหละ หลายปีก่อน ตำรวยไม่เคยจับได้เลย ดีหน่อยที่มอไซค์หายที่ฉะเชิงเทราติดๆกับสระแก้ว แต่ไปจับได้ที่ แม่ระมาด ตาก ครับ

12. ae noi

ครับท่านตี๋ ผมก็หวังจะได้ของคืนหลอกครับแต่อยากเห็นน่าคนทำเพื่อวันหลังเจอจะได้คิดต้นพร้อมดอกครับ555

13. tchai72

อ่าาาา ต้องขออภัยครับ ที่ผมพิมพ์ลงไปก็ได้มาจากการอ่านในหนังสือครับ
    ลงในหนังสือนิตยสารพระเครื่องเล่มหนาๆ ถ้าจำไม่ผิดเป็นสยามอมูเล็ตอะไรประมาณนี้นะครับ กลับไปค้นถ้าเจอจะเอามาลงครับ เพราะเค้าเขียนพร้อมภาพถ่ายครับ
    เห็นชัดว่าพระเครื่องเกือบทั้งหมดกลายเป็นผงถ่านครับ เห็นแล้วเสียดายมาก
    คงเหลือแต่พระเครื่องที่เป็นทองคำครับ ผมเลยเห็นว่าอะไรๆ ก็ไม่แน่นอนครับ
    แต่เก็บเข้าเซพธนาคารก็ยังน่าจะเป็นวิธีที่ปลอดภัยมากที่สุดอยู่ดี ผมเองก็ฝาก
    ไว้ในธนาคารเหมือนกันครับ
    ชาย

14. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเรื่องของกรรมครับ ปลงเสียเถอะ

15. tchai72

กลับไปค้นหนังสือตามที่ติดค้างไว้เกี่ยวกับตู้นิรภัยธนาคารมาให้อ่านกันนะครับ
    จากหนังสือสปิริต vol.7 no.70 March 2012 ครับ
    ชาย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      248.7 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      277.8 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      251.5 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      160.3 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      238 KB
      เปิดดู:
      34
  16. ae noi

ครับผมก็คงเป็นกรรมครับ
    แต่อยากเห็นคือไอ้คนที่ทำเมื่อไหร่จะได้รับผลที่ก่อ