เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ......................................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      138.8 KB
      เปิดดู:
      133
      ขนาดไฟล์:
      140.8 KB
      เปิดดู:
      138
  2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24
    เรื่องราวพระรอดทองหง่างครับผม

ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      509
      ขนาดไฟล์:
      138.9 KB
      เปิดดู:
      408
      ขนาดไฟล์:
      138.9 KB
      เปิดดู:
      376
      ขนาดไฟล์:
      140.8 KB
      เปิดดู:
      372
  3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆัง นะมามิ

4. changyaiivy

changyaiivy เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2012
    ท่านมาโปรดจริงๆครับหลังจากอธิษฐานขอจัดสร้างล๊อกเก็ต 100 ปี ท่านมาโปรดวันนี้ วันพระขึ้น 8 ค่ำกับรูปหล่อ 6 รอบ เนื้อนวะโลหะ ปี 2526 และพระรอดทองหง่าง ปี 2527 ครับผม

เรื่องราวพระรอดทองหง่างครับผม<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

งาม..มากครับ..ไม่ทราบคุณเพชรฉลูกัน..รู้จำนวนการจัดสร้าง...ว่ารูปหล่อเนื้อเงิน..และนวโลหะ..อย่างละเท่าไร...อยากทราบรายละเอียดมากๆครับ...ขอบคุณ

5. changyaiivy

changyaiivy เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนที่ผมจะได้ไปกราบนมัสการ หลวงปู่ ในปี พ.ศ.2536 ผมได้ศึกษาประวัติหลวงปู่ผ่านทางนิตยสารศักดิ์สิทธิ์ และฉบับอื่นๆ อีกมาก ในปี 2536 จึงตัดสินใจเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ มาบูชาเป็นรูป หยก ขนาด 5 นิ้ว ซึ่งสร้างแค่ 80 องค์ มูลค่าของพระค่อนข้างแพง จึงจำเป็นต้องขึ้นไปรับ จากสำนักสุสานไตรลักษณ์ โดยตรง โดยผ่านทางลูกศิษย์ท่าน คือ คุณประเสริฐ วันที่ ผมไปหาหลวงปู่ที่วัด มีคนเฝ้ารอจำนวนมาก รออยู่สักครู่ใหญ่ ลูกศิษย์ ออกมาบอกให้ผมทราบว่า วันนี้ หลวงปู่อนุญาตให้ เข้าพบได้แค่ 4 คน ผมเป็น หนึ่งเป็นสี่คนนั้น ผมรู้สึก ดีใจมากๆ เมื่อผมเข้าไป พบหลวงปู่ แล้วก็ปฏิบัติตามที่ลูกศิษย์ท่านบอก ให้ทั้ง สี่คน กราบที่เท้าท่านได้ และมีเสียงลูกศิษย์บอกดัง ๆ ว่า อนุญาตให้จับเท้าหลวงปู่ได้ ในขณะที่เราทั้งสี่ ก้มลงกราบเท้าท่าน ปรากฏว่า สำหรับตัวผมเสมือนมีพลังพิเศษ อย่างใดอย่างหนึ่งมาดึงตัวผมให้ไปกราบที่ ตัก ของท่าน พลังพิเศษ อันนี้ ผมไม่สามารถฝืนได้ แต่คงมีความหมายอะไรอยู่ ผมรู้ ของผม แต่ผมคงตอบ ณ ที่นี้ไม่ได้ แล้วท่านก็เป่าลมใส่ ศรีษะของผม เย็นวาบไปทั้งตัว นั้นคือ ครั้งแรกที่ประทับใจในปฏิหาริย์ของหลวงปู่ครับ เริ่มต้นพอแค่นี้ ก่อนนะครับ แล้วโอกาสหน้าจะเล่าต่ออีกเรื่อยๆ...... ที่นี้ ไม่กลัวแล้ว มีผู้ช่วยมาคอยพิมพ์ให้ อิอิ ขอบคุณ

6. changyaiivy

ก่อนที่ผมจะได้ไปกราบนมัสการ หลวงปู่ ในปี พ.ศ.2536 ผมได้ศึกษาประวัติหลวงปู่ผ่านทางนิตยสารศักดิ์สิทธิ์ และฉบับอื่นๆ อีกมาก ในปี 2536 จึงตัดสินใจเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ มาบูชาเป็นรูป หยก ขนาด 5 นิ้ว ซึ่งสร้างแค่ 80 องค์ มูลค่าของพระค่อนข้างแพง จึงจำเป็นต้องขึ้นไปรับ จากสำนักสุสานไตรลักษณ์ โดยตรง โดยผ่านทางลูกศิษย์ท่าน คือ คุณประเสริฐ วันที่ ผมไปหาหลวงปู่ที่วัด มีคนเฝ้ารอจำนวนมาก รออยู่สักครู่ใหญ่ ลูกศิษย์ ออกมาบอกให้ผมทราบว่า วันนี้ หลวงปู่อนุญาตให้ เข้าพบได้แค่ 4 คน ผมเป็น หนึ่งเป็นสี่คนนั้น ผมรู้สึก ดีใจมากๆ เมื่อผมเข้าไป พบหลวงปู่ แล้วก็ปฏิบัติตามที่ลูกศิษย์ท่านบอก ให้ทั้ง สี่คน กราบที่เท้าท่านได้ และมีเสียงลูกศิษย์บอกดัง ๆ ว่า อนุญาตให้จับเท้าหลวงปู่ได้ ในขณะที่เราทั้งสี่ ก้มลงกราบเท้าท่าน ปรากฏว่า สำหรับตัวผมเสมือนมีพลังพิเศษ อย่างใดอย่างหนึ่งมาดึงตัวผมให้ไปกราบที่ ตัก ของท่าน พลังพิเศษ อันนี้ ผมไม่สามารถฝืนได้ แต่คงมีความหมายอะไรอยู่ ผมรู้ ของผม แต่ผมคงตอบ ณ ที่นี้ไม่ได้ แล้วท่านก็เป่าลมใส่ ศรีษะของผม เย็นวาบไปทั้งตัว นั้นคือ ครั้งแรกที่ประทับใจในปฏิหาริย์ของหลวงปู่ครับ เริ่มต้นพอแค่นี้ ก่อนนะครับ แล้วโอกาสหน้าจะเล่าต่ออีกเรื่อยๆ...... ที่นี้ ไม่กลัวแล้ว มีผู้ช่วยมาคอยพิมพ์ให้ อิอิ ขอบคุณ

7. toya57

toya57 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2011
    พระผงหลวงพ่อเกษม รุ่นบารมี ๘๑ พ.ศ.๒๕๓๕ ด้านหลังตราแผ่นดิน

8. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    เรื่องเก่ามาเล่าใหม่

ไม่เคยหารุ่นนี้พลาดไปได้อย่างไร

เห็นด้วยครับบบพี่นิติกูล

ขออนุญาตินำประสบการณ์ของพี่อุตฺตโมและพี่นิติกุลมาฉายซ้ำนะครับ เผื่อลูกหลานหลวงปู่ที่พึ่งมาจะได้อ่านกันครับ
    ขอขอบคุณพี่พี่ทั้งสองมากครับ

กราบหลวงปู่เกษมด้วยจิตน้อมนำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2012
  9. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    จะตามติดตล๊อด ตลอด เลยครับ:cool:

10. เพชรฉลูกัน

24
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>พระผงของขวัญชุดนี้จัดสร้างเมื่อ พ.ศ. 2529 ผู้ดำเนินการจัดสร้างคือ "พระทรงชัย สิริปัญโญ วัดอุดมรังสี" จัดสร้างจำนวน 3,000 องค์เท่านั้นขนาดเท่ากับพระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่นแรกครับ มวลสารสำคัญมากๆก็คือ ผงเก่าของหลวงพ่อสดวัดปากน้ำภาษีเจริญ ซึ่งมีจำนวนมาก....ดังนั้นท่านที่ได้ไว้บุชาก็เปรียบเหมือนได้บูชาพระผงของขวัญวัดปากน้ำไปด้วยเช่นกัน...ใครเจอที่ไหนอย่าพลาดเลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กันยายน 2012
  11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

เห็นว่างามเลยนำมาฝากลูกหลานหลวงพ่อเกษม เขมโก ครับผม​

12. เพชรฉลูกัน

24
    งามจริงๆครับท่าน มองแว๊บเดียวติดตาติดใจเลยทีเดียว...สาธุ:cool:

13. Bob deland

Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

สังฆะรูปังวันทามิหัง สังฆังนะมามิ

กราบหลวงพ่อเกษม เขมโก

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ทุกๆท่านครับ
    Bob Ratchawat

14. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงพ่อเกษม สังฆัง นะมามิ

15. Bob deland

Bob deland เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่น 3 วัดคะตึกเชียงมั่น ปี 2516

เสด็จพระราชดำเนิน ยกช่อฟ้าหล่อพระประธาน อุโบสถ วัดคะตึกเชียงมั่น
    เหรียญนี้เคยให้พี่เขยไว้ เมื่อ 10 กว่าปีมาแล้วไม่เคยเห็นแกใส่สักที
    เลยนิมนต์ท่านกลับคลังครับ นำมาให้ชมกัน

สังฆะรูปังวันทามิหัง สังฆังนะมามิ

Bob Rtachawat

16. toy3434

toy3434 Active Member

15 ธันวาคม 2011
    เพิ่งนิมน องค์นี้มาครับ ไตรมาส 18 มีสายสินธ์ด้วย

17. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

[​IMG][​IMG]

ยินดีกับทุกท่านครับ.......เข้มขลังงดงามทุกองค์เลยครับผม

18. gentoo

gentoo เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเนื้อเงิน รุ่นมหากุศล หลวงพ่อเกษม เขมโก ปี 2532 สร้างโดย สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา(อย.) กระทรวงสาธารณสุข มีพิธีอธิษฐานจิต จัดขึ้นเมื่อวันวิสาขบูชา วันที่ 19 กรกฎาคม 2532

19. gentoo

รูปเหมือนลอยองค์ หลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่น อย. ครับ

20. gentoo

เหรียญ บารมี 81 เนื้อเงิน หลวงพ่อเกษม เขมโก