อยากทราบว่าแต่ละท่านวางแผนบำเพ็ญบารมีข้ามภพข้ามชาติกันอย่างไรครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย aries, 20 พฤศจิกายน 2013.

1. Sirius Galaxy

Sirius Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010

เห็นด้วยครับ ถูกใจครับ
    ไม่มีวางแผน ไม่กลัวการเกิด ไม่กลัวการตาย และไม่กลัวตกนรก แต่ไม่ตกหรอก เพราะว่ามีศีล มีเมตตา มีความละอายและเกรงกลัวต่อบาปเป็นตัวบังคับ แต่ถ้าเป็นหน้าที่ก็ต้องทำ เช่น เกิดเป็นทหาร รบทัพจับศึก
    ยิ่งเกิดยิ่งดี เกิดบ่อยๆยิ่งชอบ ตามบุญ ตามวิบาก ตามเหตุปัจจัย