อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็งครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย เอกวัฒน์, 16 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอนนี้ทั้งหมดเลยเหลืออะไรบ้างครับ

2. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยังไม่ได้คาถา ทั้ง เก่า-ใหม่เลย
    p-ong.sit@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2007
  3. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จองไว้ได้ครับ นับรวมแล้ว
    ตอนนี้อย่างอื่นมีครับ
    ส่วนแม่อุมารุ่นยิมนาสติกนั้นหมด

4. โคมฉาย

รายการจัดส่งวันพรุ่งนี้(22/02/50)
    1.คุณเอกพล
    2.คุณธีรภัทร์
    3.คุณสุรเจตน์
    รายการที่ 1-3 เป็นรายการส่งซองตามกติกาขอรับพระ
    รายการที่ร่วมทำบุญ
    1.คุณSbaaslts
    2.คุณอวตานเทพมาร
    3.คุณชาตรี
    4.คุณPaibura
    5.คุณธัญญ์นิธิ
    6.คุณ Nu Bombam (ส่งชดเชยขุนแผนขุนคำป้อ)
    ตามรายการที่โอนเงินมา ส่วนของท่านใดที่โอนมาผมไม่ได้ส่ง ให้แจ้งหลังไมค์ครับ พร้อมแจ้งว่าโอนมาเมื่อไร บัญชีไหน จำนวนเท่าไร
    ต้องขออภัยในความไม่สะดวก กลับจากต่างจังหวัดยังงอยู่ครับ

5. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมขอพระสมเด็จไม้แกะและสีผึ้งของครูบาคำเป็งครับ
    แฟนผมทำอาชีพค้าขาย
    เลยอยากขอรับไว้เพื่อไว้บูชาครับ
    นายอมรกุล ศรีงามผ่อง
    18/44 ซ.วุฒากาศ 53 ถ.วุฒากาศ
    บางค้อ จอมทอง กรุงเทพฯ 10150
    สุขสันต์วันเกิดครับคุณโคมฉาย
    ขออนุโมทนาครับ

6. โคมฉาย

สมเด็จไม้แกะรุ่นที่แจกนะหมดแล้วครับ (แต่มะเป็นไร ผมจะส่งอย่างอื่นไปให้แทน ส่งซองเปล่าขนาดใหญ่กว่าปกติติดแสต็มป์มาครับ ถ้าจะให้ไม่หายก็ลงทะเบียน แนบเงินมา 20 บาท ครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2007
  7. เอกวัฒน์

เอกวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครึ่งชีวิตครับ ผมว่าใช้คาถาหนึ่งเดียวที่พี่โคมฉายให้ไว้ผมว่าใช้ได้เลยนะครับ คาถาจำง่ายด้วยครับ ขลังมาก
    วันแรกที่ได้คาถาผมก็ลองเลย ผมมีอาชีพค้าขายครับ แต่วันแรกที่ว่าคาถาตอนท้ายผมจะว่าดึงพลังเงินทองมาสู่กายข้าพเจ้า แต่ตัวผมไม่ค่อยอยู่ที่ร้านส่วนมากให้แฟนขาย วันนั้นรู้สึกจะขายไม่ดีเท่าไหร่ ผมก็มานั่งคิดว่ทำไมถึงขายไม่ดี
    วันรุ่งขึ้นผมเอาใหม่ก่อนออกจากบ้านสวดมนต์ไหว้พระเสร็จผมก็หยิบพระของครูบามาพนมแล้วว่าคาถาหนึ่งเดียวแต่ตอนท้ายผมจะเสริมว่าให้ดึงพลังเงินทองมาสู่กายข้าพเจ้าและร้านข้าพเจ้าแล้วเป่าเบาๆที่องค์พระจนสุดลมอย่างที่พี่โคมฉายบอก แล้วก่อนออกจากบ้านผมก็นำแม่อุมามาว่าคาถาแล้วก็บอกกับแม่อุมาให้ช่วยให้ค้าขายดี ตั้งแต่วันนั้นมาการค้าขายผมดีขึ้นแบบแปลกใจเหมือนกัน ยิ่งตอนนี้เป็นช่วงปลายเดือนพ่อค้าแม่ค้าจะบ่นกันเกือบทุกเจ้าว่าขายไม่ดี
    แต่ร้านผมกับตรงกันข้ามครับ ลองดูนะครับยิ่งแม่อุมาผมว่ามีอิทธิฤทแน่นอนครับ

8. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่เอกวัฒน์ที่แนะนำและเล่าประสบการณ์ที่จะเอาไว้ใช้ประโยชน์ในวันข้างหน้า อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2007
  9. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ ASPN และ คุณ Pong-Sit

ได้ส่งให้ใหม่แล้วทั้ง 2 ท่านครับ ว่าแต่ว่า hotmail นี่ในความเห็นส่วนตัวของผมนี่มันช้ามาก เพราะมัน hot สมชื่อแหละครับ คนใช้เยอะ จึงช้ามาก ผมเคยใช้อยู่พักหนึง ต้องเลิก หันมาใช้ yahoo แทน

ถ้าใน inbox ไม่มี ก็ลองหาดู ใน spam mail นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2007
  10. โคมฉาย

ขอบคุณคุณเอกวัฒน์ที่นำเสนอเทคนิคการใช้พระเครื่องให้เพื่อนๆทราบครับ ท่านอื่นลองนำไปใช้ดูนะครับ
    ส่วนที่หลายๆท่านติดต่อหลังไมค์ให้ไปทำพิธีเปิดหน้าดิน และ อ่านโองการ อ่านคาถามหาดูด ดังกล่าว ก็ติดต่อหลังไมค์ครับ ยินดีครับ ในส่วนตัวผม มีเพียงค่ายกครู 111 บาท เท่านั้น แต่ต้องมารับผมที่บางบัวทอง นนทบุรี และเฉพาะเสาร์อาทิตย์หรือวันหยุดราชการเท่านั้นครับ แต่ทั้งนี้ไม่รับประกันว่าจะเด่นจะดังจะรวย นะครับ เพราะทุกอย่างไม่เกินกรรม เพียงแต่ถ้าท่านโดนปิดด้วยอำนาจของเจ้าที่เจ้าทาง ผี เปรต อสุรกาย เมื่อไปเปิดแล้วทุกอย่างจะคล่องตัวขึ้นครับ

11. lak

lak สมาชิก

โอนเงินให้แล้วนะครับ วันที่ 22/02/2007 เวลา 11:33 =1110บาท (รวมค่าส่ง ems 50 บาท)จากบัญชี KTB เลขที่ 1128317 รบกวนส่งที่ คุณพิธาน ทิพยเดช บ้านเลขที่ 120/236 หมู่บ้านชวนชื่นการ์เด้นวิวล์ ซอย 6 ถนนกรุงเทพ-ปทุมธานี ต.บางเดื่อ อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

12. โคมฉาย

รับทราบครับ
    พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ครับ

13. apedet

apedet เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    พี่ Robert ครับ คาถาเปิดวิชาใช่บทที่ขึ้นต้นด้วย ...(นะระเบิด......) ใช่หรือไม่ครับ

14. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ท่านโคมฉาย ครับ ผมขอคาถาชุด 17 บทหรือที่มีอยู่ทั้งหมดด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

thunnithi@gmail.com

15. โคมฉาย

แจกพระฟรีอีกหนึ่งรุ่น

โชว์พระอีกรุ่นหนึ่งของครูบาคำเป็งครับ
    พระนางพญา อันที่จริงผมแจกไปหลายคนแล้วนะครับ
    รุ่นนี้ตั้งใจแจกครับ หลักจากที่แจกเจ้าแม่กวนอิม แจกซุ้มกอ แจกสมเด็จไม้แกะ
    จนสมเด็จไม้แกะที่แจกหมด ซุ้มกอเหลือไม่เกิน 10 องค์ เจ้าแม่กวนอิมฝังเพชรหน้าทั่งเหลือประมาณเดียวกัน (ตอนนี้งดแจกครับ เก็บไว้ให้ลูกหลานบ้าง หุหุ)
    ตอนนี้เริ่มแจกใหม่ครับ แจกพระนางพญาสวยครับ เนื้อผ่องเป็นยองใย
    รุ่นนี้อยู่กับผมมานานครับ เกือบ 3 ปี ไม่ดูดพลังพระองค์อื่นครับ คนแรกที่แจกไปจำได้ว่าเป็นแมวน้อย หุหุ
    ใครอยากได้ ทำตามกติกาครับ
    ส่งจดหมายมา+ค่าส่ง ซื้อตัวแลกเงินก็ได้ครับมีขายที่ไปรษณีย์ เป็นค่าลงทะเบียน 30 บาท หรือ อีเอ็มเอส 50 บาท
    ส่งมาที่
    นายศรุต แสงไสย
    ที่ทำการอบต.พิมลราช
    อำเภอบางบัวทอง
    จังหวัดนนทบุรี
    11110
    พุทธคุณด้านเมตตามหานิยม ค้าขาย พกติดตัวเป็นประหนึ่งนางพญา เหมาะสำหรับสุภาพสตรีครับ
    พระคาถาที่ใช้กำกับง่ายครับ
    "นะหน้าทอง ผิวผ่องโสภา แลเห็นหน้ากูให้หลงในกายาffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    หลงเสน่ห์หาในกูคนเดียว พุทธะสังมิ พุทธะสังมิ<O:p></O:p>
    นะหน้าทอง เงินทองไหลมา ผิวหน้ากูขาวผ่องโสภา<O:p></O:p>
    แลเห็นกูให้ยิ้มแย้มเข้ามา เอหิปิยะปุตเต เอหิมะมะ"<O:p></O:p>
    ใครที่ร่วมทำบุญและส่งเงินมาแล้วหากต้องการองค์นี้แจ้งให้ทราบด้วย จะใส่ซองเพิ่มให้ครับ
    ใครที่ขอเข้ามา ไม่ต้องชมผมหรือยกย่องผม ผมชักอาย หุหุ ผมมีหน้าที่แจกผมก็แจกครับ เพราะครูบาคำเป็งให้ผมมาแจก เพื่อเผยแพร่บารมีในนามแห่ง พระโพธิสัตว์กวนอิม ที่ครูบาคำเป็งรับปากกับท่านว่าจะช่วยสงเคราะห์มนุษย์โลก
    ส่วนที่ผมให้บูชา ผมก็หาปัจจัยให้กับครูบาคำเป็งครับ เพื่อจะได้มีทุนทรัพย์ในการสร้างพระแจกต่อไป เท่ากับผู้บูชาได้กุศลสองต่อ ต่อที่หนึ่ง ได้ร่วมทำบุญกับครูบาคำเป็ง ต่อที่สองได้ร่วมสร้างพระแจกฟรี (อย่างที่เรียนให้ทราบครับ พระทั้งหมดที่ผมเอามาให้บูชาถ้าท่านได้กราบนมัสการครูบาคำเป็งท่านจะให้ฟรี ไม่มีเงื่อนไข ทุกรุ่น ทุกองค์ ที่ท่านมีอยู่ในขณะนั้น )
    ตอนนี้ได้ข่าวว่าท่านปรารถนาที่จะสร้างรูปหล่อเจ้าแม่กวนอิมที่สูงที่สุดในโลก แต่ไม่ทราบว่าจะบรรลุผลเพียงใด ใครที่อยู่ในสายเจ้าแม่กวนอิม ลองอธิฐานกับ เหรียญหรือพระที่ผมแจกไป หรือผมให้บูชา ว่าขอโชคลาภจะได้ร่วมทำบุญสร้างเจ้าแม่กวนอิมที่สูงที่สุดในโลกกับครูบาคำเป็งครับ ถ้าได้ผลก็จะได้มาช่วยกันครับ
    ดังนั้นท่านที่ขอเข้ามาโปรดทำตามกติกาครับ ถ้าไม่ทำตามกติกา ผมต้องขออภัย และรอบนี้แจกองค์เดียว ซองละ หนึ่งองค์ครับ จะได้ไม่ปวดหัว พอมีจดหมายมาผมก็หยิยใส่ซองได้เลย
    รอบที่แล้วผมถวายไป 7100 บาท รอบนี้ หนึ่งหมื่นบาทขึ้นไป ยังคิดไม่ทันครับ เดียวคิดเสร็จจะแจ้งให้ทราบครับ

เพิ่มเติมครับ ใครสนใจไปลงชื่อจองในกระทู้ โคมฉายแจกพระครับ
    จะได้ไม่งง
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=72278
    (verygood)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.6 KB
      เปิดดู:
      2,489
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2007
  16. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ บทที่ขึ้นต้นด้วย "นะระเบิด" นั่นแหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2007
  17. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    โอเคครับพี่โคม ผม 1 องค์นะครับ แล้วผมจะส่งซองไปนะครับ(verygood)
    ใจ๋ดี แต้ๆ ขอบคุณนักๆเน้อจ้าววว!!(f)

18. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    คุณโคมฉายครับ คราวที่แล้วผมยังไม่ได้เลยอะคับ

19. โคมฉาย

วันเสาร์ผมจะเอาเงินที่ท่านทั้งหลายร่วมทำบุญรอบนี้ถวายครูบาคำเป็งครับ ทุกท่านโปรดอนุโมทนาร่วมกันครับ ผมจะพบท่านประมาณหลังเที่ยง ตอนนี้ขอเวลาคำนวนเงินก่อน

20. โคมฉาย

รอบแรกสุดผมส่งไปให้พร้อมสมาชิกท่านอื่นครับ คงจะหาย ผมผมส่งแบบธรรมดา และเมื่อผมส่งไปแล้วก็ยุติครับ และไม่มีการส่งชดเชย เพราะขณะนั้นผมไม่ได้ให้บูชา เป็นการส่งเพื่อสร้างกุศล โดยไม่มีเงื่อนไข (แต่ผู้ที่ร่วมทำบุญหากพระแตกหักผมยินดีส่งชดเชยให้ ) ดังนั้นหายหรือไม่หายผมไม่ทราบ แต่มีหลายคนที่โพสว่าได้รับแล้ว คนที่ไม่ได้รับคงมีคุณวศิน คนเดียวครับ
    นอกจากนั้นคือผู้ที่มาโพสหลังจากที่ผมปิดการลงชื่อ ผมก็ไม่ได้ส่งให้ และผมมากำหนดกติกาใหม่ ให้ส่งซองติดแสต็มป์ แต่ไม่ค่อยจะ work เพราะติดแสต็มมา 3 บาท เลยมีโอกาสหาย อีก บางคนโพสขอเฉยๆ ผมก็ไม่ได้ส่งให้ เพราะกติกามีอยู่แล้ว

ดังนั้นรอบต่อมา(รอบนี้)ผมจึงตั้งกติกา
    ให้ส่งจดหมายมาที่ผม และซื้อตัวแลกเงิน 30 บาทกรณีลงทะเบียน 50 บาทกรณีอีเอ็มเอส ไม่ต้องส่งซองเปล่ามาผมจัดให้เองทั้งหมดในค่าใช้จ่าย 30 หรือ 50 ครับ เพราะพระหายผมเสียดายครับ และในราคาที่ว่า ผมก็ไม่ได้มีกำไรอะไรมากมาย ครับ ลองส่งจดหมายลงทะเบียนหรืออีเอ็มเอสดูจะรู้ว่าราคาเท่าไร
    ถ้ายังไง รอบนี้ ว่าตามกติกาครับ ยินดีไม่มีปัญหาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้