อ่านมารุ่นใหม่..แจกฟรี ..เชิญดาวน์โหลดพระไตรปิฎกเสียงอ่าน/สอนวิธีโหลด/วิธีทำCD MP3

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ผ่อนคลาย, 11 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    อนุโมทนาความดีทุกๆประการครับ

มีคนโพสต์ไว้แล้วครับ

เสียงอ่านหนังสือ โอวาทสี่ของท่านเหลียวฟาน (1 คน กำลังดูอยู่)
    Artist: ท่านจันทร์(สมณจันทเสฏโฐ)
    [​IMG] paang

ที่

หนังสือธรรม - นิทานธรรมะ และทั่วไป
    เสียงอ่านเกี่ยวกับหนังสือธรรม นิทานธรรมะ หรือเกี่ยวกับพุทธศาสนาและหนังสื่ออื่นๆ
    ห้องย่อย: [​IMG] หนังสื่อทั่วไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2009
  2. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ณ เวลานี้ได้อับเดดการอ่านพระไตรฯรุ่นใหม่มาแล้ว เชิญดูที่โพสต์แรกครับ

อนุโมทนาครับ

3. Dongky

Dongky Active Member

อนุโมทนาสาธุ ในความตั้งใจครับ

ขอให้เจริญในธรรมครับ

4. spamman

spamman สมาชิก

เสียงพระไตรปิฏกนี่อ่านจบครบถ้วนหรือยังครับ
    ถ้ายังไม่จบไปได้สักกี่ % แล้วครับ
    ยังเปิดให้ช่วยอ่านอยู่ไหมคัรบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2009
  5. ผ่อนคลาย

กำลังทะยอยอ่านกันอยู่ครับ คาดว่าไปได้ประมาณ 20 %ได้ครับ ยังเปิดรับผู้มีศรัทธาในการอ่านอยู่ครับ เชิญที่กระทู้นี้ รับสมัคร คนอ่านพระไตรปิฎกเสียง ขอเชิญมาลงชื่อไว้ก่อน นะครับ ลงชื่อไว้ได้นะครับ แล้วคุณกบจะส่งคำแนะนำไปทางพีเอ็มครับ

ขออนุโมทนาครับ

6. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ได้นำเสียงอ่านพระไตรปิฏกที่ทุกท่านอ่าน ไรท์ลงแผ่น dvd 1 ชุด มี 2 แผ่น
    นำไปถวายหลวงพ่อไตรภพ ณ วัดป่าศิริสมบูรณ์ จำนวน 20 ชุด อนุโมทนาบุญกันด้วยนะครับ

7. Aomloveking

Aomloveking เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ[.69/B]

8. tui21

tui21 สมาชิก

22 กรกฎาคม 2008
    ต้องขอรบกวนหน่อยครับ คือว่าผมไม่รู้ว่าจะต้องโหลดที่ตรงไหนบ้างแล้วมีทั้งหมดเท่าไรที่ต้องโหลดจนจบ
    ขอขอบคุณ และขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

9. อรรถวดี

อรรถวดี สมาชิก

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่มีเจตนาเผยแพร่พระพุทธศาสนา
    ขออานิสงค์ในความเพียรนั้นจงบรรลุผลโดยเร็ว และบรรลุในมรรคผลในกาลไม่ช้าทุกเมื่อเทอญ นิพพานปัจโยโหตุ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ