อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ิีbibimbub

ิีbibimbub สมาชิก

29 กรกฎาคม 2009
    เรื่องเรียนและคดีความ

เพศหญิง เกิดวันที่ 7 กรกฎาคม2522 เวลา12.38 (กลางวัน)

1.มีปัญหาเรื่องเรียนเกรงว่าจะเรียนไม่จบ อยากทราบว่าจะจบไหมคะ กลุ้มใจมาก เรียนอยู่ต่างประเทศค่ะ
    2.มีเรื่องต้องขึ้นศาล ไม่ทราบจะออกมายังไงค่ะ ทราบว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่มาก แต่หลายเรื่องเกิดพร้อมกัน เลยเครียดค่ะ เรื่องวุ่นๆนี้จะดีขึ้นเมื่อไหร่คะ
    ขอบพระคุณค่ะ

2. unzizu

unzizu เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ชาย เกิด อังคารที่ 11 ต.ค. 2526 ปีกุน เวลาประมาณ 4 โมงเย็น
    1. ปัญหาเรื่องความรัก ที่กำลังจะได้แต่งงาน แต่ไม่ได้แต่งงาน อยากรู้ว่าเป็นเพราะกรรมอะไร
    2. ปัญหาเรื่องการงาน

3. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kotak50<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2309773", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอทางสว่าง<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ผมขอทางสว่างจาก ท่าน อ.วรรณนรีด้วยครับ
    เกิด พฤหัสบดีที่ 29 สิงหาคม 2500 ปีระกา เวลาประมาร 9.00 น.
    1.การงาน การเงิน ในปัจจุบันและต่อไปจะเป็นอย่างไรบ้าง
    2.ความรัก คู่ครอง จะมีโอกาสได้พบ เจออีกไหม ตอนนี้ที่พบ เจอ ใช่หรือไม่ อย่างไร
    ทั้ง 2 ข้อ ขอรบกวน อ.บอกถึงวิบากกรรมและอกุศลกรรมที่เคยทำไว้ และแนวทางแก้ไขด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง<!-- google_ad_section_end -->

** ** ตอบ 1 ที่ถามมาควรตั้งสติอยู่กับวันนี้เท่านั้น ยอมรับทุกเรื่องที่มีเข้ามา

2 คู่ที่เจอตอนนี้ดูเหมือนเขายังไม่โสดสนิท คุณคงต้องร่วมทางกับเขาไป

ระยะหนึ่งประมาณ3ปี แล้วจะพบทางสว่างเอง

วิบากกรรม จาก ศิล ข้อ 1 + 3 แต่สิ่งที่ผ่านมาแล้วแก้ไม่ได้ทําวันนี้ให้ดีที่

สุด

4. วรรณนรี05

ปูชิกา

รบกวนอาจารย์คะ พุธที่18 มิ.ย 2529 เวลา 22.00

1.หนูอยากทราบว่าปีนี้ดวงหนูร้ายแค่ไหนไปทำวิบากกรรมอะไรมา เพราะปีนี้ทำอะไรก็ไม่สำเร็จ
    สอบก็ไม่ ผ่านผิดหวังมากที่สุดในชีวิตก็ว่าได้คะ

2.หนูเหมาะที่จะทำงานในสาขาที่จบมามั้ยคะ ถ้าทำจะได้งานเมื่อไหร่

ถ้าถามมากไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้คะ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 อย่าเสียใจไปเลยโอกาศ หน้าต้องเป็นของหนู

2 หนูต้องมั่นใจในตัวเองในเมื่อเราเลือกเรียนในสาขานั้นๆแล้วมันต้องทํา

ให้ถึงที่สุดอย่าเอาแค่หมอดูมาตัดสิน ส่วนได้งานเมื่อไหร่ให้จบก่อนนะคะ

แนะนําให้หนูฝึกสมาธิ เอามาใช้ในชีวิตประจําวันแล้วชีวิตจะรุ่งเรือง

5. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->thatsanee<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2315168", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญค่ะ
    ข้าพเจ้าเกิดวันพฤหัสบดี ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2524 ปีระกา เวลาประมาณ 7.11/ น.
    อยากให้ อ.วรรณนรีช่วยดูเกี่ยวกับ
    1 เรื่องเจ้ากรรมนายเวรว่าเรามีวิบากกรรมอะไร
    ตอนนี้สนใจเกี่ยวกับเรื่องสวดมนต์ รักษาศีล และภาวนา
    ไม่ทราบว่าทำถูกทางรึยังค่ะ
    2 เรื่องการงานธุรกิจที่ทำอยู่ ความรัก จะเป็นยังไงในอนาคตแล้วจะมีวิธีแก้ไขยังไงค่ะที่จะส่งผลให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไป
    ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1ตอน นี้สนใจเกี่ยวกับเรื่องสวดมนต์ รักษาศีล และภาวนา *ถ้าเป็นตามแนวทาง

ของพระพุทธองค์ ถูก ค่ะ ** 2 ทําวันนี้ให้ดีที่สุดถ้าวันนี้ดี อนาคตก็ดีในเมื่อไหว้

พระสวดมนต์ แล้วต้องทําอย่างจริงจังแล้วจะมีผลให้เราเจริญในการงานความเป็น

อยู่ อดีตไม่ต้องไปสนใจ

6. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ปิยพัช<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2315739", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

26เม.ย.2522 ปีมะแม เวลา 15:37น.
    เรื่องที่รบกวนถามอาจารย์คือ
    1. กับคนรักที่เพิ่งเลิกกันได้ 2 เดือนกว่าหลังจากคบกันมาสิบปี
    จนกำลังจะแต่งงานกันอยู่แล้วจะได้กลับมาคืนดีกันไหมคะ
    ฝ่ายชายเกิด 1 พ.ย. 2520 เวลา 13:11 น.
    2. โรคที่เกี่ยวกับหลัง กล้ามเนื้อ และเส้นประสาทที่เป็นมา
    สี่ปีกว่าจะหายเมื่อไหร่คะเพราะรักษากับหมอเก่งๆดังๆมาสิบกว่า
    ท่านและหมดเงินไปเยอะมากแล้วก็ไม่หายทำให้ไม่สามารถทำงาน
    ได้
    ขอความเมตตาอาจารย์ตอบทีนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 ควรรอไป2ปี อาจได้กลับมาคบกันอีก

2. โรคที่เป็นไม่หายขาดแต่อาจทุเลาลง ถ้ามีโอกาศแวะมาหาที่ชมรมจะช่วย

ได้ระดับหนึ่ง*และควรถวายสังฆทานทุกเดือนให้เจ้ากรรมนายเวร ค่ะ

7. thatsanee

thatsanee เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุค่ะ
    เข้ามาอ่านแล้วมีกำลังใจในการรักษาศีล และภาวนามากขึ้นค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

8. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->juten<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2317230", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิด วัน อาทิตย์ ที่ 29 กันยายน 2511 ขึ้น 8 ค่ำ เดือน 11 เวลา 7.08 ที่นครราชสีมา
    1.วันที่ 18 ตุลาคม 2552 จะมีการสอบแข่งขัน ผมจะสอบครั้งเดียวผ่านหรือเปล่าครับ
    ขอบพระคุณครับ

*** ขอให้ใช้ความสามารถให้เต็มที่ขอให้สําเร็จอย่างที่หวัง**ขอตอบแค่นี้

9. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ลูกชิ้นปลา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2317606", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ญ 14ม.ค. 2527 วันเสาร์ปีชวด 19.11 น.
    ช 15 ต.ค.2516 วันจันทร์ ใช่เนื้อคู่กันหรือไม่คะ เขารักจริงหือหลอกคะ ท้ายสุดแล้วจะได้ครองคู่กันหรือไม่คะ
    อาชีพที่ทำอยู่เหมาะสมแล้วหรือไม่คะ หรือควรจะเปลี่ยน
    ขอบคุณค่ะ

*** ตอบ 1 ชีวิตเรากําหนดเองได้ เรื่องคู่กันหรือไม่ คงไม่ตอบ

2. และคุณทําอาชีพอะไรยังไม่ทราบเลย*แต่ขอแนะว่าทําสิ่งที่เรารู้และถนัด

รับรองดีแน่ค่ะ และสร้างบุญควบคู่กันตลอดเวลา *ขอให้เจริญ<!-- google_ad_section_end -->

10. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ิีbibimbub<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2319819", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เพศหญิง เกิดวันที่ 7 กรกฎาคม2522 เวลา12.38 (กลางวัน)

1.มีปัญหาเรื่องเรียนเกรงว่าจะเรียนไม่จบ อยากทราบว่าจะจบไหมคะ กลุ้มใจมาก เรียนอยู่ต่างประเทศค่ะ
    2.มีเรื่องต้องขึ้นศาล ไม่ทราบจะออกมายังไงค่ะ ทราบว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่มาก แต่หลายเรื่องเกิดพร้อมกัน เลยเครียดค่ะ เรื่องวุ่นๆนี้จะดีขึ้นเมื่อไหร่คะ
    ขอบพระคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 เรื่องเรียนอาจจบยาก

2 คดีไม่ต้องกังวลจะผ่านพ้นได้ค่ะ

ตั้งสติทําใจให้สบายยอมรับมันทุกเรื่องที่เข้ามาแล้วจะผ่านพ้นได้ทั้งหมดถ้าฝืน

จะให้เป็นดั่งใจเราจะเกิดทุกข์ค่ะ

11. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->unzizu<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2321504", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ชาย เกิด อังคารที่ 11 ต.ค. 2526 ปีกุน เวลาประมาณ 4 โมงเย็น
    1. ปัญหาเรื่องความรัก ที่กำลังจะได้แต่งงาน แต่ไม่ได้แต่งงาน อยากรู้ว่าเป็นเพราะกรรมอะไร
    2. ปัญหาเรื่องการงาน<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1 มาจากศิลข้อ3ในอดดีต แต่ในปัจจุบันคุณควรสํารวจข้อดี-ข้อด้อยของ

ตนเองด้วยจึงจะถูกต้องก่อนเกิดเหตุใดๆมันต้องมีมูลของเหตุ นั้นๆเสมอ อย่าโทษกรรม

ฝ่ายเดียว

2 ปัญหาเรื่องการงาน<!-- google_ad_section_end --> ตัวเองทําอยู่ต้องรู้ดีกว่าคนอื่น ควรอยู่กับสติ *คือคิดก่อน พูด

ก่อนทํา

12. วรรณนรี05

จิ๋ว2009

รบกวนดูให้ด้วยนะคะ
    26 กุมภาพันธ์ 2521 ปีมะเมีย

ขอเรียนถามว่าแต่งงานมาตั้งหลายปีแล้ว
    แต่ไม่มีบุตรสักที ต้องทำอย่างไรถึงจะสมหวังมีบุตรสักทีคะ

ขอบพระคุณคะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ .ตามดวงชะตาในปีนี้ช่วงปลายปีมีโอกาศท้อง แต่ต้องระวังเป็นที่สุด อาจ

แท้งได้ในช่วง 2-3เดือน ถ้าจะให้ดีทําบุญมากๆ และบุตรเป็นชาย

13. วรรณนรี05

กาญจนเดช

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 18 กรกฎาคม 2517 ปีขาล เวลา ห้าโมงถึงหกโมงเย็น ค่ะ
    1.การงานเมื่อไหร่จะมั่นคง เป็นลูกจ้างชั่วคราวกินเงินเดือนผีน่ะค่ะ(รร.)
    2.ช่วงเวลาใหนที่จะได้ลาภก้อนใหญ่ มีเงินเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 การงานของคุณต้องเป็นนายตัวเองเท่านั้นจึงมั่นคง ถ้ากินเงินเดือนมีการ

เปลี่ยนแปลงบ่อยครั้ง

*** 2.โชค อาจมีช่วง พ ย.52 ไม่ใหญ่อย่างที่คิด และจะหมดเรียบแบบรวด

เร็ว*ขอแนะว่าให้ฝึกจิต ตนให้เลิก พยาบาทให้ได้ นิสัยจําไม่เลิกเค้าเรียก

ว่าพยาบาท เป็นทางสู่ อบาย

14. วรรณนรี05

กาญจนเดช

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 18 กรกฎาคม 2517 ปีขาล เวลา ห้าโมงถึงหกโมงเย็น ค่ะ
    1.การงานเมื่อไหร่จะมั่นคง เป็นลูกจ้างชั่วคราวกินเงินเดือนผีน่ะค่ะ(รร.)
    2.ช่วงเวลาใหนที่จะได้ลาภก้อนใหญ่ มีเงินเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 งานต้องเป็นนายตนเองจึงมั่นคง ถ้ากินเงินเดือน เปลี่ยนแปลงบ่อย

2. โชคมีเดือน พย.52 ไม่ใหญ่มากนัก **แนะให้หัดปล่อยวาง อย่า คิด

พยาบาท *การจําไม่ลืมเรียกว่าพยาบาท ไม่ดีสําหรับตัวคุณ

15. Banlangboon

Banlangboon เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาค่ะ แอบเข้ามาลุ้นอาจารย์พยากรณ์ให้ทุกวันเลย
    ดีใจจังเลย ใกล้จะถึงคิวของเราแล้ว....

16. นุกเอ

นุกเอ สมาชิก

อาจารย์อย่าลืมของหนูด้วยนะคะ

17. วรรณนรี05

นุกเอ

รบกวนทีค่ะ
    เพศหญิงอายุ23 เกิด 8มิ.ย.2529 ปีขาล,วันอาทิตย์,เวลา11โมงกว่า
    1.กรรมอะไรที่ให้ผลอยู่ตอนนี้ ชีวิต+ธุรกิจลุ่มๆดอนๆ จะแก้ไขได้อย่างไร
    2.ทำอย่างไรให้ชีวิต+ธุรกิจจึงเจริญก้าวหน้า<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1 กรรม ดี และ กรรมชั่ว มี2อย่าง แต่คนเราจะคิดว่าสิ่งไม่ดีทั้งหมดคือกรรม

*กรรมก็คือ การกระทําของเราเอง ทั้ง อดีต และ ปัจจุบัน *ควรสํารวจ ดูว่าธุรกิจของเรา

มีข้อด้อยตรงไหนและปรับปรุงแก้ไขให้ทัน ความต้องการของลูกค้า นี่คือกรรมปัจจุบัน

สร้างได้ด้วยตัวเองจะให้ดี ก็สร้างบุญ ใส่บาตรทุกวัน ถวายสังฆทาน เป็นจํา อุทิศให้เจ้า

กรรมนายเวร และผู้มีพระคุณ *จะช่วยได้ระดับหนึ่ง *ที่มากกว่านั้นก็มีสนใจก็เข้ามาพบได้ที่

ชมรม

*** 2 คําตอบดูข้อ ที่ 1 และการทําที่แนะไปแล้ว ต้องตัวเจ้าของกิจการทําเองค่ะคนอื่น

ทําแทนไม่ได้ **

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wimonmas<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2294353", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขออนุโมทนาค่ะ วันพุธ 24 พ.ย 2519 เวลา 7.25 น. ปีมะโรง
    1.เรื่องการงาน
    2.การเงินค่ะ
    รบกวนด้วยนะค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1 งานให้อดทน ถึงที่สุดอีกหนึ่งปี

2 เงินเดือน ส ค 52นี้ มี เข้ามาให้ได้จ่าย แบบผ่านมือ และก็จะเป็นแบบ

ลุ่มๆ ดอนๆ ให้ระวังปัญหา เรื่อง อุบัติเหตุ ด้วย ค่ะ

19. วรรณนรี05

tru

อนุโมทนาบุญครับ

ผมเกิดวันพุธกลางคืน 30 เมษายน 2518

1. งานที่ทำอยู่มีความมั่นคงหรือไม่ครับ (เป็นเซลล์ขายอุปกรณ์ต่อพ่วงคอมพิวเตอร์วิ่งขายต่างจังหวัด อยู่ครับ รู้สึกว่าการตอบรับไม่ดีครับ

2.ถ้าหางานใหม่ มีโอกาสได้งานใหม่ดีกว่าเดิมหรือไม่ครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ โมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1 งาน ไม่รุ่งค่ะ อาจ ต้องออกในเดือน ก ย 52 ให้หาใหม่จะดีกว่าพอ
    สมควร

<!-- google_ad_section_end -->

20. Bussarin.K

Bussarin.K เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

หนูเกิด 2 กันยายน 2535 เวลา 10.49 ปีวอก
    1.ทางบ้านมีปัญหาเรื่องการเงิน ในอนาคตจะมีโอกาสพัฒนาไปทางที่ดีขึ้นไหมคะ
    2.เรื่องความรัก อยากรู้ว่าคนที่คบด้วยในปัจจุบันนี้ใช่เนื้อคู่กันหรือเปล่าคะ
    รบกวนด้วยค่ะอาจารย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้