อ. "เล็ก ขอนแก่น"ดูดวงผ่านญาณ คิดค่าดู "1 บาท" !!

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 6 ตุลาคม 2009.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Luckyd

Luckyd Active Member

ปีเก่าผ่าน ปีใหม่มา ทุกคนต่างก็พบกับสุข ทุกข์กันถ้วนหน้า ฉลองเสร็จก็มาสู้ชีวิตกันต่อ อ.เล็กไม่ได้ฉลองปีใหม่ คุณพ่อเสียชีวิตวันที่ 29 ธ.ค. จัดงานศพแทนปีใหม่ละทีนี้ แล้วยังโดนไข้หวัดเล่นงานงอมไปหลายวัน นำหนักลดไปหลายโล ใครที่ว่าตนเองมีแต่ทุกข์ก็ดูไว้ อ.เล็กหนักกว่า แต่ยังสู้ไหว ธรรมดาของชีวิต กำลังใจยังดี ขอทุกคนสู้ต่อนะจ๊ะ:cool::cool::cool:

2. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวอ.เล็กด้วยนะคะ ที่สูญเสียคุณพ่อของอ.เมื่อปลายปีที่ผ่านมา แต่อ.ก็ยังมิวาย ยังให้กำลังใจกับสมาชิกทุกคน ให้สู้ต่อไป นับถือน้ำใจอ.เล็กจริงๆ ขอให้อ.เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นนะคะ และอย่าลืมดูแลสุขภาพของอ.ด้วยค่ะ

3. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

โทร ไปจองแล้วค้าบบ..ได้คิว 13 กพ. 4 ทุ่มค้าบบบบ..คิวยาวครับบบบบ

4. Luckyd

:cool::cool: มงคลสูตร :cool::cool:

การไม่คบคนพาลทั้งหลาย1 การคบแต่บัณทิต1 การบูชาคนที่ควรบูชา1 เหล่านี้เป็นมงคลอันสูงสุด
    การอาศัยอยู่ในประเทศอันสมควร1 ความเป็นผู้มีบุญอันทำแล้วในกาลก่อน1 การตั้งตนไว้โดยชอบธรรม1 เหล่านี้เป็นมงคลอันสูงสุด
    การได้สดับรับฟังมาก1 การมีศิลปะวิทยา1 ความเป็นผู้มีระเบียบวินัยอันศึกษาดีแล้ว1 วาจาอันชนกล่าวดีแล้ว1 เหล่าเป็น ฯ
    การบำรุงบิดามารดา1 การสงเคราะบุตร1 การสงเคราะภรรรยา1 การงานทั้งหลายไม่คั่งค้างอากูล1 เหล่านี้เป็นฯ
    การสละแบ่งปันบริจาคทาน1 การปฎิบัติธรรม1 การสงเคราะญาติทั้งหลาย1 กรรรมทั้งหลายที่ไม่มีโทษ1 เหล่านี้เป็นฯ
    การงดเว้นซึ่งบาปอกุศล1 การงดเว้นเสพของมึนเมา1 ความไม่ประมาทในธรรรมทั้งหลาย1 เหล่านี้เป็นฯ
    การเคารพต่อบุคคลอันควร1 ความไม่เย่อหยิ่งจองหอง1 ความมักน้อยยินดีในของที่มีอยู่1 ความเป็นผู้ร็อุปการะอันท่านทำไห้แล้วแก่ตน1 การได้ยินได้ฟังธรรมตามกาล1 เหล้านี้เป็นฯ
    ความอดทนอดกลั้น1 ความเป็นผู้ว่าง่าย1 การได้เห็นสมณะผู้ละแล้วเสียซึ่งบาป1 การสนทนาธรรมตามกาล1 เหล่านี้เป็นน
    ความพรากเพียรเผากิเลส1 การปฎิบัติอย่างพรหม1 การเห็นซึ่งอริยสัจทั้งหลาย1 การทำให้แจ้งแล้วซึ่งพระนิพพาน1 เหล่านี้เป็นฯ
    จิตของผู้ใดอันโลกธรรมต้องสัมผัสแล้ว ไม่มีความหวั่นไหว1 ไม่มีความเศร้าโศก1 ปราศจากธุลีอันขุ่นมัว1 เป็นจิตอันเกษม1 เหล่านี้เป็นฯ
    เทพเทวาแลมนุษย์ทั้งหลายทำมงคลเช่นนี้แล้วย่อมไม่เป็นผู้พ่ายแพ้ในที่ทั้งปวง ย่อมถึงความสุขสวัสในที่ทุกสถาน :cool::cool:

5. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณสำหรับข้อคิดเตือนใจ และคำสอนดี ๆ ของอ.เล็กนะค่ะ ขอให้ อ.มีสุขภาพแข็งแรง และอยู่ช่วยเหลือผู้ที่เดือนร้อนต้องการหาที่พึ่ง อย่างนี้ไปนานๆ นะค่ะ

6. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณอาจารย์เล็กมากค่ะ ดิฉันแนะนำเบอร์ท่านไปให้เพื่อน ๆ หลายคนแล้ว รู้สึกว่าหลาย ๆ คนที่ดิฉันแนะนำให้คุยกับอาจารย์นั้น ใฝ่ธรรมะขึ้นกว่าเมื่อก่อนค่ะ อนิสงค์ขอให้อาจารย์เล็กมีสุขภาพแข็งแรงนะค่ะ และเป็นผู้เจริญในทางธรรม และทางโลก ดิฉันคือคนที่โทรไปปรึกษาเรื่องเปิดภาษาเทพค่ะ

7. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ได้คิวดูตั้ง วันที่ 2 มีนาคม 2553 ค่ะ บ่าย 2

8. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    กำลังว่าจะเปิดภาษาเทพพอดีค่ะว่าจะเปิดวันนี้คุณ TUVIV ได้คำแนะนำอย่างไรบ้างค่ะ

9. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปแล้วครับตะกี้ ได้คิว 2 มีนาคมครับท่าน คิวยาวมากเลย
    ยังไงผมก็จะรอ

10. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้คิวต่อจากคุณ Fay 10 ครับ อิอิ

11. tahkonteh

tahkonteh สมาชิก

เมื่อวานได้คุย กับอ.เล็ก แล้วครับ
    อ.ใจดีมากครับ ตอบคำถามพร้อมคำชี้แนะที่ดี ให้ด้วยครับ:cool::cool::cool:

12. ภควโต

ภควโต เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ได้คิว 3 มี.ค. บ่ายสองแล้วค่ะ ตามคิวอะเน๊อะ รอกันต่อไป

13. olly

olly เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2009
    ดูแล้วก็โทรไปจองคิว
    อิอิ....
    สงสัยว่าจาเปนปีหน้า

14. olly

olly เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2009
    ไม่กล้าโทรค่ะ....T-T
    กลัวโทรไปกวนท่าน

15. Luckyd

จากได้ดูดวงที่ผ่านมา มกราคม 143 ราย กุมภา 132ราย ต่างก็มีทุกข์กันถ้วนหน้า แม้หมอดูก็ทุกข์เช่นกัน เพราะต้องคอยหาวิธีแก้ไขปัญหาช่วยท่านทั้งหลาย กระทบกระเทือนงานประจำที่ทำอยู่ การปฎิบัติสมาธิวิปัสนาพลอยถดถอย เจ็บป่วยไม่สบาย โดนเจ้ากรรมนายเวรของท่านๆเล่นงานเอา

คนส่วนใหญ่นิสัยมักง่ายแล้งนำใจ ใน275ราย มีแค่97ราย ที่โอนค่าครู-ค่าดูมาให้ เป็นที่น่าอนาถใจ ขอบคุณท่านที่โอนมา อโหสิกรรมแก่ท่านที่ไม่โอน แต่ท่านได้ทำกรรมเพิ่มซะแล้ว ท่านเคยใช้เงินมากมายในการดื่ม กินเที่ยว พนัน สารพัด แต่จะทำความดีสงเคราะกันนิดหน่อย ดันทำไม่ได้ การไห้ค่าดู-ค่าครู ถือเป็นการทำบุญด้วยทานอย่างหนึ่ง แต่ท่านกลับทำบาปโกง ผลของกรรมนั้นมีอยู่ว่า ท่านจะต้องถูกโกง500ครั้ง ซึ่งไม่คุ้มกันเลย
    ผมเพียงได้แต่บอกแนวทางในการปฎิบัติ ส่วนจะได้ดีมีสุขหรือไม่ อยู่ที่ท่านต้องทำเอาเอง

16. Luckyd

:cool::cool::cool: มนุษย์เป็นอันมาก เมื่อเกิดมีภัยคุกคามแล้ว ก็ถือเอาภูเขาบ้าง ป่าไม้บ้าง อารามแลรุกขเจดีย์บ้าง ว่าเป็นสรณะ
    นั่นมิใช่สรณะอันเกษม นั่นมิใช่สรณะอันสูงสุดเลย
    เมื่อเขาได้อาศัยสิ่งนั้นเป็นสรณะแล้ว ย่อมไม่สามารถพ้นจากทุกข์ทั้งปวงได้
    ส่วนผู้ใดถือเอา พระพุทธ พระธรรม พระสงม์ ว่าเป็นสรณะอันสูงสุดแล้ว ได้เห็นอริยสัจ4 คือเห็นความจริงอันประเสริฐ4ประการ ด้วยปัญญาอันชอบแล้ว
    คือเห็นความทุกข์ เหตุให้เกิดทุกข์ เห็นความก้าวล่วงทุกข์เสียได้ และเห็นหนทางมีองค์8อันประเสริฐ เป็นเครื่องถึงซึ่งความระงับจากทุกข์ทั้งปวง
    นั่นแหละคือสรณะอันเกษม นั่นแหละคือสรณะอันสูงสุด เมื่อเขาได้อาศัยสรณะนั้นแล้ว ย่อมพ้นเสียจากทุกข์ทั้งปวงได้ ดังนี้
    :cool::cool::cool:

17. Luckyd

โทรได้จ้า จะได้จัดคิวไว้ให้

18. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ค่ะ เฉพาะของหนูนะค่ะ หากในเดือนมีเพื่อนหนู ดู 3 คน หนูก็จะโอนพร้อมกันคนละ 100.-บาท รวบเป็น 300.-บาท ค่ะ เพราะว่าประหยัดค่าธรรมเนียมในการโอน 20.-บาทค่ะ

19. Luckyd

ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ที่สุดสองอย่างนี้ อันภิกษุไม่พึงส้องเสพเลย
    คือการประกอบตนให้พัวพัน ด้วยความใคร่ในกามทั้งหลาย เป็นธรรมอันเลว เป็นเหตุให้ตั้งบ้านเรือน เป็นของคนมีกิเลสหนา ไม่ใช่ข้อปฎิบัติของพระอริยเจ้า และไม่ประกอบด้วยประโยชน์ใดเลย
    อีกอย่างนึงคือ การประกอบการทรมานตนให้ลำบาก ทำให่เกิดทุกข์แก่ผู้ประกอบ ไม่ใช่ข้อปฎิบัติของพระอริยเจ้า และไม่ประกอบด้วยประโยชน์ใดเลย นี้อีกอย่าง
    ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ข้อปฎิบัติอันเป็นทางสายกลาง ไม่เข้าไปใกล้ที่สุดแห่งการทำสองอย่างนั้นมีอยู่ อันตถาคตได้ตรัสรู้แล้ว ด้วยปัญญาอันยิ่ง กระทำดวงตาคือญาณอันทำให้เกิดความรู้แจ้ง ย่อมเป็นไปด้วยความสงบ เพื่อความรู้ยิ่ง เพื่อความรู้พร้อมและเป็นไปเพื่อนิ

ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย ข้อปฎิบัติอันเป็นทางสายกลางนั้นเป็นไฉน คือข้อปฎิบัติอันเป็นหนทางอันประเสริฐ8ประการนี้เอง ได้แก้สิ่งเหล่านี้คือ
    ปัญญาอันเห็นชอบ ความดำริชอบ การพูดวาจาชอบ การทำการงานชอบ
    การเลี้ยงชีพชอบ การทำความเพียรชอบ ความระลึกชอบ ความตั้งใจมั่นชอบ

ดูก่อนภิกษุทั้งหลาย นี้แลคือข้อปฎิบัติอันเป็นทางสายกลาง อันพระตถาคตได้ตรัสรู้ด้วยปัญญาอันยิ่งเองแล้ว กระทำดวงตาคือญาณอันทำให้เกิดความรู้แจ้ง ย่อมเป็นไปด้วยความสงบ เพื่อความรู้ยิ่ง เพื่อความรู้พร้อม และเป็นไปนิพพาน

20. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์เล็กยัง พอมีเวลาว่างไหมคะ อยากรบกวนปรึกษาค่ะ กำลังเหนื่อยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้