เครียดมาก ..พี่ ๆ พอจะมีบทสวดหรือว่าวิธีไหนทำให้สบายใจหรือดีขึ้นไหมครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย pisol, 25 กรกฎาคม 2006.

1. Good_oom

Good_oom เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2005
    มีแต่คำนี้ อ่ะ

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา

2. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    ผมมีลูกมีภรรยาแต่ก็แยกกันอยู่ ไม่ได้อยู่ด้วยกันเหมือนครอบครัวคนอื่น เพราะฝ่ายแม่ยายกีดกัน บ้างครั้งผมอยากจะจัดการปัญหาต่าง ๆ เหมือนกัน และไม่กลัวว่าจะเป็นข่าวหน้า 1 ในหนังสือพิมพ์ทุกฉบับหรอก ช่วงแรก ๆ มันทรมาน ไม่สามารถบรรยายได้ รู้อยากเดียวว่าใครควรที่จะต้องตาย เพื่อให้ได้ครอบครัวมาอยู่ด้วยกัน เอาเถอะตลอด 3 ปี ที่อยู่บ้านแม่ยาย กับอีก1 ปีที่ผ่านมาผมอยู่คนเดียวโดยไม่มีใครแม้แต่กิ้ก ทำงานกลับบ้านเช้า-เย็น ทุก ๆ วัน ถามว่าเบื่อไหม สุดยอดเลยครับ...ทำไมไม่ไปเที่ยวกับเพื่อน หรือหาแฟนใหม่ ทำอย่างอื่น ๆ ให้มันมากหมาย ผมตอบกับตัวเองว่า เก็บเงินไว้ให้ลูกดีกว่าถึงแม้เธอไม่รักผม ผมก็จะรักเธอ ดูแลเธอและลูก มีเงินเท่าไรจะให้ลูกและเธอเท่านั้น ชาตินี้ผมขอคิดว่ามันเป็นกรรมของผมที่เคยทำกับเธอไว้ในชาติปางก่อน ผมต้องชดใช้ให้หมด ชาติต่อไปเราจะได้ไม่ต้องมาเจอกันอีก ทุกวันนี้ ทุกคืนวัน ผมสวดมนต์ 1 ชั่วโมง ทำสามาธิ แผ่นแม่ส่วนกุศลไปให้ ผมรู้อย่างเดียวว่าทุกคนล้วนเกิดมาเพื่อจากกันทั้งสิ้น......

3. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ไหว้พระ สวดมนต์ อิติปิโสเท่าอายุ + 1 หรือ อิติปิโส 108 น่าจะสงบได้บ้าง