เจตนา มวลสาร พิธีกรรม ประสบการณ์กับพระขุนแผนเนื้อว่านผสมผงรกแมว หลวงปู่คำบุ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทิพย์ญาณ, 28 มิถุนายน 2014.

1. คำหมากปู่

คำหมากปู่ Active Member

28 มิถุนายน 2014
    เพิ่งไปขอบูชามา ได้ 3 องค์ครับ มีเนื้อ ดอกว่านดอกทอง ตะเคียนทอง และรักแดง พิมพ์ใหญ่ทั้งหมดครับ (ราคาไม่แพงครับ ขอแบ่งบูชามาจากลูกศิษย์สายตรงท่านหนึ่งครับ ) ผมจะลองบูชาดู ถ้ามีประสบกราณ์ ยังงัยผมจะมาเล่า แชร์ให้เพื่อนๆ สมาชิกฟังนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      85.2 KB
      เปิดดู:
      265
      ขนาดไฟล์:
      86.4 KB
      เปิดดู:
      110
  2. น้ำหมาก

น้ำหมาก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้สมความปรารถนานะครับ คุณคำหมากปู่ ต้องลองใช้ครับ ของจริงต้อง ลองได้ครับ ผมเชื่อเรื่องนี้ครับ แล้วอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ท่านสมาชิกท่านอื่นจะไดรับรู้ไปพร้อมๆ กันครับ

3. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โฮ....จัดหนัก จัดเต็ม มาเลยครับ สุดยอดจริงๆ555+

4. ทิพย์ญาณ

ทิพย์ญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    จริงของหลวงปู่ครับ ผมจะเอารวยอย่างเดียวเลย สาธุ

ขนาดไฟล์:
      85.5 KB
      เปิดดู:
      97
  5. น้ำหมาก

ก่อนนอนครับ วันนี้เพื่อนผมไปคันเจอรูปในหนังสือเก่าๆ ตอนเปิดจองใหม่ๆ เลยส่งมาให้ผม อาจจะมีประโยชน์แก่เพื่อนสมาชิกบ้างครับ

6. hitz19

hitz19 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแขวนพระของหลวงปู่แล้วรู้สึกว่าเวลาเดินทางไปที่ไหนๆก็จะมีคนเมตตาเป็นพิเศษครับ

7. hitz19

hitz19 เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีมากๆเลยครับ ยินดีด้วยนะครับ:cool:

8. น้ำหมาก

วันนี้ ผมมีเรื่องเล่าให้เพื่อนสมาชิกได้ฟังอีก 1 เรื่อง ไม่ต้องเชื่อผมทั้งหมดครับแค่ลองคิดเท่านั้นครับ เรื่องมีอยู่ว่า ตอนพระขุนแผนว่านผสมรกแมว เปิดให้จองใหม่ๆ ไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าไหร่ครับ นอกจากลูกศิษย์ ของหลวงปู่คำบุจริงๆเท่านั้นครับ
    ที่จะเช่าเก็บกันไว้ ไม่ได้คิดจะนำมาบูชาติดตัว เท่าไหร่ครับผมรู้จักน้องผู้ชายคนหนึ่งเค้าก็ได้สั่งจองรุ่นนี้ด้วย แต่ไม่ได้บูชาติดตัวเอาก็บไว้เฉยๆ (คือน้องมีอาชีพขายพระอยู่) ไม่นิยมห้อยพระใหม่ๆ บูชาแต่พระเก่าๆ ราคาแพงๆ แต่พอเจอเศษฐกิจแบบนี้ น้องเค้าก็ต้องดิ้นรนเพื่อความอยู่รอดครับเลยลองเอาพระขุนแผนผสมนกแมวมาลองบูชาติดตัวครับ ก่อนที่จะใช้ติดตัว ต้องเอาไปให้หลวงพ่อที่จังหวัด จันทบุรี เป่่าหรือเสกอัดเพิ่มให้ทุกเวลาไปกราบท่าน พระทุกองค์ที่จะใช้ติดตัว ต้องให้หลวงพ่อเสกทุกองค์ แต่พอ ถอดสร้อยที่ห้อยพระขุนแผนผสมรกแมวให้หลวงพ่อเสกเพิ่ม หลวงพ่อจับพระมา แล้วบอกว่าองค์นี้ไม่ต้อง เสกไม่ได้แล้ว แรงมาก ผมว่า ถ้าหลวงปู่คำบุเสกแล้ว และหลวงปู่ครูบาคำเป็งเสกเพิ่มให้ 3 วัน 3 คืนถ้าไม่แรงและยังไม่เต็ม ผมว่า น้องคนนี้คงไม่ห้อยติดตัวจนทุกวันนี้ครับ (น้องเปิดศูนย์พระ อยู่บนพันธุทิพย์ครับ) วันหลังจะขอถ่ายรูปพระมาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมนะครับ

วันนี้ ผมได้ขอถ่ายรูปพระที่น้องเค้าใช้บูชาติดตัว มาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันครับ

ขนาดไฟล์:
      140.8 KB
      เปิดดู:
      143
      ขนาดไฟล์:
      135 KB
      เปิดดู:
      117
  9. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นรูปพระแล้วอยากได้มาเลี่ยมแขวนใช้บ้างจังเลยครับพี่น้ำหมาก

10. น้ำหมาก

ต้องลองค้นหาตามหนังสือเก่าๆ ของปี 2556 ดูครับ คุณแควใหญ่ เพราะตอนสั่งจองผมเห็นมีลงให้สั่งจองนะครับถ้าจำไม่ผิดนะครับ อาจเจออะไรดีๆ ขอให้สมหวังนะครับ ด

11. น้ำหมาก

ของผมมีใช้ ไม่กี่องค์ครับ เป็นเนื้อ นำฤกษ์ ครับ และเหรียญ ของหลวงปู่เท่านั้นครับ แบ่งให้ใครไม่ได้ครับ หวงครับ

12. กงจักร009

กงจักร009 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2014
    ผมเคยรู้จักและได้พูดคุยกับตัวผู้สร้างพระชุด ขุนแผนผสมรกแมว ของหลวงปู่คำบุ ครับ รู้จักสมัยหลวงปู่มาจารหลังให้ลูกศิษย์ ที่วัดศรีสุดาราม กรุงเทพ ครับ ตอนหลวงปู่ อายุได้ 84 หรือ 85 ปี นี้แหละครับ พระชุดนี้น่าสนใจครับ เพราะไม่ใช่ศูนย์พระสร้างครับ เป็นลูกศิษย์ยุคแรกๆ ที่หลวงปู่ให้สร้างเพื่อให้คนที่ศรัทธาหลวงปู่ ได้ใช้ของดี และได้ร่วมสร้างโบสถ์กับหลวงปู่ครับ (วันหลังผมจะเอาข้อมูลจากพี่เค้ามาแชร์ประสบกราณ์ของพระ ขุนแผนว่านผสมรกแมวมาให้อ่านกันครับ)

13. สายฟ้า11

สายฟ้า11 Active Member

เคยเห็นเพื่อนสั่งจองมา 2-3 องค์ นานแล้วครับ เดี๋ยวลองขอซักองค์ อ่านแล้วน่าสนใจดีครับ ชอบ

14. คำหมากปู่

คำหมากปู่ Active Member

สาธุๆๆๆ

15. น้ำหมาก

วันนี้ไปทำบุญที่วัดมา และได้ข้อมูลการสร้างพระ ขุนแผนรกแมว ว่าเป็นพระที่ไม่ได้สั่งปั๊มที่โรงงาน คือพระไม่ใช่เนื้อพระโรงงานครับ (ที่มีแต่ปูนกาวและผงธูปผสมสี ) เป็นข้อมูลที่แน่นอนครับ เพราะผมเห็นพระผงของเพื่อนที่สั่งจองมาดูไม่หมื่อนของวัดอื่นๆ ส่วนมากสั่งปั๊มโรงงานกันหมดครับ ดีครับที่ได้ใช้เนื้อว่านจริงๆ ชอบมากๆ

16. ทิพย์ญาณ

ทิพย์ญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2013
    เมื่อคุยกันเรื่องเนื้อพระขุนแผนฯเมตตามหาระรวยชุดนี้แล้ว เราลองมาดูมวลสารที่ผสมลงไปว่ามีอะไรบ้าง ซึ่งผู้สร้างตั้งใจมากได้พยายามรวบรวมมวลสารให้ได้ตามตำราและครูบาอาจารย์ท่านแนะนำมาโดยใช้เวลารวบรวมหามวลสารอยู่หลายปี ทั้งนี้ยังมีเพื่อนพ้องน้องพี่และผู้ที่ทราบข่าวว่าจะสร้างพระขุนแผนฯชุดนี้ได้มอบมวลสารมาร่วมทำบุญด้วยอีกมากมาย ลองมาดูมวลสารที่สำคัญบางส่วนดังนี้

ผงลูกกรอกแมวและผงรกแมวที่ผ่านการปลุกเสกและพลีโดยหลวงปู่คำบุ
    ข้าวก้นบาตร ผงธูปบูชาพระและผงลบมหาเสน่ห์ของหลวงปู่คำบุ
    ไม้ตีพริกแม่หม้ายที่สามีตายและมีลูกสาวคนเดียว
    นํ้าผึ้งป่าแท้ๆ
    สีผึ้งกาเหว่า สีผึ้งรกแมวรุ่นเก่าๆของหลวงปู่คำบุ
    สีผึ้งมหาเสน่ห์ครูบาคำเป็ง
    แป้งเสกมหาเสน่ห์ครูบาคำเป็ง
    สีผึ้งมหารัญจวญตำหรับมอญหลวงพ่ออุตมะ
    สีผึ้ง 7 จันทร์ที่โด่งดังหลวงพ่อเริ่ม
    สีผึ้งว่านดอกทองหลวงปู่พุทธสุโส
    ผงงาช้าง
    ว่านกฤษณา หัวว่านกุมารทอง หัวว่านจูงนาง
    หัวว่านมหาลาถ หัวว่านกระแจะจันทร์
    หัวและตัวว่านดอกทองตัวผู้ตัวเมีย
    ดอกว่านดอกทองเขมร หัวว่านสาวหลง
    หัวว่านมหาหลง หัวว่านเสน่ห์จันทร์หอม
    หัวว่านเสน่ห์จันทร์ขาว หัวว่านช้างผสมโขลง
    ว่านเครือเขาหลง ว่านเถาวัลย์งูใหญ่
    ว่านเถาวัลย์หลงเงินหลงทอง ว่านกาฝากกาหลง
    ผงไม้แหย่แย้ ผงไม้รักแดง ผงไม้กุกไก่
    นํ้ามันไก่แก้วหลวงปู่คำบุ
    นํ้ามันมนต์จินดามณีผสมนํ้าตาปลาหลวงปู่คำคะนิง
    นํ้ามันมะพร้าวหลวงปู่พุทธสุโส
    ตะไบพระกริ่งอุคุต และพระกริ่งรุ่นเก่าๆหลวงปู่คำบุ ฯลฯ

มวลสารที่ผสมลงไปเน้นไปทางมหาเสน่ห์มหาเมตตาล้วนๆครับ

ขนาดไฟล์:
      665 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      316.8 KB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2014
  17. น้ำหมาก

ยอดเยี่ยมมากครับคุณ ทิพย์ญาณ ที่ค้นหามานำเสนอให้เพื่อนสมาชิกได้รับรู้มวลสารที่นำมาผสมส้างพระขุนแผนครับ

18. สายฟ้า11

ชอบมวลสารที่นำมาสร้างพระมากๆ ครับ ( กำลังขอแบ่งจากเพื่อนอยู่ครับ )

19. กงจักร009

กงจักร009 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยได้ไปกราบหลวงปูคำบุ ที่วัดกุดชมภูหลายปีแล้วครับ หลวงปู่คายหมากในปากแล้วห่อด้วยกระดาษทิชชู และก็เสกอยู่นานพอสมควร ส่งให้ผม (ตอนนั้นว่างไม่มีใครมากราบหลวงปู่ ) แล้วบอกว่าเก็บไว้นะ ทุกวันนี้ผมปิดทองเลี่ยมพกติดตัวอยู่ครับ พุทธคุณเด่นทุกด้านครับ แล้วแต่เราอธิฐานครับ และพระชุดนี้อ่านแล้วมีหมากของหลวงปู่ผสมอยู่ด้วย ผมว่าดีมากๆ ครับ

20. สายฟ้า11

คำหมากหลวงปู่คำบุ สุดยอดครับ เพื่อนแขวนติดตัวตลอดครับ (แต่ต้องรับจากหลวงปู่ หรือผู้ที่เชื้่อถือได้นะครับว่าเป็นของจริง)