เจาะ "ลือ" เขย่าโลก 21/12/12 - วันสิ้นโลก!?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย สิริอริยะ, 11 ธันวาคม 2012.

1. jhonbath

jhonbath สมาชิก

( อุเบกขา ) การปล่อยวาง หรือ วางเฉย อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด

2. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    มันก็เหมือนคนไม่เชื่อเรื่องผีนั่นล่ะ พอเจอผีแมร่งร้องแหกปากผีหลอกๆ แล้วก็วิ่งก่อนเพื่อนทุกที 5555+

3. หนูนะ

หนูนะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2012
    คงยังไม่เกิดหรอกแต่ภัยพิบัติจะมาตอนปี 56 แล้วก็จะรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ในปี 57 ทำให้มีคนตายมากมาย ( ไปพบพระฤาษีที่ลานย่าโมมาท่านบอกว่าอย่างนั้น ) เร่งสร้างบุญสร้างกุศลรวมถึงการทำความดีด้วยทำให้มากๆ นะคะ จะช่วยให้พวกเราปลอดภัยได้ค่ะ

4. ปธ6

ปธ6 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    รัก โลภ โกรธ หลง ...หายนะโลก

5. KOOKKAI R

KOOKKAI R เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังหูไว้หูครับ เตรียมตัวเตรียมใจ ไม่ประมาทเป็นดี ครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะ ที่เสพ ข้อมูล เกี่ยวกับเรื่องนี้ และก็มีความเชื่อ ว่ามีภัยใหญ่ อันใกล้นี้ ผมอยู่แถวมหาชัย สมุทรสาคร ทำงานอยู่ใจกลางกรุงเทพฯ มีครอบครับเล็ก ๆ ผมเป็นหัวหน้าครอบครับ ลูกเล็ก 1 1/2 กับ 5 ขวบ แม่ยายอีกคน ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้เตรียมการ สำรองอาหาร ยารักษาโรค และปัจจัยต่าง ๆ ตามแต่กำลังทรัพย์ จะอำนวย ส่วนตัวมองว่า เกิดหรือไม่เกิดไม่เป็นไร อะไรก็ได้ เพราะ ไม่สามารถเลือกได้ **แต่ปัญหามันอยู่ที่ ถ้ามันเกิดขึ้นมาจริง คนที่ไม่ได้เตรียมการอะไรเลย ก็จะได้รู้ได้เห็นในสิ่งที่ตนเองปฏิเสธมาตลอด ในวันเวลาที่สายไป*** ถ้าคูณยังรอดชีวิตอยู่ได้ มันจะเป็นสิ่งที่ยากลำบากมาก ๆ ที่คุณคุณจะเอาชีวิตรอดได้ เนื่องจากขาดแคลนอาหาร (สิ่งมีชีวิตทุกอย่างดำรงอยู่ได้ด้วยอาหาร สิ่งนี้เรียกว่า 1 ) คุณจะหวังให้ใคร ผู้ใดมาช่วยครับ /ผมบอกภรรยา เสมอว่า ของต่าง ๆ ที่ผมซื้อเตรียมไว้ เป็นสิ่งที่เราสามารถ นำมาใช้ในอนาคตข้างหน้า ไม่ว่าจะเป็น ข้าวสารอาหารแห้ง น้ำดื่ม รวมทั้งสิ่งอื่นที่จำเป็น แต่ถ้ามีเหตุเกิดขึ้นแล้วเราไม่รอด สิ่งที่เราเตรียมไว้ อาจจะเป็นสิ่งจำเป็นอย่างมากสำหรับผู้ที่รอดชีวิตในที่นั้น ๆ(เหมือนได้ทำบุญเลย) ดังนั้นผมคิดว่าสิ่งที่ผมได้เตรียมการนี้ เป็นสิ่งที่หัวหน้าครอบครับ ทุกๆ คน ควรเตรียมตัว ยามวิกฤติ มาถึง ทุกคนในครอบครัว ก็จะฝากความหวังไว้ที่คุณๆๆๆ คนที่เป็นพ่อ คนที่เป็นแม่ คนที่เป็นสามี คนที่เป็นพี่ เป็นลูกที่มีพ่อแม่ที่ต้องดูแล คนที่เป็นที่พึ่ง/////ถึงแม้ว่าในสายตาของคนรอบข้าง เพื่อนร่วมงาน อาจมองเราในทางที่ไม่ดี เราอาจถูเหยียดหยาม ถูกมาว่าไม่มีสมอง เชื่อเรื่องงมงายแต่พวกเรารู้ว่า สิ่งที่เราทำกันเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่ พวกเราไม่ใช่พวกที่ครั่งลัทธิ ต่างๆ พวกเรารับฟังข้อมูล อย่างมีสติ พวกเราไม่ประมาทในชีวิต ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่พวกเราเป็นผู้ศึกษาธรรม บางคนเข้าถึงธรรมด้วยซ้ำ //ผมรู้ว่าพวกคุณไม่ใช่คนเห็นแก่ตัว คุณทำเพื่อส่วนรวมครับพวกคุณเป็นคนที่มองการไกล คุณเป็นคนที่มีความรับผิดชอบครับ พวกคุณคือฮีโร่ ครับ *เหตุเกิดแล้วไม่รอด ก่อนตาย ตนเป็นที่พึงแห่งตน ถ้ารอดเราจะเป็น พึ่งของของคนรอบข้างครับ// ผมขอให้กำลังใจกับผู้ที่เตรียมการรับสถานการฉุกเฉินทุกๆ คนครับ ผมขอสรรเสริญ ผู้ที่ให้มูลที่เป็นประโยชน์ ทุก ๆท่าน ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

6. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    กลัววันอาทิตย์

7. ตันติปาละ

ตันติปาละ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005

กลัวก่อนสิ้นวันอาทิตย์ดีกว่าครับ

8. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    ผมสำรองทุกอย่างไว้อยู่ได้ไม่กี่วันหรอกครับ แค่ให้เดินทางกลับถึงบ้านเกิดได้ก็พอใจแล้ว

9. vaddee

vaddee เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมชาติได้เลือกผู้ที่จะรอด คือ มีสติเตรียมตัวตลอดเวลา รอดก็รอดอย่างมีสติไม่ใช่รอดมาแล้วบ้าก็ไม่เกิดอะไร ถ้าต้องตายก็ตายอย่างมีสติเหมือนพระอรหันต์ท่านมรณภาพนั่นล่ะ ต่อแต่นี้ถ้าที่ใดมีพลังความร้อน หรือความชั่วเยอะที่ตรงนั้นจะถูกทำลายก่อน ตรงไหนพลังเย็นเยอะก็จะเบาหน่อย ตีความกันเอาเอง.... เหมือนน้ำท้วมกรุงเทพที่ผ่านคนที่กลัวมากๆก็จะท้วมนานหน่อย ผู้ที่เตรียมตัวเตรียมใจแล้วว่ายอมใ้ห้ท้วมกลับผ่านไปเฉยๆ

10. chadinsorn

chadinsorn เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้สติพิจารณาทุกอย่างมีเกิดมีดับเป็นของธรรมดาครับ

11. pondfansite0007

pondfansite0007 สมาชิก

ถ้า 21/12/12 ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็คงไม่ต้องเชื่ออะไรอีกต่อไป เรื่องราวนี้ผมได้ยินมาตั้งแต่เด็ก ตลอดชีวิตที่ผ่านมายังเฝ้ารอว่าจะเกิดอะไรขึ้นไหม วันนั้นจะเป็นยังไง มันทำให้ผมสิ้นศรัทธากับคำทำนายต่างๆ และทำให้ตัวผมรู้สึกว่ามนุษย์นี้แหละที่สามารถจัดการอะไรต่างๆได้ อนาคตนั้นคงไม่มีใครรู้จริง ผมว่ามาช่วยกันลดภาวะโลกร้อนกันดีกว่านะครับ

12. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ใครกลัวก็ช่วยกันสวดมนต์ค่ะ

13. สิริอริยะ

สิริอริยะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 พฤศจิกายน 2012

อนุโมทนาค่ะ:cool:

14. deity

deity เป็นที่รู้จักกันดี

ดาวเนบิรุอาจจะมีสีดำสนิทคนจึงมองไม่เห็น

15. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    ถ้าผมยังจำไม่ผิดผู้นำดาวเคราะห์ดวงนี้ชื่อท่านเนฟิลิมน่ะครับ

16. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ผมก็จะกล่าวว่าโลกไม่แตกแน่นอนครับ...อย่ากังวลไปเลย แต่ภัยพิบัติเกิด 100% ถ้าทุกท่านมองรอบ ๆ ตัวท่านให้ดีจะพบว่าภัยพิบัติตามธรรมชาติเกิดขึ้นรอบ ๆ ตัวท่านตลอดเวลา ทั้งแผ่นดินไหว อากาศวิปริต โรคภัยใหม่ ๆ เช่น โรค ไข้หวัดนก ไข้หวัด 2009 เป็นต้น ทั้งนี้ภัยจากมนุษย์ด้วยกันเองด้วย เป็นไปตามพุทธทำนายทุกอย่าง รวมทั้ง การที่ศิลและธรรมเสื่อมลง เช่น การฆ่ากันตาย การขโมยของเพราะเจริญแต่วัตถุ แต่ไม่เจริญจิตใจ ซึ่งในปัจจุบันก็ยังพยายามจะให้เจริญแต่วัตถุเพียงอย่างเดียว ก็จะยิ่งจมลงเหวไปเรื่อย ๆ การมีเพศสัมพันธ์ตั้งแต่เด็ก เป็นต้น เพียงแต่ในปัจจุบันปกปิดความจริงไว้เท่านั้น

ทุกท่านทราบหรือเปล่าว่า ประเทศไทยของเรานะ ติดอันดับโลกในด้านไม่ดีอย่างน้อย 3เรื่องแล้ว ดังนี้

1. นิยมของมึนเมาเช่น สุรา เป็นอันดับต้นของโลก ทั้ง ๆ ที่ผิดศิลข้อ 5

2. คอรัปชั่นโกงกิน เป็นอันดับต้น ๆ ของโลก ทั้ง ๆ ที่ผิดหลักธรรมในพระพุทธศาสนาเช่นกัน

3. มีการก่อการร้ายติดอันดับโลก เพราะปล่อยให้ใครก็ได้เข้าประเทศ รวมทั้งภัยก่อการร้ายภายในประเทศ ใครจะเข้ามาทำอะไรก็ได้ในประเทศไทย เพราะเปิดประเทศมากไป แต่ไม่มีการป้องกันหรือมาตรการอะไรเลย เห็นแต่การท่องเที่ยวอย่างเดียว แล้วชื่นชมแต่เพียงว่าติดอันดับเมืองท่องเที่ยวในระดับต้น ๆ ของโลก น่าเวทนานัก...

4. อื่น ๆ ในทางร้าย ๆ ที่กำลังจะตามมา....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2012
  17. twanrat

twanrat เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรกันนักหนา ทั้งดาวนิบิรุ ทั้งกลุ่มอะไรต่ออะไร เอาแค่ยึดศีล 5 ให้ได้ก่อนดีมั้ย

18. พรานยึ้ม

พรานยึ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ชิว ชิว
    ..................................

19. ขุนอิน

ขุนอิน เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ถูกต้องนะครับ ช่องสี่เหลี่ยม นี้ มันก็ช่องที่ใส่แกนของรูปปั้นเทวรูป ที่เคารพ ของพวกขอมที่ใต้ก้น เวลา ยกรูปปั้นพวกนี้มาตั้ง ก้จะสวมลงไปในรู สี่เหลี่ยมนี้ เพื่อใช้ยึดไม่ให้มันล้ม

20. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาให้ติดตามตลอด
    ๒๑/๑๒/๒๐๑๒ ที่หลายคนเฝ้ามองรอดูเหตุการณ์
    ได้เปลี่ยนผ่านเข้าสู่ ๒๒/๑๒/๒๐๑๒ แล้ว

...วันนี้ยังมีลมหายใจอยู่
    จากนี้ไปให้คิดว่าเป็นช่วงเวลาที่ดี..ที่เรามีโอกาสรักษาจิตใจตั้งมั่นในความดี
    หมั่นประพฤติปฏิบัติในสิ่งที่ดีงาม เจริญในธรรมและสมาธิ
    รับผิดชอบในหน้าที่ ดำเนินชีวิตอย่างมีสติและเป้าหมายให้ดียิ่งๆขึ้น
    ชีวีก็จะดีมีความสุข

วันข้างหน้าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด..ห้ามไม่ได้โดยเฉพาะ "ธรรมชาติ"

ขอให้ทุกท่านที่เจริญในธรรมพบแต่ความสุข สันติ จากนี้และตลอดไป
    บุญรักษาทุกท่าน อนุโมทนา ค่ะ